Chi hội Hình ảnh-báo giá, trao đổi, cho tặng phụ tùng, đồ chơi Matiz - Spark

Trạng thái
Thớt đang đóng

meomun208

Xe tải
Website
www.flickr.com
Em có 3 quả Bugi 4 chấu BOsch xịn, Platinum - idirium, mua của bác Bosch 24/7, về lắp xe e thấy chạy bốc quá, nên phải tháo ra, thời gian chạy khoảng 1 ngày, ( hình như lắp cái này phải chạy xăng A95 mới hợp tỉ số nén). Em thanh lý 100K/ cái, để không cũng phí. Giá mới các bác tham khảo trên mạng nhé.
Đôi bóng tăng sáng Osram 90plus, mua của bác Nam Vũ 750K, em thanh lý 400K ( dùng đc khoảng hơn tháng sau em chuyển sang Bi)
Một cái giương hơi oto nhưng bị thủng phần chân, phần giường ngon. Em cũng mới dùng được mấy tháng, Bác nào xe Van, không lắp ghế thì đặt cái giường hơi này vào thì quá ngon luôn, thành cái đệm cho bọn trẻ con ngồi quá êm. Kèm phụ kiện bơm điện đầy đủ nhé. Em thanh lý 300K ( mua 1,1 tr )

Cụ nào lấy hết thì 800 cho nhanh gọn.

bomvukhi

Xe tải
Em có 3 quả Bugi 4 chấu BOsch xịn, Platinum - idirium, mua của bác Bosch 24/7, về lắp xe e thấy chạy bốc quá, nên phải tháo ra, thời gian chạy khoảng 1 ngày, ( hình như lắp cái này phải chạy xăng A95 mới hợp tỉ số nén). Em thanh lý 100K/ cái, để không cũng phí. Giá mới các bác tham khảo trên mạng nhé.
Đôi bóng tăng sáng Osram 90plus, mua của bác Nam Vũ 750K, em thanh lý 400K ( dùng đc khoảng hơn tháng sau em chuyển sang Bi)
Một cái giương hơi oto nhưng bị thủng phần chân, phần giường ngon. Em cũng mới dùng được mấy tháng, Bác nào xe Van, không lắp ghế thì đặt cái giường hơi này vào thì quá ngon luôn, thành cái đệm cho bọn trẻ con ngồi quá êm. Kèm phụ kiện bơm điện đầy đủ nhé. Em thanh lý 300K ( mua 1,1 tr )

Cụ nào lấy hết thì 800 cho nhanh gọn.
bugi chạy bốc wa thì sao hả cụ, tốn xăng nhiều hơn ko ak, chạy bốc xe khỏe thì thích chứ. nếu chạy khỏe hơn bugi thường cụ để e

meomun208

Xe tải
Website
www.flickr.com
chạy bốc hơn, tốn ít xăng hơn chứ cụ, xe em đang có vấn đề gì đó mà khi dùng cái bugi này cảm giác bị ù, ồn hơn, ông đến lắp bugi phán do mấy cục cao su, bugi tốt, đốt hết nhiên liệu -> công suất tăng, mấy cục cao su không chịu nổi -> ù , em cũng chẳng lúc nào đi kiểm tra được nên lắp cái thường cho lành. Cụ thích qua em cho mượn dùng thử mấy hôm xem thế nào...
Với lại em có đọc 1 bài viết về tỷ số nén, thấy láng máng là có thể bugi loại này nó hợp với tỷ số nén 9-12 , nên dùng xăng A95 là ngon, em cũng chẳng có time và kiến thức để kiểm chứng, cws dùng A92 cho phổ thông vậy.

bomvukhi

Xe tải
chạy bốc hơn, tốn ít xăng hơn chứ cụ, xe em đang có vấn đề gì đó mà khi dùng cái bugi này cảm giác bị ù, ồn hơn, ông đến lắp bugi phán do mấy cục cao su, bugi tốt, đốt hết nhiên liệu -> công suất tăng, mấy cục cao su không chịu nổi -> ù , em cũng chẳng lúc nào đi kiểm tra được nên lắp cái thường cho lành. Cụ thích qua em cho mượn dùng thử mấy hôm xem thế nào...
Với lại em có đọc 1 bài viết về tỷ số nén, thấy láng máng là có thể bugi loại này nó hợp với tỷ số nén 9-12 , nên dùng xăng A95 là ngon, em cũng chẳng có time và kiến thức để kiểm chứng, cws dùng A92 cho phổ thông vậy.
dạ vâng đc hôm nào e với cụ giao lưu trải nghiệm. He

bomvukhi

Xe tải
Cụ cho e xin địa chỉ và số cầm chân với ak

Nano2012

Xe máy
Kính thưa các cụ. Chả là em mới mua 1 em spark 2k09. Bây giờ em muốn nâng cấp phần gầm xe, các cụ tư vấn cho em các chi tiết liên quan đến gầm và giá cả luôn để em ngâm cứu nhé. Đội ơn các cụ ạ.

OtoPro.Dung

Xe tăng
Kính thưa các cụ. Chả là em mới mua 1 em spark 2k09. Bây giờ em muốn nâng cấp phần gầm xe, các cụ tư vấn cho em các chi tiết liên quan đến gầm và giá cả luôn để em ngâm cứu nhé. Đội ơn các cụ ạ.
Cụ có nâng cấp đèn gầm k nhỉ?

Nano2012

Xe máy
Thưa cụ otopro em ko nâng cấp đèn gầm ạ.

min18vn

Xe điện
Lắp bugi vào lại ù và ồn nhể, em thấy hơi lạ

OtoPro.Dung

Xe tăng

Nano2012

Xe máy
Hôm nay các cụ bận quá chưa tư vấn được cho em rồi.

meomun208

Xe tải
Website
www.flickr.com
Lắp bugi vào lại ù và ồn nhể, em thấy hơi lạ
em cũng thấy lạ, nhưng thực tế là vậy, cụ có cao kiến gì không ạ, em lần mò trên google thì có khả năng bị sai tỷ số nén, dẫn đến nổ sớm hoặc muộn gì đó. Nhwng thực tế dùng thì xe đi rất bốc, khác biệt hẳn luôn. À, còn nữa, dùng Bugi này thì khoang máy nóng hơn bình thường khá nhều, đồng hồ nhiệt thì vẫn báo 11h ổn định

SHTP

Xe buýt
Con Spark trước của mình dùng bugi Denso platium sau đó mình mua thêm 03 con bugi platium của Bosch lắp vào chạy thử và theo dõi 1 tuần thì thấy chạy có bốc nhưng tiếng máy kêu lớn hơn, máy nóng hơn và ăn xăng nhiều hơn so với bugi của Denso thật. Sau tháo ra làm bugi sơ cua (của mình dùng lọc gió K&N) tốt hơn hết là dùng Denso và NGK là chuẩn nhất. Khi mua nên tra bảng mã của bugi để chọn loai bugi cho phù hợp.

Trạng thái
Thớt đang đóng