[Funland] Hiểu đúng về An Cung Ngưu Hoàng Hoàn

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Theo em thấy trên thực tế thì các BN sau khi TBMMN có dùng ACNHH đều cho kết quả rất tốt, nhất là khả năng hồi phục cao, di chứng TBMMN thường nhẹ hơn... tuy nhiên cho đến nay hình như vẫn chưa có công trình nghiên cứu hay đề tài khoa học ở bất cứ cấp nào nghiên cứu về tác dụng của thuốc ACNHH trên BN TBMMN thì phải.

Về việc mua và trữ ở trong nhà thì em nghĩ bình thường, nên mua vì thuốc này có hạn tận 5 năm, date rất dài. Thứ hai là nhiều khi chúng ta giải quyết khâu tâm lý cho BN và người nhà BN là rất quan trọng. Các cụ bô lão trong nhà thấy con cháu mua trữ về trong lòng cũng rất chi là yên tâm, thoải mái, thế là kết hợp với nhiều thứ khác có khi lại khỏe ra. Mà các cụ đều biết yếu tố tâm lý là rất quan trọng ở BN cao huyết áp hay có tiền sử TBMMN, cứ ủ ê, lo lắng khéo lại phiền, cứ vui vẻ thì lại sống khỏe, sống lâu. Con cháu thì cũng yên tâm phần nào, nếu có đi off với OFer chưa kịp có mặt ở nhà ngay thì cũng đã có gấu ở nhà (nếu không cho đi off cùng) hòa ngay 1 viên mời cụ bô lão uống rồi, thế là trong lòng cũng bớt đi phần nào ngay ngáy, uống cốc bia nó cũng thấy ngon hơn (tuy rằng giờ các hàng nó cứ pha phách lung tung cả). Giá thành thì cũng không phải là cao so với nhiều loại đặc chủng của Tây y.

Chỉnh sửa cuối:

riang153

Xe tăng
Về phòng ngừa TBMMN ở người có bệnh tăng huyết áp thì e đọc hộ kụ bài này, ngắn gọn dễ hiểu, kụ chú ý cái phần bôi đậm nhé:

Còn có nên uống phòng bằng ACNHH không, thì câu trả lời của cá nhân em là: các kụ thích thì cứ uống, 1 viên thì chả độc hại là mấy, nhưng cũng chả có căn cứ gì để nói là nó có thể giúp đề phòng tai biến cả, thậm chí uống rồi chủ quan có khi còn nguy hiểm hơn là không uống.
-Nếu uống rồi mà vẫn tôn trọng điều trị 1 cách bài bản thì tốt, trong trường hợp này có lẽ vô thưởng vô phạt. :D
Iem hôm nay mới lại quay trở lại thớt này đọc, rất cảm ơn câu trả lời thỏa mãn từng ngóc ngách cái sự thắc mắc của iem, xin mời Kụ ly rượu nhạt thay cho cái tấm lòng phèo của iem ah!Chúc kụ luôn vui khỏe ah.

lx125_black

Xe container
Bố em thương binh, cổ tay phải nối 1 đoạn đinh không nhổ mấy chục năm rồi. Mồng 1, mồng 2 tết ăn cơm thấy bố gắp thức ăn khó, hay trượt. Em hỏi thì bố em bảo là khó gắp chứ ko đau. Mồng 3 tết, em lên nhà bố vợ ăn cơm, bà chị gái gọi điện bảo bố bị khuỵu chân phải lúc đi cầu thang. Gọi điện các thể chủng loại đi khắp nơi, chốt lại là bố em bị TBMMN, 21h30' mồng 3 tết em mới về được nhà, xách được 6 viên ACNHH, cho uống luôn 1 viên.
Sáng hôm qua cụ lại khuỵu cái nữa trong WC, mồng 4 tết 2 chị em đưa bố đi viện, chụp cắt lớp xong bác sĩ cho vào khoa thần kinh nằm, tối qua (sau 24h) lại uống 1 viên nữa. Giờ cả nhà di tản khắp nơi để tiện chăm sóc mấy đứa nhỏ với cả bố em, tối nay mời cụ xơi thêm 1 viên nữa cho đủ liều.
Bà cô em nhờ mua thuốc dặn là uống 3 viên đầu cách nhau 24h, 2 viên tiếp theo cách nhau 48h, viên còn lại để phòng trong tủ. Thấy mọi người bảo hòa nước uống, em bóc ra cho bố em nhai, kêu đắng nhưng vẫn nhai được.
Hiện tại, em chưa thấy chuyển biến gì nhiều. Bố em vẫn nói chuyện được dù hơi khó, chân tay nhấc lên được nhưng cũng khó, chưa đi lại được.
Bố em thì đủ bệnh trong người luôn: tim mạch 2 nhát, 1 nhát đặt sten năm ngoái, 1 nhát 9 năm trước chưa đặt sten. Tiểu đường, mỡ máu, huyết áp,...
Lạy giời thuốc có tác dụng, bố em cứ đi lại, sinh hoạt bình thường là em mừng rồi, chứ nằm 1 chỗ thì em đứt luôn.

lx125_black

Xe container
Chỗ cái viện Hữu Nghị bố em nằm, có cái khoa thần kinh, trong khoa này có 1 chị trông bệnh nhân phải đưa vào hệ chuyên nghiệp, thu nhập chắc chắn cao hơn khối cụ trên OF nhà mình. Chị ta trông liền 1 lúc 5 cụ TBMMN, cụ nặng nhất 1 ngày chị thu 600k, cụ nhẹ nhất 1 ngày chị thu 350k, 1 tháng thu nhập bình quân cũng tầm cỡ 2500 Obama. Được cái chăm khéo lắm, các cụ với người thân ai cũng quý, có cụ chả nói được gì, phải đục 1 cái lỗ để thở ở giữa cổ cũng gật gù khen chị tốt :). Tốt với các cụ thế mà em thấy chị này tệ với y tá & điều dưỡng lắm, mắng các em y tá như mắng con luôn, chả em nào dám bật, bác sĩ thì lo chuyên môn, không quan tâm mấy chuyện vớ vẩn đấy. Em ngồi trông bố em thấy cũng hay hay, ghi lại vài dòng để các cụ đọc chơi.

Chỉnh sửa cuối:

nhadatuytin

Xe container
Ông ngoại em bị tai biến rất nặng, đã lẫn và gần như liệt nửa người bên dưới.
Nhưng nhờ uống ACNHH thì lại minh mẫn trở lại tuy rằng vẫn ko đi lại đc.
Theo em thuốc có tác dụng khá tốt ạ, quan trọng là tìm đc thuốc xịn thật sự vì em nghĩ hàng giả ko ít ạ

28A

Xe hơi
Bố em bị tai biến, lăn tăn mãi mới dám nhờ cậu bạn mua cho mấy viên. Mai em cho cụ nhà em uống có gì báo cáo lại để mọi người cùng biết
Nhưng bố em bị nặng quá rồi, nếu không ổn có lẽ cũng k phải tại ACNHH nhưng mà ổn thì tại nó thật
A di đà phật
PS: Nhưng liên quan đến việc công nhận của VN thì theo cá nhân chủ quan của em, các nhà KH VN mình cũng ngại công nhận những cái đó bởi nhiều lý do (Mình cứ lấy lý do đơn giản là mất thời gian đi công nhận 1 cái của người khác mà chưa thấy hìu :( . Em cũng đã hỏi qua tư vấn 1 BS bệnh viện Lão Khoa, bác ý hỏi có hàng sịn không, nếu có chơi đi em :D

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chỗ cái viện Hữu Nghị bố em nằm, có cái khoa thần kinh, trong khoa này có 1 chị trông bệnh nhân phải đưa vào hệ chuyên nghiệp, thu nhập chắc chắn cao hơn khối cụ trên OF nhà mình. Chị ta trông liền 1 lúc 5 cụ TBMMN, cụ nặng nhất 1 ngày chị thu 600k, cụ nhẹ nhất 1 ngày chị thu 350k, 1 tháng thu nhập bình quân cũng tầm cỡ 2500 Obama. Được cái chăm khéo lắm, các cụ với người thân ai cũng quý, có cụ chả nói được gì, phải đục 1 cái lỗ để thở ở giữa cổ cũng gật gù khen chị tốt :). Tốt với các cụ thế mà em thấy chị này tệ với y tá & điều dưỡng lắm, mắng các em y tá như mắng con luôn, chả em nào dám bật, bác sĩ thì lo chuyên môn, không quan tâm mấy chuyện vớ vẩn đấy. Em ngồi trông bố em thấy cũng hay hay, ghi lại vài dòng để các cụ đọc chơi.
Chắc cụ bên phòng cấp cứ, còn bên điều trị thì rẻ hơn tý, cao nhất chắc khoảng 500k,

Sau khi cấp cứu dùng ACNHH xong, còn 1 loại Ngưu hoàng hoàn nữa dùng cũng cực tốt, dùng dài ngày cả tháng trời, em đang dùng cho ông già thấy hiệu quả rõ rệt. Mà viên hoàn thì ý hệt, từ vỏ đến mùi vị, màu sắc, vỏ vàng..., của Đồng Nhân Đường :D

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Đại đa số các ca TBMMN nếu không dẫn đến tử vong thì đều có thể tự hồi phục.
ACNHH quả thật có tác dụng khá tốt (theo cảm quan của e) tuy nhiên cần có chỉ định và không phải dùng cho mọi trường hợp tai biến!

DrVinh

Xe đạp
Thôi thì cứ nội công ngoại kích, vừa chữa chạy tích cực bằng Tây Y vừa dùng ACNHC. Tuy nhiên thuốc đắt và tìm được chỗ bán tin tưởng cũng khó.
Trên OF có bác nào cung cấp hàng này không nhỉ!?

dungcarnival

Xe tăng
chung quy thì e thấy mông lung nhỉ.uống hay ko uống.e thấy có mấy người quen nhà có bố mẹ già lớn tuổi đều thấy trữ ở trong nhà,
e nghĩ nhà nào đã mua cái này rồi hẳn có điều kiện,nên e nghĩ về khâu bảo quan chắc ko đến mức tệ lắm.chỉ cần đừng để chỗ quá nóng và ở khu vực bếp là ổn
Hiệu thuốc nhà mợ có bán ko nhể, để em mua tích trữ. Hỏi mợ : chỗ nào là chỗ quá nóng? nóng 37 độ có gọi là quá nóng ko?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em cũng xác định thuốc này có hiệu nghiệm vì thực tế chứng minh qua người nhà em.

- Trường hợp thứ nhất: Mẹ Chồng em 80 tuổi, có tiền sử cao huyết áp. Cụ cũng bị tai biến liệt nửa người, ngay khi phát hiện ra nhà em cho Cụ dùng thuốc ngay. 3 ngày 1 viên, dùng liên tục 3 viên sau đó thì ngừng. Kết quả là từ lúc bị đến bây giờ Cụ đã bình phục.
- Trường hợp thứ 2: Vợ của Cậu em ở dưới Nam Định bị rất nặng. Do người nhà không biết nên để 3 ngày sau mới cho uống thuốc, hiệu quả có giảm vì bệnh viện trả về, nhờ có thuốc này mà kéo dài sự sống được hơn 1 năm.
- Trường hợp thứ 3: Đồng nghiệp của em, sáng ngủ dậy vào đánh răng bị ngã bất tỉnh nhân sự (ca này cũng nặng), liệt hết cả người và mất cả trí nhớ. Cho dùng thuốc ngay, tổng cộng là hết 12 viên liên tục. Nằm cấp cứu ở Xanhpôn nửa tháng sau đó về nhà. Giờ hàng ngày có thể đi bộ tập thể dục quanh Bờ Hồ.

Còn về thuốc thì các Cụ khỏi lo. Trước đây không biết thì anh em trong cơ quan em bảo nhau mua tích trữ mỗi người 1 viên, sau đó lập 1 quyển sổ theo dõi những người có thuốc để khi có ai đó cần thì có thể mượn dùng trước (vì thuốc có hạn), em nhớ không chính xác nhưng hạn của nó cũng dài lắm, từ 2 - 3 năm kia. Nhưng giờ thì em biết có 1 địa chỉ rất tin cậy ngay trên phố Lãn Ông, lúc nào cần có ngay vì thế nên không phải tích nữa các Cụ ạ. Giá trước đây em mua cho Mẹ Chồng em 1 năm là 1tr/1 viên. Cụ nào cần thì PM cho em, em cho địa chỉ.

wall

Xe tăng
Em cũng xác định thuốc này có hiệu nghiệm vì thực tế chứng minh qua người nhà em.

- Trường hợp thứ nhất: Mẹ Chồng em 80 tuổi, có tiền sử cao huyết áp. Cụ cũng bị tai biến liệt nửa người, ngay khi phát hiện ra nhà em cho Cụ dùng thuốc ngay. 3 ngày 1 viên, dùng liên tục 3 viên sau đó thì ngừng. Kết quả là từ lúc bị đến bây giờ Cụ đã bình phục.
- Trường hợp thứ 2: Vợ của Cậu em ở dưới Nam Định bị rất nặng. Do người nhà không biết nên để 3 ngày sau mới cho uống thuốc, hiệu quả có giảm vì bệnh viện trả về, nhờ có thuốc này mà kéo dài sự sống được hơn 1 năm.
- Trường hợp thứ 3: Đồng nghiệp của em, sáng ngủ dậy vào đánh răng bị ngã bất tỉnh nhân sự (ca này cũng nặng), liệt hết cả người và mất cả trí nhớ. Cho dùng thuốc ngay, tổng cộng là hết 12 viên liên tục. Nằm cấp cứu ở Xanhpôn nửa tháng sau đó về nhà. Giờ hàng ngày có thể đi bộ tập thể dục quanh Bờ Hồ.

Còn về thuốc thì các Cụ khỏi lo. Trước đây không biết thì anh em trong cơ quan em bảo nhau mua tích trữ mỗi người 1 viên, sau đó lập 1 quyển sổ theo dõi những người có thuốc để khi có ai đó cần thì có thể mượn dùng trước (vì thuốc có hạn), em nhớ không chính xác nhưng hạn của nó cũng dài lắm, từ 2 - 3 năm kia. Nhưng giờ thì em biết có 1 địa chỉ rất tin cậy ngay trên phố Lãn Ông, lúc nào cần có ngay vì thế nên không phải tích nữa các Cụ ạ. Giá trước đây em mua cho Mẹ Chồng em 1 năm là 1tr/1 viên. Cụ nào cần thì PM cho em, em cho địa chỉ.
Ông bà già em uông mấy viên rồi, để phòng trừ, nhưng vừa rồi vẫn bị tai biến thoáng qua. Giờ nhà em cũng chỉ có 1, 2 viên dự phòng, đang nghĩ cứ giục các cụ uống phòng trước (cho an tâm tâm lý), hay thôi....

Cụ cứ cho em xin cái địa chỉ mua nhé, trước Gấu nhà em nhờ người quen trong BV Bạch Mai mua giúp

dungcarnival

Xe tăng
Ông bà già em uông mấy viên rồi, để phòng trừ, nhưng vừa rồi vẫn bị tai biến thoáng qua. Giờ nhà em cũng chỉ có 1, 2 viên dự phòng, đang nghĩ cứ giục các cụ uống phòng trước (cho an tâm tâm lý), hay thôi....

Cụ cứ cho em xin cái địa chỉ mua nhé, trước Gấu nhà em nhờ người quen trong BV Bạch Mai mua giúp
Cái này giờ có nhiều chỗ bán rồi đấy, kụ có thể hỏi các kụ đốc, dược sĩ trên OF này, nhiều kụ biết chỗ bán lắm đấy

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

tdang1

Xe tăng
Nhà em cũng có mấy cụ cao niên nên em nghĩ cứ dự trữ mấy viên ACNHH cũng tốt. Cụ nào biết chỗ mua tin tưởng hoặc có điều kiện xách tay về được thì pm cho em với ạ.

Nhà em cũng có mấy cụ cao niên nên em nghĩ cứ dự trữ mấy viên ACNHH cũng tốt. Cụ nào biết chỗ mua tin tưởng hoặc có điều kiện xách tay về được thì pm cho em với ạ.
Em đã nhận được rượu của cụ và đã bún trả

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

Hơi lạ vì đọc trong hướng dẫn sử dụng nó đã nói rõ thuốc chỉ dùng cho bệnh nhân có tiền sử tai biến,và thuốc sử dụng mang tính chất cấp cứu chỉ dùng ngay sau khi bị và sau đó phải đưa ngay đến cơ sở ý tế khám chữa kịp thời, và họ cũng ghi dõ nếu ko bị uống vào ko tác dụng gì cả tiêu hóa thoát ra ngoài khuyến cáo trong acnhh có độc dược nên rất cẩn trọng khi dùng. Nhiều khi bn bị động kinh lại nhầm tưởng là tai biến cho uống thấy hết lại tưởng thuốc tiên.

Chỉnh sửa cuối:

chuonggio

Xe tải
Em có 1 hộp, để lâu sợ hết hạn, nghe nói người có tuổi bình thường không bị tai biến uống cũng được, để phòng bệnh. Các bác cho e hỏi như vậy có đúng không và có bác nào biết sử dụng thuốc an ngưu cung hoàn hoàn thế nào không?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Các bác cho e nhắc lại 1 lần nữa: acnnh không có tác dụng đề phòng Tai biến mạch máu não các bác nhé!

Bung To

Xe điện
Cụ Sâu kèn cho em hỏi:
Hiểu đơn giản là ACNNH làm tăng lưu huyết não nên có tác dụng tốt trong trường hợp không bị xuất huyết não, còn khi bị xuất huyết não thì lại càng làm tăng xuất huyết phải không ạ.