[Thảo luận] Hic, thế này thì làm sao cháu đỡ nổi

Haigv

Xe tăng
Xử lý thế là tốt rồi cụ chủ. Trừ đường làng, ngõ xóm ko đi đc luôn chứ xuống phân bua làm giề cho mệt. Chủ nhân con dog đấy ko biết nói luật GTDB đâu. Tình huống này mà bác tài nào giật mình phanh gấp hoặc đánh lái thì... Em ko dám nghĩ.

BonBonTT

Xe điện
Kinh nghiệm của các cao thủ là gặp chó thì chắc tay lái, gặp trâu bò thì phanh từ xa đi chậm hoặc nhường nó. Em bị vụ 3 xe đi nối đuôi nhau xe em đi sau cùng gặp cả đoàn bò qua đường, bọn em đi tầm 60km/h, có con bê con đi sau cùng, 2 xe trc đi sát con bê, con mẹ đi trc tưởng xe đâm vào bê con thế là con mẹ quay lại nhằm đầu xe em phi may đường vắng em đánh lái đạp ga vọt qua đc. Quả đấy chậm tí không biết hậu quả thế nào

hiddendragong

Xe hơi
Kinh nghiệm của các cao thủ là gặp chó thì chắc tay lái, gặp trâu bò thì phanh từ xa đi chậm hoặc nhường nó. Em bị vụ 3 xe đi nối đuôi nhau xe em đi sau cùng gặp cả đoàn bò qua đường, bọn em đi tầm 60km/h, có con bê con đi sau cùng, 2 xe trc đi sát con bê, con mẹ đi trc tưởng xe đâm vào bê con thế là con mẹ quay lại nhằm đầu xe em phi may đường vắng em đánh lái đạp ga vọt qua đc. Quả đấy chậm tí không biết hậu quả thế nào
CHuyện cụa cụ như fim hài ý nhể. Thêm một kinh nghiệm nữa là gặp trâu/bò thì ko bấm còi ợ.

TL_Vietnam

Xe lăn
[YOUTUBE]yxtNU_XJ6bk[/YOUTUBE]

May không giật mình oánh lái kụ nhỉ :(

kevil2005

Xe hơi
Cách đây 4 năm em dính 1 quả tương tự như cụ, có cái khác là em vượt xe container, em chạy Zace, đằng sau thì chở sếp em, sếp nữ đang ngủ gật, hàng ghế cuối cùng thì có 1 ông công nhân nữa. Con dog nó chui thẳng vào gầm xe. Em nghe thấy tiếng khục 1 phát dưới gầm xe, không dám phanh lại. Sếp em hỏi có cái gì đấy? Em bảo gặp ổ gà. Thằng công nhân ngồi sau ngó và nó phán đúng 1 câu: Nó chết rồi, không thấy nó giãy. Sau đó là sếp khóc dấm dứt, sếp em thích chó lắm ợ. Đi thêm 2km nữa đỗ lại ngó gầm xe thì thấy vết máu ở trục thôi ợ. Em cũng xác định luôn là không tránh né, không đánh lái vì đánh lái sang bên nào đi chăng nữa thì đều hỏng bét.