Hình ảnh cuộc tập trận chung lớn mang tên "Peace Mission 2010"

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Peaceful Mission – 2010
Ngày 16/9, hàng ngàn binh lính Nga, Trung Quốc, Kazakhstan, Kyrgyzstan và Tajikistan đã bắt đầu một cuộc tập trận chung lớn mang tên "Peace Mission 2010" ở Kazakhstan.
Hơn 5.000 binh lính tham gia vào cuộc tập trận ở doanh trại Matybulak, phía nam Kazakhstan, trong số đó có rất nhiều binh lính là người Trung Quốc. Cuộc tập trận chống khủng bố lần này cũng có quy mô lớn và mức độ sử dụng đạn thật rất cao. Các thiết bị được sử dụng trong cuộc tập trận lần này sẽ được tham gia triển lãm sau khi đợt tập trận kết thúc.

"Peace Mission 2010" năm nay được đánh giá là lớn nhất trong các cuộc tập trận liên quan đến Tổ chức Hợp tác Thượng Hải (SCO) trong vòng 3 năm trở lại đây. SCO là một tổ chức gồm 6 quốc gia thành viên do Moscow và Bắc Kinh dẫn đầu. Nhiều nhà phân tích tin rằng, một ngày nào đó, SCO sẽ là đối trọng với NATO.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
tiếp....

hhung

Xe máy
sao cứ nhìn thấy mấy thằng khựa LÀ ỨC CHẾ . đ ịt cụ thằng khựa.......

notveryniceguy

Xe buýt
Hoành tráng quá. Bao giờ m đc như này để bọn khựa nó bớt kiêu căng bắt nạt m nhỉ...haiz

Nhìn quân đội TQ thấy hùng mạnh phết các cụ nhở ...

hmpstudio

Xe điện
Khủng thật. Dưng nhìn Khựa thấy quan ngại quá. Đây cũng là 1 trong những lý do mà QD mình ko tập trận chung trong trận Gold Corba 2011 phải ko cụ chủ thớt.
Cụ chủ cho e hỏi con chim của a Khựa kia là con gì thế nhỉ, chả nhẽ nó mua của a gấu.
Không phải nó chế ra đúng ko cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

hmpstudio

Xe điện
Chết, nhìn mấy chú lính thủy đánh bệ mà chạy thế này nó điểm xạ tý là tèo hết à. e cũng ko hiểu kế hoạch tác chiến kiểu gì thế này

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
sao cứ nhìn thấy mấy thằng khựa LÀ ỨC CHẾ . đ ịt cụ thằng khựa.......
hạ hỏa thôi cụ mình chỉ là hạt cát thôi vậy nên cứ kệ nó vậy, ức chế là tổn thọ đới
Khủng thật. Dưng nhìn Khựa thấy quan ngại quá. Đây cũng là 1 trong những lý do mà QD mình ko tập trận chung trong trận Gold Corba 2011 phải ko cụ chủ thớt.
Cụ chủ cho e hỏi con chim của a Khựa kia là con gì thế nhỉ, chả nhẽ nó mua của a gấu.
Không phải nó chế ra đúng ko cụ ?
vũ khí của china thì đến 90% la của gấu rồi thậm trí những thứ nó sx thì cũng là cn của gấu hoặc copy của gấu, bọn china nó # vn mình cứ mua gì của gấu là đòi chuyển giao cn hết, bây giờ thì china& gấu là 1 phe rồi đều đặn cứ 1 năm tập trận ở gấu thì lại 1 năm ở china.mấy con chim chính là dàn J-10A.

Chỉnh sửa cuối:

hmpstudio

Xe điện
hạ hỏa thôi cụ mình chỉ là hạt cát thôi vậy nên cứ kệ nó vậy, ức chế là tổn thọ đới

vũ khí của china thì đến 90% la của gấu rồi thậm trí những thứ nó sx thì cũng là cn của gấu hoặc copy của gấu, bọn china nó # vn mình cứ mua gì của gấu là đòi chuyển giao cn hết, bây giờ thì china& gấu là 1 phe rồi đều đặn cứ 1 năm tập trận ở gấu thì lại 1 năm ở china.
vấn để CGCN mình cũng làm đc, từ bé đến lớn, nhưng sao e ko thấy có gì nổi trội nhỉ cụ.
E xin phép hỏi, thế HV KTQS ở mình đã có đc những thành côgn gì chưa cụ

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Mình ko phải là đối tác qs của nga và mua của nó với cái đơn hàng lèo tèo thì chưa đủ để rằng buộc với nó về CGCN chắc chắn là có những cửa # rồi,cụ bảo chẳng may oánh nhau với tầu vác mấy cái SU ra thằng tầu nó phá thế ngay vì có đường dẫn,mua vũ khí của nga chỉ là bài cc.vn bây giờ đang trong tình trạng chơi vơi chưa định hướng đc nên chỉ tập trận 1 mình cho lành.

ladykillah

Xe máy
có bác nào vn ngồi ở bàn họp thi phải..:D

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cóp - bết vài hình ảnh VN cho đỡ tủi.

Ảnh này shop nhiều quá xem lại thấy buồn. Hướng chụp là theo hướng đổ bộ từ biển lên bờ (hướng xe và người chạy lên) vậy mà mấy ông nhà báo cho luôn cái nền biển bên cạnh. Hoá ra các chú nhà mình đang chạy tập thể dục dọc theo bờ biển chứ kô phải đổ bộ. Trên trời thì shop thêm mấy cái máy bay nhìn như đồ dân sự lại còn hiện sau nền mây mới vãi lái. Nên trời phiá xa là hình 2 tàu chiến ít nhất cũng cỡ Gepard nói chung là ảo

Chỉnh sửa cuối:

pategan

Xe hơi
Thực lực quân sự Tàu thật đáng phục. Bác Bear cho ảnh QĐVN vào nhìn thật buồn cười quá , càng tủi thân hơn :)

Hummer_C83

Xe tăng
Nhìn pro quá !
vậy là em phải yêu Việt Nam = niềm tin hở các cụ ???