Hep me Kia Soul lỗi hiển thị!

xuanmyplc

Xe đạp
Tình hình là hôm qua tôi mua xe Soul 2010 mầu bạc ở 388 Nguyễn Văn Cừ. Vì mua xe lần đầu nên nhiều cái không biết . Trên đường về phát hiện đồng hồ không hiển thị số Km đã đi, ấn Trip đo khoảng cách cũng không tác động gì cả.Rất mong các bác có kinh nghiệm cho phương án khắc phục. Các bác mua xe sau cũng nên hết sức chú ý kiểm tra hết mọi tính năng, các hiển thị chứ không như tôi thì ấm ức lắm.

ratmitdac

Xe tải
Kinh nghiệm của em là bác quay lại 388 NVC để hỏi chú sâu đi. Không may (nhưng vẫn còn may) cho bác là mới lấy xe. Bảo hành bảo tỏi còn đang có giá trị

xuanmyplc

Xe đạp
Xe nhập khẩu 388 NVC nói không bảo hành bác ạ.

Korea parts

Xe buýt
Bác nên làm việc với bọn sâu, yêu cầu nó phải có trách nhiệm chứ ko phủi tay như thế được đâu..... mà sao lúc bác mua xe, bác không nhìn xem xe đã chạy được bao nhiêu km rồi ah ? chẳng nhẽ đồng hồ nó không hoạt động và báo là 0000km ah ?

xuanmyplc

Xe đạp
Thế mình mới là gà! tôi xem use manual thì phần hiển thị Km đã đi(ODO) còn hiển thị mức tiêu thụ nhiên liệu, hoặc hiển thị đồng hồ thời gian, hoặc TRIP,hoặc bao nhiêu Km nữa thì phải đổ xăng.Cũng có thể mình chưa biết đặt chế độ hiển thị.use manual thì toàn tiếng hàn pó tay!!!

xuanmyplc

Xe đạp
Cảm ơn các bác đã quan tâm. Tôi đã khắc phục được rồi. Tôi ấn giữ nút TRIP khoảng 3s thì đổi được chế độ hiển thị. Sau đó bây giờ thì ấn trip đổi ngay.

ratmitdac

Xe tải
Đề nghị bác xuanmyplc "bắt buộc" phải đi off lần tới với anh em souler để khao và (b) :21:

HaTrang

Xe tải
Thế mình mới là gà! tôi xem use manual thì phần hiển thị Km đã đi(ODO) còn hiển thị mức tiêu thụ nhiên liệu, hoặc hiển thị đồng hồ thời gian, hoặc TRIP,hoặc bao nhiêu Km nữa thì phải đổ xăng.Cũng có thể mình chưa biết đặt chế độ hiển thị.use manual thì toàn tiếng hàn pó tay!!!
bác mua xe mà chả chịu nghiên cứu gì cả, em lười, bác còn lười hơn :77:
gửi bác cái link hướng dẫn sử dụng tiếng VIỆT của bác TrauSat đây:
http://www.otofun.net/showthread.php?t=99919
Có thắc mắc gì bác cứ hỏi, trên này nhiều bác thông thái lắm đấy.
Bản đầy đủ bằng tiếng Anh thì cũng có ở topic nào đó trên này nhưng em ngại tìm lắm (k) bác tìm đi :21: chả thiếu gì sất, à quên thiếu mỗi cái tự trọng xe nó ko ghi, hôm em lấy Hải quan mới biết là tự trọng của nó là 1190kg ạ :21:

xuanmyplc

Xe đạp
Cảm ơn bác nhé ! Trên đường về tôi cũng ấn trip nhưng màn hình chỉ hiển thi ECO. Hôm sau ấn giử khoảng 3s thì chuyển chế độ . Bây giờ ấn vào thì chuyển ngay.

jrhan

Xe buýt
Soul 2010 có các tính năng này à, 2009 của em ko có. Bác nào biết xác nhận giùm cái:41::41::41:

Golden_way

Xe buýt
Tình hình là hôm qua tôi mua xe Soul 2010 mầu bạc ở 388 Nguyễn Văn Cừ. Vì mua xe lần đầu nên nhiều cái không biết . Trên đường về phát hiện đồng hồ không hiển thị số Km đã đi, ấn Trip đo khoảng cách cũng không tác động gì cả.Rất mong các bác có kinh nghiệm cho phương án khắc phục. Các bác mua xe sau cũng nên hết sức chú ý kiểm tra hết mọi tính năng, các hiển thị chứ không như tôi thì ấm ức lắm.
Xong rồi
gặp hàng lướt nhưng về VN lại tua lại contormet ko may lỗi phần mềm rùi
chia buồn
bác thử qua truong hai resest lai xem
Hội KFC cùng có 1 bác dính rùi
mua hàng tại bên gia lâm
:redface:

HaTrang

Xe tải
Soul 2010 có các tính năng này à, 2009 của em ko có. Bác nào biết xác nhận giùm cái:41::41::41:
Soul 2009 em ko biết, nhưng 2010 thì ấn trip nó sẽ chuyển vòng qua 6 chế độ (thứ tự em ko nhớ): ODO (số Km đã đi); ECO (ấn giữ thì sẽ tắt/bật hiển thị ECO trên đồng hồ); TRIP (số km của chặng đi- ấn giữ TRIP thì sẽ xóa về 000 để bắt đầu tính chặng mới; Mức tiêu thụ xăng tức thời( cái này sẽ nhảy nhót liên tục theo trạng thái di chuyển, nếu đứng yên thì nó sẽ hiển thị " --- "; Mức tiêu thụ xăng bình quân km/lít (đây là mức tiêu thụ xăng của cả chặng đường; Số km ước tính còn đi được đến khi hết xăng

HaTrang

Xe tải
Xong rồi
gặp hàng lướt nhưng về VN lại tua lại contormet ko may lỗi phần mềm rùi
chia buồn
bác thử qua truong hai resest lai xem
Hội KFC cùng có 1 bác dính rùi
mua hàng tại bên gia lâm
:redface:
bác spam như đúng rồi ấy nhỉ :mad:
em dự là bác chủ thớt ko biết cách ấn TRIP qua các chế độ nên đồng hồ nó ko hiện cái số km thôi

jrhan

Xe buýt
Soul 2009 em ko biết, nhưng 2010 thì ấn trip nó sẽ chuyển vòng qua 6 chế độ (thứ tự em ko nhớ): ODO (số Km đã đi); ECO (ấn giữ thì sẽ tắt/bật hiển thị ECO trên đồng hồ); TRIP (số km của chặng đi- ấn giữ TRIP thì sẽ xóa về 000 để bắt đầu tính chặng mới; Mức tiêu thụ xăng tức thời( cái này sẽ nhảy nhót liên tục theo trạng thái di chuyển, nếu đứng yên thì nó sẽ hiển thị " --- "; Mức tiêu thụ xăng bình quân km/lít (đây là mức tiêu thụ xăng của cả chặng đường; Số km ước tính còn đi được đến khi hết xăng
Chết em rồi, lại phát hiện thêm một số thứ của 2010 mà 2009.:'(
Hôm nào đi off phải mượn xe bác chạy thử xem số +/- thế nào nhé(b)