Hình ảnh lễ Kỷ niệm 100 năm ngày SN Kim Nhật Thành tại Bình Nhưỡng

haitran

Xe tải
Em thấy hạ tầng thích hơn HN các cụ ạ, chả hiểu nghèo đói thế nào chứ đường xá tốt hơn là thấy rõ rồi.

tàu điện

Xe tải
Thôi em xin phép Kụ mợ bảo toàn năng lượng ngày mai còn thăng đường tiếp tục hầu các cụ mợ đến thăm Đại học Tổng hơp Quốc tế Bình Nhưỡng Kim Nhật Thành, và một số điểm khác liên quan đến những vấn đề Kụ mợ đang mong. Chúc kụ mợ có nhiều giấc mơ vàng tuyệt đẹp để tiếp tục hành trình vòng quanh TG này.
G9 :))

tientung000

Xe điện
Em thấy hạ tầng thích hơn HN các cụ ạ, chả hiểu nghèo đói thế nào chứ đường xá tốt hơn là thấy rõ rồi.
Hạ tầng trông có vẻ tốt hơn vì được tập trung đầu tư, nhưng khai thác ít nên độ xuống cấp có lẽ không nhiều, bảo dưỡng chẳng bao nhiêu.
Tks cụ chủ top, nhưng xem hết cũng chỉ toàn thấy ta và người các nước. Hình ảnh con người Triều tiên chỉ lấp ló ở mấy đại diện mượt mà đi theo đoàn. Tò mò xem, nhưng ảnh thật sự không sinh động, bình giải quá ít so với 1 topic ngày trước em xem trong vnphoto.net
Hy vọng cụ chủ có ít ảnh về làng quê TT, người thật việc thật. Chứ ảnh dạo phố thủ đô, em lướt net xem khá rồi ạ.

tàu điện

Xe tải
Dậy thôi các Kụ mợ ơi ... muộn giờ đi học rùi, hôm nào cũng thế đúng 9:00 có mặt mà không hiểu tối qua các kụ mợ đi diển choạc cầy ngoài ghê quá 10: mới có mặt trên giảng đường ĐH Kim Nhật thành thì làm sao tốt nghiệp được ... :))
Trường Đại học Tổng hợp Kim Nhật Thành được thành lập vào ngày 01 tháng 10 năm 1946, nằm trên một khuôn viên Trên đồi cao trông ra toàn cảnh một khu vực của Bình Nhưỡng vơi phong cảnh thoải mái phóng tầm mắt mỏi cả mí, trường rộng 37 mẫu ở thủ đô Bình Nhưỡng. Cùng với các tòa nhà học chính, khuôn viên trường bao gồm 10 văn phòng riêng biệt, 50 phòng thí nghiệm, thư viện, bảo tàng, báo chí một in ấn, một trung tâm R & D, và nhiều điều kiện trang thiết bị hiên đại , ký túc xá, và một bệnh viện. Trường đại học mang tên Kim Nhật Thành, người sáng lập của Cộng hòa Dân chủ Nhân dân Triều Tiên. Các khóa học trong các bộ phận của khoa học xã hội mất 5 năm, trong khi những người của bộ phận khoa học tự nhiên mất 6 năm để hoàn thành. Điều kiển tuyển chọn sinh viên dựa trên tiêu chí: điểm học tập.

Cửa trường Đại học

Không gian toàn cảnh từ trên giảng đường

Tuần này hoa Đào, Hoa Anh Đào bắt đầu nở lộng lẫy cả triền đồi

Sảnh chính Đại học đi qua cổng tòa nhà có di bút của Bí thư Kim Jong Il

Di bút viết " Chân ta ở trên đất nước, Trái tim và khối óc nhìn ra xa vươn lên trên tầm cao bầu trời tri thức, để cả TG biết dân tộc Triều Tiên "

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tank_commander

Xe hơi
Bác chủ thớt may mắn thật, BTT ko phải đất nước dễ mà đến được. Nhưng những chỗ bác đi chắc là chỉ dành cho quan khách và show hàng, chứ chỗ e mấy đồng chấy qua đó tiếp xúc thấy bảo dân đói khổ lắm. Mong bác có thêm review về đời sống bên đấy hơn nữa. Chúc bác đi chơi vui vẻ:)

tàu điện

Xe tải
Sao lại lấp ló nhỉ, chúng ta đang ở trang văn hóa chứ đâu phải phóng sự của các chị các em nhìn theo góc các chính chị ,chính em hay xăm trổ.:))

Hãy thoải mái đi, đừng nghe nói hãy nhìn việc làm đơn giản nhất

Mr_Dj_new

Xe buýt
Em thấy thủ đô BTT đẹp đấy chứ, hơn hẳn HN quê ta. Không hiểu dân tình thì thế nào nhỉ?

Longleg

Xe tăng
Có thể thấy là: Cụ chủ thớt không phải dân đi du lịch hoặc đi khám phá vùng miền theo kiểu phượt. Hình ảnh và lời bình theo tính chất kể chuyện chuyến đi tham quan và biểu diễn của 1 đoàn NT chính thức.
Mà như vậy thì những hình ảnh cuộc sống và con người thực ở Bắc TT như nhiều cụ muốn thấy em nghĩ rất khó. Vì chương trình của đoàn họ đã lập trình sẵn rồi, mình muốn đi tìm hiểu ngoài phạm vi này cũng không được.
Thôi thì cũng chỉ là 1 góc nhìn khác về Bắc TT, giống các thớt khác thì cũng chẳng hấp dẫn :P

Elecvit

Xe buýt
Vẫn chưa thấy cảnh đời thường

mio17h8

Xe hơi
Đường phố rộng rãi, sạch sẽ và cũng đẹp đấy chứ...

Chỉnh sửa cuối:

paybackvcb

Xe điện
Đọc bài của cụ hiểu thêm về đất nước Triều Tiên. Bổ ích quá.

miwon

Xe tăng
Trong khi chờ đợi máy bay của hãng Koryo, chưa biết lúc nào bay đi Bình Nhưỡng ( Bật mí lắm các bác ạ ) Các bác dạo một vòng Bắc Kinh với em nhé

Em thấy em Sonata - Teana ^^ Sạch đẹp quá

tàu điện

Xe tải
Sáng nay mời kụ mợ tiếp tục thăm quan hạ tầng cơ sở Đại Học Tổng hợp Kim Nhật Thành, với điều kiện trang thiết bị tiên tiến các sinh viên cập nhật và nghiên cứu tại các phòng thư viện trong Đại học. Hiện tại Đại học Tổng hợp Kim Nhật Thành cũng có nhiều sinh viên nước ngoài học tập. Chắc cụ mợ biết dồi Triều Tiên là một trong một số nước trên TG bao cấp toàn bộ chi phí đào tạo về giáo dục các cấp và Đại học, trên Đại học .

Giáo viên chủ nhiệm Kim chào đón và giới thiệu, hướng dẫn các đoàn đại biểu đến thăm các khoa của trường

Thư viện điện tử lắp đặt nhiều máy kết nối I T phục vụ sinh viên.

Giảng đường lên lớp của sinh viên trang bị hiẹn đại

Bể bơi khu phức hợp thể chất của sinh viên do Bí Thư Kim Jong Il tặng

tàu điện

Xe tải
Phong cảnh trong khuôn viên nhà trường rộng và rực sắc hoa Anh Đào khiện các bông hoa Đào Việt thi nhau choạc lưu niệm sau khi thăm quan.

Con đường trữ tình bên sắc hoa rực rỡ của mùa xuân trong khuôn viên nhà trường

Hoa Anh Đào thật đẹp

saigonlink

Xe đạp
Lễ khai mạc Festival diễn ra tại Cung Văn hóa Bình Nhưỡng có 32 nước trên khắp các Châu lục và vùng lãnh thổ tham dự.
Đoàn VN tại lễ khai mạc trông rất hoành tráng, đặc biệt, em gái Bình Nhưỡng cẫm biển trông rất xinh :x

Nhìn mặt bác chủ thớt giống bác # nhà mình nhỉ? Chả nhẽ...hihihi..em fun tí

tàu điện

Xe tải
Sau khi rời trường Đại học Tổng hợp Kim Nhật Thành chúng em tiếp tục hành trình đi thăm triễn lãm hoa Bình Nhưỡng. Thưa các Kụ mợ ở Triều Tiên mỗi lãnh tụ đều được gắn với một loại hoa đặc biệt. Có hoa Kim Nhật Thành, hoa Kim Jong Il v.v... Triễn lãm lần này Triều Tiên thể hiện năm chủ thể và kỷ niệm 100 năm ngày sinh của CT Kim Nhật Thành. khi đoàn đến đã thấy nhiều đoàn và quần chúng nhân dân khắp các nơi của Triều Tiên đến, tuy rất đông người nhưng rất tổ chức, trật tự xếp hàng từ tốn vào cửa nhà triển lãm.

Các thiếu nữ quân nhân chụp ảnh lưu niệm

Các Kụ mợ ạ sau khi đi triễn lãm hoa em ra ngoài sớm ăn điếu cho đỡ thèm chợt phát hiên một con KAROSA rất mới , loại được lưu hành ở đất nước ta từ những năm 80 Tk trước em choạc liền để xin ý kiến bình luận về dòng xe lày, ngày xưa thời SV là em hay đi con này lắm, số tự động phải không các kụ mợ vì em thấy babcs tài chỉ phải đạp ga thôi xe đi cứ ầm ầm. Bây chừ dòng này hình như còn 01 cái chạy hợp đồng đưa đón nhân viên của cơ quan nào không biết nhưng cũng đã lâu lắm rồi chẳng thấy nữa

tàu điện

Xe tải
Tiếp đến mời các Kụ mợ chúng ta trở về nhà của chúng ta tại đất nước bạn đó là Sứ quán Việt Nam tại Bình Nhưỡng, tuy nhiên các Kụ mợ đợi em tý nhé, đến giờ em phải đi sử lý nhiều vấn đề hẹn các kụ mợ tối nay :))
Mà dạo lày táo quá chẳng thấy rượu mật của các kụ mợ sao hứng mà phọt được?

tank_commander

Xe hơi
internet bên sứ quán ổn không bác ? chỗ e vừa rồi lắp chảo bên đó xong.