Help !!!. Lỗi (ABS) của Lacetti-CDX 2011

PleaseTryAgain

Xe tải
Lỗi C0035 báo cảm biến tốc độ trước lái bị hỏng có thể do:
1. dây nối từ cảm biến đến ECU bị hòng
2. longe jack cắm, tiếp xúc kém
3. cảm biến bị mạt sắt bẩn dính vào ở đầu
4. cảm biến hỏng
5. khe hở giữa bánh răng & cảm biến không chuẩn
6. bánh răng đầu trục có gắn miếng từ bị .. toi ..
7. tất cả các lỗi trên

Nói chung là phải kiểm tra từng nguyên nhân một .... không thể phán theo kiểu ông mù vẽ voi %-(
Vẫn lỗi này mà xe của nhà SH bị toi cảm biến trong khi xe của cụ Del lại chỉ bị .. cái dây .. :D
Xe của em cũng bị báo lỗi ABS vàng choẹt... Nhưng chỉ khi khởi động lại thì ko thấy báo lỗi nữa. Em cũng chỉ đi trong phố nên để cả năm nay rồi.... Hôm nào em xin đặt chỗ qua 266 Thuy Khe nho cac bac i sua giup.

Lovestory206

[Tịch thu bằng lái]
Em từng thấy 3 con LAC SE bị lỗi như này rồi ạ.Em thấy ai cũng nói điện đóm bọn này khó lắm ạ

vietsonxp

Tháo bánh
Lỗi C0035 báo cảm biến tốc độ trước lái bị hỏng có thể do:
1. dây nối từ cảm biến đến ECU bị hòng
2. longe jack cắm, tiếp xúc kém
3. cảm biến bị mạt sắt bẩn dính vào ở đầu
4. cảm biến hỏng
5. khe hở giữa bánh răng & cảm biến không chuẩn
6. bánh răng đầu trục có gắn miếng từ bị .. toi ..
7. tất cả các lỗi trên

Nói chung là phải kiểm tra từng nguyên nhân một .... không thể phán theo kiểu ông mù vẽ voi %-(
Vẫn lỗi này mà xe của nhà SH bị toi cảm biến trong khi xe của cụ Del lại chỉ bị .. cái dây .. :D
Bác nói chuẩn! Xe em cũng mới bị nhưng em tự sửa, nó chỉ bị đứt cái dây, em nối vào bọc cách điện, đổ keo cẩn thận lại OK. (vì xe em đã đi được 8,9 vạn) cái dây cảm biến ở bánh trước dễ bị đứt do khi đánh lái nó bị dịch chuyển nhiều. các bác nên tìm hiều kỹ tránh mất tiền oan

vj_m0t_ngu0j_td

Xe máy
bác kt lai các day dien cua abs di, kt ki vao nhe

vuonganh8691

Xe đạp
thanks cụ chủ thớt

4eyes10

Xe buýt
Xe em mới bị 2 hôm nay, báo cả đèn ABS lẫn đèn trơn trượt (xe em full option).Đi rửa xe về cất hôm sau chạy được 10km vào cua gấp nó lại bị. Em đoán là bánh trước bên phụ có vấn đề. Chiều về chắc phải tháo ra kiểm tra theo hướng dẫn của các cụ xem sao...

vietsonxp

Tháo bánh
Xe em mới bị 2 hôm nay, báo cả đèn ABS lẫn đèn trơn trượt (xe em full option).Đi rửa xe về cất hôm sau chạy được 10km vào cua gấp nó lại bị. Em đoán là bánh trước bên phụ có vấn đề. Chiều về chắc phải tháo ra kiểm tra theo hướng dẫn của các cụ xem sao...
Cái này thì 100% là xe của cụ đã bị đứt dây cảm biến abs ở bánh trước. Em làm thế này: nổ máy rồi cụ lấy tay lay lay cái dây cảm biến xem cái nào làm đèn báo thì chắc chắn dây đó đã bị đứt ngầm. Bác tháo ra rồi nối lại, sau đó dùng gen co bọc lại là OK. Xe em cung bị và em đã xử lý thế này rồi đi hơn năm nay vẫn OK cụ ạ.

4eyes10

Xe buýt
Cái này thì 100% là xe của cụ đã bị đứt dây cảm biến abs ở bánh trước. Em làm thế này: nổ máy rồi cụ lấy tay lay lay cái dây cảm biến xem cái nào làm đèn báo thì chắc chắn dây đó đã bị đứt ngầm. Bác tháo ra rồi nối lại, sau đó dùng gen co bọc lại là OK. Xe em cung bị và em đã xử lý thế này rồi đi hơn năm nay vẫn OK cụ ạ.
Báo cáo cụ em đã xử lý cho vợ 2 em như lời cụ chỉ. Kết quả là em nó bị đứt dây thật. Em chỉ thắc mắc là tại sao thằng Đê u nó lại làm cái dây mềm dễ đứt ở chỗ hay chuyển động co gấp thế???
Thanks cụ nhiều!

vietsonxp

Tháo bánh
Báo cáo cụ em đã xử lý cho vợ 2 em như lời cụ chỉ. Kết quả là em nó bị đứt dây thật. Em chỉ thắc mắc là tại sao thằng Đê u nó lại làm cái dây mềm dễ đứt ở chỗ hay chuyển động co gấp thế???
Thanks cụ nhiều!
Không phải thằng Đ-U làm đâu cụ ạ, cái cảm biến này của 1 hãng khác đó. thực ra cái dây cũng có chất lượng rất tốt nhưng nhà cháu cho rằng việc không bọc cái ống gen ở các vị trí đó nên khi đánh lái gấp nhiều lần dây dễ bị đứt. nhà cháu nối xong có lồng vào đó cái ống gen để tránh cho dây bị uốn gấp thấy rất OK cụ ạ

gachaybo

Xe tăng
Xe em không báo lỗ abs, nhưng lại hay bị bó hanh trước, đã kiểm tra vệ sinh xong lại bị bó. Cụ mèo sạch thỉu bắt bệnh cho em với ạ

Pontiac

Xe hơi
Em đánh dấu phát. Xe e cũng đã bị bó 2 phanh truớc nhưng đã xử lý đc về phần cơ học và đến giờ vẫn quẩy vô tư. Chắc cbi phải thay dây ABS như xe các cụ. Vụ này có lục tốn ko ạ? Các cụ từng trải chỉ cho e với và làm chỗ nào uy tín ạ?

toancoi79

Xe buýt
Xe em không báo lỗ abs, nhưng lại hay bị bó hanh trước, đã kiểm tra vệ sinh xong lại bị bó. Cụ mèo sạch thỉu bắt bệnh cho em với ạ
Cụ đào mộ ác quá :P
Cụ mèo bỏ nghề đi buôn xe đạp roài cụ ơi :))

gachaybo

Xe tăng
Có bệnh em vái tứ phuơng. Cụ ý. Chuyển rồi à cụ. Cụ nào rành vụ này kíu em với ạ. Em vodka

Luckylucky

Xe đạp
xe em cũng đang báo lỗi ABS, hôm nào phải chạy qua cụ Mèo kiểm tra cái nhỉ.

Luckylucky

Xe đạp
hôm trước qua bác Mèo kiểm tra, đọc lỗi là front left speed sensor circuit. nhưng cậu kỹ thuật kiểm tra thì sensor tốc độ cả 4 bánh đều nhẩy tốt.
chả hiểu là lỗi gì nữa???

hiepduong0811

Xe hơi
Xe em cũng bị tình trạng này nhưng chỉ thỉnh thoảng mới hiện lên thôi và khi khởi động lại thì hết, mai em sẽ kiểm tra theo cách của Bác, em hỏi cái dây cảm biến nó chỗ nào vậy, có dễ nhìn thấy và kiểm tra ko?

lacse_09

Xe tăng
Xe em cũng bị tình trạng này nhưng chỉ thỉnh thoảng mới hiện lên thôi và khi khởi động lại thì hết, mai em sẽ kiểm tra theo cách của Bác, em hỏi cái dây cảm biến nó chỗ nào vậy, có dễ nhìn thấy và kiểm tra ko?
4 bánh đều có cảm biến cụ nhé.
cụ nâng xe lên và nhìn vào trong hốc bánh.
có 1 dây là cảm biến abs. còn 1 ống dẫn dầu phanh.
cụ nhìn 1 trong 4 dây xem có dây nào đứt ko cụ nhé.

dream99f70956

Xe tải
4 bánh đều có cảm biến cụ nhé.
cụ nâng xe lên và nhìn vào trong hốc bánh.
có 1 dây là cảm biến abs. còn 1 ống dẫn dầu phanh.
cụ nhìn 1 trong 4 dây xem có dây nào đứt ko cụ nhé.
Chuẩn quá.e mời cụ 1 ly nhé