[Funland] hi hữu, cao 1.7m chết đuối ở bể bơi nước 1.15m

hahuanvn

Xe buýt
Có trường hợp nào ko có kỹ năng bơi, bị ngã ko biết cách xoay để đứng dậy, sặc nước, cứ thế khua loạn xạ rồi chết ko các cụ nhỉ. Vì bể sâu 1,1m khi khua loạn xạ cũng khó mà trồi đầu lên mặt nước được?
Điều cụ nói hoàn toàn có thật đấy !

Không biết bơi khi bị mất thăng bằng dưới nước rất khó để lấy lại trạng thái thăng bằng, kể cả 1.1-1.2m. Hồi em còn bé, theo chị đi giặt quần áo ở ao gần nhà. Chị giặt trên cái cầu bằng gỗ, em nhảy xuống dù nước chỉ đến ngực nhưng bị mất thăng bằng, hoảng sợ và mãi mới lấy thăng bằng được.

Tiếp đến là anh bạn cũng chưa biết bơi ra biển tắm, nước cũng chỉ đến khuỷu tay, anh bạn mất thăng bằng, cũng chới với nhìn mà buồn cười.

Ai không tin cứ ra bể bơi làm mất thăng bằng một người không biết bơi mà xem. Nhìn sẽ khá buồn cười !

MrMilan

Xe điện
Trước ở chỗ em có ông bị ngã vào vũng nước mưa cũng chết đuối kìa, sống chết có số

Mzc

Xe điện
2023 rồi mà nhiều cụ vẫn đem cả gió với chả cảm lạnh ra giải thích :))

Mzc

Xe điện

Không biết bơi khi bị mất thăng bằng dưới nước rất khó để lấy lại trạng thái thăng bằng, kể cả 1.1-1.2m. Hồi em còn bé, theo chị đi giặt quần áo ở ao gần nhà. Chị giặt trên cái cầu bằng gỗ, em nhảy xuống dù nước chỉ đến ngực nhưng bị mất thăng bằng, hoảng sợ và mãi mới lấy thăng bằng được.

Tiếp đến là anh bạn cũng chưa biết bơi ra biển tắm, nước cũng chỉ đến khuỷu tay, anh bạn mất thăng bằng, cũng chới với nhìn mà buồn cười.

Ai không tin cứ ra bể bơi làm mất thăng bằng một người không biết bơi mà xem. Nhìn sẽ khá buồn cười !
Đúng rồi. Em cũng biết bơi ếch (đại loại đeo kính có thể bơi liền tù tì 400-500 mét), nhưng chỉ bơi ếch thôi. Nhiều lúc vì lí do gì đó bị sặc là cũng chơi với nhé dù vẫn đứng nước đc chút.

Mzc

Xe điện
Thằng cu nhà em hồi đó tầm 4-5 tuổi.Em đưa đi bể bơi,để con chơi với mấy đúa lớn hơn phần dành cho con nít.Con em con dì nhà cháu,lúc ấy tầm 13-13t,bế ngay anh ra phần bể sâu chơi.Mải mê chơi nó đặt luôn thằng bé(anh) ngổi lên thành bể chân thõng xuống nước.Rồi nó nô đùa với mấy đưa khác.Bể lúc đó khá đông.
Em ngồi trên bờ,lúc trước không rời mắt khỏi con.Từ lúc con được bế sang bể lớn em lại lơ là quay ra chém gió với bác bảo vệ ks.Đang say sưa chém bỗng em nghe văng vẳng có tiếng"cứu...cứu...cứu..." .Định thần lại thấy con mình tóc đang xoá lập lờ gần mặt nước ngay cạnh chỗ con bé con dì đang chơi,cách bờ chỉ tầm mét.Em vội vã xông lại nhoài người túm tóc thằng bé lôi lên.May chỉ ngạt tím sơ cứu qua loa là xong.
Thì ra con kia bế anh để đó mải chơi quên béng đi.Thằng cu trượt ngừoi xuống nước.Lúc chìm xuống nước cu cậu co giò đạp mạnh nhờ lực nâng của nước vọt lên mặt và kêu cứu,cứ thế mấy lần nên bố mới nghe thấy.Mà khi đó xung quanh tương đối đông nhưng không ai hay biết gì?
Kết luận:Cho trẻ đi bơi tuyệt đối cha mẹ không được phân tâm(điện thoại) dù chỉ giây phút.
P/s:Cu con này bây giờ bơi biển như người nhái. háu vừa cùng bố xuyên Việt gần 4k km về tới nhà an toàn.
Thằng nhà em bơi ếch cũng khá kém. Nhưng nó học bơi sinh tồn từ bé nên kiểu nó hay bơi mệt mệt là kệ cho chìm xuống đáy bể rồi đạp chân lên. Em cứ trêu con bơi như con cá sắp chết ấy, tí lại giãy lên tí.

bimbim71

Xe điện
Thằng nhà em bơi ếch cũng khá kém. Nhưng nó học bơi sinh tồn từ bé nên kiểu nó hay bơi mệt mệt là kệ cho chìm xuống đáy bể rồi đạp chân lên. Em cứ trêu con bơi như con cá sắp chết ấy, tí lại giãy lên tí.
Trai gái nhà em bơi mệt tụi nó nằm nghỉ trên mặt nước rồi bơi tiếp.

Mzc

Xe điện
Trai gái nhà em bơi mệt tụi nó nằm nghỉ trên mặt nước rồi bơi tiếp.
Vâng. Thằng nhỏ nhà em cũng nằm ngửa như cái phao ấy. Nhưng động tác bơi k chuẩn nên lâu lâu nó tự chìm xuống đáy rồi đạp lên.

bimbim71

Xe điện
Vâng. Thằng nhỏ nhà em cũng nằm ngửa như cái phao ấy. Nhưng động tác bơi k chuẩn nên lâu lâu nó tự chìm xuống đáy rồi đạp lên.
Hai đưa nhà em do bố tự dạy bơi.Mà bố thì bắt chước bơi từ bọn trẻ làng nên râu ông nọ cắm cắm bà kia,giờ sửa cũng khó.

Skoda_Favorit

Xe container
E nghe kiểu khi mệt thì cứ để người chìm thẳng xuống đáy bể rồi co chân nhún để trồi lên mặt nước để thở! Kiểu thế!
BTW vụ cu con hú hồn Cụ nhỉ? Lâu lâu có clip bên Tầu đứa con chết đuối ngay sau lưng mẹ nó đang dán mắt vào ĐT đấy! Kg lơ là đc!

• Vodka
Reactions: Mzc

toyennha

Xe lăn
Có trường hợp nào ko có kỹ năng bơi, bị ngã ko biết cách xoay để đứng dậy, sặc nước, cứ thế khua loạn xạ rồi chết ko các cụ nhỉ. Vì bể sâu 1,1m khi khua loạn xạ cũng khó mà trồi đầu lên mặt nước được?
Có thể do ko biết bơi và cuống càng giãy càng chìm.

Yeuaibaygio

Xe container

Em xác nhận vì em đã từng học bơi rồi. Dù nước chỉ ngang ngực thôi nhưng nếu trượt hay hẫng chân là chới với, mất thăng bằng (do trong nước nó bồng bềnh) rồi bị úp mặt xuống mà sặc nữa là chẳng biết đâu là trên đâu là dưới nữa. Phản xạ là nhắm mắt chứ không phải mở mắt nhìn rõ mọi thứ qua làn nước trong suốt đâu.

beSuSu

Xe điện
Không biết bơi thì phi xuống bể 1m cũng chết đuối như thường , nhưng ca này chắc chuột rút
cụ nói hài, đố cụ chết đuối ở bể 1m đấy, (điều kiện sk bt).
Thanh niên em nghĩ khó bị đột quỵ, dễ bị chuột rút bất ngờ mà bể đông không ai phát hiện ra
từ dạo tiêm vacxin mrna, ng trẻ quanh em mấy ng đột quỵ rồi. Nóc có liên quan việc rối loạn đông máu, cục máu đông.

Mr.Alo

Xe lăn
cụ nói hài, đố cụ chết đuối ở bể 1m đấy, (điều kiện sk bt).
Người biết bơi thì không nói chứ không biết bơi nó có nhiều tình huống lắm cụ . Em chứng kiến vài cảnh chơi cầu trượt xuống ( mấy trỗ như này chắc cũng độ 1m+ ) người lớn hẳn hoi mà cứ lằm ra không đứng dậy được , nếu không có người ra kéo lền là đi ...

beSuSu

Xe điện
Em xác nhận vì em đã từng học bơi rồi. Dù nước chỉ ngang ngực thôi nhưng nếu trượt hay hẫng chân là chới với, mất thăng bằng (do trong nước nó bồng bềnh) rồi bị úp mặt xuống mà sặc nữa là chẳng biết đâu là trên đâu là dưới nữa. Phản xạ là nhắm mắt chứ không phải mở mắt nhìn rõ mọi thứ qua làn nước trong suốt đâu.
việc sặc nước với ng biết bơi vẫn có thể xảy ra, nhưng sặc rồi chết thì còn khướt.
Sặc nước rồi ko biết phải làm gì ngoài sặc sụa thì ko phải là người biết bơi.

Hầu hết những người không biết bơi lại thường không chết đuối cụ ạ (em không nói trẻ nhỏ nhé).
Em cũng biết là vài chục cm cũng có thể làm người ta chết, nhưng trường hợp này em nghiêng sang bệnh lý khác, phát bệnh khi bơi ở bể.

Có cụ dưới bảo là biết người xấu số, cậu xấu số này biết bơi..
Dễ chết đuối nhất là nhóm những người tự nhận là biết bơi nhưng thực tế bơi liên tục được vài chục mét là hết hơi.
Bơi bể lạ 1 đầu nông 1 đầu sâu, bơi ko tới bờ bên sâu mà đã hết hơi. Và khi hết hơi thì hít nước vào nhanh hơn so với trường hợp ko biết bơi vất xuống nước, cộng với kiệt sức đi nhanh lắm.

beSuSu

Xe điện
Người biết bơi thì không nói chứ không biết bơi nó có nhiều tình huống lắm cụ . Em chứng kiến vài cảnh chơi cầu trượt xuống ( mấy trỗ như này chắc cũng độ 1m+ ) người lớn hẳn hoi mà cứ lằm ra không đứng dậy được , nếu không có người ra kéo lền là đi ...
choáng, shock với nước đập mặt, xộc vào mũi.

beSuSu

Xe điện
Trước ở chỗ em có ông bị ngã vào vũng nước mưa cũng chết đuối kìa, sống chết có số
thêm điều kiện ngã vào thì tính làm gì.
thêm 1 điều kiện là mọi việc nó khác nhiều.

beSuSu

Xe điện
Đúng rồi. Em cũng biết bơi ếch (đại loại đeo kính có thể bơi liền tù tì 400-500 mét), nhưng chỉ bơi ếch thôi. Nhiều lúc vì lí do gì đó bị sặc là cũng chơi với nhé dù vẫn đứng nước đc chút.
Do cụ ko tập đứng nước thôi.
Nhiều người gọi là biết bơi nhưng đứng nước đạp chân được chục cái là đuối. Thậm chí ko sặc, bảo xuống chỗ sâu bảo đứng nước, ko cho bơi vào bờ, đạp tầm 1 2 chục cái chân là chới với.

Đứng nước mà cảm giác nước ko tốt, ko tập luyện thì ng chìm lắm, phải đạp liên tục mới ngóc đầu lên được, với người đứng nước kém thì ko có pha nghỉ như khi bơi bt đâu. đạp liên tục đc vài chục cái kiệt sức. Ko khác gì bảo ngồi rồi bật lên liên tục, đc vài chục cái là kiệt pin.

Yeuaibaygio

Xe container
Do cụ ko tập đứng nước thôi.
Nhiều người gọi là biết bơi nhưng đứng nước đạp chân được chục cái là đuối. Thậm chí ko sặc, bảo xuống chỗ sâu bảo đứng nước, ko cho bơi vào bờ, đạp tầm 1 2 chục cái chân là chới với.

Đứng nước mà cảm giác nước ko tốt, ko tập luyện thì ng chìm lắm, phải đạp liên tục mới ngóc đầu lên được, với người đứng nước kém thì ko có pha nghỉ như khi bơi bt đâu. đạp liên tục đc vài chục cái kiệt sức. Ko khác gì bảo ngồi rồi bật lên liên tục, đc vài chục cái là kiệt pin.
Đấy là cảm giác của người chưa biết bơi khi xuống nước đấy cụ, 1m5 hay 1m8 em nghĩ như nhau. Chưa biết bơi mà cụ nói đến đứng nước nó xa vời quá. Em cũng mới biết bơi dưỡng sinh thôi.

bimbim71

Xe điện
càng lớn lên ng nó càng chìm,
nhóc nhà em bé nổi như phao, giờ lớp 7 ko nổi đc nữa, chìm dần từ chân lên đầu.
Em có ông anh năm nay 70,thể trạng tương đối gầy.Bác nằm yên nổi như phao.

• Vodka
Reactions: XPQ