Help me! Cam 1995 bị lọt mùi khí thải vào trong cabin

monkey_love_car

Xe tải
Em ko biết hỏi các cụ ở đây có phải không nhưng tình hình là con xe đời Tống của em Camry 1995 sau khi nổ máy được khoảng 5p là bắt đầu thấy có mùi khí xả của xe lọt vào Cabin rất khó chịu. Mặc dù em đã để điều hòa lấy gió trong + đóng kín cửa. Kể cả lúc đứng yên hoặc chạy cũng có mùi. Phải một lúc sau lại thấy nó hết ạ??????? Em ko hiểu nó là thế nào? Em thấy roăng cốp sau cũng khá kín (em chưa biết thử kín bằng cách nào chỉ biết nó ko bị vào nước khi rửa xe hoặc trời mưa thôi). Các cụ giúp em với?

Mazda 929

Xe điện
Em ko biết hỏi các cụ ở đây có phải không nhưng tình hình là con xe đời Tống của em Camry 1995 sau khi nổ máy được khoảng 5p là bắt đầu thấy có mùi khí xả của xe lọt vào Cabin rất khó chịu. Mặc dù em đã để điều hòa lấy gió trong + đóng kín cửa. Kể cả lúc đứng yên hoặc chạy cũng có mùi. Phải một lúc sau lại thấy nó hết ạ??????? Em ko hiểu nó là thế nào? Em thấy roăng cốp sau cũng khá kín (em chưa biết thử kín bằng cách nào chỉ biết nó ko bị vào nước khi rửa xe hoặc trời mưa thôi). Các cụ giúp em với?
Cụ cho lên cầu kiểm tra sàn xe xem có bị mọt ko, các núm cao su thoát nước gầm có còn đủ ko, kiểm tra từ cổ pô đến pô xem có bị mọt lọt khói ra ngoài ko, kiểm tra cốp phần 2 bên hốc để đồ xem có thủng ko!

monkey_love_car

Xe tải
Cụ cho lên cầu kiểm tra sàn xe xem có bị mọt ko, các núm cao su thoát nước gầm có còn đủ ko, kiểm tra từ cổ pô đến pô xem có bị mọt lọt khói ra ngoài ko, kiểm tra cốp phần 2 bên hốc để đồ xem có thủng ko!
Em nâng lên rồi không có tí mục mọt chỗ nào cụ ạ. Trộm vía được cái em nó thân vỏ không tí mục mọt nào từ cánh cửa tới gầm cốp ạ. Các núm cao su thoát nước vẫn còn nguyên. Em dự chỉ còn mỗi cái doăng cốp thôi ạ. Để tối nay em kiểm tra lại bằng cách để bóng đèn Pin từ trong xem có lọt sáng tí nào không. Với cả cái khe đèn hậu nữa có khả năng nó bị hở khe một tí là vào khói xe chăng.?????

hatatthanh2008

Xe buýt
bác bảo thở kiểm trại lại cho ổng xả tử máy xuống nhé , xe cũng bị thế, sau khi xiết lại mấy con ốc là hết

monkey_love_car

Xe tải
bác bảo thở kiểm trại lại cho ổng xả tử máy xuống nhé , xe cũng bị thế, sau khi xiết lại mấy con ốc là hết
Là ngay chỗ cổ hút hay là chỗ nào hả cụ? Em ko để gió ngoài mà toàn lấy gió trong cũng bị :(

chantudan23663

Xe hơi
Cho vào ga ra thôi, trước xe em cũng bị mùi, đưa trẻ con đi học làm nó ốm 1 trận, khí thải rất nguy hiểm đối với con người.

vulam83

Đi bộ
Cho em hỏi bác đã xử lý được lỗi này chưa? xe em cũng đang bị, muốn nhờ bác chỉ giúp