[Funland] Help , nhà có người nghiện

Donau

Xe hơi
Đi cai chả giải quyết được vấn đề gì cả. Chỉ là tống nó đi cho khuất mắt thôi. Về lại bập vào ngay :((
Muốn giải quyết dc thì chỉ có cách ly nó ra khỏi xã hội, dùng tình cảm và thời gian cảm hoá nó. Nếu nó còn là ngừoi thì còn nước còn tát, còn hy vọng. Nếu bản thân nó và gia đình k kiên trì quyết tâm thì thôi, uổng một kiếp người. Lôi một đứa từ địa ngục lên mặt đất khó lắm :(

Dở người

Xe điện
Nghiện nhan nhản, chạy rông như chó. Nhà nào có nghiện, xung quanh hàng xóm biết hết. Sao chính quyền k túm mợ noa đi? Vấn đề là chỗ đấy Cụ ạ. Ca địa phương k biết? Nó nghiện thì kệ mẹ nó, trừ khi trên ép “ doanh số” còn k thì chả ông nào mua việc vào mình đâu nhé. Muốn tôi bắt nó đi cai thì nôn tiền ra tôi mới làm nhé... Chả hiểu ý Cụ hỏi ntn?
Không hẳn đâu cụ,
Giờ đưa 1 thằng đi cai nghiện bắt buộc khó lắm, không dễ như trước kia đâu. Đủ thứ thủ tục, ra tòa, y tế..., hầm bà lằng nhằng. Để tránh mất nhân quyền với mả mịa gì đấy. Chứ công an lắm lúc cũng bực lắm. Chả cần ép doanh số gì đâu vì nghiện nhiều thì trọng án lắm, sung sướng gì.
Trước chưa có yêu cầu thủ tục phức tạp, có tin báo là công an nó bắt nhanh, đưa cai gọn. Nhưng từ 2017 tới giờ đưa người đi cai nghiện bắt buộc chả dễ đâu. Chửi công an nhiều cũng chả giải quyết được gì.
Thằng em chủ thớt thì chịu rồi. Nó không muốn cai, gia đình dung dưỡng thì còn phá mãi thôi.
Khuyên chủ thớt tự cứu lấy mình, tránh cho xa. Kẻo ngáo lên nó tưởng kẻ thù nó xiên cho cái thì oan gia.

Donau

Xe hơi
Không hẳn đâu cụ,
Giờ đưa 1 thằng đi cai nghiện bắt buộc khó lắm, không dễ như trước kia đâu. Đủ thứ thủ tục, ra tòa, y tế..., hầm bà lằng nhằng. Để tránh mất nhân quyền với mả mịa gì đấy. Chứ công an lắm lúc cũng bực lắm. Chả cần ép doanh số gì đâu vì nghiện nhiều thì trọng án lắm, sung sướng gì.
Trước chưa có yêu cầu thủ tục phức tạp, có tin báo là công an nó bắt nhanh, đưa cai gọn. Nhưng từ 2017 tới giờ đưa người đi cai nghiện bắt buộc chả dễ đâu. Chửi công an nhiều cũng chả giải quyết được gì.
Thằng em chủ thớt thì chịu rồi. Nó không muốn cai, gia đình dung dưỡng thì còn phá mãi thôi.
Khuyên chủ thớt tự cứu lấy mình, tránh cho xa. Kẻo ngáo lên nó tưởng kẻ thù nó xiên cho cái thì oan gia.
Chuẩn luôn. Thế e mới bảo, nhiều Cụ cứ nói mỗi câu tống nó đi cai. Cứ nghĩ là báo Cá là Cá vào lôi nó đi hay sao ấy :)). Bao nhiêu thủ tục mới bắt dc nó đi, mà làm thì Cá làm không công chắc???
K thò tiền ra thì xin lỗi, con ông bà nghiện hay nghẹo kệ, địa bàn tôi quản lý trong sạch nhé, 100% k có dân nghẹo, nếu có thì là dân di cư, tạm trú... k nằm trong diện quản lý.
Nhiều trường hợp e biết, nghẹo chết ở địa bàn mình, Cá còn gọi ông xích lô chở vứt mẹ sang địa bàn khác nhé :)). Xứ thiên đường noa thế đấy :((
Thế nên” chả ai giúp được mình bằng chính mình”.

Hatbui98

Xe máy
Nghiện Hero hay bàn đèn thì còn cơ hội cứu, còn nghiện món đá lâu ngày, nơron não bị phá hủy hết, không cứu chữa được nữa đâu, chia buồn cùng chủ thớt !!!
Kinh vậy à 😔 .
Không hẳn đâu cụ,
Bố mẹ em dạo này buông xuôi với nó rồi . Bố em ko đồng ý cách bán nhà thôi nhưng cũng mong nó bị bắt vào trại , nhưng chờ mãi , nó thì vẫn nhởn nhơ , bố em rầy la nó hoài mà nó có nghe đâu. Sáng là phải cho nó 50k tiền sáng , tiền thuốc nước ngọt cafe 30k , tối xin tiền đi chơi 100-300k ( ko cho nó chửi um lấy chén đập bộp bộp , nói mượn mai trã mà đúng là ko nên tin lời con nghiện ) chưa tính tiền cơm nước. Dạo này dịch cúm nữa làm ăn khó kiếm tiền hơn 😷 . Bố mẹ em là gốc nông dân cũng ko biết nhiều pháp luật cũng ko có mối quan hệ , ra báo với police thì sợ phiền phức . Nên ngồi nhà chờ trong vô vọng

Hatbui98

Xe máy
Chuẩn luôn. Thế e mới bảo, nhiều Cụ cứ nói mỗi câu tống nó đi cai. Cứ nghĩ là báo Cá là Cá vào lôi nó đi hay sao ấy :)). Bao nhiêu thủ tục mới bắt dc nó đi, mà làm thì Cá làm không công chắc???
K thò tiền ra thì xin lỗi, con ông bà nghiện hay nghẹo kệ, địa bàn tôi quản lý trong sạch nhé, 100% k có dân nghẹo, nếu có thì là dân di cư, tạm trú... k nằm trong diện quản lý.
Nhiều trường hợp e biết, nghẹo chết ở địa bàn mình, Cá còn gọi ông xích lô chở vứt mẹ sang địa bàn khác nhé :)). Xứ thiên đường noa thế đấy :((
Thế nên” chả ai giúp được mình bằng chính mình”.
Đợt em mua đồ ở tạp hóa bà chủ tiệm cũng biết hoàn cảnh nhà em hỏi thăm rồi nói em kêu police xuống bắt nó đi , ông lão đứng sau em chờ mua đồ nghe xong ổng nói police giờ ko bắt nghiện nếu nó phạm tội mới bắt 😳😳

Hatbui98

Xe máy
Em ỡ với bạn cả tuần nay rồi . Nhưng vẫn ghé về nhà thăm bố mẹ , dạo này dịch cúm ít người ra đường nên làm không ra tiền nữa ( mẹ em bán hàng ăn ) , nhìn bố mẹ già rồi mà còn vất vả nuôi thằng nghiện ngập 😔 , không có nó thì gia đình em sống khỏe hơn dư dả hơn , bố mẹ cũng la nó hoài mà nó nạt lại "" rồi sao , đừng có chọc nha "" , giờ cả nhà cũng ko ai còn thương tiếc nó hết . Em cũng đang tính về nhà ở , mỗi tháng tiền trọ cũng hết 2 triệu rồi hết 1/3 lương , để 2 triệu đó mỗi tháng cho bố mẹ còn hay hơn , bây giờ 100_200k đối với em cũng thấy lớn nữa .còn nó thì em ráng lên police trình bày hy vọng may mắn gặp được chú police tốt bụng giúp đỡ 🙏

Archer

Xe điện
Có một số Hội Thánh Tin lành làm công việc này rất tốt. Em không theo Đạo nhưng chứng kiến nhiều trường hợp cai nghiện thành công và trở lại với cuộc đời,

beamerhonk

Xe tải
quay film đưa lên fb là các anh hiệp sĩ mạng tới bế đi ngay và luôn thôi cụ, công an gì cho mệt

xe tăng nga

Xe hơi
Nghiện nhan nhản, chạy rông như chó. Nhà nào có nghiện, xung quanh hàng xóm biết hết. Sao chính quyền k túm mợ noa đi? Vấn đề là chỗ đấy Cụ ạ. Ca địa phương k biết? Nó nghiện thì kệ mẹ nó, trừ khi trên ép “ doanh số” còn k thì chả ông nào mua việc vào mình đâu nhé. Muốn tôi bắt nó đi cai thì nôn tiền ra tôi mới làm nhé... Chả hiểu ý Cụ hỏi ntn?
Không đơn giản như cụ tưởng đâu. Đừng nghĩ nó nghiện mà thích làm gì thì làm.nó đã là thằng nghiện dặt dẹo nát bét thì nó cần gì đâu. Để thực hiện cái quyền nhân quyền mà các nhà dân chủ tiến bộ đòi hỏi nhà nước phải thực hiện ấy thì khi ông công an muốn đưa một ông nghiện đi cai nghiện bắt buộc như cách các cụ nói là sao không bắt nó đi cai đi nhỉ ý? Thì ông công an phải thực hiện mời cơ quan y tế cấp xã phường đến thực hiện test thử ma túy với ông nghi nghiện, nếu test dương tính ma túy thì mới lập hồ sơ đề nghị đưa đi đến trung tâm y tế có thẩm quyền ở đó ít nhất 3 ngày để bác sĩ kiểm tra theo dõi và có văn bản kết luận là nghiện hay không nghiện. Nếu kết luận là nghiện ma túy thì lúc đó ông công an mới đến đề nghị biện pháp hỗ trợ cắt cơn 10 ngày. Hết 10 ngày ông công an phải đến đón đưa bố ý về và lập hồ sơ đề nghị chủ tịch xã phường quyết định lập hồ sơ giáo dục tại xã phường 3 hoặc 6 tháng. Bố ý lại về nhà bình thường nhé. Trong thời gian đang giáo dục tại xã phường mà đã được từ khoảng 2 tháng trở lên mà cơ quan công an và y tế đột xuất tets thử mà lại dương tính với chất ma túy thì lúc ấy công an mới lập hồ sơ để chủ tịch xã phường đề nghị đưa đi cai nghiện bắt buộc. Hồ sơ đề nghị được chuyển đến phòng lao động thương binh và xã hội thẩm định, thẩm định xong chuyển tiếp sang phòng tư pháp thẩm định. Nếu được, đủ theo qui định mới chuyển đến tòa án để quyết định. Tòa nghiên cứu hồ sơ và bố nghiện cũng được nghiên cứu và đọc hồ sơ và ghi ý kiến của mình. Không phải công an thích là bắt đi cai ngay được đâu. Chưa kể lúc lập hồ sơ đưa đi cai nghiện bắt buộc là phải thông báo cho bố nghiện biết,thế là bố ý nest thì tòa ko xử được

Hatbui98

Xe máy
Không đơn giản như cụ tưởng đâu. Đừng nghĩ nó nghiện mà thích làm gì thì làm.nó đã là thằng nghiện dặt dẹo nát bét thì nó cần gì đâu. Để thực hiện cái quyền nhân quyền mà các nhà dân chủ tiến bộ đòi hỏi nhà nước phải thực hiện ấy thì khi ông công an muốn đưa một ông nghiện đi cai nghiện bắt buộc như cách các cụ nói là sao không bắt nó đi cai đi nhỉ ý? Thì ông công an phải thực hiện mời cơ quan y tế cấp xã phường đến thực hiện test thử ma túy với ông nghi nghiện, nếu test dương tính ma túy thì mới lập hồ sơ đề nghị đưa đi đến trung tâm y tế có thẩm quyền ở đó ít nhất 3 ngày để bác sĩ kiểm tra theo dõi và có văn bản kết luận là nghiện hay không nghiện. Nếu kết luận là nghiện ma túy thì lúc đó ông công an mới đến đề nghị biện pháp hỗ trợ cắt cơn 10 ngày. Hết 10 ngày ông công an phải đến đón đưa bố ý về và lập hồ sơ đề nghị chủ tịch xã phường quyết định lập hồ sơ giáo dục tại xã phường 3 hoặc 6 tháng. Bố ý lại về nhà bình thường nhé. Trong thời gian đang giáo dục tại xã phường mà đã được từ khoảng 2 tháng trở lên mà cơ quan công an và y tế đột xuất tets thử mà lại dương tính với chất ma túy thì lúc ấy công an mới lập hồ sơ để chủ tịch xã phường đề nghị đưa đi cai nghiện bắt buộc. Hồ sơ đề nghị được chuyển đến phòng lao động thương binh và xã hội thẩm định, thẩm định xong chuyển tiếp sang phòng tư pháp thẩm định. Nếu được, đủ theo qui định mới chuyển đến tòa án để quyết định. Tòa nghiên cứu hồ sơ và bố nghiện cũng được nghiên cứu và đọc hồ sơ và ghi ý kiến của mình. Không phải công an thích là bắt đi cai ngay được đâu. Chưa kể lúc lập hồ sơ đưa đi cai nghiện bắt buộc là phải thông báo cho bố nghiện biết,thế là bố ý nest thì tòa ko xử được
Thôi xong . Thế mà em cứ tưởng mình ra trình bày thì có người vào bắt nó liền , hóa ra lại phức tạp đến thế 😔😔. Nếu chạy tiền chắc cũng đắt lắm họ mới làm

kieuthang2508

Xe hơi
ra gặp ông phó hoặc trưởng công an phường trình bày, thêm cái phong bì x triệu (x<5) là khả thi đấy mợ

Hatbui98

Xe máy
Chào các bác . Lại là em đây . Sau 1 tuần đại ka nhà em đã cắm hết xe và đồ đạc , chửi bới bố mẹ hàng ngày thì hôm qua nhà em có buổi họp kín thống nhất ý kiến bỏ tiền ra cho tiễn nó đi . Bố em thì cứ bảo " chưa đâu , từ từ có người bắt nó " . Em giải thích cho ổng nghe những lời các cụ đã chia sẽ . Ổng ờ ờ rồi nói làm gì làm đi . Em chuẩn bị ra phường trình bày đây . Tính bỏ 5 củ vào bao thư mà ko biết có dc giải quyết đến nơi đến chốn ko , hay là được ít ngày nó lại thả nó về thì cũng như không . Nếu ko được nữa em sẽ năn nỉ ông già bán nhà , em với nhỏ em gái cùng năn nỉ hiếu thảo với ổng . năm này qua tháng nọ chắc ổng cũng chịu thôi 🙏 . Cám ơn các bác .

lọ_mọ

Xe máy
Chào mấy bác . Nhà em có người nghiện đá . Cái đáng nói là người ta nghiện còn biết tự ra xã hội kiếm tiền chơi , còn nó núp trong nhà vòi tiền ko có thì nó đập phá rất nhức đầu
Em kể sơ về nó là con trai quý tử trong nhà . Hồi xưa ông bà già e rất thích đẻ con trai ko thích con gái . Nên khi sinh dc nó là thằg cu độc nhât thì mấy bác biết ổng bả mừng với cưng nó ntn rồi . Lý do em biết là ổng cần có con trai sau này có người hương quả cho ổng @@
Rồi sau lớn lên nó nghiện rồi nghỉ học ở nhà hút hít . Đi làm mấy chỗ mà dc vài tháng là nghỉ . Lúc đầu gđ còn tiền bạc mà giờ nó phá quá nên gần sắp đi ăn xin hết rồi . Mà xui cái chỗ em ở công an phường ko quan tâm bắt nghiện
Ỡ nhà ko ai dám báo công an vì sợ nó biết ai báo là nó xiên chết , mà nó cực kỳ mất dạy , nó chữi ba mẹ là mày tao còn quắc tay bảo vào đánh solo với nó
Mấy bác có cách nào tiễn nó đi ko . Em cám ơn
Chuyện nhà cụ y chang cu cháu nhà em . Ra ngoài nhũn như con chi chi , nhưng về nhà là hành hạ gia đình . Mới rồi nhà cũng báo công an bế đi hôm 28 tết rồi .

Hatbui98

Xe máy
Chuyện nhà cụ y chang cu cháu nhà em . Ra ngoài nhũn như con chi chi , nhưng về nhà là hành hạ gia đình . Mới rồi nhà cũng báo công an bế đi hôm 28 tết rồi .
Bạn ơi . Có cho tiền công an không . Cháu nhà bạn bị bắt đi bao lâu ? Khi báo công an là mình không để cho nó biết à bạn ?

Hatbui98

Xe máy
Ỡ nhà nói vài câu nó chạy đi xách dao dọa hung hăng lắm . Ngoài đường chả dám làm gì ai . Mà nó ốm nhách người xanh lè xanh lét cái xe dắt còn không nổi nữa nên nó dám đánh ai . Giõi trong nhà thôi

lọ_mọ

Xe máy
Bạn ơi . Có cho tiền công an không . Cháu nhà bạn bị bắt đi bao lâu ? Khi báo công an là mình không để cho nó biết à bạn ?
Có chứ cụ ! Họ đưa đi xét nghiệm , xong 10 ngày sau mới đưa đi