[Funland] Hiểu đúng về An Cung Ngưu Hoàng Hoàn

Tứ Vạn

Xe điện
Em tìm bên TQ được biết viên này đang hot nhất không bit có phải ko

Cụ Sâu vào phán em phát

spy_007

Xe tải
Em nghe nói là các cụ cao tuổi nên uống mỗi năm một viên để phòng ngừa. Không biết thực hư thế nào mong các cụ chỉ bảo.
Em mem mới mà Cụ, đã la liếm được gì đâu.huhu

Rhett

Xe hơi
Thuốc này thật ra rất tốt, nhưng đã là thuốc Đông y thì dùng cũng phải đúng bệnh, đúng thể trạng mới đc. Riêng An cung cũng có rất nhiều loại, nhưng nếu mua đc đúng của Đồng Nhân Đường Bắc Kinh thì tốt nhất. Hàn Quốc, Triều Tiên cũng có, nhưng các cụ phải phân biệt giữa An cung ngưu hoàng hoàn vỡi Thanh tâm ngưu hoàng hoàn nhé. Riêng về thuốc khai khiến trấn kinh thì trong sách cổ phương có rất nhiều bài, chủ dược quý và đắt vẫn là Tê giác, ngưu hoàng, trân châu mẫu..

Mr_Invisible

Xe hơi
Cái này ở HN mua tại đâu thì chuẩn hả các cụ? Em đang tìm mua để tích cho các cụ ở nhà.

dtl01

Xe tăng
Thuốc ACNHH này có ty tỷ loại thế thì khó mà nhận xét chung là tốt hay không tốt, phù hợp hay không phù hợp với bệnh này bệnh kia được.

Các cụ phải cụ thể loại này loại kia do hãng nào sản xuất thì may ra còn nói được, chứ còn cứ nói ACNHH chung chung thì có khi loạn. Cùng một bệnh, dùng hộp thuốc ACNHH của bọn này thì khỏi, người khác nghe vậy đi mua hộp ANCHH của một bọn khác về chữa, có khi lại tèo.

Bọn Ba Tầu này chả tin được mấy đâu, thành phần thuốc nó in ở ngoài với thành phần nó dùng thực tế có khi khác xa nhau.

Chỉnh sửa cuối:

dtl01

Xe tăng
Thuốc luôn đi kèm với nó là liều lượng và cách dùng.
Dùng liều nhỏ thì là thực phẩm chức năng
Dùng đúng liều, đúng cách thì nó là thuốc
Dùng quá liều hoặc sai cách thì nó là độc dược.

"Đừng bao giờ phủ nhận hay khẳng định bất kỳ 1 điều gì khi ko đặt được nó trong hoàn cảnh cụ thể"

Các bác nhớ câu này của e, sẽ có ích trong mọi mặt của cuộc sống, ko riệng j topic an cung bé nhỏ này đâu

Bác sauken trả lời có trích dẫn bài của e nói lung tung lạc đề quá làm e cũng lan man theo, hnay trúng đề hăng quá ngồi gõ 1 tràng ko kịp đọc lại, có j thất lễ các bác bỏ quá cho e ạ. Các bác thông cảm, e thần tượng Tiêu Phong, các bác nhìn nick e biết rồi. Có j nể mặt Tiêu Phong bỏ quá cho e :)
Cụ TieuPhong1279 này, hình như là một Chuyên gia Y tế cao cấp của Bộ mà nói mấy câu này, em cảm thấy sai quá.
Không biết mấy thư thuốc Tây như thuốc kháng sinh, thuốc chống tiêu chảy người ta dùng với liều lượng nhỏ thì không hiểu sẽ có "thực phẩm" ở đâu, "chức năng" ở đâu.

Em tìm đọc thấy bài này (http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/suc-khoe/nhieu-nguoi-sai-khi-dung-thuc-pham-chuc-nang-de-chua-benh-2843013.html) trong đó PGS Trần Đáng khi ấy là Chủ tịch Hiệp hội thực phẩm chức năng Việt Nam có giải thích về thuốc và Thực phẩm chức năng,
em xin trích dẫn ở đây:

Phó giáo sư Trần Đáng, Chủ tịch Hiệp hội thực phẩm chức năng Việt Nam:

Thứ nhất, dựa trên sự công bố trên nhãn. Sản phẩm được sản xuất trong nhà máy dược, theo tiêu chuẩn ngành dược mới được công bố là thuốc. Sản phẩm được sản xuất theo tiêu chuẩn thực phẩm, bằng quy trình sản xuất thực phẩm là thực phẩm chức năng.

Thứ hai là dựa trên công nghệ sản xuất. Có thể từ cùng các nguyên liệu nhưng để sản xuất thuốc người ta phải chiết, tách, tổng hợp. Thực phẩm chức năng dùng công nghệ chiết, nghiền, giữ nguyên thành phần, không tách, không tổng hợp, gần với việc sản xuất thuốc đông y hơn.

Thứ ba là về thành phần. Thực phẩm chức năng có nhiều thành phần. Thuốc chỉ có 1-2 thành phần, có tác dụng với một bệnh cụ thể nào đó.

Thứ tư là dựa trên tác dụng. Thuốc có tác dụng tập trung chữa một bệnh cụ thể. Thực phẩm chức năng tăng cường sức khỏe chung là chủ yếu, hoặc có một số loại có tác dụng với một bệnh nào đó, nhưng chỉ mang tính chất hỗ trợ.

Thứ năm là điều kiện phân phối: Thuốc chữa bệnh phải theo một quy trình nghiêm ngặt, chặt chẽ theo quy định của cơ quan quản lý nhà nước. Thực phẩm chức năng thì được phân phối tự do hơn.

MrSpy

Xe điện
Thuốc này e thấy bác sỹ họ bán nhiều, chắc là siêu lợi nhuận. Còn tác dụng thì theo e ko nhiều nó như thuốc bổ ấy, uống vào cũng chả chết ai

RTC

Xe đạp
Thuốc này có tác dụng tốt khi cấp cứu thôi ah, ko có tác dụn phòng ngừa.

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Thuốc này có sừng tê giác rất có tác dụng với người bị tai biến. E đi dự nhiều hội nghị nói rằng sừng tê có cấu tạo như móng tay người và giờ cấm săn bắn và mua bán. Nhưng rất khó hiểu là Bác họ bên vợ nhà em tai biến vào Bạch Mai được 1 tuần thì bảo đưa về ko cứu được, bố vợ e có cái sừng tê giác từ thời đi lính mài ra uống nhưng ko cho bác sĩ biết độ 3 hôm lại hồi phục. Tuy ko chết nhưng liệt ko nói được, mỗi tháng bác họ em uống 3 lần được 2-3 năm về giờ nói được và đi lại được. Em nghĩ đó là lí do VN và Trung Quốc là 2 thị trường tiêu thụ 90% Sừng tê giác của thế giới. Nhưng theo thông tin em biết thì hiện tại Tê Giác trên thế giới đều được tiêm thuốc độc vào Sừng để tránh bị săn bắt dẫn đến tuyệt chủng. Chung tay bảo vệ loài Tê Giác các cụ nhé.

Mercedes 005-69

Xe hơi
Website
www.bmvpharma.com
Thuốc này có sừng tê giác rất có tác dụng với người bị tai biến. E đi dự nhiều hội nghị nói rằng sừng tê có cấu tạo như móng tay người và giờ cấm săn bắn và mua bán. Nhưng rất khó hiểu là Bác họ bên vợ nhà em tai biến vào Bạch Mai được 1 tuần thì bảo đưa về ko cứu được, bố vợ e có cái sừng tê giác từ thời đi lính mài ra uống nhưng ko cho bác sĩ biết độ 3 hôm lại hồi phục. Tuy ko chết nhưng liệt ko nói được, mỗi tháng bác họ em uống 3 lần được 2-3 năm về giờ nói được và đi lại được. Em nghĩ đó là lí do VN và Trung Quốc là 2 thị trường tiêu thụ 90% Sừng tê giác của thế giới. Nhưng theo thông tin em biết thì hiện tại Tê Giác trên thế giới đều được tiêm thuốc độc vào Sừng để tránh bị săn bắt dẫn đến tuyệt chủng. Chung tay bảo vệ loài Tê Giác các cụ nhé.
Nếu đúng như cụ mô tả thì sừng tê giác tốt thật, người ta bảo sừng tê giác giống móng tay thì khác gì nói kim cương cũng như ruột bút chì, ngay vụ an cung ngưu hoàng triều tiên thông tin bên báo chí cũng loạn hết. Bên kiểm nghiệm thì nói là hàm lượng kim loại nặng vượt hàng nghìn lần mức cho phép, con bác sĩ lại trả lời là an toàn như link sau http://bacsinoitru.vn/content/cung-nguu-hoang-hoan-haiy-trai-toi-vei-duing-voii-giai-trii-thuic-1130.html , đây cũng là mâu thuẫn giữa đông và tây y, bên quản lý dùng kiến thức của Tây áp dụng vào đông y dẫn đến kết quả không phù hợp, bên Trung Quốc họ thử trực tiếp an cung lên chuột và đánh giá thì an cung vẫn đảm bảo an toàn dù theo kiểm nghiệm của Tây nó quá nguy hại. Theo em biết thì an cung trung quốc bây giờ không dùng sừng tê mà dùng sừng trâu nước, tác dụng thì như nhau

zebonfive

Đi bộ

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
E oánh dấu.

0906021102

Xe tải
Em có bạn làm dược bên TQ, bác nào mua inbox em cho giá nhé, đảm bảo hàng chuẩn nhất Trung Quốc, bên ngoài viên này bọc Vàng, để càng lâu càng tốt !

rungvang

Xe tải
An Cung có hai loại. 1 loại của TQ, viên to đùng thì là uống để cấp cứu trong trường hợp bị nhồi máu (tắc mạch máu) não, còn xuất huyết não thì ko được uống. Loại này thì viên to đùng luôn và hình như chỉ đc uống 3 viên max. Loại thứ 2 của HQ, viên bé, một hộp có tới 10 viên gì đó thì là để uống chơi thôi, phòng tránh bổ não này nọ chứ ko có tác dụng cấp cứu. Các cụ đừng có mua nhầm.

0906021102

Xe tải
Nhà em mua dùng, bác nào cần e giúp thôi, ko ai mong muốn phải dùng cái này, thập tử nhất sinh mới biết giá trị cs cụ ạ !

Mocmyt

Xe máy
Nhà em mua dùng, bác nào cần e giúp thôi, ko ai mong muốn phải dùng cái này, thập tử nhất sinh mới biết giá trị cs cụ ạ !
E đùa cụ tí thôi chứ năm ngoái ông ngoại em bị tai biến thể nhồi máu cũng phải dùng cái này mà^^ mà ng nhà cụ mua bên Đồng nhân đường hả cụ

0906021102

Xe tải
vâng, chuẩn luôn, nhà em lúc nào cũng dự trữ 3-4 viên, ai cần thì cho mượn rồi lại đặt mua bù, nói thật là nhà em nhờ lấy dùng đã hơn 5tr/1viên rồi, ai lấy thì nhà em lấy hộ gọi là giao lưu thôi, đắt thế nên cụ nào thực sự biết giá trị thì mới dám dùng.