Hiện tượng òa ga và tắt máy ở xe Gentra

dovuongcat

Xe hơi
Hi các bác,

Em đang đi xe gentra, hiện tại thỉnh thoảng nó vẫn bì òa ga. Và hiện tại còn có tình trạng kiểu như ngược lại với òa ga. Khi không đạp ga thì xe sẽ tắt máy.
Kiểu y hệt như để cái "Ga len ty" nó bé ấy, đi rất khó chịu.

Và thỉnh thoảng thì em còn thấy trên đèn taplo nó xuất hiện cái biểu tượng giông như cái đèn - biểu tượng này giống trên cái nắp để đổ dầu nhớt vào... ( giống cái đèn trong chuyện cổ tích thần đèn). Sau đó vài hôm nó lại biến mất???

Xe em đã đi đc 1.5 năm, chưa bảo dưỡng gì. Các bác biết bệnh của em nó là như thế nào không ạ? Cho em lời tư vấn với.

Cám ơn các bác

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Theo em hiểu, òa ga là bệnh mãn tính của Daewoo ! Nhưng được cái depa lên dốc òa ga rất sướng :21:

dovuongcat

Xe hơi
Thanks bac, Chắc e phải mang qua hãng kiểm tra, vấn đề là giờ nó ok, ko xuất hiện nữa, em mới bị hai lần, sau đó 1,2 ngày nó tự mất.

dovuongcat

Xe hơi
Vâng, bệnh òa ga thì đành chấp nhận do mua xe ko tìm hiểu kỹ ...
Nhưng giờ nó lại bị cái vụ kiểu ngược lại của òa ga, không bơm ga là xe nó tắt, thế nên e đang ko biết bị làm sao.chán thế...
Theo em hiểu, òa ga là bệnh mãn tính của Daewoo ! Nhưng được cái depa lên dốc òa ga rất sướng :21:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Hi các bác,

Em đang đi xe gentra, hiện tại thỉnh thoảng nó vẫn bì òa ga. Và hiện tại còn có tình trạng kiểu như ngược lại với òa ga. Khi không đạp ga thì xe sẽ tắt máy.
Kiểu y hệt như để cái "Ga len ty" nó bé ấy, đi rất khó chịu.

Và thỉnh thoảng thì em còn thấy trên đèn taplo nó xuất hiện cái biểu tượng giông như cái đèn - biểu tượng này giống trên cái nắp để đổ dầu nhớt vào... ( giống cái đèn trong chuyện cổ tích thần đèn). Sau đó vài hôm nó lại biến mất???

Xe em đã đi đc 1.5 năm, chưa bảo dưỡng gì. Các bác biết bệnh của em nó là như thế nào không ạ? Cho em lời tư vấn với.

Cám ơn các bác
Tự cụ đang trả lời lỗi tắt máy rồi còn gì nữa, nên xem lại dầu nhớt và lọc dầu. Còn lỗi òa ga xe này là mãn tính rồi, thử lại cách reset ECU hoặc vệ sinh bộ bù ga xem có cải thiện được gì không.

dovuongcat

Xe hơi
Vâng, nhưng em sợ không phải lỗi đó thì toi, vì giờ nó ko xuất hiện báo lỗi đèn ở Tablo nữa....
Tự cụ đang trả lời lỗi tắt máy rồi còn gì nữa, nên xem lại dầu nhớt và lọc dầu. Còn lỗi òa ga xe này là mãn tính rồi, thử lại cách reset ECU hoặc vệ sinh bộ bù ga xem có cải thiện được gì không.

lenamhung83

Xe tăng
"Và thỉnh thoảng thì em còn thấy trên đèn taplo nó xuất hiện cái biểu tượng giông như cái đèn - biểu tượng này giống trên cái nắp để đổ dầu nhớt vào... ( giống cái đèn trong chuyện cổ tích thần đèn). Sau đó vài hôm nó lại biến mất???

Xe em đã đi đc 1.5 năm, chưa bảo dưỡng gì. Các bác biết bệnh của em nó là như thế nào không ạ? Cho em lời tư vấn với"
Đấy là đèn báo áp suất dầu thấp đấy. bác kiểm tra mức dầu và xem lại số km đã chạy khi thay dầu lần trước, có thể dầu bẩn quá

banphagia

Xe tăng
chạy 1,5 năm mà chưa bảo dưỡng gì ?

ngonamtri

Xe tăng
Tốt nhất cụ đem xuống hãng check xem sao

stephan pham

Đi bộ
Bạn vào các đại lý ủy quyền của Daewoo đề nghị họ thay cho rắc cắm khác ( rắc cắm và thân ổ gas ) là xong, bệnh òa gas này phần lớn Gentra mới mua cách đây 02 năm thường xuyên bị , nhưng mấy ông Kimchisung ( Hàn Quốc , Vidamco ) biết, nhưng không có trạng thái tích cực để khắc phục hoặc sửa chữa ngay , cũng may dân đi xe Daewoo hiền chứ làm căng thì cũng rách việc
đâm ra mới có câu thơ:
Không đi không biết Daewoo
Đi rồi mới biết chẳng hơn con bò

hqt1973

Xe máy
Đó là đèn cảnh báo áp suất dầu. Trường hợp của bạn có 2 khả năng:
- Máy nổ không tròn, giật cục hoặc lúc sắp ngất đèn sẽ báo, lỗi này sửa lại bộ phun xăng máy chạy tròn là hết;
- Bầu lọc dầu của bạn quá bẩn nên áp suất dầu k đạt, lỗi này thì thay bầu lọc dầu thôi.

chebonmua

Xe buýt
Năm rưỡi mà cụ chưa bảo dưỡng xe thì E thấy cũng lạ là giờ nó mới báo lỗi đấy ạ :D

nqa_veritas

Xe máy
Đi 1 năm rưỡi rồi mà chưa thay dầu ,lọc dầu thì hihihi,
Cụ hỏi nhiều khi cũng đúng thật nà