Hí hửng khoe xe New Focus 2.0 Sport + cả nhà cùng bàn tán với em.

haindvn

Xe đạp
Em thấy Sơn của Ford lởm,Escape đen của em đứng cạnh mấy con Sportage và camry đen nó không đen bóng bằng.
Mấy con đó toàn đi phủ nano không thôi bác, phủ một thời gian nó cũng bay thôi và phải tiếp tục phủ lại......
Con Focus Titanium của em mới đi phủ nano về nhìn bóng loáng.....chẳng thua gì mấy con xe Hàn.....một thời gian nó cũng bớt bóng thôi, em thấy xe nào cũng vậy thôi.....

Lx2009

Xe buýt
chúc mừng cụ, xe quá đẹp luôn

cwise

Xe container
ăn đứt altis và civic, em sẽ chọn con này. Có điều cái đuôi cụt có vẻ k được chuộng ở VN.

Luu Lehong

Xe container
ăn đứt altis và civic, em sẽ chọn con này. Có điều cái đuôi cụt có vẻ k được chuộng ở VN.
Xe ngoại hình em thấy cũng được, tính năng option ổn nhưng bảo ăn đứt altis và civic thì cứ phải chờ thêm 1 thời gian nữa xem thế nào !

haindvn

Xe đạp
Xe ngoại hình em thấy cũng được, tính năng option ổn nhưng bảo ăn đứt altis và civic thì cứ phải chờ thêm 1 thời gian nữa xem thế nào !
Mọi người chỉ nói về cảm giác lái và option bên trong thôi bác, còn về doanh số thì ..... còn lâu lắm, ở Việt Nam thì Toyota / Honda là vô đối !!!! [-X

Tìm mua cái rear spoiler cho Focus mới mà chẳng thấy chỗ nào bán, hàng OEM cũng chưa nhập về luôn mới ghê.....

cwise

Xe container
Kiểm lại con civic từ 2.0 và 1.8 em đang đi và altis của bạn thì k hơn được ford mới này tí nào, bọn toy và hon nó cắt nhiều cái hay ho quá, giống như ngày trước ăn no mặc ấm, thì bj cái đấy là đương nhiên và phải là ăn ngon mặc đẹp, altis và civic em thấy chỉ đáp ứng được khoản ăn no mặc ấm. Có điều là ford k phải thương hiệu ăn khách ở VN bằng hai thằng nhật bẩn kia được, hơn nũa như em đã nói cái đuôi cụt cảm giác nó khó tiêu hóa với người Viẹt thì phải. Với cơ quan công sở (nhà nước) thì altis vẫn là số một, focus mới này em nghĩ là dành cho cá nhân hoặc công ty tư nhân.

Luu Lehong

Xe container
... hơn nũa như em đã nói cái đuôi cụt cảm giác nó khó tiêu hóa với người Viẹt thì phải. Với cơ quan công sở (nhà nước) thì altis vẫn là số một, focus mới này em nghĩ là dành cho cá nhân hoặc công ty tư nhân.
Em cũng ko thích cái chuyện đuôi cụt, cảm giác ko "vững" về vấn đề tâm linh thì phải!
Nhiều người làm doanh nghiệp họ cũng lại càng kiêng, bởi cho rằng cái xe phải có đầu-có đuôi. Thế nhưng nhiều người trẻ vẫn thích nên chả biết thế nào!
Vấn đề là dịch vụ hậu mãi của ford kém, sự linh hoạt khi sửa chữa bảo dưỡng chưa tốt thì doanh số FFC ở VN chắc sẽ khó mà cao được! Mon 2013 là cái gương nhãn tiền :D

CR-Vic

Xe container
mondeo 2009 là bài học cho Ford VN: coi thường khách hàng và thị trường VN :D
- coi thường khách hàng: giảm giá vô tội vạ khi ế ẩm khiến người vừa mua thì ức chế, người định mua thì lại ngập ngừng xem có giảm tiếp không? =))
- coi thường thị trường: mang tiếng là all-new Mondeo mà nội thất nhìn không khác cái xe tàu khác hẳn hàng cùng loại bên khựa và bên đài loan. 9/10 người chui vào xem xe đều thất vọng vì nó quá kém so với mấy cái một, hai vạch cách đấy 5, 6 năm =))

bây giờ Focus mới chỉ còn có động cơ là hàng Duratec cũ (không phải ecoboost) còn những cái khác đúng là one Ford rồi :D

rồi các cụ xem: New Focus và New CR-V (em bổ sung cho nó fun) là những xe bán chạy chắc chỉ kém Vios, Altis, Fortuner, Morning và Camry thôi!

Em cũng ko thích cái chuyện đuôi cụt, cảm giác ko "vững" về vấn đề tâm linh thì phải!
Nhiều người làm doanh nghiệp họ cũng lại càng kiêng, bởi cho rằng cái xe phải có đầu-có đuôi. Thế nhưng nhiều người trẻ vẫn thích nên chả biết thế nào!
Vấn đề là dịch vụ hậu mãi của ford kém, sự linh hoạt khi sửa chữa bảo dưỡng chưa tốt thì doanh số FFC ở VN chắc sẽ khó mà cao được! Mon 2013 là cái gương nhãn tiền :D

lapin

Xe container
Công nhận nội thất mon 09 gọi mon apec bằng kị chứ chả phải bằng cụ.
Tuy nhiên coi thường thị trg thì chả riêng gì fò.
Động cơ maz 6 van biến thiên, 6 số, khung gầm chung như các nước khác, những yếu tố cơ bản nhất của một chiếc xe có thể khẳng định là ổn so với mức giá của chiếc altis.
Đi sau mon 09 đã thấy sự chắc chắn so với nhiều sedan cùng cấp khác.
Kiêủ dáng tùy người, em thấy chả xấu nên người thích vẫn có thể lựa chọn.
Nếu mon mới lắp skyactive 2.5 của mazda cũng là lưạ chọn đáng giá, kô biết còn tiếp tục hợp tác kô? Điểm nưã là mức giá chắc kô thể cạnh tranh như hiện tạib-)

Lyth

Xe hơi
Với suy nghĩ đi Toyota, Honda cho lành thì còn lâu lắm các hãng khác mới cạnh tranh đc về mặt doanh số. Đấy là còn chưa kể đến yêu tố thanh khoản nữa :)

Lyth

Xe hơi
Kiểm lại con civic từ 2.0 và 1.8 em đang đi và altis của bạn thì k hơn được ford mới này tí nào, bọn toy và hon nó cắt nhiều cái hay ho quá, giống như ngày trước ăn no mặc ấm, thì bj cái đấy là đương nhiên và phải là ăn ngon mặc đẹp, altis và civic em thấy chỉ đáp ứng được khoản ăn no mặc ấm. Có điều là ford k phải thương hiệu ăn khách ở VN bằng hai thằng nhật bẩn kia được, hơn nũa như em đã nói cái đuôi cụt cảm giác nó khó tiêu hóa với người Viẹt thì phải. Với cơ quan công sở (nhà nước) thì altis vẫn là số một, focus mới này em nghĩ là dành cho cá nhân hoặc công ty tư nhân.
Đồng ý với cụ khoản ăn no mặc ấm và ăn ngon mặc đẹp :) Cá nhân em thích hatchback vì trông nó gọn gàn, thể thao và đôi khi có thể gập đc băng ghế sau lại khi cần :).

Còn em quan niệm đi sedan mà muốn đẹp và bề thế thì cứ phải đi dòng sang hơn cỡ Camry, Accord, Mondeo, Sonata, Teana etc... (tầm trung) BMW series 5, Mec E hay Audi A5 (tầm sang chảnh)

Lyth

Xe hơi
bây giờ Focus mới chỉ còn có động cơ là hàng Duratec cũ (không phải ecoboost) còn những cái khác đúng là one Ford rồi :D
Mấy cái ecoboost và công nghệ thân thiện với môi trường thì chắc phải 5-7 năm nữa người mua xe VN mới quan tâm. Bây em người mua xe của mình quan tâm nhất vẫn là "LÀNH, THANH KHOẢN CAO, TIẾT KIỆM NHIÊN LIỆU"

Ko biết các bác thấy ntn?

khanhpham

Xe đạp
Chúc mừng cụ có vợ đẹp ^^
tổng chi phí cưới em nó có cao không thế cụ
em cũng tính cưới 1 cô

Lyth

Xe hơi
Chúc mừng cụ có vợ đẹp ^^
tổng chi phí cưới em nó có cao không thế cụ
em cũng tính cưới 1 cô
Nếu bản 2.0 tính cả thuế má, phí ra biển, bảo hiểm thân vỏ cho năm đâu. Hòm hòm cũng thành 1 củ to đấy cụ

Mazspeed

Xe container
Em này đẹp, option ngon (hơn cả A6 nhà em), nhưng giá thế thì hơi cao quá, khó cạnh tranh.

V KOOL HANOI

Xe tải
Chúc mừng Cụ có xe mới trước Tết. Rất cảm ơn Cụ đã tin tưởng dùng sản phẩm V KOOL !~o)

haindvn

Xe đạp
Mấy cái ecoboost và công nghệ thân thiện với môi trường thì chắc phải 5-7 năm nữa người mua xe VN mới quan tâm. Bây em người mua xe của mình quan tâm nhất vẫn là "LÀNH, THANH KHOẢN CAO, TIẾT KIỆM NHIÊN LIỆU"

Ko biết các bác thấy ntn?
An toàn nữa bác....tùy mỗi người có tiêu chí khác nhau nhưng đối với em thì an toàn vẫn là tiêu chí đặt lên hàng đầu (thật sự mua xe có ai mong có ngày mình phải xài tới mấy cái túi khí trong xe đâu, nhưng bác bỏ bớt túi khí cũng như bớt các tính năng an toàn là hoàn toàn không thể chấp nhận được - đâu phải cái nào không xài thường xuyên là "cắt" đâu?? Mạng người là quan trọng, rủi ro 1% mất mạng cũng là một tỷ lệ quá cao). Toyota là em thấy cắt dần dần mấy cái tính năng an toàn và đưa ra những lời giải thích rất khó chấp nhận:
- Xe ở VN chạy chậm nên không cần VSC, câu giải thích không chấp nhận được.
- Vỏ xe mỏng dần đi, xe nhẹ dần đi nên cuối cùng .......... TIẾT KIỆM NHIÊN LIỆU hơn mặc dù xe Toy VN chẳng có cải tiến gì về hộp số cũng như máy móc trong thời gian vài năm gần đây (xe nó cứ nhẹ dần đều khi tung mẫu mới).

axenhchen

Xe buýt
Xe cụ đẹp thật!
Chúc mừng cụ có xe du xuân.

cwise

Xe container
Em mà là thằng tổng ford vn thì em nhất quyết phải học tập thằng hàn xẻng, người VN cũng như châu Á ưa hình thức.