[Thảo luận] Hết nhắc nhở - Bắt lỗi một chiều chỗ Đàn Xã Tắc- Ô Chợ Dừa

Ruarualady

Xe tăng
Ngã 3 Xã đàn

Các cụ cho ý kiến đoạn ngã 3 đường Xã đàn ( khi mới mở ra dân tự đặt là Kim liên mới ) và Nguyễn lương Bằng thế nào ah?
E thấy có mấy cái bất hợp lý là:
- 2 nút giao thông quá gần nhau, mà khi thiết kế ko nắn vào 1?
- h sau 1 thời gian dân đi lại lộn xộn 3 chiều thì sở GTCC đã đóng biển chỉ đường là bắt buộc các phương tiện rẽ phải vòng theo 1 cái bùng binh rồi đi lên hướng ô Chợ dừa "
- Bố trí phân luồng như vậy cg ko được, vì mấy anh xe máy ít khi chịu đi vòng, thậm chí kể cả khi X vàng, X xanh, X màu cỏ đang làm việc tại đây. Xe máy nó đếch sợ bị phạt vì lúc này X đang bận chỉ đường phân làn vì vẫn chưa có đèn hiệu giao thông ở đây.

Thiển ý của em là: phạt thêm mấy cái nhà để mở cua ở đường Ng lương Bằng vào đg Xã đàn, bê cái bùng binh kia dịch ra phia gần tâm ngã 3. May ra thì mấy chú X kia mới đỡ mệt, dân thì đỡ bị tai nạn.:P

Website
maytinhthudo.vn
Bên dưới cái bùng binh nó là cái di tích Xã Đàn đó cụ, bê đi đâu được

biahoihanoi

Xe lăn
Lấp bớt di tích lại, chỉ khoảng 30 m2 rồi làm cái bia gắn vào đó. Để to thế thì được cái tích sự gì

boyIII

Xe đạp
Lúc quy hoạch nhìn nó to đẹp lắm. Cơ sự chỉ vì vớ phải cái đàn này mà đâm ra nó xấu xí, nhem nhuốc như vậy. Ngu ý của em là khảo cổ xong rồi thì bê nó đi chỗ khác cho lành, không thì thu nó nhỏ nhỏ cỡ như cái đài con cóc trên bờ Hồ là ổn.

8181

Xe tải
Di chuyển thì ko đc đâu cụ, vì nó có giá trị "văn hóa phi vật thể" :P:P:P.
Cái em théc méc là bài học các ngã 4, ngã 5 lệch nhãn tiền ra đấy, VD như ngã 4 Tôn Thất Tùng, Lê Trọng Tấn cắt Trường Chinh, bỏ ra một đống tiền, cắt đôi bảo tàng Không Quân để thi công Tôn Thất Tùng kéo dài... để khắc phục. Có đoạn con con ý mà 2 năm nay chưa xong... Vậy mà ko hiểu lý do gì, ông thiết kế tuyến Kim Liên mới cố tình kẻ lệch tuyến ko cho chập vào ngã 4 Ô Chợ Dừa. Rồi ông phê duyệt cũng duyệt. Đây ko phải cái TẦM có vấn đề mà hình như cái này có sự mưu lợi cá nhân...

Lại là system error!!!

luonphuc_vu

Xe tải
Cái bùng binh đó mấy ông GTCC và xxx rất muốn san rồi cho rộng đường và thoáng nhưng vướng mấy ông Lịch sử học cứ đòi giữ lại làm di tích xã đàn xã tắc gì đấy nên bây giờ mới thế. chấp nhập rẽ phải một vòng cho tay lái nó dẻo các bác nhỉ.:21:

apolo

Xe tải
Di chuyển thì ko đc đâu cụ, vì nó có giá trị "văn hóa phi vật thể" :P:P:P.
Cái em théc méc là bài học các ngã 4, ngã 5 lệch nhãn tiền ra đấy, VD như ngã 4 Tôn Thất Tùng, Lê Trọng Tấn cắt Trường Chinh, bỏ ra một đống tiền, cắt đôi bảo tàng Không Quân để thi công Tôn Thất Tùng kéo dài... để khắc phục. Có đoạn con con ý mà 2 năm nay chưa xong... Vậy mà ko hiểu lý do gì, ông thiết kế tuyến Kim Liên mới cố tình kẻ lệch tuyến ko cho chập vào ngã 4 Ô Chợ Dừa. Rồi ông phê duyệt cũng duyệt. Đây ko phải cái TẦM có vấn đề mà hình như cái này có sự mưu lợi cá nhân...

Lại là system error!!!
Bác ơi cái nhà mặt tiền to tướng ở đường mới đó là của chú họ ông thiết kế đấy, phải lái cho chuẩn chứ:)):)):)):)):))

khoavq

Xe điện
Cháu thấy xe máy, xe đạp, thậm chí 4B vưỡn phi vào đường ngược chiều ầm ầm :102:

chick_hanter

Xe hơi
Sáng nào em cũng đến khổ vì cái đoạn ni :102: Rút cuộc vòng Đông Các rẽ La Thành rồi ra Ô Chợ Dừa khéo nhanh hơn đi thẳng.

Ruarualady

Xe tăng
Cháu thấy xe máy, xe đạp, thậm chí 4B vưỡn phi vào đường ngược chiều ầm ầm :102:
mấy ông 4b chắc là vội đưa vợ đi đẻ hay đg hẹn với CÁO nên làm liều thôi, bình thường thì chỉ có xe 2 bánh các loại dám quan mặt X ở đây thôi.
Hôm nọ e bị phát, káu lắm. Nhưng là ng già nên chả trách, có thể do mắt kém ( tâm lý là đi theo ng trước mà ).
Cụ này đi bên phải xe 4b, em đã xi nhơn từ khá xa nhưng đến chỗ cái biển rẽ phải rồi mà mấy cụ cứ láck bên phải xe em. Rồi cái gì đến cg đến, đường thì đông mà tuổi mấy cụ lại cao, hihi....tinh vi lên mặt bắt nạt thằng xế trẻ.
Có 1 cụ máu nhất là vỗ vào đầu xe và mắng mỏ người tốt là em. Pó tay, em chỉ dám mở kính nói nhẹ:
cụ có biết cái biển đàng sau lưng cụ có nghĩa gì ko?
đáp lại:
ko biết, nó là biển cấm ah?
............................
vài câu đôi co nữa, trong khi X đang làm việc gần đó ko có biểu hiện gì bênh vực người tốt là em mới hay nhé.
cái chỗ này, đúng là có vấn đề thật.
Nếu nhìn trên bản vẽ phối cảnh chi tiết đoạn Ô chợ dừa + cái ngã 3 dở này = cái gì?
có phải là VẪN TẮC ĐƯỜNG.
Vô lý như vậy sao vẫn làm? Tốn ngân sách mà đường ko thông. Trong khi đó thì vô khối nhà lại đổi đời sau khi đg mở.
Ở đoàn này vẫn còn mấy chú thương binh loại gì ko biết vẫn đang cố thủ ở 1 loạt nhà siêu mỏng, gần đây đã mở hàng kinh doanh rồi thì phải.
Lịt ***, bọn này thì X nó cũng ko coi ra gì.

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
Cái này bức xúc đây! Cái bùng binh to tướng, giờ bắt đi qua đó e thấy còn gây tắc đường hơn trước.:102:

Callme

Xe hơi
Website
www.dienlanhducvinh.com
Chỗ bùng binh đó không bê đi được vì bên dưới có nhiều đồ,các chú xxx hàng ngày bị sai ra đó đứng để chỉ dẫn đường và canh chừng đó các cụ ợ

Ruarualady

Xe tăng
Chỗ bùng binh đó không bê đi được vì bên dưới có nhiều đồ,các chú xxx hàng ngày bị sai ra đó đứng để chỉ dẫn đường và canh chừng đó các cụ ợ
ko bê đi mà làm nó to ra đến mức nào người đi đường nhận thấy phía trước là bùng binh. Chứ như bay h, nó nằm tụt *** vào trong phần đường Xã đàn. 2b nó có nhìn biển đâu, cứ thế là thẳng tiến thôi.

Lite

Xe hơi
Thế có còn được rẽ trái đi Ngã tư sở không hả các bác????*-)

WHITE TIGER

Xe container
đến chán mấy ông làm cái ngã 3 này,nhiều khi đường rộng không cho xe từ NLB rẽ vào Kim Liên mới

nnc_vn

Xe tải
Cái vị trí này em nghe có qua hoạch rồi các cụ ạ, nhưng phải chờ vốn và giải phóng mặt bằng để làm đường lên tận Ngã ba Voi phục cơ, tuyến đường vành đai 1 đấy các cụ ạ.

Dao tuan Vu

Xe buýt
Chỉ có bọn bán xe máy Cường Ngân là lợi vì nó có vỉa hè quá rộng tha hồ bầy bán xe, trong lúc đó phía đường Khâm Thiên thì công an không cho để xe máy ở vỉa hè. Công nhận cái ngã 4+ này đi phức tạp thật. Khi trước nghe nói làm đường đến sát đê La Thành cơ( ý kiến góp ý của Nhật Bổn) nhưng do chắc có mục đích cá nhân gì đó nên các "ông" làm theo kiểu này, Nếu mà lấy về phía chân đê La Thành thì đường rất thoáng, như là đường Giảng Võ ý. Bây giờ Nhật nó cắt ODA rồi vì quản lý kém quá( Vụ PCI) hu...hu

vctv

Xe buýt
đến chán mấy ông làm cái ngã 3 này,nhiều khi đường rộng không cho xe từ NLB rẽ vào Kim Liên mới
Bây giờ từ Nguyễn Lương Bằng không được đi thẳng lên ô chợ Dừa, bắt buộc phải rẽ phải vào phố Xã Đàn (Kim Liên mới) rồi rẽ trái ra cụ ạ.

vctv

Xe buýt
Thế có còn được rẽ trái đi Ngã tư sở không hả các bác????*-)
Được rẽ trái từ phố Xã Đàn (Kim Liên mới) ra Nguyễn Lương Bằng lâu rồi cụ ạ.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại cứ phải đi vào mấy chỗ tắc đường đấy làm gì cho bức xúc hả các cụ.
Em là em chuyển nhà, chuyển cơ quan, chọn đường và chọn giờ để đi.