Help..help..xe em bị bẹp....!

anhianh

Xe hơi
Hôm qua trời mưa to quá các bác ah..! em đang tránh con xe taxi thì có một ông xe đạp lách lên..em đánh lái sang phải,gặp cái cột điện,em đã căn chỉnh rồi,thế mà cái cột điện còn 1 thanh sắt thòi ra,trời mưa to nên ko nhìn thấy cái que sắt,em làm phát bẹp dúm cửa sau,vạch 1 vạch dài trông thảm hại..sáng nay em đi làm bảo hiểm nắn cửa,sơn lại..Gara hẹn em 3,4 ngày..Xin hỏi các cụ đã từng bị như em là để xe ở gara của bên bảo hiểm mấy ngày nó có luộc đồ của mình ko ah, có bị thay thế gì ko nhỉ,em băn khoăn quá vì chưa làm bảo hiểm lần nàovà sơn lại như thế trông mặt mũi vợ 2 em có lem nhem ko nhỉ.. em mua bảo hiểm BIC ah

anhianh

Xe hơi
Xe em mới ah..forte SX của anh Hải..khổ thân vợ 2 em quá, phải nằm ở gara lạnh lẽo 1 mình.. các cụ tư véo cho em cái..

hdx

Xe điện
Bulông ốc vít cụ nên đánh dấu lại, lốp cũng ký tên, thậm chí ghế da và vô lăng cụ cũng nên ký tên vào để tránh bị luộc. Nhớ chụp cả số khung số máy nhé, kẻo bị đổi hết cả xe đấy.

mr.ken_no1

Xe container
Có bảo hiểm rồi thì cụ cứ alo cho họ thôi
Xe va quệt là BT mà cụ, đứng có sót quá.

RR1

Xe buýt
Bulông ốc vít cụ nên đánh dấu lại, lốp cũng ký tên, thậm chí ghế da và vô lăng cụ cũng nên ký tên vào để tránh bị luộc. Nhớ chụp cả số khung số máy nhé, kẻo bị đổi hết cả xe đấy.
Ha ha, sao sợ đổi lắm thế. Có khi nó đổi cả xe mới cho cụ ấy, cụ chủ thớt ợ :D.
Cụ cứ vứt vào gara lớn như Hyundai GP.... Các chỗ đấy làm ăn uy tín, ko có trò đổi đồ đâu.

quyluong_3bánh

Xe điện
Xe em sơn lại gần cả xe,có cánh cửa sơn 2 3 lần rùi ý chứ.chả ảnh hưởng gì với lại không thể tránh được các bác 2 bánh ý chứ.em chỉ sợ đâm đổ và ngập nước thoai...

butchikim

Xe ba gác
Cứ chỗ nào ký được cụ ký hết cho nhà cháu...thời buổi này ngay ít gian nhiều b-(

cardream

Xe tải
Hôm qua trời mưa to quá các bác ah..! em đang tránh con xe taxi thì có một ông xe đạp lách lên..em đánh lái sang phải,gặp cái cột điện,em đã căn chỉnh rồi,thế mà cái cột điện còn 1 thanh sắt thòi ra,trời mưa to nên ko nhìn thấy cái que sắt,em làm phát bẹp dúm cửa sau,vạch 1 vạch dài trông thảm hại..sáng nay em đi làm bảo hiểm nắn cửa,sơn lại..Gara hẹn em 3,4 ngày..Xin hỏi các cụ đã từng bị như em là để xe ở gara của bên bảo hiểm mấy ngày nó có luộc đồ của mình ko ah, có bị thay thế gì ko nhỉ,em băn khoăn quá vì chưa làm bảo hiểm lần nàovà sơn lại như thế trông mặt mũi vợ 2 em có lem nhem ko nhỉ.. em mua bảo hiểm BIC ah
Em cũng đang đưa vợ em đi spa bằng dịch vụ của ông bic. Em ko hài lòng chút nào về phong cách bh của BIC. chả hiểu thế nào mà nó tính em hai vụ, mỗi vụ trừ 500k. Có cụ nào bị giống em kô? khi mua bh phải cẩn thận, kô thì thành gà đấy :(

ceracera

Xe buýt
không làm gì đến khoang máy thì cứ làm cái tem niêm phong vào, thay cái bình acquy là cũng mệt. chon đại lý to uy tín mà làm, nói chung là phải tin tương nhau thôi

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
không làm gì đến khoang máy thì cứ làm cái tem niêm phong vào, thay cái bình acquy là cũng mệt. chon đại lý to uy tín mà làm, nói chung là phải tin tương nhau thôi
Vậy là phải niêm phong cái nắp ca pô hả bác :D

phamanhtn

Xe đạp
Vợ 2 ốm phải tin vào bác sĩ chứ cụ tuy nhiên cũng có nhiều bác sĩ thiếu y đức. Dù sao cũng chia buồn cùng cụ.

RR1

Xe buýt
Em cũng đang đưa vợ em đi spa bằng dịch vụ của ông bic. Em ko hài lòng chút nào về phong cách bh của BIC. chả hiểu thế nào mà nó tính em hai vụ, mỗi vụ trừ 500k. Có cụ nào bị giống em kô? khi mua bh phải cẩn thận, kô thì thành gà đấy :(
Cụ mua bảo hiểm miễn trừ 500k rồi. Nghĩa là tính theo số vụ, mỗi vụ bên xưởng làm, VD mất 2 tr, thì bảo hiểm sẽ thanh toán cho cụ = 2tr - 500k = 1,5tr. Thông thường chỉ có khả năng bẹp đầu, hoặc móp ***. Nếu cụ vừa bẹp đầu, vừa móp mít, khả năng sẽ bị tính làm 2 vụ, và cụ phải trả thêm 1 củ...

waisaika

Xe hơi
Cụ mua bảo hiểm miễn trừ 500k rồi. Nghĩa là tính theo số vụ, mỗi vụ bên xưởng làm, VD mất 2 tr, thì bảo hiểm sẽ thanh toán cho cụ = 2tr - 500k = 1,5tr. Thông thường chỉ có khả năng bẹp đầu, hoặc móp ***. Nếu cụ vừa bẹp đầu, vừa móp mít, khả năng sẽ bị tính làm 2 vụ, và cụ phải trả thêm 1 củ...
Bác này chắc coi lại hợp đồng bảo hiểm đi , mua bh thân vỏ xe toàn bộ em thấy đâu bị trừ gì đâu

waisaika

Xe hơi
Mà quên bác ko sợ bị thịt đồ thì cứ mang ra mấy gara lớn of huyndai y

M.KFC

Xe đạp
Cụ yên tâm, ko ai luộc đồ của cụ đâu. Trừ khi cụ đưa vào gara quá lởm.
Xe em để cả tuần ở kia giải phóng mất mỗi cái chụp van ~X(

Nếu sợ cụ cứ tháo cánh cửa bị móp để lại rồi đánh xe về :P.

Lancerdo_son

Xe buýt
Hi hi dán niêm phong ở nắp capo nếu thích mất đồ vẫn mất như thường.
Thôi cẩn thận thì mua vài tấn niêm phong dán cả xe kụ ợ
Thời buổi cạnh tranh các gara đều muốn giữ khách làm chuyện đó làm giề. Mà sửa oto thì hiếm khi lấy được xe ngay trong ngày. Phải chấp nhận thôi.
Gara họ muốn đổi đồ mà cụ vẫn đồng ý giữa ban ngày mới gọi là gara hay chớ. Hì hì

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Nếu sợ cụ cứ tháo cánh cửa bị móp để lại rồi đánh xe về :P.
Giải pháp này xem ra hay hơn cả. Quá an toàn, tuy nhiên, thợ có thể ... chạnh lòng vì bác không tin họ. /:)

Tuy nhiên, bên em xe đi xưởng thường xuyên, nếu là các xưởng lớn, được các hãng ủy quyền thì thường không có chuyện này.

Mấy ông thợ vườn với tư nhân làm ăn chộp giựt mới vậy bác ạ.

batdauhoclai

Xe buýt
Thực ra với các cụ đã đi sửa nhiều và biết gara, vấn đề này các cụ sẽ thấy không có gì, nhưng với những người mới bị hoặc ít đi sửa, hoặc kô có gara quen thì tâm lý này cũng dễ hiểu thôi ạ. Nó cũng giống như tình trạng với cái xe máy các đấy khoảng 5 hoặc 6 năm ấy mà các cụ

Crazycars

Xe tăng
Vợ 2 cụ bị bệnh thì cụ nên ở lại luôn túc trực bên cạnh để chăm sóc mới phải lẽ. Bác sĩ bây giờ hay "nhầm" lắm.