[Funland] Hiệu thuốc Otofun: Nơi các Thầy lang, Dược sĩ và Offers bình đơn chém thuốc!

hattrick

Xe buýt
các hiệu thuốc OFF tư vấn cho : ng bệnh bị ung thư giai đoạn cuối thì phải sử dụng loại thuốc gì cầm chừng và dùng thực phẩm ăn uống gì để đảm bảo sức khỏe.

chân thành cảm ơn!

Chi Chi

Xe điện
F1 được tầm 9 tháng đến 1 năm là nhạy lắm, nhiều khi UAZ đi qua chẳng may va nhẹ vào cái cũng có bầu đới CC ạ.
Làm liên tiếp cho hết chỉ tiêu đi rồi KHH, h cứ lo phòng tránh mấy năm nữa muốn có bầu lại khó, lại phải căn ngày trứng chín trứng rụng, vất vả phết!
Em mổ đẻ nên phải ít nhất 3 năm :(( mà á, thầy bảo e năm 2015 có con gái, lại tốt cho bố nó, nên em kế hoạch thôi =))
và e sợ nhất cái điều a nói :|
Thì anh hay dùng mà ko thủ sẵn thì toi à. Mà lại hay dùng ở ngoài mới chết chứ. He he he
Condom giờ nhiều loại lắm, ra hàng thuốc thì loạn xị về tên và giá bán. E dùng loại nào vừa tiền và thấy hợp là được. Tổng kết lại thì Condom vẫn lành, an toàn nhất cho sức khỏe trừ 1 vài TH dị ứng với condom thôi.

Sent from my ADR6350 using Forum Runner
Em thấy mỗi cái Durex là ổn :D thật ra đắt rẻ chả qtrọng =)) tiền nào của í chứ.
cơ mà sao a lại hay phải dùng ở ngoài nhỉ? chít thật :-t
Kụ nghe nói hay test thế. Quan điểm của e là : ko nên nghe nói, phải thực hành.
Dùng condom thì e lại thấy khoái hơn vì đầu óc thoải mái, chả phải lo nghĩ bệnh tật với bầu bí nhá.

Chuẩn! em đang định tháng sau thực hành :D
condom e thấy lắm lúc vẫn có tai nạn mà :((
một số đứa bạn e cũng đau đầu vđ KHHGĐ, bởi condom vợ k chịu nổi nhiệt :(( chồng khỏe hơn là k dùng -> mệt lắm luôn, ặc ặc @-)
Xưa a bảo e lấy thằng già e lại k chịu nghe, tự dưng lấy thằng trẻ giờ cứ phải lo hết cái này đến cái nọ :))
Thế nghĩa là phải lấy mấy ông già á anh? thế đc mấy... hơi =))
xúi dại em hả? =))
CC nghe lời Cụ thì lại chả mở thớt hỏi làm cách nào để chồng hết bệnh lười trả bài. Lão tuyền xúi dại! CC lựa chọn đúng rồi đới!
@CC: Em điều UAZ đi công tác xa nhà chừng 1 năm, đỡ phải lo phòng chống! Hết nhiệm kỳ về đẻ tiếp!
Eim nghe đồn trên miền cao, đồng bào dân tộc hái cái lá cây gì để dưới chiếu thì vô tư chả phải vòng vèo, ok, hay bắn ngoài bia gì sất!
Khiếp, những 1 năm thì e đi tìm bồ đây =))

dungcarnival

Xe tăng
các hiệu thuốc OFF tư vấn cho : ng bệnh bị ung thư giai đoạn cuối thì phải sử dụng loại thuốc gì cầm chừng và dùng thực phẩm ăn uống gì để đảm bảo sức khỏe.

chân thành cảm ơn!
Kụ hỏi như này thì ai dám tư vấn cho kụ, vì câu hỏi quá chung chung :|

N_V_L

Xe điện
Các cụ mợ thầy thuốc, cho em xin đơn thuốc bị viên đại tràng với ạ, mấy hôm nay em đau quá....

dungcarnival

Xe tăng
Chuẩn! em đang định tháng sau thực hành :D
condom e thấy lắm lúc vẫn có tai nạn mà :((
một số đứa bạn e cũng đau đầu vđ KHHGĐ, bởi condom vợ k chịu nổi nhiệt :(( chồng khỏe hơn là k dùng -> mệt lắm luôn, ặc ặc @-)

Khiếp, những 1 năm thì e đi tìm bồ đây =))
Nói chung tất cả mọi thứ đều phải học, học cách xử dụng, thực hành đặc biệt là condom =)), làm sao phải mặc nhanh nhất, đúng kiểu nhất :!!, không là tai nạn đới

Ý kiến điều lão Oắt đi biệt phái cũng là 1 ý hay :))

minhchi233

Xe điện
Nói chung tất cả mọi thứ đều phải học, học cách xử dụng, thực hành đặc biệt là condom =)), làm sao phải mặc nhanh nhất, đúng kiểu nhất :!!, không là tai nạn đới

Ý kiến điều lão Oắt đi biệt phái cũng là 1 ý hay :))
Kiểu mặc condom sành điệu nhất lại không cần dùng đến tay mới đểu Kụ ạ.
Hôm lọ có cái cờ níp ở trang nào cháu tìm mãi không thấy.
@ Các Kụ/ Mợ: Nên dùng loại có mùi thơm nhẹ nhẹ thôi, kẻo thơm quá F1 nó tỉnh giấc hỏi:"Mẹ ngậm kẹo gì mà thơm thế?"

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
@ Các Kụ/ Mợ: Nên dùng loại có mùi thơm nhẹ nhẹ thôi, kẻo thơm quá F1 nó tỉnh giấc hỏi:"Mẹ ngậm kẹo gì mà thơm thế?"
anh bị dính chưởng này rồi hay sao mà kinh nghiệm thế :))

dungcarnival

Xe tăng
Đây, cách đeo condom chuẩn nhất đây, xem xong CC và các mợ thực hành cho thành thục nhá =))

http://www.youtube.com/watch?v=vf0sP_pY5-4

Em có đơn thuốc xông mũi

- Gentamicin 0,3%: 10 lọ 5ml
- Hydrocortisone 2 lọ 5ml
- Acemuc: 12 gói 2g

Được chỉ dẫn là xông mũi/họng 2 lần/ngày ạ

Gamechip

Xe điện
Em có đơn thuốc xông mũi

- Gentamicin 0,3%: 10 lọ 5ml
- Hydrocortisone 2 lọ 5ml
- Acemuc: 12 gói 2g

Được chỉ dẫn là xông mũi/họng 2 lần/ngày ạ
Cái này dành cho viên xoang bố Bún ạ :) 1 lọ Hydrocortisone pha với 5ml nước cất. Mỗi ngày rút ra 0.5 ml pha với 1 ống Gentamicin 2ml + 4ml nước cất xông mũi sáng chiều ( tức là chia 2 lần ý)
Còn Acemux thì uống.
Gentamycin là KS nên nếu chưa dùng bao giờ cụ cũng nên thử phản ứng. Với lại cái này có 1 TD phụ gây điếc tai (em check lại cụ thể đã)
Nếu xoang em khuyên cụ nên dùng cái nhỏ mũi từ cây *** lợn của Dược Liệu TƯ 1 ý.

dungcarnival

Xe tăng
Gamechip nói:
Cái này dành cho viên xoang bố Bún ạ :) 1 lọ Hydrocortisone pha với 5ml nước cất. Mỗi ngày rút ra 0.5 ml pha với 1 ống Gentamicin 2ml + 4ml nước cất xông mũi sáng chiều ( tức là chia 2 lần ý)
Còn Acemux thì uống.
Gentamycin là KS nên nếu chưa dùng bao giờ cụ cũng nên thử phản ứng. Với lại cái này có 1 TD phụ gây điếc tai (em check lại cụ thể đã)
Nếu xoang em khuyên cụ nên dùng cái nhỏ mũi từ cây *** lợn của Dược Liệu TƯ 1 ý.
Chuẩn vụ Genta đấy, lâu rồi có ai kê dòng kháng sinh này đâu, vì nó gây ù và điếc tai.

Riêng bệnh xoang nhé, chả phải chữa làm gì, uống bia với vodka vào nó khỏi. E nói thật vì e bị xoang, chữa các kiểu đông tây nam bắc chả khỏi, chán, cứ kệ nó thôi, bia rượu cứ phang tỳ tỳ là đỡ dần thôi

TheQueen

Xe điện
Chuẩn vụ Genta đấy, lâu rồi có ai kê dòng kháng sinh này đâu, vì nó gây ù và điếc tai.

Riêng bệnh xoang nhé, chả phải chữa làm gì, uống bia với vodka vào nó khỏi. E nói thật vì e bị xoang, chữa các kiểu đông tây nam bắc chả khỏi, chán, cứ kệ nó thôi, bia rượu cứ phang tỳ tỳ là đỡ dần thôi

nói như bác sỹ ý nhỉ