[Funland] Help , nhà có người nghiện

Jamebonds

Xe container
Trường hợp thằng em cụ đúng căng thật, còn xuống lỗ thì chưa chắc thằng em em nghiện hơn chục năm rồi giờ nó giờ chỉ chân tay run với yếu chứ còn lâu mới chết. Chỉ là may hơn nhà cụ là thằng đấy nó biết thân, biết phận ko phá chỉ phải nuôi nó ăn với tháng cho nó tầm 1-2tr để nó chơi thôi.
Chơi đá mà cũng rẻ nhỉ, nó biết thân biết phận thế mà không hoàn lương được à

Phanthiai

Xe hơi
Gia đình mợ bỏ hết nhà cửa nên Tây Nguyên mà ở, tránh nó càng xa càng tốt đừng để nó biết. Bắt đầu cs mới vậy. Nghiện thì cũng có người bỏ được nhưng mà ít lắm, mà em mợ cũng ko nằm trong số đấy đâu.

Dtht.laixe

Tháo bánh
Trường hợp thằng em cụ đúng căng thật, còn xuống lỗ thì chưa chắc thằng em em nghiện hơn chục năm rồi giờ nó giờ chỉ chân tay run với yếu chứ còn lâu mới chết. Chỉ là may hơn nhà cụ là thằng đấy nó biết thân, biết phận ko phá chỉ phải nuôi nó ăn với tháng cho nó tầm 1-2tr để nó chơi thôi.
Ngày nào cũng phải chơi hay kiểu như thuốc lá thuốc lào ???

rx8nz

Xe buýt
Dân VN mình ác thật. Toàn xui giết người.

bát quái

Xe buýt
Nó cầm dao chém đó a . Nhà có 2 người già với 2 đứa con gái . Bố bảo cứ đợi nó tu tâm dưỡng tánh . Em cũng vừa suýt bị nó đâm vì ko cho nó mượn tiền
Thằng này như vậy là hết thuốc rồi.chơi đá thì đừng hy vọng sau này chống gậy.

hai.tranhr

Xe container
Dù gì cũng là người nhà. Iem nghĩ nên báo conan, năn nỉ bắt nó đi trại sớm. Rồi còn có cơ hội về, để lâu nguy hiểm lắm.

Hatbui98

Xe máy
Thật sự em nghĩ ko phải là ko có cách giải quyết, quan trọng là bố mẹ mợ chủ có dám quyết dứt bỏ nó hay ko thôi. Con cái đứt ruột đẻ ra, dù giận vô cùng nhưng nghĩ cũng thương vô cùng. Chứ ko quyết tâm bán nhà hoặc đóng cửa dồn hết tiền bỏ đi chỗ khác, khổ sở về kinh tế chút cũng được nhưng nhẹ đầu, kệ mẹ nó vài tháng hay vài năm ko quan tâm thì sẽ khác. Thậm chí chuyển đi ở tỉnh khác luôn.
Bác nói đúng , sáng nay bố em ngồi uống trà thì em có nhỏ nhẹ nói giờ nhà ra như thế này ko ở được nữa , thôi bố bán nhà lớn mua 2 căn nhỏ cho nó 1 căn , 1 căn cho tụi em ở riêng . Mà ông ko đồng ý , bảo là đợi thời gian nó tu tâm tu tánh làm lại từ đầu , sau này tao chết chị em nương tựa nhau sống . E biết đến giờ này ông vẫn còn lo cho con trai cưng ổng sợ sau ổng chết ko ai lo cho nó , mà không biết mấy đứa con gái ổng đang khổ sau này già có thể đi ăn mày . Cũng có thể ổng ko muốn gia đình chia rẽ sợ người ta đàm tiếu , cái nhà bên trong nó đã nát từ lâu rồi mà ông ấy cố tạo ra cái vẻ ngoài êm ấm để cho ai xem nữa em cũng chả biết . Em an ủi sau này bố bệnh thì mấy đứa con gái lo nếu mất thì em cúng kiến thờ phụng , ko lẽ chỉ con trai mới thờ được . Mà ông nội em cũng sinh được 6 người chú , 5 chú đều có con trai thì nó cũng đâu phải là cháu đích tôn trong họ tộc . Nói chung ông ấy còn tư tưởng phong kiến và sợ dị nghị , chứ thật ra ông ấy cũng ko thương con gì đâu , hồi nhỏ mỗi lần làm gì sai là ổng hay đuổi em ra đường ko cho vào nhà ở , hôm qua giờ 10 người khuyên thì hết 8 người bày cách bán nhà đi nơi khác , mà bố em vẫn còn hy vọng có ngày con trai ổng quay đầu lại làm người nghe giống trong phim trung quốc quá. Thôi thì em cũng chuẩn bị phắn khỏi cái nhà này tìm đường đi cho mình . Cám ơn các bác đã cho em lời khuyên nhưng rất tiếc sáng nay ông già em không đồng ý theo cách của em nên 1 mình em cũng chẳng làm gì được cả , nó đã cầm dao rượt ổng chạy mấy lần rồi mà ổng vẫn chưa sợ nữa thì thôi em chúc ổng ở lại may mắn .

hai.tranhr

Xe container
Ko đưa tiền nó đập phá đồ đạc trong nhà nồi niêu chén bát bễ hết . và nó nói rất dai có khi nửa ngày . chừng nào có được tiền nó mới chịu .
Theo iem nghĩ nên bổ sung các bước sau:
1. Bỏ dao kéo vào tủ khóa hết lại.
2. Mua chén dĩa nhựa về xài tạm, tránh nó đập đồ sành ra gây nguy hiểm.
3. Lăn lỉ nó đi ở trọ (lếu được).

HoaDong

Xe tăng
mấy thằng nghiện đá thì khó điều trị đây

Hatbui98

Xe máy
Giờ em mới hiểu tại sao ra đường ai cũng ghét xì ke , ko ai muốn đứng gần hay tiếp xúc với xì ke . Mà nuôi để nó chơi hàng trong nhà cũng nguy hiểm lắm , lỡ tối mình đang ngủ mà nó ngáo lên lấy búa đập đầu mình chết

tieunhilang

Xe điện
Bác nói đúng , sáng nay bố em ngồi uống trà thì em có nhỏ nhẹ nói giờ nhà ra như thế này ko ở được nữa , thôi bố bán nhà lớn mua 2 căn nhỏ cho nó 1 căn , 1 căn cho tụi em ở riêng . Mà ông ko đồng ý , bảo là đợi thời gian nó tu tâm tu tánh làm lại từ đầu , sau này tao chết chị em nương tựa nhau sống . E biết đến giờ này ông vẫn còn lo cho con trai cưng ổng sợ sau ổng chết ko ai lo cho nó , mà không biết mấy đứa con gái ổng đang khổ sau này già có thể đi ăn mày . Cũng có thể ổng ko muốn gia đình chia rẽ sợ người ta đàm tiếu , cái nhà bên trong nó đã nát từ lâu rồi mà ông ấy cố tạo ra cái vẻ ngoài êm ấm để cho ai xem nữa em cũng chả biết . Em an ủi sau này bố bệnh thì mấy đứa con gái lo nếu mất thì em cúng kiến thờ phụng , ko lẽ chỉ con trai mới thờ được . Mà ông nội em cũng sinh được 6 người chú , 5 chú đều có con trai thì nó cũng đâu phải là cháu đích tôn trong họ tộc . Nói chung ông ấy còn tư tưởng phong kiến và sợ dị nghị , chứ thật ra ông ấy cũng ko thương con gì đâu , hồi nhỏ mỗi lần làm gì sai là ổng hay đuổi em ra đường ko cho vào nhà ở , hôm qua giờ 10 người khuyên thì hết 8 người bày cách bán nhà đi nơi khác , mà bố em vẫn còn hy vọng có ngày con trai ổng quay đầu lại làm người nghe giống trong phim trung quốc quá. Thôi thì em cũng chuẩn bị phắn khỏi cái nhà này tìm đường đi cho mình . Cám ơn các bác đã cho em lời khuyên nhưng rất tiếc sáng nay ông già em không đồng ý theo cách của em nên 1 mình em cũng chẳng làm gì được cả , nó đã cầm dao rượt ổng chạy mấy lần rồi mà ổng vẫn chưa sợ nữa thì thôi em chúc ổng ở lại may mắn .
Cha mẹ nào cũng thương con thôi. Ông anh họ em cũng nghẹo, nhưng ông bác thì khen lắm: "nó nghiện nhưng tính tốt, không ăn trộm ăn cắp" đúng thật, ông anh họ không trộm cắp nhưng moi tiền người khác thì cực chuyên nghiệp.
Ngày xưa ngồi với em than thở số phận không đủ bản lĩnh để cai, khuyên em tránh xa, rồi ngậm ngùi thương cha mẹ, kết cục là vay em 1 củ để mua sữa cho bác, nó mua đúng 1 block vinamilk để ở bàn rồi biến mất.
Có lần mừng tuổi gấu của em 500k rồi tỉ tê vay 2 củ.
Có lần em giả căng đòi tiền thì ra phố ghi 50k đề, dúi vào tay em, rồi bảo: " Cầm lấy, tối ra lấy tiền" rồi mất hút.
Khá lạ là dù không công ăn việc làm nhưng vẫn hút hít thường xuyên, mấy chục năm rồi, không trộm cắp cũng không buôn bán ma tuý. Em đoán là hút ké, làm tay chân sai vặt cho bọn cờ bạc đến cữ thì hút hít ké chúng nó. Được cái dẻo miệng giả ngô nghê nịnh nọt thành thần. Đi cai 3,4 lần rồi nhưng luẩn quẩn nghiện rồi cai, cai rồi nghiện, gia đình cũng buông xuôi cứ để kệ nó nghiện cho xong. Mà éo hiểu sao sống dai thế mắt trũng môi thâm cả chục năm nay rồi mà không chết.

Hatbui98

Xe máy
Chơi đá mà cũng rẻ nhỉ, nó biết thân biết phận thế mà không hoàn lương được à
Em thấy gói hàng của nó rồi , y chang cục muối hột mà nhỏ xíu , đựng trong bao zip mini . Hình như 200k / gói . Hít được 2_ 3 ngày , 1 tuần 3 gói là 600k . 4 tuần hết 2 triệu 400k @@ . Nghiện lâu năm thì ko đủ liều phải tăng thêm thuốc thì tiền nào chịu nổi @@

Hatbui98

Xe máy
Cha mẹ nào cũng thương con thôi. Ông anh họ em cũng nghẹo, nhưng ông bác thì khen lắm: "nó nghiện nhưng tính tốt, không ăn trộm ăn cắp" đúng thật, ông anh họ không trộm cắp nhưng moi tiền người khác thì cực chuyên nghiệp.
Ngày xưa ngồi với em than thở số phận không đủ bản lĩnh để cai, khuyên em tránh xa, rồi ngậm ngùi thương cha mẹ, kết cục là vay em 1 củ để mua sữa cho bác, nó mua đúng 1 block vinamilk để ở bàn rồi biến mất.
Có lần mừng tuổi gấu của em 500k rồi tỉ tê vay 2 củ.
Có lần em giả căng đòi tiền thì ra phố ghi 50k đề, dúi vào tay em, rồi bảo: " Cầm lấy, tối ra lấy tiền" rồi mất hút.
Khá lạ là dù không công ăn việc làm nhưng vẫn hút hít thường xuyên, mấy chục năm rồi, không trộm cắp cũng không buôn bán ma tuý. Em đoán là hút ké, làm tay chân sai vặt cho bọn cờ bạc đến cữ thì hút hít ké chúng nó. Được cái dẻo miệng giả ngô nghê nịnh nọt thành thần. Đi cai 3,4 lần rồi nhưng luẩn quẩn nghiện rồi cai, cai rồi nghiện, gia đình cũng buông xuôi cứ để kệ nó nghiện cho xong. Mà éo hiểu sao sống dai thế mắt trũng môi thâm cả chục năm nay rồi mà không chết.
Sao mấy tên nghiện sống dai thế @@ . Được như ông anh họ của bác cũng đỡ ít báo cha báo mẹ, còn đằng này thằng trời đánh nhà em cứ moi tiền bố mẹ suốt thôi , nay đi sinh nhật , mai đi đám ma đám cưới , mà làm gì có ai đàng hoàng chịu chơi với nó ngoài mấy thằng bạn hút , cứ lúc nào cũng sinh nhật suốt , sửa xe đổ xăng cũng moi ... có bao nhiêu bài đó tuần nào cũng lặp lại . Xì ke ra ngoài chẳng ai thuê làm việc gì nên nó làm gì có tiền thấy trong nhà ai có đồng nào là bám hỏi tiền riết đặng đi mua hàng hút , sống cùng mấy người nghiện mệt mõi lắm ợ

cmyk77

Xe điện
Chị em mợ dắt nhau đi nhé, để ông lo cho con trai ông ấy. Ở lại thì chết cả nhà không khác gì tàu đã đắm mà ngồi chờ nó nổi.