Thảo luận Help me!!! Tiêu hao nhiêu liệu xe Fortuner đời 2012

thungkhe

Xe điện
Xe kiêm đưa đón cháu đi học, quan bà đi shopping thì định mức đấy còn lo thiếu ấy chứ!
Ko Cụ, nếu thế thì nó đã chạy thì nằm trong định mức rồi. Đằng này cứ đỗ nổ máy bật điều hòa km nó kho chạy thì chốt km nó mới âm.

vé tháng

Xe đạp
Thông số thiết kế cho xe mới chứ xe từ 2012 thì nó khác nhiều rồi. Thông số công bố là cho điều kiện chạy chuẩn thôi chứ sao áp vào thực tế được
vâng, quy định của tỉnh em tính từ thông số thiết kế nhân với hệ số (tùy phụ thuộc xe đi được bao nhiêm km sẽ có hệ số phù hợp) và nhân thêm hệ số tăng thêm. Nên em khó ở thông số thiết kế

civic trần 1987

Xe điện
vâng, quy định của tỉnh em tính từ thông số thiết kế nhân với hệ số (tùy phụ thuộc xe đi được bao nhiêm km sẽ có hệ số phù hợp) và nhân thêm hệ số tăng thêm. Nên em khó ở thông số thiết kế
Thế thì quá khó nếu cách làm việc cứng nhắc như thế này. Vì trước năm 2014, các mẫu xe không bắt buộc phải dán nhãn năng lượng (cục đăng kiểm phê duyệt) nên không có dữ liệu. Dữ liệu toàn ở dạng tự công bố. Như thế sẽ không có tí khung tham chiếu chuẩn! Vì tự công bố nên ông nào chả vẽ số má đẹp!

HANOICity

Xe điện
Cái thông số thiết kế của các hãng đưa ra khg thể lấy làm tham chiếu đc cụ ạ, nó chỉ mang tc tham khảo.

civic trần 1987

Xe điện
Cái thông số thiết kế của các hãng đưa ra khg thể lấy làm tham chiếu đc cụ ạ, nó chỉ mang tc tham khảo.
Thế mới nói là làm việc máy móc. Lên định mức thì căn cứ vào thực tế và phải di chuyển thực tế. Còn trường hợp này là cấp trên quá quan liêu. Hay là tính chắc để bóp tài xế?

Tony_Le

Xe container
Tỉnh đó 0,4 chứ không phải 4.0

meodenminh

Xe điện
Tính xăng cho xe này và landcruiser đau đầu. Xe thiết kế để đi chậm, xác nặng, fortuner tỉ lệ máy nhỏ hơn trọng lượng xe quá nhiều nên rất tốn xăng. Tài xế có thu nhập thêm thì mới chấp nhận đc vì nhiều lúc là phải bỏ thêm tiền đó vào xăng xe.
Tất cả các loại xe được duyệt mua thì đều đã có định mức xăng dầu từ bộ tc rồi cụ ạ, chỉ việc áp vào thôi. Em nhớ kjg nhầm thì xe fortuner 2.7l máy xăng đc áp 20l/100km. Được tính còn cao hơn cả camry 3.0 những 2l.
Bộ Tài chính có định mức cho các xe cũ không cụ ?

HANOICity

Xe điện
Bộ Tài chính có định mức cho các xe cũ không cụ ?
Có cụ ạ, tăng thêm 5% đến 10% nữa cho trg hợp này.
Ngoài ra còn tính các hệ số đặc thù cho hoạt động của chiếc xe đó, như quay đầu nhiều, dừng đôx nhiều, tốc độ thấp, đồi núi nhiều, điều hoà nhiều, đưa đón lãnh đạo lớn bé...Mỗi loại hình mỗi khác.
Nhưng hệ số k ban đầu mới là quyết định cho đm. Ví dụ xe 300k km đc + 10%, là vì dù cũ nhưng vẫn phải chi phí đảm bảo việc duy tu bảo dưỡng để đạt đc hiệu suất, 10% kia là cho giá trị hao mòn mà dtbd không thể đạt đc như ban đầu.

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Cụ cứ khoán 18l, thì các bên cùng vui vẻ