Help help! Em nhờ các cụ cao thủ bắt bện giùm em

chevroletcruz

Xe điện
vợ 2 của em là Cruze LS. em cưới năm 2011. sau hơn một năm phục vụ em, em chưa chê vợ 2 1 điều gì, cũng chưa bị trục trặc gì bao giờ. nhưng 2 hôm trước em cho ông bạn mượn xe để đi quảng ninh thì khi về ông bạn có báo qua một số tình trạng xe như sau:

1. Xe đi hay bị òa ga
2. Chân côn thỉnh thoảng bị kẹt
3. Máy ỳ, không bốc
4. Cần số thỉnh thoảng tự nhảy về Mo(0) (ông bạn bảo có đoạn đi tay toàn phải giữ số)

Trên đường về ông bạn có cho vào gara kiểm tra, thợ trong gara bỏ lọc gió ra xịt và bảo do lọc gió bẩn quá. lắp vào về đi được nửa đường lại bị các lỗi như trên.

Sáng nay em xin nghỉ buổi sáng để test xe. em đi gần 100km mà chả thấy gì. vẫn ngon. em không hiểu sao lại có các tình trạng trên. em xin thỉnh giáo các cao thủ khám và phán bệnh vợ 2 giúp em với. và đã có cụ nào bị 1 trong các lỗi như trên của em chưa ạ => cách khắc phục thế nào? em xin các cụ chỉ bảo. thanks all

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
E cũng đi xe như cụ, h nào rảnh a e cafe trao đổi nhé.

cvcvc

Xe hơi
Chưa bao giờ bị như thế này, tốt nhất Bác đừng cho mượn.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Nếu mà đi không thì làm sao có các lỗi đó được. CÒn nếu có va quệt thì biết ngay. Em nghĩ không phải do cho mượn mà bạn cụ làm bị thế đâu.

chevroletcruz

Xe điện
Nếu mà đi không thì làm sao có các lỗi đó được. CÒn nếu có va quệt thì biết ngay. Em nghĩ không phải do cho mượn mà bạn cụ làm bị thế đâu.
Vâng em có nghi ngờ bạn đâu. chỉ nghi xe thui :)

quanglehd

Xe hơi
do đi không quen xe thôi cụ ah. Không có lỗi như vậy đâu.

janglac

Xe tăng
mấy anh em cruze tập trung ở đâu đó thử xe của nhau là biết ngay.
- òa ga chắc chắn là bị, theo em thì xe cruze nào cũng bị, cụ nào bảo ko bị đưa xe em chỉ cho. 1500->2500 vòng là chắc chắn.
- xe yếu, nhiều khi đạp ga mà ngỡ mình đạp côn :((
- xe em chảy dầu thước lái, đi bảo hành ở nhà máy họ bảo sẽ thay cái thước lái mới. Nhưng gần 2 tuần rồi mà chưa có hàng để thay. Ko hiểu sao cái nhà máy to thế mà ko có linh kiện để thay.

chevroletcruz

Xe điện
- xe em chảy dầu thước lái, đi bảo hành ở nhà máy họ bảo sẽ thay cái thước lái mới. Nhưng gần 2 tuần rồi mà chưa có hàng để thay. Ko hiểu sao cái nhà máy to thế mà ko có linh kiện để thay.
bọn nó lại làm hàng thôi cụ ạ. chứ xe trong nước chứ có phải ngoại nhập đâu mà không có linh kiện