Hiệu quả bât ngờ khi đánh bóng kính lái ôt ô

Suzz

Xe điện

nhimkute

Xe buýt
Thay Kính mơí thì đăt hơn hay rẻ hơn hả các cụ, xe innova chẳng hạn?
Em có cùng câu hỏi. Nếu vào hãng thay kính lái mới thì độ bao tiền hả các cụ? (hỏi cho biết thôi chứ xe em thì không sao cả :D)

wildcat74

Xe điện
Cũng tuỳ cụ là xe gì, hãng nào. Nếu BIM với Mẹc thì đương nhiên là đắt rồi, nếu là Matiz vô địch thì chắc là cũng rẻ vô địch!

thichxeoto

Xe điện
Sáng nay trời mưa phùn, gạt mưa cũng k nhìn xa được . Một mợ lạng lách cắt đầu xe cháu và suýt nữa cháu đổi nghề cho một mợ ấy chuyên "đi buôn hoa quả ngắm gà khỏa thân" nên cháu phải chạy ngay ra dốc vĩnh tuy để gặp cụ Đông chuyên đánh bóng kính lái oto.
Oạch, có cái biển chuyển địa chỉ mới, thế là phải lặn lội lên chân cầu Thăng long để đánh bóng. Tuy hơi xa nhưng rất rễ thấy. các cụ đi từ Hà nội đi đường đê, đến chân cầu thăng long thì đi qua gầm cầu và rẽ trái, đi khoảng 100m thì có đường dẫn quay trở lại HN các cụ quay lại đi khoảng vài chục mét nữa thì nhìn thấy cái biển VINAPA chuyên Hàn và đánh bong kính ô tô (cách đường đê khoảng 50m )
Cụ Đường nhìn một hồi rồi Phán: Kính bị sước quá nhiều do khi sơn thợ nó che k kỹ kính lái hoặc khi cho vào trong xưởng thợ nó để xe mình gần xe đang sơn nên sơn nó bay vào, kết quả là kính bị sơn bám. Công đoạn cuối cùng giao xe là họ mang rửa. Họ k dung hóa chất tẩy sơn để tẩy sơn bám trên kính cho mình đâu các cụ nhé. Họ lấy luôn giấy giáp mịn để đánh đi luôn cho nó nhanh và đỡ tốn kém. Kết quả là cụ nào tinh ý và đi đêm mới phát hiện ra kính bị xước rất nhỏ. Vết xước là chỗ đọng nước nên can xi trong nước bám vào cộng với bụi bẩn gây mốc. Ngoài ra nó còn làm rách hết cả chổi gạt mưa. Đi trời nắng thì không sao nhưng đi trời mưa thì ôi thôi: nói k quá chứ như là bị mù ấy, quá khó chịu. Quá biện chứng các cụ nhể, phục quá…phục quá
Sau khoảng 3 tiếng thi công, và thay chổi gạt mưa của hãng Bosh xịn. Kết quả hơn cả sự mong đợi. Kính nhìn trong quá cháu tưởng cụ Đường điên với các kính xước và mốc của cháu rồi nên đập bỏ, Làm sao mà dám, mình ngồi đấy mà. Cháu nghi ngờ sờ tay vào kính thì vẫn còn. ÔI may qua. Kết quả thật tuyệt vời.
Vậy cháu xin up lên phục vụ các cụ OF nhà ta cho đỡ phải mất công long vòng đi tìm ah. Cháu cũng đã kịp xin số đt để phục vụ các cụ
Số của cụ Đông Hàn và đánh bong kính đây ah: 0904133993
Số của cụ Giám đốc làm đại lý cho chổi gạt mưa Bosh xin: 0168113399
Cháu xin hết và chúc các cụ luôn mạnh khỏe, yêu vợ cả như vợ 2 ợ.
Cụ này là cụ Đường ở chỗ Ngã 3 Tân Xuân-An Dương dưới gầm cầu thăng long, cụ này đánh xước kính thì được nhưng giá hơi chát, cứ 3 lần mà đem ra cụ này đánh bóng và xước thì em về làm nhát búa báo bảo hiểm cho xong.

nhimkute

Xe buýt
Cũng tuỳ cụ là xe gì, hãng nào. Nếu BIM với Mẹc thì đương nhiên là đắt rồi, nếu là Matiz vô địch thì chắc là cũng rẻ vô địch!
Em đi Vios. Cụ cứ áng chừng cho em cái khoảng giá là được, ko cần chính xác quá để có con số tham khảo thôi. Còn tất nhiên nếu có nhu cầu thì em phải tự ra ngoài/vào hãng hỏi rồi ạ :)

emtaplai oto

Xe tăng
Em đi Vios. Cụ cứ áng chừng cho em cái khoảng giá là được, ko cần chính xác quá để có con số tham khảo thôi. Còn tất nhiên nếu có nhu cầu thì em phải tự ra ngoài/vào hãng hỏi rồi ạ :)
Em nghĩ nếu xe cỏ thì thay mới cho nhanh, chứ đánh bóng mà mất hơn 1tr thì xót quá
Trước tết em thay kính lái con altis. có 2 loại 900k và 1.100k cả công đến tận nơi thay, ngon choét

meguiars

Xe tải
đánh bóng kính do bị ráp có 2 mức độ cụ ạ
Mức độ "hiểu biết" dùng ráp 2000 đánh với nước xà phòng đưa theo phương thẳng đều... việc xử lý trở lại đơn giản, không ảnh hưởng đến tầm lái
mức độ " ngu si" dùng ráp 1500 đánh khô và đánh xoáy tròn, các vết chằng chịt. việc xử lý phức tạp hơn và khi làm xong vẫn còn vết mờ nhìn tưởng hết, nhưng ánh sáng đã bị khúc xạ.
em phân tích theo góc kỹ thuật không dìm hàng cụ Đường đánh kính, vết ráp sâu, cảm nhận bằng móng tay có gợn thì chắc chắn cụ Đường đánh không hết, nếu vết đó đánh hết thì bề mặt kính không phẳng.
theo kỹ thuật chăm sóc của bọn "khoai tây" tất cả vết xước kính trong tầm lái nghĩa là khoảng trước mặt người lái sẽ không đựoc đánh bất cứ lý do gì kể cả Hàn kính vì lý do an toàn.
việc xử lý xước hay vỡ kính chỉ làm ở phần phụ bên phải
Các cụ nên tham khảo trước khi làm để đỡ mất tiền ạ

oto_cafe

Xe tải
em thấy loại axit HCl tẩy ố hiệu quả phết,tẩy hết cả "bẩy sắc cầu vồng luôn" mà có mấy chục k 1 chai à!

Vinh75

Xe tải
Trước cháu cũng k tiếc tay đập ngay để thay mới. Nhờ ông anh chơi với GD của 1 công ty có 1 Gara to và xịn của mấy bác lãnh đạo Toy mở ra làm riêng nhưng kể cả bác GD gạp thợ và giao nhiệm vụ cho chú thợ bảo đây là người nhà của a làm cho tốt. Kq là thay xong nhìn thấy rất nhiều keo silicon năm ở cột kính lái. sờ lên trần thì thấy lổn nhổn nhìn kĩ thì thật là tệ. trông vào cột kính rất ngứa mắt và thằng mới lái lên cũng biết là thay kính. Chỉ muốn đập đi làm lại. cuối cùng phải đi làm lại mà cũng chẳng khả dĩ hơn các cụ nhé.

congngo

Xe điện
Nếu đánh bóng kính mà hết 1,2 củ thì em lựa chọn phương án viên gạch nửa.

hoasyngheo

Xe tải
đánh bóng kính do bị ráp có 2 mức độ cụ ạ
Mức độ "hiểu biết" dùng ráp 2000 đánh với nước xà phòng đưa theo phương thẳng đều... việc xử lý trở lại đơn giản, không ảnh hưởng đến tầm lái
mức độ " ngu si" dùng ráp 1500 đánh khô và đánh xoáy tròn, các vết chằng chịt. việc xử lý phức tạp hơn và khi làm xong vẫn còn vết mờ nhìn tưởng hết, nhưng ánh sáng đã bị khúc xạ.
em phân tích theo góc kỹ thuật không dìm hàng cụ Đường đánh kính, vết ráp sâu, cảm nhận bằng móng tay có gợn thì chắc chắn cụ Đường đánh không hết, nếu vết đó đánh hết thì bề mặt kính không phẳng.
theo kỹ thuật chăm sóc của bọn "khoai tây" tất cả vết xước kính trong tầm lái nghĩa là khoảng trước mặt người lái sẽ không đựoc đánh bất cứ lý do gì kể cả Hàn kính vì lý do an toàn.
việc xử lý xước hay vỡ kính chỉ làm ở phần phụ bên phải
Các cụ nên tham khảo trước khi làm để đỡ mất tiền ạ
Cụ ơi, kính xe cháu từ năm 1995 đến giờ rồi, xuớc rõ rồi mà cháu dự là cái lớp gì gì cũng hết rồi. Vài lần cháu định comment bên box của cụ mà ko dám vì nghe nói bên cụ làm toàn xe hịn nên lại thôi. Nhìn nick nhà cháu là cụ biết cháu cần sáng mắt đến đâu rồi ạ. Cụ cho cháu cái chỉ dẫn với nhé :)

P/S xin phép cụ chủ thớt cho em ké đôi dòng với bác bên Phan Kế Bính ạ

nonhuchuachom

Xe tải
Viết sai chính tả nhiều quá bồ ơi

thhung

Xe tải
Em nghĩ nếu xe cỏ thì thay mới cho nhanh, chứ đánh bóng mà mất hơn 1tr thì xót quá
Trước tết em thay kính lái con altis. có 2 loại 900k và 1.100k cả công đến tận nơi thay, ngon choét
Thay kính mà hạt dẻ thế thôi hả cụ? Liệu có phải hàng tung của ko ah?

RAVA

Xe ba gác
Trước cháu cũng k tiếc tay đập ngay để thay mới. Nhờ ông anh chơi với GD của 1 công ty có 1 Gara to và xịn của mấy bác lãnh đạo Toy mở ra làm riêng nhưng kể cả bác GD gạp thợ và giao nhiệm vụ cho chú thợ bảo đây là người nhà của a làm cho tốt. Kq là thay xong nhìn thấy rất nhiều keo silicon năm ở cột kính lái. sờ lên trần thì thấy lổn nhổn nhìn kĩ thì thật là tệ. trông vào cột kính rất ngứa mắt và thằng mới lái lên cũng biết là thay kính. Chỉ muốn đập đi làm lại. cuối cùng phải đi làm lại mà cũng chẳng khả dĩ hơn các cụ nhé.
-Em từng thay kính lái 2 lần, 1 lần trong Hãng Ford và 1 lần bên ngoài, thay trong Hãng thì họ cũng chỉ cung cấp vật tư và phụ kiện thôi còn thợ thì cũng ở xưởng ngoài. Tuy làm trong Hãng đắt hơn nhưng chất lượng tốt và yên tâm hơn nhiều, cái xe kia em thay bên ngoài thì phải bán vội vì kính đểu nên bị lóa khi đi buổi tối!

tranvuhoang2005

Xe điện
giá cả đánh bóng cũng hợp lý

hondalegend

Xe hơi
Trước em cũng có đánh kính lái ở chỗ cụ Đường 1 lần dưng mà chỉ có 400k thôi(chắc giờ khủng hoảng nên cụ ấy tăng giá):D

emtaplai oto

Xe tăng
Thay kính mà hạt dẻ thế thôi hả cụ? Liệu có phải hàng tung của ko ah?
Đến em cũng giật mình vì rẻ nhưng em cũng hỏi giá mấy chỗ thì đều same same giá như nhau cả, 1.100k là loại tốt nhất rồi. Hãng thì em ko biết vì ko hỏi
Em thay hơn tháng rồi đi thấy ok. cả mưa nắng ngày đêm đủ cả

cerato08

Xe điện
Cụ cứ như quảng cáo ấy

thhung

Xe tải
Đến em cũng giật mình vì rẻ nhưng em cũng hỏi giá mấy chỗ thì đều same same giá như nhau cả, 1.100k là loại tốt nhất rồi. Hãng thì em ko biết vì ko hỏi
Em thay hơn tháng rồi đi thấy ok. cả mưa nắng ngày đêm đủ cả
Cụ cho em địa chỉ với nhé. Kính xe em xước và đi buổi tối bị chói mắt quá