[Funland] Heo mi, là lượt đồng phục công sở.

Dontask

Xe máy
chưa có gấu, bồ thì phải tự làm thôi cụ, dư giả thì ra dịch vụ giặt là thôi mà :(

Embebandiem

Xe tăng
Từ 01/01/2019 Cty Cháu Quy định tất cả NV nam bắt buộc phải mặc sơ mi, áo vest, giầy tây. Cháu thì từ trước đến nay vẫn quen quần bò rách, áo Polo. Giờ Cty bắt mặc đồng phục thì quả là một cực hình, đặc biệt vào buổi sáng.

Sáng nào giờ cũng phải dậy sớm hơn 30 phút để là áo sơ mi, cháu thì cả đời chẳng bao giờ là quần áo, mà nếu là thì kiểu gì nó cũng có nhiều vết nhăn và gấp, nhìn dị vô cùng.

Không biết các cụ mợ là công sở, hay phải mặc sơ mi thì có giải pháp nào với quần áo đồng phục không? Các cụ mất bao lâu để là cái áo sơ mi? Trời đông lạnh, muốn ngủ nướng giờ lại phải là thêm quần áo để đi làm nữa thì quả là cực hình các cụ mợ aj.
Cụ là người luộm thuộm nên mới vậy, đèo mịa e thấy vn đi làm như nông dân, 30 phút mà làm con người ta nhìn sáng láng, tác phong công nghiệp thì sao phải xoắn.

Cụ sắm 7 cái áo sơ mi, 7 quần khác nhau, chủ nhật là 1 lượt bỏ tủ, tuần sau cứ thế mà mặc cả tuần....

carat

Xe buýt
Em đi làm cũng phải mặc đồng phục áo- mũ màu xanh lá cây mà. Đấy là văn hóa của công ty em rồi, vì ngoài đường lúc nào cũng có thể gặp đồng nghiệp, nếu k nhìn thây bộ đồng phục thì có khi đánh nhau vỡ đầu cụ ạ.

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sắm ngay con gấu.
Như gấu e thì quần sịp của e nó cũng là mỗi sáng nhá.
Cụ thớt đừng nghe lão này :D
Từ ngày em có gấu em chưa được gấu là quần áo 1 lần, cuối tuần em lôi ra là 1 lần, đủ dùng cho 1 tuần.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Từ 01/01/2019 Cty Cháu Quy định tất cả NV nam bắt buộc phải mặc sơ mi, áo vest, giầy tây. Cháu thì từ trước đến nay vẫn quen quần bò rách, áo Polo. Giờ Cty bắt mặc đồng phục thì quả là một cực hình, đặc biệt vào buổi sáng.

Sáng nào giờ cũng phải dậy sớm hơn 30 phút để là áo sơ mi, cháu thì cả đời chẳng bao giờ là quần áo, mà nếu là thì kiểu gì nó cũng có nhiều vết nhăn và gấp, nhìn dị vô cùng.

Không biết các cụ mợ là công sở, hay phải mặc sơ mi thì có giải pháp nào với quần áo đồng phục không? Các cụ mất bao lâu để là cái áo sơ mi? Trời đông lạnh, muốn ngủ nướng giờ lại phải là thêm quần áo để đi làm nữa thì quả là cực hình các cụ mợ aj.
Cụ là từ tối hôm trước đi, là luôn cho cả tuần đi. Nếu ngại thì nhờ gấu. Mặc đồng phục cũng có ưu điểm mà.