[Funland] Help , nhà có người nghiện

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Duy nhất là giả nghèo. Vì em biết là nhà cụ không thể thoát được đi xa bỏ đứa nghiện lại 1 mình.

Cần ít nhất 2 yếu tố: 1 là lương tri 2 là tạo hoản cảnh cho lương tri thức tỉnh.

Nhà cụ vì do là không thể bỏ đi USA hoặc Đài Loan để né nó cho khuất mắt thì phải giả nghèo, nó sẽ từ từ mà ngộ. Còn chướng mắt chướng tai thì đành chịu. Nhà em cũng có đứa không nghiện nhưng cũng gần nghiện (rượu và chơi bời) nên em khá rành.

Chia sẻ cùng cụ mợ

illidandh

Xe tải
chủ thớt là gái sn 98 à, thế thằng cu nghiện này chắc hơn 2k nhỉ, tầm tuổi trẻ trâu này lại còn nghiện thì khó bảo lắm, cũng không nên manh động vì tầm tuổi này nó càng bất cần đời, cố gắng lo liệu tiền cho nó đi trại thôi bạn ạ.

Hatbui98

Xe máy
Khổ quá nhỉ. Mợ chắc phải tự quyết định im lặng tách riêng ra sống thôi chứ cũng chẳng có cách nào khác. Bố đẻ mợ giờ mới thấy hậu quả của việc "cố có thằng chống gậy" mà ko dậy bảo được nó.
Nhớ hồi nhỏ ông già mua về đúng 1 bát phở gọi mình nó ăn thôi . còn mua thức ăn trong hộp thì e chỉ được xớt cho nửa hộp . Còn nó thì được 1 hộp rưỡi . bây giờ thì có gì ngon ông thường gọi con gái ăn hết đi khỏi chừa nó 😂

FOREXVN

Xe tải
Nhà em cũng có thằng như thế 35 tuổi rồi, nó cứ ăn bám ông bà già chả làm ăn gì. Ông già em mất rồi giờ nó ăn bám bà già cũng yếu lắm rồi, nó thì ko hung hãn như thằng nhà mợ nhưng nó cứ dặt dẹo ở nhà nói nhăng nói cuội em về chơi nhìn chán kinh.

fanbarca

Xe buýt
E thấy 2 phương án có bác đã nói có vẻ ổn: 1. Cho tiền nó dùng liều cao rồi đi hẳn. 2. Pha chai nước đặc biệt, lúc nào nó phê háo nước thì để bên cạnh cho tự uống -> Coi như nó biết nghĩ và tự kết thúc ko ai điều tra làm gì.

ying80

Xe buýt
Em nà em cho nó cục to to cho đi nhanh hơn luôn

Hatbui98

Xe máy
Chiều cho đây vào giờ kêu cái gì, con hư tại bố mẹ, bảo người nhà cụ solo dao với nó 1 lần xem sao ;))
Bố em cũng có vẻ hối hận rồi . giờ thương con gái hơn .
Duy nhất là giả nghèo. Vì em biết là nhà cụ không thể thoát được đi xa bỏ đứa nghiện lại 1 mình.

Cần ít nhất 2 yếu tố: 1 là lương tri 2 là tạo hoản cảnh cho lương tri thức tỉnh.

Nhà cụ vì do là không thể bỏ đi USA hoặc Đài Loan để né nó cho khuất mắt thì phải giả nghèo, nó sẽ từ từ mà ngộ. Còn chướng mắt chướng tai thì đành chịu. Nhà em cũng có đứa không nghiện nhưng cũng gần nghiện (rượu và chơi bời) nên em khá rành.

Chia sẻ cùng cụ mợ
Cách này xài rồi . mẹ em còn giả bệnh mà nó còn không quan tâm . nhưng mà nhà đang nghèo thật mà

FOREXVN

Xe tải
E thấy 2 phương án có bác đã nói có vẻ ổn: 1. Cho tiền nó dùng liều cao rồi đi hẳn. 2. Pha chai nước đặc biệt, lúc nào nó phê háo nước thì để bên cạnh cho tự uống -> Coi như nó biết nghĩ và tự kết thúc ko ai điều tra làm gì.
Em thấy chả có gì là ổn.
1. Nó dùng đủ thì thôi còn lâu mớt chết.
2. Ko ai dám làm vậy cả, dù gì nó cũng là người thân.

Hatbui98

Xe máy
Như vậy là giết người rồi . nó có chết mình cũng ko được thanh thản 😥

Đào Xuân hán

Xe tải
lên vùng cao cắt ít lá ngón nấu canh cho nó ăn đảm bảo chỉ 1 bát canh là cắt cơn cai vĩnh viễn=))

ntc178

Xe tải
Con cái người ta đẻ ra, mấy ai ruột thịt lại đầu độc giết con, trừ thằng ngáo đá vì thế cccm đừng khuyên người ta như thế. Cách tốt nhất là cho nó đi trại cai nghiện, hoặc đi tù càng tốt đỡ phải đóng góp.
Muốn nó đi tù thì phải bẫy, ác tí nhưng cũng chả có cách nào hơn.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]

Bao0Cao0Lao

Xe tải
Kiếm cách cho nó nhập ngũ trước đi cháu. Mấy cách kia cực đoan quá, biết đâu sau nó trở lại thành người lý lịch có vết khổ lắm.

fanbarca

Xe buýt
Như vậy là giết người rồi . nó có chết mình cũng ko được thanh thản 😥
Thế chỉ còn cách cho tiền công an, nhờ họ giúp. Mợ cho tiền nó và khi nó đi mua thì báo CA theo dõi bắt khi đang có đá trong người, mợ hỏi trước xem lượng bao nhiêu mới đủ xích ko lại phạt hành chính phí công dàn trận.

hh_tuki

Xe hơi
Nhà toàn đàn bà con gái với ông già nên nó được đà thôi.
Nghiện này tuổi gì.ngày xưa xóm có thằng cha chửi mẹ em.nó nghiện xăm trổ đầy mình đi tù về em cầm dao em lùa khắp xóm .kinh ngay

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Bố em cũng có vẻ hối hận rồi . giờ thương con gái hơn .

Cách này xài rồi . mẹ em còn giả bệnh mà nó còn không quan tâm . nhưng mà nhà đang nghèo thật mà
Giả không giống thật nhé. Ngắn gọn vậy để cụ hiểu là thái độ nó quan trọng hơn trình độ. Thái độ phải thật vào.

Cái nữa là chuyên ủng hộ, chuyên nương tay nó quen rồi nhiều khi người khác nói mình khó mà nhận ra. Vậy nên nghiêm túc hơn nữa cụ ạ - ý em là nghiêm túc trong cái công cuộc chính mình phá chứ đừng để cho thằng đó nó phá, lúc đó nó mới sợ ngược lại mình mà tu chỉnh.

Kiểu như vầy: mâm cơm tao nấu ngon không ăn mà chê, vậy tao đập nát mâm cơm coi mày có qua nhà hàng xóm ăn được không. Vài lần nghiêm túc thể hiện cho nó thấy là nó sẽ tư lự ngay. Rồi từ từ nó tu chỉnh, không dễ 1 ngày mà nó nhận ra mà tu chỉnh ạ.

minh0075

Xe điện
Nghiện thì chỉ cần nhớ 1 câu: ko chết trước cũng chết sau.
Vậy cứ thế mà cư xử.

hh_tuki

Xe hơi
Nhớ hồi nhỏ ông già mua về đúng 1 bát phở gọi mình nó ăn thôi . còn mua thức ăn trong hộp thì e chỉ được xớt cho nửa hộp . Còn nó thì được 1 hộp rưỡi . bây giờ thì có gì ngon ông thường gọi con gái ăn hết đi khỏi chừa nó 😂
Nói gì thì nói cũng do gia đình ko biết dạy.
Biết mà sửa cho thế hệ sau ko nên thấy nó ra ntn mà hả dạ .