[Funland] Hết phôi cấp, đổi giấy phép lái xe.

ngoc_phuong

Xe lăn
Hình như cụ ở Đà Nẵng phải ko ? Nếu đúng vậy thì ở đn khám sk viện nào là nhanh gọn lẹ vậy cụ ? Hôm nay rút cái bằng lái ra xem hạn tới ngày 7/6. Mà hs gốc thất lạc lâu rồi nên hơi lo cụ ạ
Chỉ cần cầm giấy phép lái xe thôi

june20

Xe tải
Website
www.laixedongdo.com
Em ở Đồng Nai.
Em mới khám ở Bệnh viện đa khoa thống nhất
Vào đăng ký khám sức khoẻ B2. Báo giá 800k.
E không hiểu 250k và 800k là như thế nào, sao lại có sự khác biệt thế.
Các cụ lên đến phòng khám đa khoa có chức năng khám sk cho người lái xe, họ khám nhanh và rẻ chứ đến Bv thì lâu rườm rà tốn kém chi phí và thời gian lắm. Thêm nữa đến Hành chính công cũng tốn thời gian xếp hàng lấy phiếu đợi đến lượt, có người đi 2 hôm ko xong việc ( tuỳ Sở )

The Route

Xe tải
Của anh chưa quá hạn 3 tháng cho đến hôm nay.
A tranh thủ đi đổi.
Thủ tục đơn giản thôi.
1:Chụp hình 3*4 . Vào bệnh viện đủ thẩm quyền đăng ký khám sức khoẻ lái xe hạng B2( như em). Giá là 800k.
Lưu ý: a quen ai trong viện thì nhờ dẫn đi. Chứ không có khi mất cả ngày. Khám nhiều khoa phòng lắm .
2. Anh cầm lên 1 cửa. Điền đơn đổi. Chụp hình. Nhận phiếu hẹn. Ko quá 5 ngày.
Cụ khám sk ở bất kỳ bệnh viện đa khoa cấp huyện trở lên là được 30 phút là xong, photo cccd, gplx cũ ra trung tâm hành chính công bấm số chờ đến lượt họ tự nhập dữ liệu, chụp ảnh cụ chả phải điền cái gì, 180k khám sức khoẻ, 135k phí cấp laik gplx, 30k tiền ship.

ngoc_phuong

Xe lăn
Riêng vụ cấp đổi GPLX ở Hải Phòng quê em thì lại cực kỳ nhanh và tiện lợi.
- Chụp ảnh nền xanh cỡ 3*4 rồi in ảnh và xin 1 file ảnh.
- Ra cơ sở y tế để đăng ký khám , khám xong cơ sở y tế gửi hồ sơ lên Sở GTVT và được cấp 1 mã hồ sơ, cùng đường link để đăng ký cấp đổi.
- Làm theo các bước hướng dẫn trong đường link kia, up file ảnh, file căn cước lên.
- Đóng tiền và chờ 5 ngày có người mang thẻ đến tận nhà, thu thẻ cũ.

4X4=16

Xe điện
Đồng Nai đang hot về mấy vụ bắt bớ gần đây, rồi dừng sát hạch các thể loại. Chắc các cán bộ sở đang lo làm việc với các anh xxx nên chưa đi nhập phôi được. Người dân đổi qua tỉnh khác được mà :)
chả tiêng Đồng nai, HN các trung tâm cũng dừng hết.

Axeco

Xe buýt
Vậy trong thời gian cụ chờ cấp lại cụ vi phạm Luật Gtđb bị công an hỏi gplx cụ lại chìa cái giả vờ bị mất ra thì nhiều việc nhiêu khê kéo theo lắm đấy nhé.
Chả làm sao cụ ạ. Tôi mất thì tôi đi báo mất, nhưng giờ tôi lại vừa tìm thấy

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Hình như cụ ở Đà Nẵng phải ko ? Nếu đúng vậy thì ở đn khám sk viện nào là nhanh gọn lẹ vậy cụ ? Hôm nay rút cái bằng lái ra xem hạn tới ngày 7/6. Mà hs gốc thất lạc lâu rồi nên hơi lo cụ ạ
Hồ sơ nó lưu trên hệ thống chứ cụ có đâu mà lo :) đổi bằng đâu cần hồ sơ gốc có số bằng là có đủ thông tin trên hệ thống của nơi cấp rồi

toyennha

Xe lăn
E thì muốn đồng bộ hoá thông tin, tích hợp hết vào VNiD.
Mà các anh CSGT khi đối chiếu căn cước công dân với giấy phép lái xe có hoạch hẹo mình không?
Tạm thời cụ quên cái id gì đó đi. Đưa bằng và cmt,cccd có hình và là thật là được nó hoạnh họe cái id gì đó thì bảo tao nông dân chưa đăng ký id. (id chưa bắt buộc cụ phải dùng)

BMW X10

Xe điện
E thì muốn đồng bộ hoá thông tin, tích hợp hết vào VNiD.
Mà các anh CSGT khi đối chiếu căn cước công dân với giấy phép lái xe có hoạch hẹo mình không?
Các cậu Vàng ươm không hoạnh họe gì đâu bác, tui quán triệt hết rùi.
Cậu nào lìu tìu, bác bẩu lên gặp tui, chỗ đường Phạm Văn Đồng, bác nhá.

vieteuro

Xe container
Luật mình cách tối đa đến hạn là bao nhiêu ngày thì được cấp mới hả cụ ,của em đầu năm sau hết hạn rồi định làm sớm cho chắc cú :)
Cụ làm luôn cũng được
Báo mất đi

vieteuro

Xe container
GPLX của em hết hạn vào 05/4/2023, các cụ cho em hỏi bây giờ em đi đổi được không? Thu tục làm thế nào, mong các cụ hướng dẫn em chi tiết với!
cám ơn các cụ nhiều!
Thi lại lý thuyết rồi

vieteuro

Xe container
E mất hồ sơ gốc còn bằng còn hơn tuần nữa cũng hết hạn rồi, không biết có đổi được không cc nhỉ ? Học lại thì chán lắm
Đi đổi luôn đi
Lấy giấy khám sức khỏe và bằng cũ nhé

vieteuro

Xe container
Của anh chưa quá hạn 3 tháng cho đến hôm nay.
A tranh thủ đi đổi.
Thủ tục đơn giản thôi.
1:Chụp hình 3*4 . Vào bệnh viện đủ thẩm quyền đăng ký khám sức khoẻ lái xe hạng B2( như em). Giá là 800k.
Lưu ý: a quen ai trong viện thì nhờ dẫn đi. Chứ không có khi mất cả ngày. Khám nhiều khoa phòng lắm .
2. Anh cầm lên 1 cửa. Điền đơn đổi. Chụp hình. Nhận phiếu hẹn. Ko quá 5 ngày.
Vãi cái giá 800k
Thằng nào dám thu láo vậy cụ
Tối đa 400k là hết

Rookies

[Tịch thu bằng lái]
tội nghiệp Nhân dân =))
đ.éo có người hay trạm cho dân đk, nhưng quá hạn thì bị vồ, hết cmn phôi éo cấp đổi gplx nữa nhưng éo rõ mấy tháng nữa may nhỡ nhà nước cấp lại thì những ông dân lỡ quá hạn có phải thi lại ko nhỉ?
Hi hi, ai không làm đứng qua 1 bên!

Những thằng vẫn làm nó chầu chực đứng ở bên còn lại chờ sơ hở là cắn!
Dân chịu cảnh 1 cổ 2 tròng: nuôi cả đứa làm bẩn và đứa đứng chơi! Thực tế thì là cả xã hội đang tụt lùi.

BTW vụ đổi bằng lái xe quốc tế bộ Thông làm tốt - các cụ chỉ ngồi ôm chuột click 15p. Nộp 160K qua mạng + chờ 5 ngày! Mà 3 năm mới được có nhõn trăm hồ sơ!
Chứng tỏ ofer nhà mình chém gió ác - nhưng số 4.0 ra nước ngoài mở mang tầm lái nhõn vài người /1 năm!

Thống kê khéo toàn ofer nước ngoài về đổi bằng lái 3 năm trong nước :))

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em thấy giờ đa số các cụ đi du lịch chỉ dùng GPLX song ngữ của VN là được, không cần đổi giấy quốc tế cụ Rookies !
Em tháng 7 hết hạn, sang tuần cũng phải đi làm giấy KSK phát !

rugi_vnb

Xe điện
Tất nhiên là ko ăn thua rồi.
CCCD bản gốc dấu đỏ choét + vân tay còn chả ăn thua, động tí vẫn phải xin Giấy xác nhận của CAP, vẫn phải photo ra giấy... thì cụ hy vọng gì cái phần mềm ất ơ kia.
như thế nào là ất ơ vậy bạn ? ko có tiền làm cccd nên chê ất ơ à