Hình ảnh các bóng hồng, ăn chơi nhẩy múa và thơ bút tre cực Fun của VOC ...nhào zzô!

Trạng thái
Thớt đang đóng

damkhanh

Xe điện
@emdenmuon: Mợ lày mà không phải âm binh nhà cụ lào em bé bằng con kiến, em thề!:x

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Emdenmuon là bạn í em đới, cũng hem có rì rì ạ, hem phải Gấu, cũng giống í em ạ, kính các Cụ làm thơ đãi khách ạ

damkhanh

Xe điện
cụ bơm hộ em cái đi,em đang xót hết cả ruột đây nè:)
Anh cứ bơm vá đi, kiểu gì a e mình chạ được bia khao nhỉ!!!
Giờ mới hiểu sức mạnh của sắc nhan
Bao huynh đệ phải tương tàn vì nó
Trái tim kia, đâu có gì là khó
Điều kiện cần, gấu chưa có mà thôi!

Theo điều kiện này cụ Ken thua đứt cụ Sonxt roài!

Grandis 2005

Xe điện
Hiện có 15 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (10 lái chính và 5 lái phụ)
Báo cáo Chỉ tịch Đàm! Hôm nay hòm hòm cũng được hơn một mâm rùi. Thêm cụ Turbin, mợ Hanoi1 nữa. Nhân tiện em mời luôn mợ "emmoiden". Báo cáo với cụ, em đề nghị chuyển sang 27/7 bởi theo em 4h chiều hôm ấy chốt cái vụ 2 mâm mà em nhờ cụ Quang "tì đè" mợ "emmoiden" đến đâu! Một là em làm thương binh, còn không em đưa các cụ vào "hợp tác xã". Thứ hai là theo nguyện vọng của nhà đầu tư Quang rất hợp lý! Ý của cụ Chủ tịch thế nào mong cụ nghị quyết cho các cụ các mợ nắm thông tin chuẩn bị "son phứn" đến dự! Hết

Chỉnh sửa cuối:

damkhanh

Xe điện
Thưa cụ Chủ tịt damkhanh, cụ CEO Grandis và toàn thể các cụ các mợ. E vào thớt này đọc trộm thơ của các cụ/mợ từ ngày mới thành lập, nhưng mà e ko biết làm thơ cho nên ko làm nhân viên chính thức của Cty được, thôi thì cụ và các cụ các mợ cho e xin làm cái chân bảo vệ Cty nhá.
Bảo vệ Công ty này cũng phải biết làm thơ nhá, nếu không biết cứ viết văn xuôi, đếm đủ sáu câu tám chữ xuống dòng cũng tạm chấp nhận!:D

slaz8

Xe ba gác
damkhanh tên cụ rành rành
chiên da hái quả bẻ cành voc đây
vẻ ngoài thư thái khoan thai
nói năng nhỏ nhẹ chẳng ai phàn nàn

các mợ có lúc làm ồn
cụ dam tận tụy kéo áo hỏi han
nhưng khi cụ ngủ lim dim
mọi người để ý thấy .. ngáy to đùng

damkhanh

Xe điện
Hiện có 15 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (10 lái chính và 5 lái phụ)
Báo cáo Chỉ tịch Đàm! Hôm nay hòm hòm cũng được hơn một mâm rùi. Thêm cụ Turbin, mợ Hanoi1 nữa. Nhân tiện em mời luôn mợ "emmoiden". Báo cáo với cụ, em đề nghị chuyển sang 27/7 bởi theo em 4h chiều hôm ấy chốt cái vụ 2 mâm mà em nhờ cụ Quang "tì đè" mợ "emmoiden" đến đâu! Một là em làm thương binh, còn không em đưa các cụ vào "hợp tác xã". Thứ hai là theo nguyện vọng của nhà đầu tư Quang rất hợp lý! Ý của cụ Chủ tịch thế nào mong cụ nghị quyết cho các cụ các mợ nắm thông tin chuẩn bị "son phứn" đến dự! Hết
Vụ nhậu nhoẹt này em đã có lời nhờ cụ rồi mà, em chịu không tổ chức được, với lại để mời mọc các mợ nhiều quá cũng mất hay, cứ để các mợ quyết cụ ạ!

turbin_engine

Xe tăng
Bảo vệ Công ty này cũng phải biết làm thơ nhá, nếu không biết cứ viết văn xuôi, đếm đủ sáu câu tám chữ xuống dòng cũng tạm chấp nhận!:D

Oạch, cụ làm j mà soi e ghê thế, các Cty tuyển bv có cần bằng cấp j đâu? E mà thơ thẩn đc như các cụ/mợ thì việc quái gì e phải làm bv? :))

Grandis 2005

Xe điện
Vụ nhậu nhoẹt này em đã có lời nhờ cụ rồi mà, em chịu không tổ chức được, với lại để mời mọc các mợ nhiều quá cũng mất hay, cứ để các mợ quyết cụ ạ!
Còn gần 2 ngày nữa để các mợ quyết mà. Em chỉ làm cầu nối thôi! Cụ cứ quyết! Còn em lo thủ sẳng hai mâm chứ không cụ Quang mắn em chít! Hết

Hồng Nguyễn

Xe tăng
E sẽ chịu trách nhiệm Mợ emdenmuon ợ, có gì sẽ thông báo lại ngày mai, Mợ í mới vào làm thợ nên thẹn, các Cụ thì toàn Maika ở đâu í nên lại tủi thân, Có cụ Grandis thì kêu là thương binh, Cụ DamQuang thì chưa thấy đâu, DamKhanh chưa chi đã dọa roài, Mợ í đáng iu lém cơ mà hem ai bít sao :P

SW1.5

Xe buýt
E lại xin phép nói chuyện riêng trong lớp tí nhá!

@ Cụ damkhanh: cụ là Chủ tịch HĐQT C.ty thật đới dưng mừ dạo lày cụ hay mải chơi nên quan liêu lém, chả thấy đưa ra đc quyết sách giề hay ho cho sự nghiệp phát triển của C.ty cả
@ Cụ Grandis 2005: cụ xứng đáng là TGĐ C.ty, luôn mạnh dạn đề xuất phương án kinh doanh táo bạo nhưng rất khả thi
@ Cụ Turbin_engine: e biết cụ là người đã có mặt và luôn có mặt để góp từng viên gạch nhỏ vào mảng tường tổ chức của C.ty nên chả có lý giề mà cụ ko phải là thành viên của C.ty cả, e đề xuất cụ là Chủ tịch Công đoàn nhá!
@ Mợ emdenmuon: mợ mới lấp ló ở ngoài quán nước chè cạnh cổng C.ty thoai là Ban lãnh đạo C.ty đã nhớn nhác lên roài nên e biết sớm hay muộn giề thì mợ cũng sẽ là Trợ lý của Ban lãnh đạo C.ty e thoai. Chào mừng mợ đã đến với C.ty và chân thành cảm ơn mợ Cóc đã giới thiệu 1 cán bộ vừa có năng lực lại vừa đáng iu đến thía, keke...
@ Mợ Cóc: e ko còn giận mợ nữa đâu nhưng quả thực mợ đã làm con tim e bị tổn thương roài đấy, e ko biết là mợ lại đang ở xa e đến dư thế đâu nhá! làm e cứ tưởng... híc!

Thoai, e dọt đây, chúc cả nhà vui vẻ nhá! G9!

damkhanh

Xe điện
E lại xin phép nói chuyện riêng trong lớp tí nhá!

@ Cụ damkhanh: cụ là Chủ tịch HĐQT C.ty thật đới dưng mừ dạo lày cụ hay mải chơi nên quan liêu lém, chả thấy đưa ra đc quyết sách giề hay ho cho sự nghiệp phát triển của C.ty cả
@ Cụ Grandis 2005: cụ xứng đáng là TGĐ C.ty, luôn mạnh dạn đề xuất phương án kinh doanh táo bạo nhưng rất khả thi
@ Cụ Turbin_engine: e biết cụ là người đã có mặt và luôn có mặt để góp từng viên gạch nhỏ vào mảng tường tổ chức của C.ty nên chả có lý giề mà cụ ko phải là thành viên của C.ty cả, e đề xuất cụ là Chủ tịch Công đoàn nhá!
@ Mợ emdenmuon: mợ mới lấp ló ở ngoài quán nước chè cạnh cổng C.ty thoai là Ban lãnh đạo C.ty đã nhớn nhác lên roài nên e biết sớm hay muộn giề thì mợ cũng sẽ là Trợ lý của Ban lãnh đạo C.ty e thoai. Chào mừng mợ đã đến với C.ty và chân thành cảm ơn mợ Cóc đã giới thiệu 1 cán bộ vừa có năng lực lại vừa đáng iu đến thía, keke...
@ Mợ Cóc: e ko còn giận mợ nữa đâu nhưng quả thực mợ đã làm con tim e bị tổn thương roài đấy, e ko biết là mợ lại đang ở xa e đến dư thế đâu nhá! làm e cứ tưởng... híc!

Thoai, e dọt đây, chúc cả nhà vui vẻ nhá! G9!
Ô, cụ SW hôm nay phát biểu quá hay, cố đợi hôm nào đại hội cổ đông kiếm cho cụ cái ghế nào tương xứng tí nhá!

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Túm đi túm lại vẫn phải tổ chức cho bằng được, tổ chức thì nên cu DamKhanh đi cụ ơi, còn mọi người cũng không nên để mời nhiều quá, em xin gật ngay vụ ọp ngoài tháng 8 ( tuần đầu tháng 8 thì tốt quá) còn vụ ọp nháp thì được ai cũng cứ gặp nhau, ko mặn mà thì cafe đậm đà, quan trọng là cho thấy cái thớt thơ nó có sự nghiêm túc và nhiệt tình của mọi người.
Bên em thì em tổ chức pro lắm roài cơ dưng mừ thấy chân tay các Cụ lóng ngóng thương lém cơ nên dù cho í em hem có phải Bóng Hồng mà là Bóng đen cũng nhò cái mẹt ra mà hem ngại nữa.
Cá nhân vì tập thể, tập thể vì cá nhân ;)) nhá nhá .

SW1.5

Xe buýt
Ô, cụ SW hôm nay phát biểu quá hay, cố đợi hôm nào đại hội cổ đông kiếm cho cụ cái ghế nào tương xứng tí nhá!
Báo cáo với Cụ là e đã 15 năm tuổi đảg nên e cũng mạnh dạn đề xuất Cụ bố trí cho e cái chức Bí thơ đảg ủy C.ty cho nó oách, e nà e đi sâu và đi sát quần chúng lém đới Cụ nhá!:-bd

damkhanh

Xe điện
Túm đi túm lại vẫn phải tổ chức cho bằng được, tổ chức thì nên cu DamKhanh đi cụ ơi, còn mọi người cũng không nên để mời nhiều quá, em xin gật ngay vụ ọp ngoài tháng 8 ( tuần đầu tháng 8 thì tốt quá) còn vụ ọp nháp thì được ai cũng cứ gặp nhau, ko mặn mà thì cafe đậm đà, quan trọng là cho thấy cái thớt thơ nó có sự nghiêm túc và nhiệt tình của mọi người.
Bên em thì em tổ chức pro lắm roài cơ dưng mừ thấy chân tay các Cụ lóng ngóng thương lém cơ nên dù cho í em hem có phải Bóng Hồng mà là Bóng đen cũng nhò cái mẹt ra mà hem ngại nữa.
Cá nhân vì tập thể, tập thể vì cá nhân ;)) nhá nhá .
Cóc đã máu dồi, máu dồi, cứ thế ai mà không iêu cho được, em quyết nuôn nhá:

Buổi offline đầu tiên của chi hội Thơ chuối sẽ được tổ chức vào hồi 11h ngày Chủ nhật 14 tháng 8 tại nhà hàng Tre Palace các cụ, các mợ nhá. Chi tiết buổi off em sẽ thông báo bằng giấy mời ngày mai nhá!!!:x

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Èo, đang mún ọp sớm đầu tuần mà lận tuần thứ 2 hả Cụ, cầu trời hem có lịch làm rì đi đâu

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Lala hem có phải nhà em đâu nhá, vâng ạ, đành vậy, em sợ cái gì nó xa xa là lại lắm biến cố lém, nên Cụ thử xem ngày thường từ 02-03.08 chương trình ăn tối và hát hò ( xin cấp phép Gấu 1 lần ngày thường ợ) , vì em chắc lịch là đầu tuần hem sao chứ sang tuần thứ 2 hem bít có bị điều đi đâu hem nữa :(

damkhanh

Xe điện
Lala hem có phải nhà em đâu nhá, vâng ạ, đành vậy, em sợ cái gì nó xa xa là lại lắm biến cố lém, nên Cụ thử xem ngày thường từ 02-03.08 chương trình ăn tối và hát hò ( xin cấp phép Gấu 1 lần ngày thường ợ) , vì em chắc lịch là đầu tuần hem sao chứ sang tuần thứ 2 hem bít có bị điều đi đâu hem nữa :(
Okie, đành chiều mợ phát nữa vậy, mai em gửi giấy mời cho mọi người nhá!

MyMac

Xe điện
Em chỉ xin góp một ý nhỏ là mợ nên thay các chữ "Dâm" trong thơ của mợ thành "anh", như thế thơ của mợ sẽ có sức khái quát hơn, và các cụ khác nếu muốn họa lại thơ với mợ hoặc tham gia vào câu chuyện còn có đường mà đi, chứ mợ cứ phang đích danh chính chủ như thế thì bọn em chầu rìa hết ạ, mà mợ muốn tặng cho chàng Dâm của mợ thì chỉ cần đề ở phía trên là chàng hỉu thui :">

Em dự là sói nhà mợ chả dám rời mợ nửa bước, chứ đừng nói đến giả về địa phương, cứ hở ra xem, các cụ khác lại chả rước mợ đi mất tích lun ấy chứ
Em vừa về đến nhà, cảm ơn kụ NANANAT nhời góp ý nhá. Thế từ rày chở đi em không gọi tên cúng cơm cụ Râm lữa nhá. Thôi cho em đánh đu bài thơ xuân với các kụ, lấy cảm hứng bài thơ Nhạc Xuân của nhà thơ Nguyễn Bính.

Ôi những chiều mưa vương chầm chậm
Người (DÂM) ơi, có còn nhớ cố nhân
Có còn thương nữa con đò nhỏ
Đưa về Chiêm Quốc với Huyền Trân?

Người ơi hết xuân hay còn xuân?
Má đào đau đớn nỗi gian truân
Khóc cho một kiếp đời trôi dạt
Còn nhớ hay Người đã vội quên?

Người ơi biết chăng đã bao đêm
Lá vàng trút theo gió êm êm
Người về bên ấy, trời mưa mãi
Để cố nhân chờ, đến trọn đêm?

Người ơi còn nhớ hay đã quên
Năm nào xuân len lén lên thềm
Năm nào cố nhân còn sầu ngóng
Người đến bên mình, nẻo trời xa?

Người ơi, những chiều đông đã qua
Có còn thương nữa gió quê nhà
Bóng người con gái ngày xưa ấy
Còn nhớ hay người đã phôi pha?

Em định bỏ Râm, dưng mà bỏ Râm đi thì thơ hết hay, thôi em cứ để Râm vào các kụ mợ nhé. Thế nghe nó mới tình!!!hihihi. Mà các kụ mợ có nhời dúp em với, em để Người ơi thay Dâm ơi thì đọc nghe có được không? Nếu để Dâm thì đoạn cuối em sẽ sửa là:

Dâm ơi những chiều đông đã qua
Có còn thương nữa gió quê nhà
Bóng người con gái ngày xưa ấy
Còn nhớ hay LÒNG đã phôi pha?

có được không các kụ mợ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng