[VHGT] Hình ảnh CSGT cần được khen ngợi

hnlan

Xe tải
Hôm e ko đội mũ BH đoạn ngã năm Bách Khoa - Kim Liên. Đến gần ngã 5 bất ngờ cái mũ bốc rơi xuống đất. Có mỗi cái mũ Kỷ niệm của bà chị nên mặc dù có xxx đwngs đó e vẫn quyết định vòng xe lại nhặt. Ai ngờ 1 đồng chí thượng sỹ vừa nói vừa cười '' để tôi nhặt cho '' Có lẽ cả đời e chưa gặp ai như vậy. Ko biết tả cảm giác lúc đó thế nào. E vui vẻ cảm ơn và tư nhặt rồi vút đi hihi
may nó không phạt cái tội đội mũ không cài quai.em rất ghét thể loại đó, rất dễ gây nguy hiểm cho người đi sau.

Zzz

Xe tải
Vụ rơi mũ em chứng kiến đường Cầu Giấy đoạn rẽ chùa Hà, hai cậu mợ tí tởn không cài quai đi làn ô tô vọt ga thì mũ bay. Đúng lúc có Bim 5 mới đi sau không kịp phanh, xe gầm thấp cụ chủ chỉ kịp đánh lái cho bánh trèo qua nhưng không thoát. Mũ đã đẩy xô lệch phần khớp nhựa phía dưới cản trước hở ra lùng nhùng trông xót xe thật. Hai cậu mợ kia thì dừng hự giữa đường giương mắt ếch xem chừng tiếc cái mũ định bắt đền nhưng thấy hậu quả khá nặng không thèm nói lời nào phi thẳng để trốn.

hnlan

Xe tải
Vụ rơi mũ em chứng kiến đường Cầu Giấy đoạn rẽ chùa Hà, hai cậu mợ tí tởn không cài quai đi làn ô tô vọt ga thì mũ bay. Đúng lúc có Bim 5 mới đi sau không kịp phanh, xe gầm thấp cụ chủ chỉ kịp đánh lái cho bánh trèo qua nhưng không thoát. Mũ đã đẩy xô lệch phần khớp nhựa phía dưới cản trước hở ra lùng nhùng trông xót xe thật. Hai cậu mợ kia thì dừng hự giữa đường giương mắt ếch xem chừng tiếc cái mũ định bắt đền nhưng thấy hậu quả khá nặng không thèm nói lời nào phi thẳng để trốn.
Loại đấy mà còn quay lại cằn nhằn thì chốt phát vào mặt ngay. Mấy em gái tóc dài dài chút mà điệu, đi LX là hay không cài quai lắm, cả mấy cậu choai choai, mặt chả có tí kiến thức gì cũng vậy, đi sau mấy loại đấy thì cứ phải dịch sang 1 phía thôi.

leha2000

Xe hơi
Em thấy đa phần bây giờ người ta cứ gọi là thằng xxx chứ ít ai gọi anh xxx như hình ảnh anh bộ đội cụ Hồ

artmedia5881

Xe container
Thêm một hình ảnh CSGT đáng học tập và khen ngợi

Lại một hình ảnh CSGT đáng được khen ngợi nữa này các cụ!
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/10/ngay-lam-canh-sat-giao-thong-toi-lam-xe-om/

Em không biết sự thật nó đến đâu, và dù bản chất em rất ghét XXX vì bị ăn bẩn nhiều lần, nhưng khi đọc bài này em thật sự cảm thấy rất xúc động các cụ ạh! Nếu trong lực lượng CA ai cũng được như vậy thì tốt biết mấy.

buicongchuc

Xe ba gác
Giá cụ nào mời được Trung tá Kiên vào OF lập Topic tư vấn Luật GTĐB và giải đáp các thắc mắc về Luật GTĐB và các quy định có liên quan thì tốt quá. Chắc ae cũng sẽ chịu khó góp tiền để trả nhuận bút cho anh Kiên.

everest_mblack

Xe tăng
Em đọc bài của cụ Ericcson337 http://www.otofun.net/threads/337757-civic-29z-7000-chay-nguoc-chieu-tren-lan-duong-danh-cho-xe-bus?p=10407767&posted=1#post10407767. Em thấy lâu rồi có hình ảnh đẹp này xin lập thớt mới để các cụ/ mợ chém:

"Mong sao se có nhiều việc làm như thế này của CSGT, hôm đó xe tôi đi cao bằng về HN đến đèo Gió thì một xe tải nổ nốp giữa đường mà đúng đoạn dốc và cua ở đèo Gió và xe của tôi đã phải đỗ ở giữa dốc, khi tôi chưa kịp xuống lấy đá để chèn vào xe thì đã có một đồng chí CSGT bê đá chèn lốp xe cho tôi sau đó bê đá lấp vào rãnh nước để cho xe tôi đi qua. Tôi thấy lần đầu tiên tôi gặp hình ảnh đẹp này và mong sẽ có nhiều hình ảnh như thế này nữa. Cám ơn các đồng chí CSGT đèo Gió Cao Bằng" _Lời cụ Ericcson337.

Xã hội vẫn có những đồng chí CSGT làm đúng trách nhiệm kụ nhỉ.

kachia

Xe hơi
Hazz ở đâu chẳng có người này người kia . Cứ nhìn vào mặt tốt thì lại bảo nó tốt, nhìn vào mặt xấu lại bảo nó xấu .
Vote cho đồng chí CSGT này .

buicongchuc

Xe ba gác
Em úp thêm hình ảnh mới và vote cho đ/c CS này: (em xin copy hình từ thớt này: http://www.otofun.net/threads/442367-hinh-anh-hiem-hoi-cua-xxx/page5

Đ/c này đúng là đàn ông thật chứ không phải "như người đàn ông" mà em thấy một số xxx hay nói với Ofer "anh em mình hãy nói chuyện như hai người đàn ông"

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hình ảnh đẹp đây

nguồn vnexpress

dvc_hue

Xe buýt
Em không có ảnh đẹp, có câu chuyện chia vui, vì bị xxx vịn nhưng không bị phạt.

Khoảng 11:00 sáng 8/12/2012 rồi, em phi bon bon từ cao tốc vành đai 3 xuống cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, để quay về Linh Đàm, Hà Nội. Vừa chui ra từ vòng cua trên cao xuống gặp cao tốc PV-CG, 1 xxx giơ gậy lên cao, tuýt em vào lề. Chết, sao thế nhỉ, mình đi không nhanh lắm mà! Trên xe, 2 con nít. Em chui ra, mang theo giấy tờ xe.

xxx: "khoảng 45-48 tuổi, giơ tay - chào", đ/c cho kiểm tra bằng lái xe. anh đi đâu đấy?
m: "cũng chào - tay trái nhé, vì tay phải cầm giấy", và quay ngay vào lấy ví, vì bằng trong ví." Em chào anh, em đi về nhà.
xxx: đ/c cán vạch liền, lỗi nặng.
m: vâng em biết rồi ạ. anh thông cảm. em nghiêm túc thực hiện, nhưng đường vắng quá, em đảo làn.
xxx: muốn đảo làn phải hết chỗ vạch liền.
m: vâng ạ, em xin lỗi là em thấy anh đứng làn trong nên ngại, đảo ra làn ngoài ạ.
xxx: lỗi cán vạch liền là giữ bằng, anh biết không? (bỏ quay mít đi về chỗ xxx khác đang đứng)
m: vâng, em biết ạ, nhưng em nói thật anh bỏ qua cho em, chỗ anh em cả. cho em xin cái bằng lại (em đi theo xxx)
xxx: thế bây giờ anh muốn xử lí nhanh thế nào nhỉ?
m: thôi anh, em biết lỗi mà, em đi nghiêm túc, cẩn thận, anh cho em cái bằng, em về.
xxx: "đưa lại em bằng" lần sau đi cẩn thận nhé!
m: vâng, em cảm ơn anh.

Em cũng quay đi về xe. Lên xe, em lái hòa vào đường cao tốc. 2 thằng con trên xe bảo ba bị phạt à? Vì em luôn bảo các con ngồi trong xe nghiêm túc, khogn quá nghịch, để ba lái cẩn thận kẻo bị công an phạt. Tụi nó ngồi im re trong xe.

Các xxx khác mà được như anh xxx kia (em, không nhìn tên, số hiệu) tốt thật! Nhắc nhở dân chứ không kiếm ăn bẩn. Em cũng luôn tiện báo các cụ/mợ đi đường này cẩn thận, vì các xxx đứng ở chỗ khá khó quan sát do vòng cua rất ôm. Nên đảo làn cán vạch liền như em (còn 10m nữa là đến vạch đứt) là dính cước ngay.

tieubaocaca

Xe hơi
CSGT cũng là 1 nghề. Họ cũng muốn làm ăn chân chính thôi. Tại xã hội nó đưa đẩy, mà đẩy nhiều thì phải ngã thôi:D

hddpro

Xe hơi
có người lọ người kia mà bác

buicongchuc

Xe ba gác
CSGT cũng là 1 nghề. Họ cũng muốn làm ăn chân chính thôi. Tại xã hội nó đưa đẩy, mà đẩy nhiều thì phải ngã thôi:D
Đưa đẩy gì mà mà vác mấy trăm củ để xin ra đứng đường?!

minhmo

Xe cút kít
Đưa đẩy gì mà mà vác mấy trăm củ để xin ra đứng đường?!
Những người tốn mấy trăm củ thì thành xxx, còn những người học thật, thi thật, bị phân công vào việc giữ gìn trật tự giao thông thì thành CSGT. CSGT có cơ hội ngồi chỗ cao hơn để thu phế mấy trăm củ thế là lại thành xxx. Tít mù nó lại vòng quanh.

BonBonTT

Xe điện
Chuyện bt mà cụ, người bình thường gặp cảnh nguy cấp này còn giúp nhau đc, huống hồ là những ng ăn lương của dân. Dạo này biết dân mất lòng tin vào xxx vì thế báo chí ca ngợi xxx ghê quá

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Những người tốn mấy trăm củ thì thành xxx, còn những người học thật, thi thật, bị phân công vào việc giữ gìn trật tự giao thông thì thành CSGT. CSGT có cơ hội ngồi chỗ cao hơn để thu phế mấy trăm củ thế là lại thành xxx. Tít mù nó lại vòng quanh.
Chuẩn Cụ ạ, em cũng gặp vài lần rồi, rất vui vẻ, mình sai thì nhận là mình sai, xin sau, còn mấy ông cứ bảo là sai không xin, cứ cương, thích thì nộp tiền cho nhà nước thì thực ra cũng nên xem lại, có những xxx chỉ chăm chăm phạt, nhưng có những CSGT lại rất hiền và nhân từ. Em kể việc của em nhé:

Em đưa BX đi đến nhà thầy giáo rồi đi bát phố, đến ngã tư hàng Khay-ĐTH-TT-Hàng Bài thì tự nhiên BX em nhớ quên cái túi ở nhà thầy em, em liền rẽ vào Hàng Khay đến ngã tư HK-Tràng Thi-Bà Triệu thì đèn đỏ, đường chật, dừng lấn vạch. 1 chú trẻ tuổi đi ra mời em vào, em biết lỗi rồi nên vào ngay, sau khi nói mấy cầu thì chú trẻ không lập biên bản nữa mà dẫn em ra bác tổ trưởng, khoảng 50 tuổi, đeo hàm đại úy. Đến bác cả (BC) em mới trình bày:

BC: em biết lỗi chưa?
em: Dạ em biết rồi nhưng do em vội quá, em quên đồ ở cửa hàng quần áo phố BM, trong đó có giấy tờ quan trọng nên em hơi sơ suất.
BC: Trong túi có gì mà quan trọng.
em: Dạ, đăng ký kết hôn ạ, mất thì toi bác ạ
BC: Cái gì, đăng ký kết hôn, mất cái này thì toi thật,rồi vừa nói vừa trêu em: Mất thì cơi nới gì được nữa, thật không?
em: Dạ thật ạ, thế nên em mới vội, bác thông cảm giúp em.
BC: Thôi, 2 VC về ngay tìm đi, mất là toi đấy.

Thế là em sướng quá, cám ơn rồi đi luôn trước con mắt ngạc nhiên của bao nhiêu người cũng đang bị tuýt ở đó. Truyện thật như đùa, đến giờ BX em vẫn nhớ và rất ngạc nhiên vì có người lại thương chồng mình thế. Mà bản thân em giờ này vẫn thấy vui vì hành động của bác cả đó.

Nhưng bên cạnh đó em cũng gặp mấy lần các xxx vòi tiền trắng trợn ạ. Nên đâu cũng thế, ngành nghề nào cũng có người tốt, người xấu các Cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: