[Funland] Hiệu ứng tiêu cực khi xung quanh xuất hiện nhiều trường hợp ly thân ly dị

RAVA

Xe ba gác
Vợ chơi với 2 cô bạn thân mà cả 2 đều ly hôn nghe có vẻ cũng rén phết các cụ nhỉ, tụi rảnh rỗi nó lại bơm tư tưởng không cần chồng vẫn sống tốt cho vợ mình thì bỏ bu, hãi hãi là :(
-Bác nên cẩn thận, ko thừa đâu! E quen 1 hội ce series 75- 76 có 7 cô, trong đó trc đây chỉ có 1 cô sgm, giờ thì tỷ lệ là 5/7 rồi. Độ tuổi ly hôn thì phần lớn là trong khoảng từ 35- >40 tý. Nghe hội đấy nc hay chat chít thì chán luôn. Đến giờ thì hầu hết các ô ck đều đã có gđ mới, còn hội gái già "hay nc đạo lý và ảo tưởng sức mạnh" kia thì quá nửa thành "điếu cày ub" rồi, haizz! :P

CaptainMT

Xe buýt
Vợ chơi với 2 cô bạn thân mà cả 2 đều ly hôn nghe có vẻ cũng rén phết các cụ nhỉ, tụi rảnh rỗi nó lại bơm tư tưởng không cần chồng vẫn sống tốt cho vợ mình thì bỏ bu, hãi hãi là :(
Thay vì sợ hãi, cụ hãy hành động ngay với hai cô bạn thân kia.
Hành động gì thì em ko biết đâu nhá. :D

safenoodles

Xe cút kít
Xã hội như cụ mợ cũng biết việc ly thân, ly hôn ngày 1 nhiều. Điều này có ảnh hưởng nhiều đến suy nghĩ của cụ mợ không ạ???
Sao cụ nghĩ tiêu cực thế?

Em thấy VN mình và trên thế giới vẫn có rất nhiều đôi vợ chồng sống hạnh phúc, “ nhường nhịn “ nhau lắm mà cụ.

Cá nhân em trải qua sóng gió cuộc đời kha khá rồi nên em thấy bình thường lắm.

safenoodles

Xe cút kít
-Bác nên cẩn thận, ko thừa đâu! E quen 1 hội ce series 75- 76 có 7 cô, trong đó trc đây chỉ có 1 cô sgm, giờ thì tỷ lệ là 5/7 rồi. Độ tuổi ly hôn thì phần lớn là trong khoảng từ 35- >40 tý. Nghe hội đấy nc hay chat chít thì chán luôn. Đến giờ thì hầu hết các ô ck đều đã có gđ mới, còn hội gái già "hay nc đạo lý và ảo tưởng sức mạnh" kia thì quá nửa thành "điếu cày ub" rồi, haizz! :P
Thế kia có được coi là nói xấu phụ nữ không cụ?

boyhanoi724

Xe buýt
E có thằng bẹn. Nó dân xã hội, tính hơi máu chó, thô,.. Lấy đc vk làm giáo viên mầm non. Cãi nhau vk dọa ly hôn. Đưa giấy nó ký luôn. Vk bảo : Ơ thế a ký luôn à.
Ck bảo: Mày không thích thì bố cần *** gì, 2 (con) đứa bố nuôi.
Nó bồi thêm câu: "Mày thích giống mấy con bạn bỏ chồng của mày à. Cái loại đấy bố "ịt" chán rồi. Bỏ ck bỏ con đi hầu mấy thằng trẻ trâu có đứa nào ra hồn ko, đứa thì về ở bố mẹ, đứa thì thuê nhà". Im luôn.
Bà chị chồng thì tâm lý: " Nhà nào chả có cái bể phốt e, để im thì thơm, móc lên thì thối. Nó (ck) máu chó, nó chửi mày im đi, sau nịnh nó mấy câu thì nó lại hầu mày".
Nói thêm đc cái thằng ck chiều vk phết. Chưa phải đại gia nhưng vk tiêu ăn, nó ko bao giờ hỏi, tiền két lúc nào cũng có sẵn để tiêu, đi chợ. Nấu nướng cũng biết. Mỗi tội cách nói chuyện hơi láo với hỗn, kể cả bố mẹ vk do cách ăn nói. Thực tế nó lại giúp nhà vk tương đối.
Nói lại thì hiện tượng ly hôn, ly thân nhiều cũng ảnh hưởng. Người ly hôn luôn muốn thể hiện, có thể là cố gắng rằng ta sẽ tốt hơn khi chia tay. Nhưng thực tế hậu quả, khó khăn,.. thì luôn dấu kín. Khi buôn dưa lê với nhau thì luôn nói, chia sẻ theo chiều hướng mày bỏ đi, loại đấy ở làm gì, tao sống vẫn vô tư...
Rất nguy hiểm chỗ đấy.
Cũng thằng bẹn e nói nói với vk: Mẹ cái loại bạn thấy vk ck người ta cãi nhau mà cứ xui bỏ với thêm dầu thêm lửa nói xấu thì vứt mẹ nó đi....

jazzzzz

Xe lăn
Chứng tỏ XH ngày càng văn minh hơn.
Mừng

linh.7

Xe buýt
E có thằng bẹn. Nó dân xã hội, tính hơi máu chó, thô,.. Lấy đc vk làm giáo viên mầm non. Cãi nhau vk dọa ly hôn. Đưa giấy nó ký luôn. Vk bảo : Ơ thế a ký luôn à.
Ck bảo: Mày không thích thì bố cần *** gì, 2 (con) đứa bố nuôi.
Nó bồi thêm câu: "Mày thích giống mấy con bạn bỏ chồng của mày à. Cái loại đấy bố "ịt" chán rồi. Bỏ ck bỏ con đi hầu mấy thằng trẻ trâu có đứa nào ra hồn ko, đứa thì về ở bố mẹ, đứa thì thuê nhà". Im luôn.
Bà chị chồng thì tâm lý: " Nhà nào chả có cái bể phốt e, để im thì thơm, móc lên thì thối. Nó (ck) máu chó, nó chửi mày im đi, sau nịnh nó mấy câu thì nó lại hầu mày".
Nói thêm đc cái thằng ck chiều vk phết. Chưa phải đại gia nhưng vk tiêu ăn, nó ko bao giờ hỏi, tiền két lúc nào cũng có sẵn để tiêu, đi chợ. Nấu nướng cũng biết. Mỗi tội cách nói chuyện hơi láo với hỗn, kể cả bố mẹ vk do cách ăn nói. Thực tế nó lại giúp nhà vk tương đối.
Nói lại thì hiện tượng ly hôn, ly thân nhiều cũng ảnh hưởng. Người ly hôn luôn muốn thể hiện, có thể là cố gắng rằng ta sẽ tốt hơn khi chia tay. Nhưng thực tế hậu quả, khó khăn,.. thì luôn dấu kín. Khi buôn dưa lê với nhau thì luôn nói, chia sẻ theo chiều hướng mày bỏ đi, loại đấy ở làm gì, tao sống vẫn vô tư...
Rất nguy hiểm chỗ đấy.
Cũng thằng bẹn e nói nói với vk: Mẹ cái loại bạn thấy vk ck người ta cãi nhau mà cứ xui bỏ với thêm dầu thêm lửa nói xấu thì vứt mẹ nó đi....
bạn cụ giống em. 1 lần nhà em đòi li hôn, em kí cái roẹt 1 cái xong bảo bao giờ toà gọi thì hãy bảo t còn bh thì tránh ra, đừng xen vào đời t nữa. Đừng tha lôi mấy cái triết lý mõm trên mạng áp vào đời t

• Vodka
Reactions: dpl

just for fun

Xe lăn
Cụ sợ gì, có sẵn ví dụ làm mẹ đơn thân nó khổ thế nào, vất vả ra sao. Có chồng thì sướng thế nào, hạnh phúc ra sao. Chỉ sợ là ở với cụ nó ko sướng bằng ở 1 mình thì mới phải suy nghĩ chứ ở với cụ mà hơn hẳn ở 1 mình thì cứ vô tư đi ạ.
Còn thì HP gia đình là do cả hai vun vén, tan vỡ thì trách nhiệm cũng chia đều cho cả 2 phía. GD mình ko ổn thì cũng chẳng trách được người ngoài xúi giục. Vì cái căn cốt nó ko vững, thì người ta mới xúi được. Chứ còn vợ chồng vững vàng, yêu thương nhau, chỉ vì cãi nhau chút xíu mà xui phát về bỏ chồng thì chia buồn với cụ, vợ thế ko chóng thì chày, ko người này xui thì người khác xui nó cũng sẽ bỏ. Chỉ cần 1 ngày trời thu lãng đãng, đi trên con phố nhìn thấy lá vàng rơi cũng đủ để về bỏ chồng.
Còn những trường hợp thực sự ly hôn là do bản thân họ đủ quyết tâm rồi, lúc đó thì ko cần ai xui họ cũng bỏ.

Chỉnh sửa cuối:

Dân miền núi TM

Xe điện
Mợ đơn thân vất vả bỏ bu, hội hay lên báo đài là nhóm sống sót !

red_dragon88

Xe buýt
Em thì cũng có suy nghĩ, nhưng chấp nhận vì giờ là xã hội hiện đại, khi tính độc lập tăng cao thì điều đó là tất yếu khi gia đình ko còn hòa thuận.

Mr Chun

Xe tăng
Trong 1 nhóm vk em chơi có 1 “con” ly thân, 1 con thì bỏ ck.
Đợt trước em dính tí phốt nhỏ nhỏ vk ck giận nhau, d cờ mờ nhà hai con đó cứ sui vk em ly hôn đi, chị xinh lại độc tập tài chính sợ gì, abcddd….. ly hôn như em này thoải mái nẻ, abcd nè
Mãi sau này em mới biết, giờ hai con đó đến nhà chơi em đuổi cút, hôm trc gặp em bóng gió cho mặt cúi gằm. Hai con đó giờ nhắc đến em lại gét. Dcm

Chỉnh sửa cuối:

Opel Astra

Xe điện
Có cụ ạ, trước khi cưới thì quanh gấu em có mấy chị em (~30%) đều ly dị ly thân bồ bịch đủ cả, sau khi cưới em phải chấn chỉnh lại gấu, xác định lại tư tưởng và tránh điều lệch lạc, được cái gấu em với em cũng hay tâm sự và dễ làm hoà nên trộm vía giờ vẫn ổn.
Chắc chắn gấu bác ni không có nick ô ép, phỏng ạ?

Chúc mừng 2 bác!!!!

gần mực thì đen... ô bà đã dạy thì cấm sai. Cụ biết phải nàm gì rồi đấy :)

Kiabuoisang

Xe container
Chả liên quan

DurexXL

Xe lăn
Xã hội như cụ mợ cũng biết việc ly thân, ly hôn ngày 1 nhiều. Điều này có ảnh hưởng nhiều đến suy nghĩ của cụ mợ không ạ???
Em làm nghề này, Cụ hỏi thế khó cho iêm
:D :D :D

Vợ em mà có 2 đứa bạn ly hôn thì em cũng chẳng lo.
Mình già rồi mà 2 bạn ấy cũng già rồi, hết xí quách rồi.

• Vodka
Reactions: dpl

Fat Frog

Xe hơi
Mới tháng rồi, sau khi nghe cô bạn tức nước vỡ bờ tâm sự, em (là Mợ) khuyên cô ấy ly hôn. Khi hai vợ chồng đã sống như diễn viên với nhau, chồng thu vén tài sản cho gái, sống kiểu hèn bẩn với nhà vợ để cướp tài sản, thì nên xóa ván.
Trước em chưa bao giờ khuyên bạn bè ly hôn nhưng sau việc cô bạn khác kể chuyện con gái trầm cảm khi sống trong mối quan hệ gượng ép của bố mẹ và sự khốn nạn của thằng bố, thì em thay đổi suy nghĩ.

jafwm

Xe điện
Ly hôn sẽ là rõ ràng, rứt khoát, đc pháp luật công nhận.
Ly thân là kiểu mập mờ.... dễ dẫn đến gian díu.