[Funland] Hết dịch có nên học online tiếp không

xechuyendung247

Xe máy
Học trực tiếp thôi, chứ chả nhẽ lại online mãi, tất cả vì con chữ. Thực tế các cháu ở nhà cũng F0 hết rồi còn đâu. Ko tránh được. Trẻ con đi học là điều kiện cần để xã hội bình thường trở lại, mai xăng tăng 5-6k/l . ko bình thường mới thì chết đói.

Wakeup

Xe điện
Học online là để giải quyết tình thế trước mắt chứ về lâu dài thì phải học trực tiếp để trẻ còn phát triển tâm sinh lý, thể chất.
Hiệu quả của việc học online với học sinh nhỏ tuổi không cao. Học online chỉ phù hợp với các bạn học đại học, nghiên cứu sinh. Đối với các em lớp 9-12 tạm chấp nhận được. Đối với học sinh tiểu học, trung học cơ sở còn lại, thì tuyệt đối không có hiệu quả.

Cứ nhốt mãi ở nhà thì con cụ sẽ giống như con gà công nghiệp thôi.

QMintech

Xe tăng
Đến lúc trường nó thông báo thi offline tại trường thì Bố Mẹ lại chẳng nhảy cẫng lên ấy chứ.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nuôi em chã trong nhà à ;))
Người lớn thì ko nói, trẻ con mà ko được tự do bay nhảy tung tăng ở ngoài, thì sớm muộn cũng tự kỉ và mắc các bệnh về sang chấn tâm lí thôi.

toyennha

Xe lăn
Tốt. Rồi sẽ là Bảo Trân Ipad air. Bảo Hân samsung note 10. Thanh Nghĩa iphone 12 pro. Tony Tèo samsung s7. Giờ ra chơi. S7,12pro,note 10 vào chơi liên quân với tao. Tao Nguyễn Thị Nhím Poco X3pro đây!!

vihali

Xe container
Học online là để giải quyết tình thế trước mắt chứ về lâu dài thì phải học trực tiếp để trẻ còn phát triển tâm sinh lý, thể chất.
Hiệu quả của việc học online với học sinh nhỏ tuổi không cao. Học online chỉ phù hợp với các bạn học đại học, nghiên cứu sinh. Đối với các em lớp 9-12 tạm chấp nhận được. Đối với học sinh tiểu học, trung học cơ sở còn lại, thì tuyệt đối không có hiệu quả.

Cứ nhốt mãi ở nhà thì con cụ sẽ giống như con gà công nghiệp thôi.
Đa số thì đúng là sẽ không tốt vì không phải ai cũng kèm được như cụ chủ thớt.

2 vợ chồng em là GV nên đợt này cũng ở nhà. 2 đứa con gái ngoan và tự giác nên chúng nó học tử tế, thầy cô giao gì làm nấy và nộp rất đầy đủ. Chúng nó chênh 4 lớp nhưng sàn sàn nhau nên ngoài học còn nge nhạc, trêu đùa nhau trong nhà. Hỏi 2 đứa thì chúng nó bảo con chả cần đi vì bạn bè thân vẫn lên mạng chém gió, ko có nhu cầu gặp cả lớp. Nếu có đi học thì chúng nó muốn đi kiểu xen kẽ để được ngủ :)

Zdinad

Xe máy
Chơi game nhiều thành thần luôn. Tuần trước em thấy thằng cu nhà em ngồi lập trình game nền tảng roblox luôn. Mà điểm tb kỳ 1 rôì đứng thứ 2 toàn trường, nên thôi em kệ nó, học online hay offline cũng đc.

ngoc_phuong

Xe lăn
Con cụ chủ phải nói là 1 đứa trẻ khác biệt đấy.
Cụ cứ đào tạo theo cách của cụ.
Biết đâu sau này cháu nó rất gì và này nọ.
Khú khú
Còn em thì em phải tống cổ vào môi trường Giáo dục...

pisces_hn

Xe container
Em đang lo vì online đây.
Kiến thức thì k lo vì con em nó cũng nhanh và ham tìm hiểu.
Nhưng giao tiếp bạn bè, chơi với nhau, đánh đấm nhau cũng là những thứ cần học và trải nghiệm.
Em thì muốn lớp bình thường đến trường 2 ngày 1 tuần còn đầu cấp cuối cấp học full chứ không thể bỏ hết học offline.

pisces_hn

Xe container
Như thế F1 nhà cụ nên được học online cho cụ nhàn thân.
Còn em, thì em chấp nhận con em có khả năng bị lây nhiễm để được đi học trực tiếp.
Mặc dù con em có ý thức tự học cao, nhưng học online sẽ mất đi rất nhiều thứ so với học trực tiếp. Kỹ năng sống, khả năng giao tiếp, ngôn ngữ, vận động... không được thực hiện trong cả năm vừa rồi là sự chững lại rất lớn trong sự phát triển của trẻ.
Do đó, đi học trực tiếp là việc cần làm ngay và luôn.
Lây thì lây cả thôi. Nhà em bị Covid hết rồi. Trước đây nó đi học nhiều về đến nơi mệt chả dám hỏi bài vở đợt học online em cũng phải chỉnh cho nhiều lần mới đỡ được nhưng nếu đi học ở lớp full mình còn không có thời gian mà chỉnh cơ. Giờ học thêm cũng online có việc về quê hay đi chơi cũng cho đi được. Tuần đến trường vài buổi chơi với bạn vẫn ok mà.

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Sướng cả mẹ cả con nhưng khổ về sau

mamtom7981

Xe buýt
Thằng lớn nhà em học lớp 4. càng ngày em càng thấy học online tốt cho trẻ con. Sáng nó ngủ đến 9h mới phải dậy, ăn sáng làm bài nhẩn nha, tự học các thứ. Chiều học có 3 tiếng là xong lại được đi chơi. Học thêm cũng online. Em thấy học hành thế này đỡ bao nhiêu công đưa đón, trẻ con lại được ngủ thoải mái sống có tuổi thơ hơn. Cá nhân em nếu được chọn thì hết dịch mỗi tuần chỉ muốn cho đi học 2 ngày, tăng giảm tùy vào năm học còn vẫn muốn học online là chính.
Nhà em thì thấy, bọn trẻ con cần đến trường cụ ạ, nó còn nhiều thứ khác nữa như nhu cầu về giao tiếp, bạn bè, môi trường xã hội, chứ đâu có đơn thuần về chuyện học hành đâu cụ. Học online còn gây ra 1 loạt tác hại về mắt nữa cụ ạ. em ủng hộ quan điểm quay lại học trực tiếp ngay kể cả khi có dịch, vì thực tế bọn trẻ mắc rất nhanh khỏi

Aline

Xe tải
Con gì sướng khổ cũng phải lớn lên cùng cộng đồng, chứ con người chỉ sinh hoạt với cái màn hình máy tính và ăn ngủ tại chỗ thì sẽ thoái triển.

Mong các con sớm được đến trường. Không sắp tâm thần cả một lứa.

pisces_hn

Xe container
Nhiều cụ mợ lộ trẻ con nó tự kỷ trong nhà chắc ít cho nó ra ngoài chơi. Con nhà em thì học xong buổi chiều là phải đi chơi ngồi xem tivi là tối có con lươn ở mông luôn. Còn bạn bè ở lớp tuần chơi 2 3 buổi là được rồi. Quan trọng là đỡ thời gian đi chuyển cho bọn nó, nhà nào mà con học xa trường phải đi xe buýt sáng chiều mất đôi tiếng thấy rõ điều đấy. Nhiều gia đình phải chuyển cả nhà để gần trường cho con. Còn về giáo dục bọn trẻ con đứa nào nó tự học được sau nó mới phát triển thế mạnh, tách chúng nó ra tương đối biết đâu thế hệ sau chúng nó sẽ sáng tạo và tư duy đa dạng như Tây.:))

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ mợ lộ trẻ con nó tự kỷ trong nhà chắc ít cho nó ra ngoài chơi. Con nhà em thì học xong buổi chiều là phải đi chơi ngồi xem tivi là tối có con lươn ở mông luôn. Còn bạn bè ở lớp tuần chơi 2 3 buổi là được rồi. Quan trọng là đỡ thời gian đi chuyển cho bọn nó, nhà nào mà con học xa trường phải đi xe buýt sáng chiều mất đôi tiếng thấy rõ điều đấy. Nhiều gia đình phải chuyển cả nhà để gần trường cho con. Còn về giáo dục bọn trẻ con đứa nào nó tự học được sau nó mới phát triển thế mạnh, tách chúng nó ra tương đối biết đâu thế hệ sau chúng nó sẽ sáng tạo và tư duy đa dạng như Tây.:))
Hiệu quả học tập phụ thuộc năng lực tự học.... Tuy nhiên, học offline (tương tác trực tiếp) phù hợp và có hiệu quả hơn đối với đại đa số học viên. Riêng với trẻ <18t thì đi học trực tiếp không chỉ là tiếp thu kiến thức mà còn là để trưởng thành: trau dồi kỹ năng sống, vun bồi cảm xúc nhân văn (EQ) thông qua giao lưu tiếp xúc với bạn bè/cộng đồng (~học Thầy không tày học Bạn). ;)
P/S: Nếu học online (học qua TV, dự thính từ xa qua internet, tải bài giảng về tự học...) mà hiệu quả(..) thì chắc chẳng nhiều người chịu bỏ nhiều tiền để đi du học..?!;;)

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Rồi em biết con nhà cụ giỏi rồi, khoe mãi, nhưng con nhà cụ không áp dụng cho số đông dc. :))
Mà cụ không đi làm hay sao mà cho nó đi chơi được? :-?

pisces_hn

Xe container
Rồi em biết con nhà cụ giỏi rồi, khoe mãi, nhưng con nhà cụ không áp dụng cho số đông dc. :))
Mà cụ không đi làm hay sao mà cho nó đi chơi được? :-?
Thả nó đi chơi với hàng xóm thôi. Chả có nhẽ bọn trẻ con hàng xóm không có đứa nào chơi cùng. Thằng nhà em cũng không giỏi gì, thậm chí học hơi chậm nhưng cách nào hiệu quả thì em thích theo cách đấy thôi.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thả nó đi chơi với hàng xóm thôi. Chả có nhẽ bọn trẻ con hàng xóm không có đứa nào chơi cùng. Thằng nhà em cũng không giỏi gì, thậm chí học hơi chậm nhưng cách nào hiệu quả thì em thích theo cách đấy thôi.
Em nghĩ không hàng xóm nào chơi cùng với con cụ đâu, chưa nói dịch, mấy đứa trẻ con chơi với nhau vẫn phải có người trông. Dở hơi đâu mà tự nhiên đi trông con hộ? :))
Cụ không đi làm nhưng bọn em vẫn phải đi làm. Ai ở nhà với nó? Ai biết nó học mấy tiếng? Chơi mấy tiếng? Biết giờ nào nó bỏ ra khỏi nhà chơi với hàng xóm? Nhiều vấn đề cụ không hiểu được đâu =))
chưa kể cái khái niệm tuổi thơ của cụ nó ...hơi lạ :-?

jun276

Xe hơi
Đi học còn giao lưu bạn bè nữa, đâu phải học ko.

pisces_hn

Xe container
Em nghĩ không hàng xóm nào chơi cùng với con cụ đâu, chưa nói dịch, mấy đứa trẻ con chơi với nhau vẫn phải có người trông. Dở hơi đâu mà tự nhiên đi trông con hộ? :))
Cụ không đi làm nhưng bọn em vẫn phải đi làm. Ai ở nhà với nó? Ai biết nó học mấy tiếng? Chơi mấy tiếng? Biết giờ nào nó bỏ ra khỏi nhà chơi với hàng xóm? Nhiều vấn đề cụ không hiểu được đâu =))
chưa kể cái khái niệm tuổi thơ của cụ nó ...hơi lạ :-?
Vâng cũng tuỳ hoàn cảnh. Khu nhà em thì vẫn chơi đá bóng, đi xe đạp với nhau bình thường, bọn lớp 1 trở lên là không phải trông rồi.