Help, Kia New Morning Trường Hải

Elec

Xe buýt
Sao lại thế hả bác? TH Long Biên vừa về 1 lô SX mà bác? có 2 xe màu anh em mình thích đấy. Em trước đặt 1 chỗ khác showroom ngoài của 1 bạn trên này nhưng thấy bạn ấy bảo bên bạn ấy vướng 1 số vấn đề tế nhị nên chưa lấy được xe ngay trong thời gian này. Em đành phải cancel và đợi bạn ấy trả lại tiền đặt cọc và em đặt lấy 1 trong 2 xe của TH Long Biên rồi bác ah. Bác ra lấy nốt đi cho a e mình có đôi.

Vova

Xe container
@ Elec: em đính chính lại một chút, thủ tục xe em thực ra rườm rà ở khâu khác ạ. Em cũng lấy ở TH Long Biên đấy chứ bác, có điều là lấy quả light blue, thà không đọc gì về mạng này màu kia thì thôi, đọc rồi thì khổ thế đấy :)
Btw, em mới bấm được biển 30X-XXXX, đối với em thế là ổn, lúc đầu em chỉ sợ chọn phải biển xấu :)

Chỉnh sửa cuối:

Elec

Xe buýt
Chúc mừng bác nhé, em thấy biển đấy đẹp, tổng 10 là ngon rồi.

Hình như em có thấy xe bác ở đấy, có phải vợ bác thích màu này phải không?

Ah xe bác có trải sàn ko vậy?

Elec

Xe buýt
Kéo cái này lên hỏi các bác :

- Xe em là KM TH, bình thường e vẫn đi không để ý nhưng hôm nay ngồi sau mới thấy khi buổi tối 2 cái nút ấn kính lên xuống của 2 cánh cửa sau xe em sao nó không có đèn ở nút như cửa trước nhỉ? Liệu nó bị làm sao hả các bác?

- Xe em hôm nọ đi thay dầu hình như họ thay hơn 3lit nên khi kiểm tra dầu thấy mực dầu cao hơn vạch F 1 tí, như vậy để đi liệu có sao ko ah? có cần phải xả bớt dầu không ah?

- Mực nước làm mát máy (cái nước xanh xanh ấy) của xe em cũng cao hơn vạch F 1 tí vì hôm nọ em đổ thêm 1 lọ nước chống đóng cặn két nước thì có bị làm sao ko hả các bác? có cần phải rút bớt nước ra không ah?

Nhà e mạn Hoàng Cầu, có gara nào khắc phục các vấn đề này tốt không ạ? Các bác cho e xin địa chỉ gara để em tiện mang xe ra chứ e đi làm suốt ngày, ngày nghỉ thì bọn TH nó lại ko mở cửa gara cho em vào mới chán/

Thanks các bác.

nampvi

Xe tải
Em đi Morning TH được 2 tháng = 2.300 km rồi, cái cản sau là kèm theo nên có sẵn , dán kính 2 tấm sau = đề can rẻ tiền khoảng 50.000 đ ( có dán 2 kính trước nhưng cản tầm nhìn, nguy hiểm nên đã bóc ra ) , tính bọc da ghế + trải sàn nhưng thấy quá trình làm các xe khác thật tội nghiệp con xe , tháo tung toé , nhưng kết cục hôi mùi da lắm , chẳng xinh hơn chút nào , cuối cùng em mua bộ đệm Trung Quốc (850.000 đ - hơi bị chặt đẹp) cột dây phủ lên cho các cu quậy khỏi làm rách đệm, tháo vệ sinh dễ dàng, sàn mua miếng nhựa dày ca rô bán sẵn , cắt khoét theo từng khu vực hết 100 nghìn làm đệm chân , cũng tháo ra giũ cát hay giặt rất nhanh ... chấm hết . Em thấy chả cần tốn kém hơn để theo gót các anh nhập khẩu làm gì , cảm biến lùi, camera , DVD , gạt mưa , Vcool dán kính ..... dẹp hết, xe em cực thơm nhờ bỏ 1 lọ nhựa khoan lỗ nắp, cho vào 5.000 đ hột cà phê , thơm phức . Các con em đi con xe CRV Honda 950 triệu của bà cô nó nhưng cũng chê mùi nệm da đấy , lại thích mùi con Morning của em hơn . Hi hi :P
Thưa cụ các con của cụ thích mùi con Morning của bố nó nhưng cũng tội cho các cháu vì chúng nó không biết là xe bố ghế rất bụi (đặc biệt khi đóng cửa bật điều hòa) từ ghế nỉ của bổ nó bay lên đầy xe (oái ăm là bụi lại không nhìn thấy và cũng chẳng ngửi được) :21::21::21::21:

Elec

Xe buýt
Kéo cái này lên hỏi các bác :

- Xe em là KM TH, bình thường e vẫn đi không để ý nhưng hôm nay ngồi sau mới thấy khi buổi tối 2 cái nút ấn kính lên xuống của 2 cánh cửa sau xe em sao nó không có đèn ở nút như cửa trước nhỉ? Liệu nó bị làm sao hả các bác?

- Xe em hôm nọ đi thay dầu hình như họ thay hơn 3lit nên khi kiểm tra dầu thấy mực dầu cao hơn vạch F 1 tí, như vậy để đi liệu có sao ko ah? có cần phải xả bớt dầu không ah?

- Mực nước làm mát máy (cái nước xanh xanh ấy) của xe em cũng cao hơn vạch F 1 tí vì hôm nọ em đổ thêm 1 lọ nước chống đóng cặn két nước thì có bị làm sao ko hả các bác? có cần phải rút bớt nước ra không ah?

Nhà e mạn Hoàng Cầu, có gara nào khắc phục các vấn đề này tốt không ạ? Các bác cho e xin địa chỉ gara để em tiện mang xe ra chứ e đi làm suốt ngày, ngày nghỉ thì bọn TH nó lại ko mở cửa gara cho em vào mới chán/

Thanks các bác.
Bác nào trả lời hộ em vụ này với ah?

kia.saigon

Xe máy
Trong box này,em thấy có các bác làm trang điểm xe nhiều lắm,bác chịu khó đọc các bào nhiều lắm đó.thích gì mua nấy,tránh làm như này loàng lắm.he he/
Chúc bác nhanh làm đẹp đc con KM ưng í.Thaco hay nhập,cũng là Form đó cả:))

Tài mới

Xe tăng
Em cũng đi Morning, không biết có nên lắp cái chắn đằng sau không các cụ nhỉ?