Help me -Mất đăng ký xe máy -Bác nào rành thủ tục làm ơn giúp em với!

Godfather77

Xe điện
Tình hình là vợ em mới làm mất đăng ký xe máy (Xe chính chủ).Em muốn hỏi thủ tục để cấp lại, bác nào rành vụ này cho em hỏi với : Thủ tục như thế nào?Cần những giấy tờ gì? Mất bao nhiêu tiền và bao thời gian ạ.
Xin cám ơn các bác trước!

tycan

Xe hơi
Emcũng bị mất 1 lần.
Đầu tiên bác làm đơn trình báo mất rồi ra công an phường xin xác nhận.Sau đó xuống chỗ đăng ký xe có mẫu khai bá mất cung về phường xin xác nhận. Bác có còn đăng ký photo ko. Mang tất cả thứ đấy xuống chỗ đăng ký xe nộp và đợi. Khá lâu mới đc cấp lại. Hình như 1-2 tháng.A hình như phải có cả hôk khẩu photo hoặc công chứng.
Chia buồn với bác. Chie mất nhiều thời gian thôi. Em mất lâu rồi ko biết bây giờ có khác không nữa.

taisalonmoto

Xe đạp
Ko cần nhìu thời gian như thế,
Em đã từng bị mất cavet, chỉ cần cà số sườn số máy 2 bản, phôt CMND, hộ khẩu( luc em lên thi ko cần) đem lên, trên đó làm 1 tờ cớ mất, rồi nó đưa cho 1 mẫu để dán số sườn số máy vừa cà vào, rồi chờ 1 tí, lên kho bạc đóng 30 ngàn, rồi quay về chờ nó cho cái giấy hẹn là xong, khoảng 1 tuần có cavet mới.
Em lấy cavet xong về nhà dọn dẹp thì lại lòi ra bản cavet cũ nên giờ xe iem có 2 cavet :redface:
Còn nếu như bác đọc ko hĩu thì PM em em giãi thích trình tự cho bác làm (b)
Y!M: taisalonmoto

Godfather77

Xe điện
Hi mọi người!E vừa đi hỏi rồi.Không phức tạp như các bác nói đâu, bây giờ cải cách hành chính roài.Đến phòng CSGT xin 1 tờ khai đăng ký xe, một đơn xin cấp lại đăng ký xe.Mang về khai, cà số khung số máy dán vào, cầm hộ khẩu và CMND chính chủ đến phòng CSGT, nộp 30 khìn, sáng nộp hồ sơ đầu giờ chiều đến lấy.
Muốn nhanh hơn đưa HK và CMND cho cò + 100k, 40 phút sau nhận đăng ký mới.
Hoan hô các bác CSGT cải cách hành chính ghê thật.

yourdalink

Xe container
Chính chủ thì đơn giản lắm.

HaiNQ1983

Xe buýt
Emcũng bị mất 1 lần.
Đầu tiên bác làm đơn trình báo mất rồi ra công an phường xin xác nhận.Sau đó xuống chỗ đăng ký xe có mẫu khai bá mất cung về phường xin xác nhận. Bác có còn đăng ký photo ko. Mang tất cả thứ đấy xuống chỗ đăng ký xe nộp và đợi. Khá lâu mới đc cấp lại. Hình như 1-2 tháng.A hình như phải có cả hôk khẩu photo hoặc công chứng.
Chia buồn với bác. Chie mất nhiều thời gian thôi. Em mất lâu rồi ko biết bây giờ có khác không nữa.
Em mất 3 năm rồi chúng nó vẫn ko tìm ra vì lý do Thất lạc hồ sơ ạ, chịu thật

Đình Ngàn

Xe buýt
Hi mọi người!E vừa đi hỏi rồi.Không phức tạp như các bác nói đâu, bây giờ cải cách hành chính roài.Đến phòng CSGT xin 1 tờ khai đăng ký xe, một đơn xin cấp lại đăng ký xe.Mang về khai, cà số khung số máy dán vào, cầm hộ khẩu và CMND chính chủ đến phòng CSGT, nộp 30 khìn, sáng nộp hồ sơ đầu giờ chiều đến lấy.
Muốn nhanh hơn đưa HK và CMND cho cò + 100k, 40 phút sau nhận đăng ký mới.
Hoan hô các bác CSGT cải cách hành chính ghê thật.
Bác đi hỏi hay đã làm rồi? Bác ở quận nào mà cấp lại nhanh vậy ạ? (Sáng nộp chiều lấy?)

haibinhle

Xe hơi
Em ở HN, mất ĐK xe 2B khéo cũng phải đến cả 10 năm rồi các cụ ạ. Giờ em muốn đi làm lại thì thủ tục thế nào ạ? Em ở khu Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng, hộ khẩu thuộc huyện Từ Liêm. Xe em Honda 82 thôi, đi cả 10 năm rồi mà chưa bị vịn nên cũng chủ quan. Giờ cũng thấy cần phải làm để tự tin ra đường các cụ ạ. Mong các cụ tư vấn giúp (Xe em xe chính chủ).

dungv2

Xe đạp
cụ có đi làm laị thì ới em nhé.em cũng bị mất
Em ở HN, mất ĐK xe 2B khéo cũng phải đến cả 10 năm rồi các cụ ạ. Giờ em muốn đi làm lại thì thủ tục thế nào ạ? Em ở khu Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng, hộ khẩu thuộc huyện Từ Liêm. Xe em Honda 82 thôi, đi cả 10 năm rồi mà chưa bị vịn nên cũng chủ quan. Giờ cũng thấy cần phải làm để tự tin ra đường các cụ ạ. Mong các cụ tư vấn giúp (Xe em xe chính chủ).