Khoe xe Hết tiền độ xe nên khoe xe cho đỡ buồn: VW Scirocco ( độ, **, đục, đẽo )

Sid

Xe tăng
Bác thật là đam mê đấy, e độ 1 tí đã chán mún đổi xe rùi. Bác mua brake kit của bọn nào. E cũng đang định lấy bộ Stasis nhưng vẫn chưa quyết vì vẫn có ý định đổi xe
Bèo nhất là vw racing, hay break kit của r32 swap sang. Nếu ko thì hàng bình dân là brembo gt. Nếu dở hơi 6 plot thì AP hay tarox cũng ngon nhưng giá nó thì hổng ngon tẹo nào

cachiva

Xe hơi
@Sid : rear diffuser của RIEGER đẹp thế sao bác ko chọn?

Sid

Xe tăng
Xe bác cũng Scirocco hả? 1.4 hay 2.0 ? bác định bán thật ko? Có gì pm e đi, e cũng hơi hâm vì cái ECU remap của revotek đây. 1.4 ok rồi, nếu 2.0 giá hợp lí thì còn ok hơn hiiiii
@SId: ECU bác chọn hãng nào remap thế?
Lúc đầu định xài odb flash là bluefin, tham khải thì thấy ecu bị encrypted và phải tháo ra để mổ bụng thì chuyển sang revo, xét điều kiện khí hậu môi trường thì định sang thái làm nhưng có mem bên Thái bảo map revo chạy bên Thái lỗi, bị dimp mode nên nản. Định vác sang HK để MTM dealer tại đó làm nhưng hỏi han mới biết HK chạy ngon vì xăng nó là zron98! Nản vô cùng nản.. Rồi cả APR cuae Úc. Chán rồi lần mò sang Sing thì có anh monster tuning. Thích nó vì là custome tune, nhưng lại... Fuc ken hell. xăng tại VN. Cuối cùng chọn Tuning box của UK, hardware của Đức, xài chip controller và có Tuv approved nên an tâm hơn. Cái chính là bên Sing nó là tuning box thịnh hành nhất, lại có khả năng adapt với mod đã làm. Nên em chọn hãng này

cachiva

Xe hơi
Sid: e có email hỏi thử bon revotek bên Thai,nó kêu ok và bảo hành trọn đời mà. Giá web là 899$ cả ship đi và về đòi 1400 $. Remap mất có 2hrs. Thế tunning box của bác thêm được bn HP? Giá cả sao?

Sid

Xe tăng
Revo teknik vốn nổi tiếng là gain được 210 hp và 300 torque. Được dân UK chuộng nhất, em trước ở bên đó nên cũng biết, nhưng vấn đề là: xăng và khí hậu nó ko cho phép mình gain được như vậy. Vụ một mem của Thái đi load map Revo rồi dealer phải refund đó cụ ạ. Box của em ở ngưỡng an toàn là 190hp và 290NM với stock. Chứ xe em chắc chắn cao hơn vì đã thay CAI, downpipe, muffler... Mà nó cũng có level để tăng cao hơn nữa tùy mod va tune cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

cachiva

Xe hơi
Cụ làm cái clip e nghe tiếng remus cái được ko? Cụ có cắt resonator ko? Hay vẫn để nguyên?

Sid

Xe tăng
Mà xe cụ là xe gì? Remap giừo ko thể 2 tiếng được vì phải mở ecu, dùng bảng mạch truy cập vào bootloader để de-crypted, sau đó mới load được map vào. Trong trường hợp load map vào về VN hỏng thì cụ tính sao? Nhiều rủi ro lắm cụ ạ, thôi thì em cứ thử thằng kia trước. Vả lại revo là fixed map, ko phải custome nên cũng ko optimize được cho xe mình cụ ạ
Resonator em bảo định cắt mà cứ lười quá cụ ạ. Hehe, cố gắng cuối tuần này xuống cụ interceptor làm

Chỉnh sửa cuối:

PARASUCO

Xe tăng
Theo mình thấy vành mới ít nan nên nhìn cứ yếu yếu thế nào ý

TOD

Xe máy
Xe bác cũng Scirocco hả? 1.4 hay 2.0 ? bác định bán thật ko? Có gì pm e đi, e cũng hơi hâm vì cái ECU remap của revotek đây. 1.4 ok rồi, nếu 2.0 giá hợp lí thì còn ok hơn hiiiii
@SId: ECU bác chọn hãng nào remap thế?
Ko xe em ko phải Scirocco bác àh, e đi A5 Cabrio

TOD

Xe máy
Bèo nhất là vw racing, hay break kit của r32 swap sang. Nếu ko thì hàng bình dân là brembo gt. Nếu dở hơi 6 plot thì AP hay tarox cũng ngon nhưng giá nó thì hổng ngon tẹo nào
Đã chơi thì chơi tới bến lun bác sao phải xoắn ;;)

PUPAL

Xe máy
Siroco đúng là đẳng cấp rồi ạ. Kụ chủ có điều kiện độ như vậy trong thời buổi này em nể quá cơ!
Kụ có định làm thêm quả cửa cánh chim giông như kụ nào trong Nam ko ợ :))
Xe kụ quá đẹp so với quy định ạ!

Sid

Xe tăng
dạ em ko vì em ghét kiểu nửa mùa đó. Một là ngang hẳn, hai là lên hẳn. đây lại mở được cả hai, kiểu khoe mẽ quá em ko khoái. Cụ thấy xe em có nổi cái gì ko? em tô đen sì cho đen hết. đỡ bị soi

PUPAL

Xe máy
Em thấy V2 kụ đẹp quá rồi, nổi nhứt là cặp giò của em nó ạ :)).
Kụ có điều kiện độ lại cái ca lăng nhìn sẽ nổi hơn đấy ạ. Đồng thời kụ nghiên kíu thêm bộ đề can nào cho si bót 1 tí là nong nanh luôn!