Chi hội Hẹn ăn trưa - Chơi tối - Du hí - Chém gió FORD LASER FAMILY - FLF (nhà số 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
KHẨN
Kính cả nhà!

Kể từ ngày nghị quyết tiễn hè đc đồng thuận, e và gấu nhà cụ linhngan0609 đã tham khảo và tìm hiểu rất nhiều khu nghỉ dưỡng, nhằm tìm đc 1 nơi có dịch vụ tốt và hợp túi tiền để nhà FLF vui chơi và nghỉ dưỡng. Theo nghị quyết thì chúng ta sẽ đi nghỉ tại khu vực Hòa Bình, dưng hiện tại tất cả các khu tại HB đều ko thể đáp ứng đc nhu cầu của FLF. Do vậy BTC đã lên phương án chuyển sang nghỉ tại VĨnh Phúc, tại khách sạn Sông Hồng Thủ Đô với giá phòng là 1tr/phong, http://www.songhonghotel.com.vn/ web để cả nhà tham khảo. Vậy BTC thông báo để các nhà nắm đc thông tin và cho ý kiến.

htlongbien

Xe điện
Xin mời ý kiến cả nhà gấp gấp ợ!

hungnapoli

Xe tải
Em k hiểu sao các cụ,các mợ lại chọn khu Sông Hông Vĩnh Yên,ở đó ngoài cái bể bơi thì k còn j cả.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Đợt này nhà mình đi nghỉ là chủ đạo, yêu cầu chính là có bể bơi và 1 số dịch vụ phụ trợ tươm tất, cộng với vc phải đáp ứng đc 11 phòng cho nhà mình. Vậy lên sau 2 ngày cày sới để tìm các khu trên Hòa Bình thì đều ko có chỗ nào đáp ứng đc theo yêu cầu, chỗ thì ko đủ phòng, chỗ thì mắc quá, do vậy BTC chọn Songhong là nơi nghỉ ngơi của nhà FLF. Cụ có gợi ý gì ko để BTC tính tiếp

Em k hiểu sao các cụ,các mợ lại chọn khu Sông Hông Vĩnh Yên,ở đó ngoài cái bể bơi thì k còn j cả.

htlongbien

Xe điện
Để có phương án cho chuyến đi lần này của nhà FLF thật khó xử quá! Mời các cụ/mợ đề ý kiến với ạ!

hungnapoli

Xe tải
Nếu ở KS Sông Hồng Thủ đô - VP,các cụ phải kết hợp khi nghỉ ở đó thì phải đi đâu nữa,vì mang tiếng là Resort nhưng k khác gì một cái KS bt,lại ở ngay trung tâm Tp Vĩnh Yên,chủ yếu phục vụ cho khách đi công tác và quan chức tỉnh tiếp khách. tiếc là nhà mình đã đi Đại lải và Tam Đảo rồi nên chắc k hứng thú kết hợp 2 nơi ấy. Nếu ở đây chúng ta chỉ có thể sử dụng dịch vụ bơi còn ăn uống phải ra ngoài vì ở đây giá rất mắc và k ngon- ăn thì có thể ra Hương Rừng - Km13 Tam Đảo,cách đó khoảng 10km. các cụ nghiên cứu đi ạ.

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Nhà em chưa đi Tam đảo bao giờ!!!!!
Tuy nhiên vẫn chờ ý kiến chung của cả nhà. Hóng và chờ quyết định cuối cùng.

Tahknct

Xe buýt
Hay là Quớt Lơm hả các cụ? đường đi cũng tiện mà ngon bổ rẻ.
(E fun tí, các cụ đi đâu, e theo đấy)

htlongbien

Xe điện
Lão Tahknct lại làm anh em hý hửng đi tiền trạm luôn đấy!

matmo

Xe tăng
Hội FLF thường "vợ bìu con ríu" nên chọn nơi tổ chức khó nhể?
Cháu khả năng không dự đợt này nhưng chắc "góp ý xây dựng" vẫn không phạm luật của...hội: cháu thấy đoạn giữa đường hành hương lên đỉnh Đền Thượng tại vườn QG Ba Vì là nơi tổ chức khá hợp với hội.
Ưu: gần/dễ chạy xe/dễ chơi loanh quanh đó/giá hợp lý/đẹp/dễ tổ chức liên hoan tập thể...
Các điểm riêng: lên thăm Đền cho cụ nào muốn thử thách tay lái, đủ cảm giác; có nơi leo bộ ý nghĩa.
Chú ý: khi đã mua vé vào vườn QG và qua đêm, họ không thu phí ra vào nữa nếu các cụ muốn sang các khu lân cận vui chơi (Thiên Sơn-Suối Ngà, Khoang Xanh, Ao Vua, K9...). Kể cả thời tiết không thuận, nơi đây vẫn khá an toàn cho đi/lại/ăn ở...
Cần có tiền trạm sớm nếu có ý.
Chúc các cụ có dịp nghỉ ngơi thoải mái và vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Cụ matmo đang ở điểm nào roài? Thời tiết cũng đang ủng hộ cụ và gia đình tương đối đấy! Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe!

Cảm ơn cụ về phương án cụ đã tìm hiểu và tư vấn cho cả nhà!

matmo

Xe tăng
Cụ matmo đang ở điểm nào roài? Thời tiết cũng đang ủng hộ cụ và gia đình tương đối đấy! Chúc cụ và gia đình mạnh khỏe!
Cảm ơn cụ về phương án cụ đã tìm hiểu và tư vấn cho cả nhà!
Cảm ơn cụ!
Cháu đã lại nhà rồi.
Vừa rồi toàn gia đi chuyến ngắn: V-Resort; Thung Nai; Thủy Điện; Tam Đảo.
Cháu toàn dựa vào công nghệ trên toàn hành trình, có 1 bài học là đã đâm vô đường cụt chân Tam Đảo. Híc.
Cũng tranh thủ đào tạo F1 được nhều thứ dọc đường. Các chuyến đi của cháu thường nhằm chính 3 đích: 1. Nuyện nái; 2. Dạy F1 các kỹ năng khi ở các trường hợp thực tế khác nhau; 3. Bản thân học hỏi thêm nhều thứ để tăng vốn sống & tư duy :D.
Các cụ nhà ta đã quyết định gì chưa? Do các chuyến đi hội có Gấu&F1s nên cần nhất là vui vẻ và an toàn cụ chủ tịch ạ.
Chúc hội có chuyến vui chơi toại nguyện!

3convit

Xe điện
Cảnh báo:
E vừa bị nột mất 4 ốp la răng. Kiên quyết ko mua đồ xịn vì tài chính hạn hẹp.
Nhờ cụ Adesign thiết kế hộ logo để khắc trên nhôm.
Ý đồ: chữ Ford đúng hãng màu đen trên nền trắng của nhôm ở tâm vòng tròn, bố trí liên tiếp dòng chữ gia đình fl = tiếng tây xung quanh viền (cúng chữ đen). Đơn giản là vì E khắc trên mặt nhôm đã sơn tĩnh điện màu đen. Cái miếng này có phi ngoài là 170mm, dày có 3mm, ngậm vô lỗ có sắn trên vành có phi nà 148mm sâu có ny thôi ạ.
Cảm ơn cụ trước!
(xin cụ định dạng file mà các máy khắc Công Ngệ Cao hểu được)

Chỉnh sửa cuối:

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ ăn chơi tóa, nhà có điều kiện lại có công nghệ có khác, làm luôn 3D để cụ khắc cho nó hoành nhể

Cảnh báo:
E vừa bị nột mất 4 ốp la răng. Kiên quyết ko mua đồ xịn vì tài chính hạn hẹp.
Nhờ cụ Adesign thiết kế hộ logo để khắc trên nhôm.
Ý đồ: chữ Ford đúng hãng màu đen trên nền trắng của nhôm ở tâm vòng tròn, bố trí liên tiếp dòng chữ gia đình fl = tiếng tây xung quanh viền (cúng chữ đen). Đơn giản là vì E khắc trên mặt nhôm đã sơn tĩnh điện màu đen. Cái miếng này có phi ngoài là 170mm, dày có 3mm, ngậm vô lỗ có sắn trên vành có phi nà 148mm sâu có ny thôi ạ.
Cảm ơn cụ trước!
(xin cụ định dạng file mà các máy khắc Công Ngệ Cao hểu được)

dvc_hue

Xe buýt
Cảm ơn cụ!
nhằm chính 3 đích: 1. Nuyện nái; 2. Dạy F1 các kỹ năng khi ở các trường hợp thực tế khác nhau; 3. Bản thân học hỏi thêm nhều thứ để tăng vốn sống & tư duy :D.
Cụ chia sẻ hay quá. Em cũng mong có những í đồ như cụ khi cho F1 đi chơi. Có việc này, khi nào cụ rỗi cuối tuần, em mang xe đến đâu đó, cụ chỉ bày em vài thứ được không ạ? Em nói thật, ngu ngơ về cái khoản này lắm, mặc dù về lí thuyết (nhu cụ í) chém cũng được!

matmo

Xe tăng
Cụ chia sẻ hay quá. Em cũng mong có những í đồ như cụ khi cho F1 đi chơi. Có việc này, khi nào cụ rỗi cuối tuần, em mang xe đến đâu đó, cụ chỉ bày em vài thứ được không ạ? Em nói thật, ngu ngơ về cái khoản này lắm, mặc dù về lí thuyết (nhu cụ í) chém cũng được!
Cụ ơi, cháu chỉ gió bão vui vẻ trẻ trai thôi. Còn mẹ đẻ lẫn Gấu yêu...tinh+con mợ ấy xếp cháu vào loại "trăm voi không có bát nước"--› tạm chuyển là .éo được việc gì. Hihihi.
Cảm ơn cụ!

3convit

Xe điện
Cụ ăn chơi tóa, nhà có điều kiện lại có công nghệ có khác, làm luôn 3D để cụ khắc cho nó hoành nhể
Cảm ơn cụ Tổng ký đã phản hồi!
E đã bàn việc này với ông kỹ sư (tác giả của máy). Ổng sẵn lòng làm. File logo ford vector cũng đã được chuyên gia hãng mang đến từ Huê kêy (trong cặp giống như đựng nút bấm hạt nhân của tổng thống), nhưng dòng Family Ford Laser chưa được ghi nhận. Họ y/c bản quyền hội.
Híc, khó quá!
Thôi, nói khó với cụ và qua cụ xin Ngài hội trưởng tý phép vậy.
Cảm ơn cụ quan tâm!

dvc_hue

Xe buýt
Cụ ơi, cháu chỉ gió bão vui vẻ trẻ trai thôi. Còn mẹ đẻ lẫn Gấu yêu...tinh+con mợ ấy xếp cháu vào loại "trăm voi không có bát nước"--› tạm chuyển là .éo được việc gì. Hihihi.
Cảm ơn cụ!
Em không tin lời cụ đâu nhá (cứ nhìn chữ kí là em không tin rồi!!!). Nhưng em lại tin một điều là những điều cụ biết & những điều cụ nói nó không tương ứng với nhau cho lắm. Em dự & nghĩ thế không biết có phải không? Nhưng em vẫn muốn gặp cụ đàm đạo cho nó vui. Cụ có đồng í với em không thì bảo?

matmo

Xe tăng
Em không tin lời cụ đâu nhá (cứ nhìn chữ kí là em không tin rồi!!!). Nhưng em lại tin một điều là những điều cụ biết & những điều cụ nói nó không tương ứng với nhau cho lắm. Em dự & nghĩ thế không biết có phải không? Nhưng em vẫn muốn gặp cụ đàm đạo cho nó vui. Cụ có đồng í với em không thì bảo?
Cảm ơn cụ!
Cháu não có 1 thì nói trên này 10. Nếu cụ vẫn còn nhiệt tình thì cụ cho phép cháu mời cụ đến vùng quê cháu.
Nơi gặp: "Hải Yến", 242 Hoàng Quốc Việt.
Thời gian để cụ chọn, nhưng nếu có thêm cụ ThangTocBac nữa thì hay quá! (Mời cụ ThangTocBac cho ý cò!).
Chủ đề chính: V2 FL. Phụ đề sau chủ đề chính: bia. Đương nhiên quê cháu thì cháu mời ạ!
Lưu ý cụ: quê cháu đất rộng mênh mang, khám xe/chạy thử thoải mái. Đặc biệt là cũng gần xưởng cơ khí. :))

dvc_hue

Xe buýt
Cảm ơn cụ!
Cháu não có 1 thì nói trên này 10. Nếu cụ vẫn còn nhiệt tình thì cụ cho phép cháu mời cụ đến vùng quê cháu.
Nơi gặp: "Hải Yến", 242 Hoàng Quốc Việt.
Thời gian để cụ chọn, nhưng nếu có thêm cụ ThangTocBac nữa thì hay quá! (Mời cụ ThangTocBac cho ý cò!).
Chủ đề chính: V2 FL. Phụ đề sau chủ đề chính: bia. Đương nhiên quê cháu thì cháu mời ạ!
Lưu ý cụ: quê cháu đất rộng mênh mang, khám xe/chạy thử thoải mái. Đặc biệt là cũng gần xưởng cơ khí. :))
Cụ đã có í thế này em không có í thêm. Trước tiên là cảm ơn cụ. Tuy nhiên, em vẫn chờ cụ ThangTocBac ạ, nhưng được cuối tuần là nhất ạ! Chứ cái khoản bia bọt là em khoái rồi. Nhân đây, em cũng xin cụ matmo cho em huy động xem các cụ/ mợ khác cùng đi cho xôm tụ ạ. Từ em (Giáp Bát) ra 242 HQV, theo em là xa như đi Cam-pu-chia - nên rất cần đồng tâm hiệp lực.

Trạng thái
Thớt đang đóng