[Funland] Hết bóng bàn rồi lại đến thể dục dụng cụ

hxduong

Xe lăn
Đuối lý xúc phạm cá nhân thì non quá.
Như này nhé, em sẽ nói chậm chậm cho cụ có thể hiểu được.
- Thứ nhất, cụ bảo cụ gì kia đuối lý xúc phạm cá nhân trong khi đó đời tư của em VĐV kia trên Toktok thì cụ kéo về bình phẩm cái 1, thậm chí trong 1 comt cụ còn nói em VĐV đó “chẳng ngoan hiền gì”.
Theo hiểu biết của cụ thì như thế có phải là xúc phạm cá nhân không? Trong khi trong chủ đề này chúng ta đang bàn về việc ăn phế ở ĐT TDDC =))
Như thế là non hay già hả cụ?

- Thứ 2: Rượu nó không chỉ gây hại cho VĐV nói riêng, cụ ạ, mà nó gây hại cho tất cả mọi người sử dụng nó thái quá. Em nói thế châc là cụ hiểu được. Tuy nhiên ngoài mặt trái thì rượu còn có tác dụng tốt của nó, hại hay tốt là do thằng uống thôi, cụ ạ. Em nói thế này chắc là cụ hiểu được.

Chỉnh sửa cuối:

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Như này nhé, em sẽ nói chậm chậm cho cụ có thể hiểu được.
- Thứ nhất, cụ bảo cụ gì kia đuối lý xúc phạm cá nhân trong khi đó đời tư của em VĐV kia trên Toktok thì cụ kéo về bình phẩm cái 1, thậm chí trong 1 comt cụ còn nói em VĐV đó “chẳng ngoan hiền gì” với cả “ăn chơi, nợ đầm đìa”.. gì đó.
Theo hiểu biết của cụ thì như thế có phải là xúc phạm cá nhân không? Trong khi trong chủ đề này chúng ta đang bàn về việc ăn phế ở ĐT TDDC =))
Như thế là non hay già hả cụ?

- Thứ 2: Rượu nó không chỉ gây hại cho VĐV nói riêng, cụ ạ, mà nó gây hại cho tất cả mọi người sử dụng nó thái quá. Em nói thế châc là cụ hiểu được. Tuy nhiên ngoài mặt trái thì rượu còn có tác dụng tốt của nó, hại hay tốt là do thằng uống thôi, cụ ạ. Em nói thế này chắc là cụ hiểu được.
Phốt em nó bị bạn bóc trên tiktok chứ có ai bịa ra đâu mà bảo xúc phạm cá nhân?
Bạn em ấy bóc phốt nó thì khác gì nó bóc phốt HLV đâu? Sao cụ ko ủng hộ người bóc phốt như đã ủng hộ em VĐV? Tiêu chuẩn kép chưa? :))

Cụ kia xúc phạm cá nhân nhiều lần thì em khoá moãm lại là xong. Quan tâm gì

quocanhnguyen201

Xe tăng
Bạn em ấy bóc phốt nó thì khác gì nó bóc phốt HLV đâu? Sao cụ ko ủng hộ người bóc phốt như đã ủng hộ em VĐV? Tiêu chuẩn kép chưa? :))

Đần thế là cùng nó bóc phốt HLV có chứng cứ rõ ràng, còn bạn nó phốt nó là câu chuyện ngoài lề không chứng thực. Dựa vào lời kể mà thành chứng cứ luận tội để kết án thì xã hội này loạn rồi bảo kiến thức pháp luật kém lại tự ái :)) Mà bạn nó có kể e nó bar bủng, đàn đúm uống rượu như ông comment đâu tưởng tượng ra à, ngáo vừa thôi :))

Ra tòa thì chỉ nhẹ hơn khi lượng hình, tội thì không thể thoát.
Chuyện hưởng hay không thì đợi kết luận của cơ quan điều tra.
Vụ xử mấy ngân hàng, tập đoàn... nhân viên không hưởng lợi nhưng ký giấy tờ sai phạm pháp luật cũng đi xa lắm. Ăn hành, ăn tỏi trong giai đoạn điều tra, tạm giam cũng đủ no rồi cụ.
T thấy e nó chả có gì sai như cụ đao to búa lớn, thấy sai phạm thì nên tố cáo là đúng, vì chỉ có người trong cuộc là rõ nhất, muốn có bằng chứng cụ thể, chính xác phải thu thập 1 thời gian cứ chả ai be be lên ngay,chứng cứ không đủ lớn để bên kia có cơ hội lấp liếm, rồi quy lại thành tội vu khống. Đến cơ quan điều tra có nghiệp vụ nta cũng phải theo dõi ,điều tra kỹ mới túm nữa là .

hxduong

Xe lăn

Em xin lỗi cụ nhé, em đã nói chậm & dễ hiểu thế rồi mà cụ vẫn không hiểu được =))
Phốt của em VĐV đó, nếu có, thì quá lắm cũng chỉ là quan hệ của em VĐV đó với bạn của mình thôi, mà ngay cái phốt đó cũng có chứng cứ kiểu như tin nhắn sao kê TK hay chuyển khoản không cụ?
Trong khi đó cụ lại so sánh phốt Toktok với phốt có bằng chứng băng tin nhắn trao đổi qua lại =))
Cụ dùng từ "tiêu chuẩn kép" nhưng cụ có hiểu từ ấy không?

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Em xin lỗi cụ nhé, em đã nói chậm & dễ hiểu thế rồi mà cụ vẫn không hiểu được =))
Phốt của em VĐV đó, nếu có, thì quá lắm cũng chỉ là quan hệ của em VĐV đó với bạn của mình thôi, mà ngay cái phốt đó cũng có chứng cứ kiểu như tin nhắn sao kê TK hay chuyển khoản không cụ?
Trong khi đó cụ lại so sánh phốt Toktok với phốt có bằng chứng băng tin nhắn trao đổi qua lại =))
Cụ đã nhận đó là phốt thì to hay nhỏ là suy diễn của cụ. Phốt là những thứ xấu xa ko nên làm và cần bị lên án. Ko tiêu chuẩn kép là gì?

Như em thấy chuyện chia thưởng là bình thường, sao bóng đá chia đc mà TDDC lại ko? Tiêu chuẩn kép tập 2

Về logic các cụ anti yếu lắm. Chủ yếu cảm xúc bầy đàn aloxo vào ném đá người ta lấy được

quocanhnguyen201

Xe tăng
Cụ đã nhận đó là phốt thì to hay nhỏ là suy diễn của cụ. Phốt là những thứ xấu xa ko nên làm và cần bị lên án. Ko tiêu chuẩn kép là gì?

Như em thấy chuyện chia thưởng là bình thường, sao bóng đá chia đc mà TDDC lại ko? Tiêu chuẩn kép tập 2

Về logic các cụ anti yếu lắm. Chủ yếu cảm xúc bầy đàn aloxo vào ném đá người ta lấy được
Thế ông đặt điều cháu nó bar bủng, đàn đúm uống rượu có phải là bịa đặt vu khống khi không có chứng cứ không, bạn nào phốt nó như thế ??? Già đầu 2 con rồi comment không suy nghĩ trước à 🤔

Phốt phải đúng và có thể kiểm chứng tính đúng sai được, nếu phốt sai thì như thằng khuyết tật vừa phốt quán phở đấy lấy mà làm gương :)) Logic kiểu tự thủ dâm tinh thần nghĩ mình đúng thì là kiểu ngáo ngơ thôi làm gì có tư duy đúng sai :))

hxduong

Xe lăn

Cụ có vấn đề về đọc & hiểu thật đấy, lúc đầu em còn bán tín bán nghi cơ, nhưng giờ thì hết rồi, cụ ạ! Cảm ơn cụ nhé!
Em không có câu nào khẳng định đó là phốt to hay nhỏ của em VĐV đó, vì trong comt của em có từ "nếu có". Từ này nếu người đọc có khả năng hiểu đúng thì người ta sẽ hiểu là thông tin 1 chiều không đáng tin cậy như có bằng chứng bằng tin nhắn chuyển khoản cụ ạ :))

Về VĐ thưởng phạt chia tiền, thì như vài comt đầu của em trong thread này, em rất ủng hộ. Nhưng chia chác như nào cũng cần có quy chế, công khai minh bạch từ trước cụ ạ.
Việc HLV có 10% theo thành tích của VĐV tôi nghĩ cũng là hợp lý, cũng là để tạo sự khích lệ cho HLV. Cái không hợp lý ở đây là cái 10% này dưới dạng “luật bất thành văn” dễ tạo cảm giác HLV ăn bám, ăn trên xương máu của HLV. Tiền nong thì nên rạch ròi, có quy định hẳn hoi
Cá nhân em rất đồng tình ý này, nhưng nên có văn bản quy chế từ đầu.

TungThoc

Xe điện
1 phốt 2 phốt còn được, nhiều quá là cả Bể phốt thì thối lắm.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vấn đề về đọc & hiểu thật đấy, lúc đầu em còn bán tín bán nghi cơ, nhưng giờ thì hết rồi, cụ ạ! Cảm ơn cụ nhé!
Em không có câu nào khẳng định đó là phốt to hay nhỏ của em VĐV đó, vì trong comt của em có từ "nếu có". Từ này nếu người đọc có khả năng hiểu đúng thì người ta sẽ hiểu là thông tin 1 chiều không đáng tin cậy như có bằng chứng bằng tin nhắn chuyển khoản cụ ạ :))

Về VĐ thưởng phạt chia tiền, thì như vài comt đầu của em trong thread này, em rất ủng hộ. Nhưng chia chác như nào cũng cần có quy chế, công khai minh bạch từ trước cụ ạ.
Nếu có thì có clip rõ là có rồi, có clip rồi thì cụ chả nhận. Lươn lươn làm gì cho nó lom dom cái thằng người

Thoả thuận miệng giữa các bên liên quan chứ làm gì có tổ chức nào đứng ra chia mà đòi quy chế 😂😂😂

Diep1979

Xe container
Thối cả bộ rễ, các anh xx bới ra làm gì

Càng bới càng thấy rễ thối

Lãng khách 179

Xe buýt
Cụ nên chặn nick Timestay đi cho đỡ loãng thớt. Ngày cấp bằng 25/12/23: mới tạo nick rồi vào nói tào lao vô tội vạ.

Son23

Xe tải
Cụ nên chặn nick Timestay đi cho đỡ loãng thớt. Ngày cấp bằng 25/12/23: mới tạo nick rồi vào nói tào lao vô tội vạ.
Có khi bộ sậu đám HLV kia. Em mạnh dạn đoán mò sau khi đọc các thể loại lập luận. Công thức sống ở xứ này: tất cả đều thế, mình cũng đc quyền thế. Câu cửa miệng: đen thôi, đỏ quên đi. Ka ka.

BloodOwl87

Xe điện
Em hy vọng những vụ như thế này có cơ quan thanh tra của Bộ, cơ quan điều tra của CA ghé mắt đến, biết đâu là đường dây cắt phế - nộp cho cấp trên theo mô hình kim tự tháp, đích cuối cùng khéo đến ...

BHL của Djokovic thì em không biết là anh ta thuê hay anh ta phải follow do bên thể thao nước nhà anh ta sắp xếp, cụ nêu cụ thể hơn đi? Nếu thuê thì là trả công theo hợp đồng ăn chia giống như ca sĩ trả phí cho bầu quản lý hay ăn chia với công ty chủ quản
djokovic thuê, vdv tennis toàn cá nhân chứ ko thuộc tổ chức đâu. Ông nào có tiền thì thuê ekip bác sĩ, hlv thể lực dinh dưỡng chiến thuật, người tập cùng. Nghèo mới đánh thì ko có hlv.

BloodOwl87

Xe điện
Tệ nạn này khó mà dẹp yên, vì nó phổ biến trên toàn thế giới.

Nói chung ngành thể thao phải có quy chế thu - chi rõ ràng cho các đội thể thao , kể các quốc gia đến đội tỉnh

Nếu VĐV đạt thành tích thì CQ chủ quản thưởng VĐV bao nhiêu, HLV bao nhiêu, các vị trí hỗ trợ khác bao nhieu.

Nếu VĐV được thưởng nóng từ mạnh thường quân khi đạt thành tích, thì nộp vào quỹ chung bao nhiêu, HLV bao nhiêu ...

VĐV được nhãn hàng tài trợ quảng cáo .....

Trong giới thể thao may ra chỉ có ông Chung đội bóng đá nữ chưa dính điều tiếng về việc cắt phế, ăn tiền của VĐV.
Cái dòng cuối thì ko đúng đâu nhé. Ông Chung cũng trong lợi ích nhóm ăn chặn tiền cầu thủ nữ.

zoro1970

Xe container
Bóng đá là môn thể thao “ có tấm có món “ nhất …không biết ra răng, cũng chưa thấy ai “phàn nàn “rì nhỉ ?

zaiwaz123

Xe điện

BloodOwl87

Xe điện
Với cách đầu tư cho thể thao của NN như thế này thì các chuyện về tiền thưởng của VĐV bị xà xẻo không bao giờ hết. Nguyên nhân thì chính sách về tiền thưởng của NN nó không hợp lý, không tính hết được các đối tượng cần chi thưởng, chỉ tập trung vào 1 số người. Nếu muốn hết thì NN phải buông bỏ ngành thể thao ra, cho tư nhân hoá hết. Toàn bộ ngân sách đầu tư dồn hết vào xây dựng cơ sở vật chất, đào tạo HLV, tổ chức các giải thi đấu và tiền thưởng... Còn VĐV tự thuê HLV mà dạy cho mình hay ngược lại, HLV tự tìm trò mà dạy. Có thành tích gì thì lấy tiền thưởng mà tự chia nhau. Tuy nhiên, tư nhân hoá thì VĐV cũng chẳng sướng hơn đâu, vẫn sẽ bị ăn chặn như thường, có điều tiền bị ăn chặn không còn là nguồn NN nữa, không ai chửi gì được.
Cỡ bóng đá nam còn toàn lỗ, ông bầu bỏ tiền túi ra nuôi đội bóng năm vài chục tỷ có thu được kinh tế gì đâu. Nói gì đến các môn khác.