help: mở cửa xe không thấy đèn báo sáng

Black Art

Xe tải
Con la già của em cách đây mấy hôm tự nhiên bị bệnh: cửa xe sau khi mở k0 thấy đèn báo trên taplo, cửa trước mở thì vẫn báo bình thường. Cụ nào có kinh nghiệm xử lý vụ này chỉ giúp e với, nếu nó hỏng bộ công tắc thì có thể mua được ở đâu và bao nhiêu tiền ạ!?

V.T.A

Xe điện
Đơn giản thôi cụ tự xử lý được đấy :
Lấy tôvit tháo ốp cửa ra ,nhổ con bóng đèn bị cháy ra cửa hàng đồ chơi xe hay chợ giời mua con đúng chủng loại rồi cắm lại thôi .

Black Art

Xe tải
Đơn giản thôi cụ tự xử lý được đấy :
Lấy tôvit tháo ốp cửa ra ,nhổ con bóng đèn bị cháy ra cửa hàng đồ chơi xe hay chợ giời mua con đúng chủng loại rồi cắm lại thôi .
Thanks cụ nhưng bệnh của e nó là đèn báo hiệu cửa đang mở trên bảng điều khiển k0 sáng cơ ạ.

Bác thử thay cái cửa sau đi, chắc hết bệnh đấy ạ:P
vâng, e cũng đang tính có khí phải thay cả 2 cửa sau, bốn bánh và vỏ luôn cho tiện, dạo này nóng nên la già nhiều bệnh quá. hichic

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì đùa tí. Em cứ lấy xe tempra nhà em làm ví dụ. có lúc tự nhiên bấm nút lên kính phải không chạy. Mấy hôm sau trời mưa thì lại chạy...chả hiểu sao.

Matcovic

Xe tải
Có khi con la già này cũ rồi, các mối tiếp xúc thường không còn được tốt nữa, bác thử đem đi lau chùi bảo dưỡng xem có khắc phục được không

hathanhoto

Xe hơi
lỗi này xử lí dễ lắm cụ ơi. Cụ xem các công tắc của cửa hỏng í (cái nút khi đóng vào thì nó thụt vào còn khi mở ra thì nó lài thò ra í giồng hệt cái công tắc ở tủ lạnh). Cụ lấy tô vít tháo ra rồi lấy RP7 xịt vào cho xạch. Nó bị bẩn nên tiếp xúc kém với vỏ xe (cực âm) nên đèn không sáng

Huỳnh Tùng

Xe buýt
lỗi này xử lí dễ lắm cụ ơi. Cụ xem các công tắc của cửa hỏng í (cái nút khi đóng vào thì nó thụt vào còn khi mở ra thì nó lài thò ra í giồng hệt cái công tắc ở tủ lạnh). Cụ lấy tô vít tháo ra rồi lấy RP7 xịt vào cho xạch. Nó bị bẩn nên tiếp xúc kém với vỏ xe (cực âm) nên đèn không sáng
Chính xác đấy ạ. Em cũng làm thế đối với la già của em nhưng vẫn chưa ăn thua. Đang phải tìm mua công tắc khác ạ.

Black Art

Xe tải
vâng, T6 tuần trước nhân nhà có việc nên nghỉ buổi chiều ở nhà cắt mấy cái che nắng = cát tường như mấy cụ chỉ, còn thừa thời gian e cũng loay hoay mấy cái công tắc. tình hình là đã cứu được 1 cửa, sau 1 hồi loay hoay xoay xoay cái núm ...công tắc thì cửa trước sáng trở lại. ( Đọc lại đoạn này nhạy cảm thế nhỉ, e có ý ... trong sáng nhé, chậc) 1 của sau thì mất núm (e chả hiểu sao có thể mất đựoc nữa, hic) E chưa thử nốt cửa sau với RP7, để e thử rồi báo cáo tình hình ạ .

vanvuong

Tháo bánh
Xì, coi lại mấy cái công tắc ở ngay cánh cửa đó (nó đen đen và ấn thụt đó) , lấy tovit mở nó ra, trong cái cục ao su đen có cái lẫy đồng cắm vào cái cây bằng nhựa, cạnh cái cây nhựa có cái lỗ để cậy cái lẫy ra khỏi cây nhựa là nó tuột ra. Bên trong có cái lò xo lâu ngày nó kẹt, lôi bằng tay ra cho nó dài dài ra tý, cạo sạch chỗ nào bẩn, lắp vào là lại sáng như cũ thôi :D .

Móp

Xe tăng
Xì, coi lại mấy cái công tắc ở ngay cánh cửa đó (nó đen đen và ấn thụt đó) , lấy tovit mở nó ra, trong cái cục ao su đen có cái lẫy đồng cắm vào cái cây bằng nhựa, cạnh cái cây nhựa có cái lỗ để cậy cái lẫy ra khỏi cây nhựa là nó tuột ra. Bên trong có cái lò xo lâu ngày nó kẹt, lôi bằng tay ra cho nó dài dài ra tý, cạo sạch chỗ nào bẩn, lắp vào là lại sáng như cũ thôi :D .
bài từ 2010 còn moi lên làm gì thế???

xebuyt

Xe tăng
Em lại moi lên phát nữa. Xe em cũng tự dưng không sáng đèn báo mở cửa trên tablo, đèn trần vẫn tắt bật khi đóng mở cửa bthuong, vậy có thể cháy bóng trên tablo ý nhở :)