help me! đồng hồ báo xăng kia forte 2011 sx

ngotuanbn

Xe tải
E mới cưới V2 em forte 2010 sli khi đổ đầy bình xăng đồng hồ báo 568 km vayaj con số này có chuẩn ko ạ.
Nó áng chừng thôi cụ à; còn đi được bao nhiêu km thì tùy thuộc vào cụ chạy ở nội thị hay đường trường; chân cụ to hay bé...

first

Xe tăng
bác cho em hỏi lên xe nổ máy mới reset hay chạy ra dg trường mới rết ha bác
Nó tính trung bình kể từ lúc reset. Vậy nên bác thích bắt đầu tính từ lúc nào thì bấm reset từ lúc đó (bấm giữ nút trip). Ví dụ bac chỉ thích xem đi bon bon trên cao tốc nó ăn uống thế nào thì vào cao tốc, đạt tốc độ chuẩn rồi thì reset. Còn nếu bác muốn xem thời điểm HIỆN TẠI mức ăn xăng là bao nhiêu thì bấm trip 1 phát nó chuyển qua chế độ hiển thị mức ăn xăng hiện tại - hình như 0.2 giây nó refresh 1 lần thì phải - em không nhớ rõ. Để chế độ đó nó không ảnh hưởng đến tính toán trung bình nói trên đâu nên nếu quan tâm thì sau khi reset, bác chuyển qua chế độ này xem để biết khi nhấn ga hay giảm ga thì lượng tiêu thụ xăng thay đổi thế nào. Chán rồi thì lại quay về chế độ hiển thị trung bình để biết từ khi mình reset đến giờ xăng tiêu thụ trung bình là bao nhiêu.
À mà mỗi khi xăng đổ đầy là đồng hồ trung bình này lại tự reset nhé. Em chưa thử đổ xăng 1/2 bình thôi xem nó có reset không, vì em cũng không còn quan tâm đến mức ăn xăng nữa.