heo mi _ dream thái lùn khó nổ

Hyundai avante

Xe máy
chào các bác, bác nào biêt bệnh em nó thì phán giúp em với . Em chạy xe dream thái lùn đời 2000, chả hiểu dạo này xe em bị chứng gì mà cứ rửa xe xong là không nổ được máy, đạp tung giầy, tung dép mà không có ăn thua. Mãi sau mới nổ đc thì ga lên là tắt. Với lại tuần này thi thoảng buổi sáng đi làm cũng bị tương tự, nhưng nhẹ hơn vì đạp 5p là nổ. hic. em tháo chế xem thì vẫn binh thường, không dính nước. Cụ nào phán đc em xin mời 1 ly ạ!:-bd

Dream_29c1_1072

Xe buýt
chào các bác, bác nào biêt bệnh em nó thì phán giúp em với . Em chạy xe dream thái lùn đời 2000, chả hiểu dạo này xe em bị chứng gì mà cứ rửa xe xong là không nổ được máy, đạp tung giầy, tung dép mà không có ăn thua. Mãi sau mới nổ đc thì ga lên là tắt. Với lại tuần này thi thoảng buổi sáng đi làm cũng bị tương tự, nhưng nhẹ hơn vì đạp 5p là nổ. hic. em tháo chế xem thì vẫn binh thường, không dính nước. Cụ nào phán đc em xin mời 1 ly ạ!:-bd
XE cụ khả năng chế bị hở khu vực ống thoát khí thừa đấy cụ nên xem kỹ lại khu vực đó nhé.Cụ khóa xăng lại rồi xả hểt xăng trong chế nữa

Spectra8833

Xe tải
Cụ kiểm tra lại áp xuất buồng đốt nhé .Em dự là suppap xe cụ kênh hoặc bị rỗ cháy ..... Cần giúp đỡ alo Em tư vấn cho : 0946.656.626

unknown.king

Xe tăng
cụ kiểm tra bugi xem. có thể bugi cũ, hoặc tẩu cũ, dính nước vào không đánh điện được, hoặc điện quá kém nên khó nổ. cụ tháo chế ra thì vệ sinh nó luôn, xúc bình xăng lớn xem có lẫn nước nhiều không, thay cái lọc gió mới. nếu vẫn chưa được thì kiểm tra đến supap, mobin, ... dream về cơ bản là lành ạ.

Hyundai avante

Xe máy
em mày mò cả chiều hôm qua mà không ăn thua các cụ ạ, rút bao nhiêu xăng từ chế ra mà vẫn thế, chỉ cần xịt nhẹ tí nước vào khu vực động cơ là chết máy, rồi không nổ lại nữa. lúc không đề được thì em kiểm tra thấy lửa yếu, thậm chí không có lửa luôn ạ. thay 1 ắc quy ngon vào thì vẫn thế, không có gì khá hơn! nhưng nếu dạp cần khởi động thì lửa cựa mạnh! cổ bô em có 1 lỗ thủng to, có lẽ nào do cái này không nhể? cơ mà lúc nổ máy em xịt thẳng nước vào chỗ đó mà chả việc gì cả! nản quá!

XE cụ khả năng chế bị hở khu vực ống thoát khí thừa đấy cụ nên xem kỹ lại khu vực đó nhé.Cụ khóa xăng lại rồi xả hểt xăng trong chế nữa

indochina

Xe tải
Website
tamthat.com
Cụ kiểm tra lại cái buzi xem đầu nó có muội đen ko, sau đó dùng cái dẻ bịt cái "lỗ" để lắp buzi vào đầu bò, cụ đạp mấy phát cho xe khởi động, cắm buzi lại là ok ngay. E chơi mấy con xế cổ nên thỉnh thoảng cũng phải cong mông lên đạp cụ ah=))

Hyundai avante

Xe máy
có muội cụ ạ. nhưng em chăm vệ sinh lắm, công nhựn là tháo ra khẹc khẹc vài phát rồi lắp vào thì thấy dễ nổ hơn thật ạ!

Hyundai avante

Xe máy
lại nói đến dầu, em mới thay dầu ngon. em đi nhiều nên cứ tháng nào em cũng thay 1 lần, hôm qua rút que thăm kiểm tra thấy vẫn ở mức an toàn, chỉ thấy ở trên tiếp giáp với chỗ vặn ý có ít cà phê sữa! hoang mang thật ạ

kendy_dinh

Xe hơi
dự là xe cụ hở mát hệ thống điện,nước vào dẫn điện kém thậm chí mất lửa luôn.

Hyundai avante

Xe máy
hôm qua em thử thì em chỉ phụt nước nhẹ vào phía động cơ và trên bộ chế 1 chút là bị ngay, chứ có phụt vào trong sâu đâu ạ?

mazda3_pro

Xe lăn
Mình có 1 chiếc tương tự, nổ ngon, máy ổn, đi phè phè :D