Help Me! e cần các bác tư vấn giúp e vụ này

tom082002

Xe hơi
chả là e mua xe lại của ông bác e dưới quê nam định, mà trước đây con xe này đk tên cty tại hà nội,tháng 5/2012 khi ông bác e mua họ đã xuất hóa đơn ra thẳng tên cho ông bác em theo hộ khẩu nam định, giờ e mua lại xe của ông bác và muốn sang tên cty em. Các bác cho em hỏi là có mất 2 lần thuế hay chỉ cần làm HĐMB có công chứng với ông bác em.
Mong các bác có kinh nghiệm giúp em, em xin chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

phong27

Xe tải
Cụ sẽ phải nộp 2 lần thuế. Nhiều khả năng còn phải chịu phạt thay cho ông bác cái vụ chậm làm thủ tục sang tên đổi chủ.

daihatsuvn

Xe điện
Cụ sẽ phải nộp 2 lần thuế. Nhiều khả năng còn phải chịu phạt thay cho ông bác cái vụ chậm làm thủ tục sang tên đổi chủ.
Ko phải khả năng nữa mà chắc chắn phải nộp 2 lần thuế và bị 2 lần phạt , một phạt 100% thuế trước bạ ( do nộp chậm ) phạt cả đăng ký chậm ( bên CA )
Ây zà cộng và cũng phải mất mớ tướng

gadi2banh

Xe điện
Đấy là e dự thủ tục công ty lúc đầu xuất hóa đơn còn thiếu nhiều như: Hợp đồng, quyết định thanh lý tài sản....

hungkienpham

Xe điện
Cụ để nguyên hóa đơn tên ông bác cụ đi rồi cụ làm cái biên bản góp vốn vào công ty cụ bằng tài sản là cái xe. Thủ tục gồm đơn xin góp vốn vào công ty, biên bản định giá tài sản góp vốn sau khi đầy đủ các thủ tục trên cụ cà số khung, số máy đưa toàn bộ hồ sơ đó đến chi cục thuế nơi quản lý Cty của cụ làm thủ tục nộp thuế trước bạ ( Do góp vốn vào Cty nên đc miễn thuế trước bạ cụ ạ) Sau đó đến CA đăng lý bình thường cụ nhé. Nam 2012 đã bỏ quy định phạt nộp chậm thuế trước bạ đối với phương tiện GT cụ nhá.

bachvietqn

Xe hơi
E cũng có việc nhờ các cụ tư vấn giúp e ạ.
Chả là e có mua 1c xe oto của công ty, bây giờ e muốn làm thủ tục sang tên công ty của e. Vậy e cần chuẩn bị những thủ tục gì ạ ?
Cụ có mẫu gửi cho e được không ạ. Em chân thành cảm ơn.
Email của e là : bachvietqn@gmail.com
Thanks all.

hungkienpham

Xe điện
Chả là e có mua 1c xe oto của công ty, bây giờ e muốn làm thủ tục sang tên công ty của e. Vậy e cần chuẩn bị những thủ tục gì ạ ?
Thanks all.
Hóa đơn viết tên cụ hay tên ai?

Architects

Xe máy
em ko bt nhiều nhưng Hôm trước cũng có 1 thớt có cụ kêu phải nộp phạt 8cu tội chậm sang tên ( cụ ý pót cả hóa đơn đóng tiền). Cụ lên thuê tư vấn. hoặc hỏi người có nghiệm vụ. ko em sợ cụ sẽ mất khơ khớ đấy...

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Thanks all.
1-Hợp đồng mua bán giữa cty bác và cty bán xe cho bác.
2- Quyết định bán xe của cty có xe bán
3-Hóa đơn GTGT cty có xe bán.
4-đi nộp thuế trc bạ
5-sang kho bạc nộp tiền vào NSNN
6-sang bên CA đăng ký .
nói chung là đơn giản lắm. chỉ cần kẹp mục (4) 200-500k, mục (6) 300-500k mọi việc sẽ dễ dàng hơn