Help me! Xe em bị ướt hết cả sàn

anhtho

Xe ngựa
cụ nói đúng, em đồng ý với 1 trong các nguyên nhân này , đôi khi chỉ là chai nước lạnh thôi
Trừ phi cái chai đó vỡ thì nước mới ướt sàn tới mức phải dọn. Còn cái chai nguyên, cho dù có đông lạnh thì không tạo ra bao nhiêu nước đâu, nhất là trong xe bật điều hòa, khí tương đối khô.

gaubeo1204

Xe máy
giặc Nước thật đáng sợ

vuahung105

Xe container
Em cũng chưa biết nguyên nhân tại sao? Sàn xe hiện nay lõng bõng nước, em sợ dùng máy sấy của cụ cũng ko khô được. En kiểm tra gần xe thì phát hiện có 1 chỗ nước cứ chảy tong tong( ko phải chỗ thoát nước điều hòa) ko biết có phải lỗ thoát sàn ko nữa hay là lỗi các cụ nhỉ? Kiểu này mà cứ lôi xe đi trời mưa thì toi mất.
cụ nói chuẩn đấy, nếu lười thì tháo mấy cái núm thoát nước sàn dưới gầm xe ra cho nước chảy ra, mở cửa thốc quạt vào cả ngày cho nó khô cũng đc cụ ah,
em cũng bị một lần, phải tháo ra hết, vệ sinh xong mới thấy mấy cái núm thoát nước sàn xe, đểu thật - hóa ra mềnh nhốt :-?

contrai9x

Xe tải
Xe ông anh cháu cũng bị như này mấy hôm bão vừa rồi! Lật tung hết cả sàn ra thì thấy mấy cái nút cao su vẫn nguyên, sàn không thủng chỗ nào mà chả hiểu nc từ đâu vào lõng bõng được. Ko phải nc điều hoà chảy ngược vì kiểm tra ko bị tắc. Đành để khô lắp lại chứ chả biết làm tnao.

Mà cháu tự hỏi sàn nỉ thì còn biết ướt, ví dụ như bọc da lên rồi có nhỡ ướt như thế biết lsao đc các kụ nhỉ? @@

AUDI_Q7V12

Xe đạp
Xe e vừa rồi đi mưa nước cũng vào ngập sàn, lên honda tây hồ kiểm tra là do nước vào qua khe của 4 cửa kính. Đi keo lại bây h ngon lành rồi.

Đam mê

Xe tăng
Xe ông anh cháu cũng bị như này mấy hôm bão vừa rồi! Lật tung hết cả sàn ra thì thấy mấy cái nút cao su vẫn nguyên, sàn không thủng chỗ nào mà chả hiểu nc từ đâu vào lõng bõng được. Ko phải nc điều hoà chảy ngược vì kiểm tra ko bị tắc. Đành để khô lắp lại chứ chả biết làm tnao.

Mà cháu tự hỏi sàn nỉ thì còn biết ướt, ví dụ như bọc da lên rồi có nhỡ ướt như thế biết lsao đc các kụ nhỉ? @@
Nước vào thì nhiều nguyên nhân lắm, quên kéo kính, trẻ con làm đổ, tắc ống thoát điều hòa (cái này nhiều khi mình đi vào chỗ xóc nó tự thông nên khó biết) vv, nhưng đã bị vào thì nên tháo thảm ra phơi thì mới khô đc, nếu cứ mở cửa phơi không thì cả tháng cũng chả khô đc, vì mặt sau của thảm trải sàn có một lớp như simili cho nên nước bốc hơi qua nó rất ít, mà dưới thảm còn một lớp bông dày 3cm nữa nó giữ nước tốt lém......... Em bị rùi nên bít...hjhj...