Help me! Điều hòa Lac EX

minhduc11

Xe hơi
Chào các cụ
Tình hình là điều hòa con Lac Ex nhà em luc bình thường thì mát lắm, rất ít khi phải để sang xanh hết cơ. Nhưng thỉnh thoảng thì không lạnh nữa, tắt A/C đi một lúc thì lại được.
Em tìm hiểu trên OF thì hình như bị đóng đá. Nhờ các cụ cho biết cách khắc phục và làm ở đâu thì tốt nhất ạ

bichngoc12345

Xe tải
Chào các cụ
Tình hình là điều hòa con Lac Ex nhà em luc bình thường thì mát lắm, rất ít khi phải để sang xanh hết cơ. Nhưng thỉnh thoảng thì không lạnh nữa, tắt A/C đi một lúc thì lại được.
Em tìm hiểu trên OF thì hình như bị đóng đá. Nhờ các cụ cho biết cách khắc phục và làm ở đâu thì tốt nhất ạ
cụ đã vệ sinh lọc gió chưa ?, nếu chưa thì cụ tháo ra rồi xịt cho sạch. em dự là nó bị nhiều bụi quá nên tắc.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Chào các cụ
Hiện tượng như xe cụ có thể được giải thích như sau: trên giàn lạnh điều hòa có 1 cảm biến nhiệt độ, khi nhiệt độ giàn xuống khoảng 4*C - 6*C cảm biến này báo về bộ điều khiển sẽ cho ngắt lốc tạm thời, nhưng vì 1 lý do nào đó cảm biến bị lỗi, hỏng dẫn tới tín hiệu báo về bộ điều khiển sai hoặc ko có tín hiệu gửi về. Nhiệt độ giàn lạnh xuống quá thấp làm đóng băng trên giàn giảm khả năng trao đổi nhiệt và giảm lượng gió lưu thông nên xe của bác ko còn mát. Sau đó bác tắt điều hòa thì băng trên giàn lại tan ra vì thế mà để 1 lúc bật lại điều hòa lại mát

bvc

Xe tăng
Hiện tượng như xe cụ có thể được giải thích như sau: trên giàn lạnh điều hòa có 1 cảm biến nhiệt độ, khi nhiệt độ giàn xuống khoảng 4*C - 6*C cảm biến này báo về bộ điều khiển sẽ cho ngắt lốc tạm thời, nhưng vì 1 lý do nào đó cảm biến bị lỗi, hỏng dẫn tới tín hiệu báo về bộ điều khiển sai hoặc ko có tín hiệu gửi về. Nhiệt độ giàn lạnh xuống quá thấp làm đóng băng trên giàn giảm khả năng trao đổi nhiệt và giảm lượng gió lưu thông nên xe của bác ko còn mát. Sau đó bác tắt điều hòa thì băng trên giàn lại tan ra vì thế mà để 1 lúc bật lại điều hòa lại mát
Báo cáo các cụ
Lac ex không có role nhiệt đâu ạ, vì vậy phải ra ggates lắp thêm Là ngon ngay, em lắp ở điện lạnh ô tô đức lạc Trung

minhduc11

Xe hơi
Báo cáo các cụ
Lac ex không có role nhiệt đâu ạ, vì vậy phải ra ggates lắp thêm Là ngon ngay, em lắp ở điện lạnh ô tô đức lạc Trung
Cám ơn bác đã cho biết thông tin. Bác thay role nhiệt này bao nhiêu xiền a

toanthangcs

Xe điện
Chào các cụ
Lax EX được nhà máy lắp ráp cắt giảm chi phí bằng cách bỏ cái rơ le, bác gặp Cụ Vietvoiz phường Bồ Đề, quận Long Biên (0947785333), lắp cái rơ le 300k là xong. Đơn giản.
Lax EX nào cũng thế, em lắp rùi. Ổn!

Chỉnh sửa cuối:

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là La EX nào cũng thế,không có Rơle nhiệt.! Các cụ vào luôn gara mấy đại lý ủy quyền của hãng cũng có Rơle. Lắp thêm khoảng 300k.
Em lắp rơ le thấy : Ổn thì có ổn hơn,nhưng vẫn chưa giải quyết được hoàn toàn bệnh này,vẫn bị hiện tượng mới đầu điều hòa rất mát,sau đó hơi mát rất ít.
Nhưng dù sao vẫn mát hơn không lắp nhiều.

bum

Xe buýt
Đúng là La EX nào cũng thế,không có Rơle nhiệt.! Các cụ vào luôn gara mấy đại lý ủy quyền của hãng cũng có Rơle. Lắp thêm khoảng 300k.
Em lắp rơ le thấy : Ổn thì có ổn hơn,nhưng vẫn chưa giải quyết được hoàn toàn bệnh này,vẫn bị hiện tượng mới đầu điều hòa rất mát,sau đó hơi mát rất ít.
Nhưng dù sao vẫn mát hơn không lắp nhiều.
Hiện tượng không mát là do dàn lạnh bị đóng đá bác ạ, tắt điều hòa 1 lúc đá tan lại mát ngay, bệnh của Lac mà.
KL: Đi Lac là phải bật tắt A/C thường xuyên.

Dunga

Xe buýt
Lác hơn Gen ở vụ òa ga nhưng lại kém Gen ở khoản này!

monkey_love_car

Xe tải
Hic vậy em lại phải đầu tư vụ này rồi. Vợ 2 em cũng là Lac Ex các cụ ạ. Em mới cưới được 1 tháng thui. Còn e thẹn lắm chưa dám làm gì nhiều. Nghe vụ này của cụ chủ thớt em thấy hình như vợ 2 em cũng thế hay sao ý. Hic "thôi không sao" vậy

pham

Xe hơi
Lac EX nào hình như cũng bị. Con EX hồi xưa em chạy, cứ khoảng 3-4 tiếng là hết mát, sau đó phải tắt đi mất 30 phút thì mới mát lại.

hanhcot

Xe đạp
Cái vụ này các pác cứ thay con rơle là ngon lành cành đào ngay, xe tớ cũng bị vậy, chỉ ghét mỗi cái điều hòa của nó là 1 chiều, nên khi mùa lạnh, độ ẩm cao mà muốn sưởi+gió trong thì kính mờ tịt, không dùng nổi chế độ này!

N70

Xe hơi
theo em thì bác minhduc ra gara đi, 99,9901 % là do lọc gió rồi!!!

TONGIA

Xe lừa
Ngày xưa em hỏi vụ này mãi chả bác nào nói.

Sau bỏ 300k cái khỏi bệnh luôn.

monkey_love_car

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là vào gara của hãng họ có lắp cho mình cái rơ le ấy không ạ? Em cũng dự lắp cho vợ em cái đó. Giá hãng là bao nhiêu thóc hở các cụ? có cụ nào từng vào hãng rồi thì rổ giá đồ của hãng có đắt lắm không ạ?

hanhcot

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi là vào gara của hãng họ có lắp cho mình cái rơ le ấy không ạ? Em cũng dự lắp cho vợ em cái đó. Giá hãng là bao nhiêu thóc hở các cụ? có cụ nào từng vào hãng rồi thì rổ giá đồ của hãng có đắt lắm không ạ?
Cái này ngày trước mình lắp tại Trung Sơn Phạm Hùng, mua xe ở đấy nên bảo dưỡng sửa chữa mình toàn đánh ra đấy. Hết 250k, bi giờ thì không bít bao nhiêu! Bác cứ lắp đi, bật số 4 sợ điều hòa không đóng đá mà là người đóng đá ý chứ8-x