Help me. kia forte sx trường hải ồn khủng khiếp

Tuanaltis2009

Xe buýt
Cụ bật nhạc sàn lên, vừa đi vừa lắc lư. Xe em đi altis lên xe lag bật nhạc, nên chẳng thấy ồn gì êm hơn cả audi

tuancland

Xe hơi
Kính các cụ. Sau thời gian bán và mua xe, em đã cưới được 1 em trẻ đẹp kia forte sx của A Hải. Nhưng khi chạy thì phải nói là ồn khủng khiếp. Chạy tốc độ khoảng 20km/h thì không nói gì. Nhưng khi lên khoảng 30-40km/h. Tiếng ồn như cối xay thóc,nhức đầu kinh khủng. Cũng sử dụng chiêu tiếng hát át tiếng bom . nhưng càng mệt thêm. tiếng ồn xe cộng thêm tiếng nhạc nhẽo, phải nói là kinh khủng.
Trước kia em đi getz lốp kumho tiếng ồn khoảng 1 thì ông forte này lốp goodyear ồn khoảng 2-2.5 lần. Tìm trên diễn đàn cách chống ồn nhưng mọi người đều khuyên . ko có tác dụng gì nhiều. Đúng là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Chán toàn tập
Thay lốp, làm cahcs âm, nếu vẫn ồn thì thay xe đi cụ ạ

forte66

Đi bộ
Mình đi forte số sàn ex bản thấp nhất của anh Hải được gần 1 năm, công nhận là ồn hơn một chút khi vào chỗ xóc so với Nissan Teana của ông anh mình hay đi cùng, chống nóng cũng kém hơn một tí. Còn đi đường nhẵn phẳng thì không phân biệt được. Khi bạn đóng cửa kính thì không thể nghe được tiếng máy. Lúc mới lên xe nổ máy xong bận việc gì đấy quyên bẵng đi là thỉnh thoảng theo phản xạ vẫn vặn chìa khóa đề nổ vì ko thể nghe tiếng máy.

GLK AMG 250

Xe tải
xe này do lốp dội lên, rất ồn và xóc, em đã từng đi vành 215/45/R17, khó chữa lắm cụ ạ, thay lốp 215/55/r17 thì đỡ hơn
Cụ cho em hỏi, e đã thay lốp đỡ ồn hơn, còn tiếng máy gây ồn trong cabin thì làm thế nào cụ? Vợ 2 của em là buổi sáng anh hải

uduchi

Xe container
Cụ cho em hỏi, e đã thay lốp đỡ ồn hơn, còn tiếng máy gây ồn trong cabin thì làm thế nào cụ? Vợ 2 của em là buổi sáng anh hải
Để giảm tiếng ồn trong cabin cụ nên bán em KM đó đi,xúc em phân khúc cao hơn:D