Hình ảnh các bóng hồng, ăn chơi nhẩy múa và thơ bút tre cực Fun của VOC ...nhào zzô!

Trạng thái
Thớt đang đóng

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Ok, Cóc tâm sự này rồi xóa ngay nhé, viết văn này
hôm nay sao lắm người thức khuya thía, mọi người có tâm sự gì ko
Anh cũng đã đọc được đoạn văn Cóc viết, phân vân quá không biết tâm sự gì với Cóc cho vơi nỗi buồn. Đúng như Cóc nói, những người thích thơ, thích văn thì cũng rất nhậy cảm, nhất là trong lời ăn tiếng nói. Tuy nhiên, theo anh Cóc không nên để ý đến làm gì, nhất là mấy con ma OF như bọn anh. Cụ Quang cũng từng có câu trong thớt này, cần phải có độ lỳ khi chơi trên OF nếu không rất khó hòa đồng và hay gặp phải những bức xúc không đáng có. Ai cũng có nỗi khổ riêng, nếu không thể tự tạo được niềm vui, niềm đam mê riêng cho mình thì suốt ngày bị trầm cảm mất thôi. Với anh, ngoài công việc luôn lấy OF làm nơi xả stress - nếu cứ cố chấp các cms hay những nhận xét về mình của ai đó thì chỉ thêm bức xúc thôi Cóc à:D

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Có một người đàn bà, trái tim mù lòa, lẫm lỡ yêu đương, dò dẫm tìm đường, cho mình lối thoát, có ai nào ngờ, oan trái này đóng, oan trái khác mở ra, gặp gỡ người ta, duyên tình lỡ dở, trách đời lầm lỡ, sao khéo trêu ngừoi, người đàn bà ấy chỉ biết mỉm cười, thương đời cay đắng, đời không phẳng lặng, cứ bắt một mình, ừ nhé lặng thinh, tình rong chơi mãi
Người đàn bà ấy, nghĩ mãi về chữ Tình, chắc muốn 1 đứa con, cho tuổi già dựa dẫm, thích bóng trẻ lẫm chẫm, cười nói và bi bô, đời có nhiều sóng xô, cũng thấy mình điểm tựa
Suy nghĩ về cuôc đời, quan điểm sống rất Tây, làm Single Mom đây hay kết hôn lần nữa
Bao trằn trọc lần lữa, bối rối và hoang mang, vẫn chưa quyết cho ra, nên mãi cứ nhẩn nha, chơi cùng thơ hàng tối

Chỉnh sửa cuối:

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Ok, Cóc tâm sự này rồi xóa ngay nhé, viết văn này
Có một người đàn bà, trái tim mù lòa, lẫm lỡ yêu đương, dò dẫm tìm đường, cho mình lối thoát, có ai nào ngờ, oan trái này đóng, oan trái khác mở ra, gặp gỡ người ta, duyên tình lỡ dở, trách đời lầm lỡ, sao khéo trêu ngừoi, người đàn bà ấy chỉ biết mỉm cười, thương đời cay đắng, đời không phẳng lặng, cứ bắt một mình, ừ nhé lặng thinh, tình rong chơi mãi
Trên OF có rất nhiều mợ có hoàn cảnh éo le hơn Cóc nhiều, anh nói thật đấy, tất nhiên họ cũng rất buồn và đau khổ, họ đã xả stress bằng cách "xõa" - từ của diep linh thường nói:D - trên OF. Đúng như vậy, cứ "xõa" đi thì sẽ cảm thấy lòng mình nhẹ nhõm hơn, vui tươi hơn. Chứ cứ như thế này thì biết bao giờ mới vui lên được

n.bich17

Xe tăng
Người đàn bà ấy, nghĩ mãi về chữ Tình, chắc muốn 1 đứa con, cho tuổi già dựa dẫm, thích bóng trẻ lẫm chẫm, cười nói và bi bô, đời có nhiều sóng xô, cũng thấy mình điểm tựa
Suy nghĩ về cuôc đời, quan điểm sống rất Tây, làm Single Mom đây hay kết hôn lần nữa
Bao trằn trọc lần lữa, vẫn chưa quyết cho ra, nên mãi cứ nhẩn nha, chơi cùng thơ hàng tối
yes, mình hỏi nhá người đàn bá đó có thật không? hỏi hơi thẳng đùng giận nhá

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Bao trằn trọc lần lữa, vẫn chưa quyết cho ra, nên mãi cứ nhẩn nha, chơi cùng thơ hàng tối
Theo anh thì cách nghĩ này của Cóc không có gì là lạ, rất nhiều phụ nữ hiện nay đã và đang sống như thế - ơ Việt Nam đấy nhé. Nhưng anh được biết em vẫn còn trẻ mà, không phải nịnh đầm đâu nhé, nếu em vào cái tuổi > 40 thì không sao, nhưng nếu em vẫn ở cái tuổi < 40 thì cứ vui lên, vui lên ngày nào thì niềm hạnh phúc sẽ đến với mình ngày ấy, sao chưa chi Cóc đã bi quan thế:D

n.bich17

Xe tăng

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Đúng đấy, mà đúng với chữ ký của mợ n.bich:P
Ôi, đã sông đúng như gì muốn, thích nhưng 2 từ hoàn cảnh xô lần nữa, thật sự không biết nói thế nào , đành vin vào 2 từ Số phận, thêm 1 lần nữa thôi nếu Số Phận còn trêu người nữa thì aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa xõa toàn tập

Ps: Nói vậy thôi, Xõa ở đây vẫn có giới hạn, gia đình luôn là Barrie đưa ra vạch ranh giới , Cóc giờ nghĩ đến mama, papa nhiều mà nên thương các Cụ thôi, còn sống cho riêng mình, có thừa bản lĩnh và đạp san bằng dư luận, hehehe

Chỉnh sửa cuối:

n.bich17

Xe tăng
Đúng đấy, mà đúng với chữ ký của mợ n.bich:P
thank's cụ nhá bây giờ em đã hiểu và lột xác không mãi chìm đắm vào bi kich của mình đã qua
mình sống cho con, cho cha mẹ, và cho chính mình

n.bich17

Xe tăng
khi yêu anh em nhiều lần đã nói
nếu mất anh chắc em không sống nổi
không có anh cuộc đời này vô nghĩa
nhưng lúc đó anh chỉ cười khẽ nói
không phải vậy đâu cô ngốc của tui ơi
có lẽ anh là người từng trải
cuộc đời anh sóng gió dập vùi
em chỉ là cô bé con mới lớn
mới chập chững vào đời chập chững yêu
em không hiểu những gì anh đã nói
chỉ biết cong môi hờn dỗi với anh

nhưng giờ đây khi đã mất anh
em mới hiểu nhưng gi anh nói
khi chẳng còn anh cuộc đời vẫn vậy
em vẫn sống, làm việc đấy thôi
em vẫn cười, vẫn khóc, vẫn vẫn lo toan
nếu có chăng là thiếu đi một nửa
tiếng em cười, em nói sẽ ít hơn
chẳng có ai dỗ dành khi em khóc
thiếu một người chăm sóc quan tâm
chẳng còn ai chia gánh nặng với em
thiếu một người làm cho em hờn dỗi
chẳng còn ai cáu giận với em
để em phải nghĩ cách làm hòa
thiếu một người cùng em dắt tay con
nhìn con chơi, con đùa nhưng chiều thứ 7
đến bây giờ thì em mới hiểu
khi đã yêu, và sống được với nhau
thì không phải ai cũng biết và cũng gìn giữ được

p/s em pots cụ mợ nào thấy đúng ủn em phát để em cứng rắn đi típ nhá
Ôi, đã sông đúng như gì muốn, thích nhưng 2 từ hoàn cảnh xô lần nữa, thật sự không biết nói thế nào , đành vin vào 2 từ Số phận, thêm 1 lần nữa thôi nếu Số Phận còn trêu người nữa thì aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa xõa toàn tập
đã phải rất lâu mình mới dám nói ra những điều này bây giờ thì sẽ đi thẳng nhìn thẳng để sống chứ không né tránh nữa, mình cũng đang là một người như cóc đang phân vân đó

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Số phận, từ này tồn tại được bao năm tháng là có nguyên do cả. Tuy nhiên có một ý nữa anh muốn nhắc nhở Cóc, số phân tốt hay số phận không tốt sẽ đến với Cóc chỉ khi nào Cóc đã thực sự cố gắng hết mình.
Ví dụ như anh, nếu không chịu khó tu luyện khi mới ra trường Đại học (hồi đó thất nghiệp toàn tập luôn) thì sẽ không đạt được kết quả như hôm nay. May mắn chỉ đến với những người đã cố gắng hết sức mình. Không thể ngồi rung cây chờ thỏ được:D
thank's cụ nhá bây giờ em đã hiểu và lột xác không mãi chìm đắm vào bi kich của mình đã qua
mình sống cho con, cho cha mẹ, và cho chính mình
Em cũng biết chuyện của mợ lâu rồi, nhưng chưa có dịp nào để tâm sự (cả chuyện của Nod nữa)

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Ps: Nói vậy thôi, Xõa ở đây vẫn có giới hạn, gia đình luôn là Barrie đưa ra vạch ranh giới , Cóc giờ nghĩ đến mama, papa nhiều mà nên thương các Cụ thôi, còn sống cho riêng mình, có thừa bản lĩnh và đạp san bằng dư luận, hehehe
Đương nhiên, "xõa" ý nói ví von thôi Cóc à. Em cần phải cứng rắn lên, em có sự nghiệp tốt - tuy hạnh phúc thực sự chưa tới nhưng em cần có một chút "xõa" trong giới hạn (mở lòng hơn nữa) thì là sẽ vui và hành phúc mà:D

n.bich17

Xe tăng
Số phận, từ này tồn tại được bao năm tháng là có nguyên do cả. Tuy nhiên có một ý nữa anh muốn nhắc nhở Cóc, số phân tốt hay số phận không tốt sẽ đến với Cóc chỉ khi nào Cóc đã thực sự cố gắng hết mình.
Ví dụ như anh, nếu không chịu khó tu luyện khi mới ra trường Đại học (hồi đó thất nghiệp toàn tập luôn) thì sẽ không đạt được kết quả như hôm nay. May mắn chỉ đến với những người đã cố gắng hết sức mình. Không thể ngồi rung cây chờ thỏ được:D

Em cũng biết chuyện của mợ lâu rồi, nhưng chưa có dịp nào để tâm sự (cả chuyện của Nod nữa)
thì cụ có để ý gì em đâu, cụ còn đang lo cho người khác mợ:P

n.bich17

Xe tăng
Sao lại không để ý, thực sự những chuyện như thế này rất tế nhị - nếu cứ hỏi thẳng hay nói toẹt ra thì sẽ xúc phạm đến mợ:D
hihih em nói vui thui chứ em chả có ý gì đâu,

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Cóc ngủ đây, Chàng thơ của Cóc nhắc nhở phải ngủ rồi ko thì Oánh, xin lỗi chủ tịt là í em xì pam nhiều quá, nhưng cho chúng em tâm sự với nhau qua đêm nhá, có gì sáng mai chúng em sẽ xóa ngay, e díp mắt quá rồi, ko xóa được ợ

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Cóc ngủ đây, Chàng thơ của Cóc nhắc nhở phải ngủ rồi ko thì Oánh, xin lỗi chủ tịt là í em xì pam nhiều quá, nhưng cho chúng em tâm sự với nhau qua đêm nhá, có gì sáng mai chúng em sẽ xóa ngay, e díp mắt quá rồi, ko xóa được ợ
Chúc Cóc ngủ ngon:D, anh lại làm việc đây - tối mai mới được ngủ~X(

Grandis 2005

Xe điện
Hiện có 4 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (3 lái chính và 1 lái phụ)
Chưa ngủ ah Turbin? Thức muộn thía mà ứ lên tiếng chi nà sao thía?

Trạng thái
Thớt đang đóng