[Funland] Help , nhà có người nghiện

dongnat123

Xe container
Vừa bất hiếu vừa mất dạy. Thế mà còn dung túng nó được thì đến lạ. Đằng nào chẳng chết chơi sát ván với nó, làm cái đơn gửi lên quận và phường, cả xxx các kiểu, trình bày hoàn cảnh yêu cầu cho đi cai, không cho đi có gì phường sẽ chịu trách nhiệm vì đã báo rồi. Còn.mợ té đi chỗ khác thuê nhà mà ở, không cẩn thận ngáo đá nó tức lên xiên cho phát

Hatbui98

Xe máy
Tách nó ra cắt mọi khoản tiếp tế thì sớm muộn cũng chôm chỉa và đi trại là tất yếu nhà em cũng như thế có điều nó không hỗn láo thôi ,chẳng gì khổ bằng nuôi nghiện trong nhà ,nhục nhã uất hận
Nó giờ trở thành cướp trong nhà rồi ạ . ko đưa tiền nó đập phá chửi bới ai cũng sợ . nó luôn nghi ngờ ỡ nhà có tiền mà dấu ko cho nó . ko lẽ giờ em con gái mà hy sinh cầm con dao , nó con dao đâm nhau để đứa chết đứa vào tù thì gia đình mới thoát cảnh này

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
lên bơm cho thằng đội trưởng hs 10tr rồi lấy số đt
rình lúc nó đang phê pha thì gọi hs xuống,ném thêm ít đồ vào đấy cho nó đi cho lâu
Cách này có lẽ chuẩn đây. Nhưng mà nghĩ đúng là đau lòng thật :(

hieusoren

Xe hơi
Báo cskv phụ trách địa bàn năm mới có chỉ tiêu cai nghiện cho lên đường thôi cụ

rình lúc nó đang phê pha thì gọi hs xuống,ném thêm ít đồ vào đấy cho nó đi cho lâu
Cụ này nghe ổn nhất, quan trọng ông bà cụ có nỡ ko nữa. Sau này oán nhau thì cũng không ra gì.
Nghiện chích thì còn dễ đứt. Nghiện đá nó hoang tưởng lại teo cả nhà.

hauyenhd

Xe container
Chia buồn với cụ là đập đá thì hết thuốc chữa. Ah mà có cái loại của Hoàng Tiến may ra khỏi vĩnh viễn;))

Hatbui98

Xe máy
Vừa bất hiếu vừa mất dạy. Thế mà còn dung túng nó được thì đến lạ. Đằng nào chẳng chết chơi sát ván với nó, làm cái đơn gửi lên quận và phường, cả xxx các kiểu, trình bày hoàn cảnh yêu cầu cho đi cai, không cho đi có gì phường sẽ chịu trách nhiệm vì đã báo rồi. Còn.mợ té đi chỗ khác thuê nhà mà ở, không cẩn thận ngáo đá nó
Tách nó ra cắt mọi khoản tiếp tế thì sớm muộn cũng chôm chỉa và đi trại là tất yếu nhà em cũng như thế có điều nó không hỗn láo thôi ,chẳng gì khổ bằng nuôi nghiện trong nhà ,nhục nhã uất hận
Nó ra đường nhát lắm . mẹ em kêu nó đi ra đường trộm cướp gì có tiền chơi đi bị bắt thì tao đi thăm nuôi , mà nó đâu dám đâu . Nó cứ báo trong nhà miết thôi

Dtht.laixe

Tháo bánh
Mợ hỏi nhưbg qd là ông cụ mà!

Nó ra đường nhát lắm . mẹ em kêu nó đi ra đường trộm cướp gì có tiền chơi đi bị bắt thì tao đi thăm nuôi , mà nó đâu dám đâu . Nó cứ báo trong nhà miết thôi
Xui nó ra đường lại gây họa XH hả mợ. Nó hư cũng phần do gđ. Tùm cách tự xử lý thôi mợ, để XH gánh tội.

• Vodka
Reactions: dpl

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Trói nó lại rồi vứt nó vào chỗ nào thật xa ko đồng xu dính túi, sau đó bí mật chuyển cả nhà lên cc cao cấp nào đó như kiểu Kengnam mà ko ai vào nhà được nếu chủ nhà ko cho, cả nhà thay đổi hết chỗ làm hiện tại và tạm thời vài tháng đến gần năm ko liên lạc với ai để nó ko lần ra mình được.
Để xem nó hết tiền có mày mò tự làm cái gì để cho vào miệng ko? ko có tiền thì đố mà mua được đá. Còn nếu nó kiếm tiền bằng ăn cắp, cướp thì mặc cho xxx lo, vào tù vài năm ra càng ko tìm được mình...:)
Nguyên tắc là làm sao cho nó ko có tiền chơi thuốc, ko có người để xin tiền....
Phũ và dã man nhưng phải thế, cực đoan mới giải quyết đc việc này, nhưng giờ nhà hết tiền rồi nên hơi khó

KUIMIA

Xe hơi
Mượn chiếc xe nào đó cắm luôn chìa và gtx để đó, thế nào đại ca cũng dắt đi. Mang vi déo lên phường thì đi trại ngay. Vừa trộm vừa nghiện cũng vài niên đấy.

wildness

Xe điện
Làm thế là không thuận theo tự nhiên, rất có thể bị trả giá đắt. Có nguy cơ bị trả thù.
Ngoài ra còn day dứt nếu là người lương thiện.

Hulk

Xe tăng
Khổ quá nhỉ. Mợ chắc phải tự quyết định im lặng tách riêng ra sống thôi chứ cũng chẳng có cách nào khác. Bố đẻ mợ giờ mới thấy hậu quả của việc "cố có thằng chống gậy" mà ko dậy bảo được nó.

Hatbui98

Xe máy
Loại này phải tìm cách, cách ly khỏi gia đình là tốt nhất.
Mợ nên bàn với bố mẹ thuê chung cư ở tạm, không cho nó vào nhà. Nó ở một mình sẽ sớm tèo thôi.
Nhà đang hết tiền ,😖 tiền thuê nhà cũng tốn kém lắm