Help: Em hỏi về việc xử lý lớp bóng sơn xe.

Kiabuoisang

Xe container
Hiện tại xe cỏ của em đang gặp phải tình trạng như này: Trước đây bị thằng hàng xóm sơn cửa nhà làm cho bụi sơn phủ toàn bộ vào xe em. Gara họ dùng giấy nhám để hạ rồi đánh bóng. Về cơ bản thì bụi sơn đã hết, tuy nhiên có một số vị trí do trước đây khi sửa chữa sơn thân vỏ đã được hạ một lần rồi nên giờ mất hết lớp bóng bảo vệ, còn trơ sơn gốc, thậm trí có chỗ mỏng quá còn thấy cả lớp sơn lót mờ mờ.
Em cũng có ý định sơn lại toàn bộ xe nhưng hiện tại ngân quỹ chưa cho phép và cũng chưa cần thiết.
Phương án đưa ra để hỏi các cụ là giờ nếu phủ một lớp dầu bóng vào những chỗ bị mất bóng xong đánh lại có ổn không và có thực hiện được không. Em cũng hiểu có thể sẽ dẫn tới lệch màu tí tẹo nhưng nếu bong rộp thì không ổn. Chỉ phủ những chỗ bị mất lớp bóng thôi ạ.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Hiện tại xe cỏ của em đang gặp phải tình trạng như này: Trước đây bị thằng hàng xóm sơn cửa nhà làm cho bụi sơn phủ toàn bộ vào xe em. Gara họ dùng giấy nhám để hạ rồi đánh bóng. Về cơ bản thì bụi sơn đã hết, tuy nhiên có một số vị trí do trước đây khi sửa chữa sơn thân vỏ đã được hạ một lần rồi nên giờ mất hết lớp bóng bảo vệ, còn trơ sơn gốc, thậm trí có chỗ mỏng quá còn thấy cả lớp sơn lót mờ mờ.
Em cũng có ý định sơn lại toàn bộ xe nhưng hiện tại ngân quỹ chưa cho phép và cũng chưa cần thiết.
Phương án đưa ra để hỏi các cụ là giờ nếu phủ một lớp dầu bóng vào những chỗ bị mất bóng xong đánh lại có ổn không và có thực hiện được không. Em cũng hiểu có thể sẽ dẫn tới lệch màu tí tẹo nhưng nếu bong rộp thì không ổn. Chỉ phủ những chỗ bị mất lớp bóng thôi ạ.
Em nghĩ việc này đơn giản và Gara nào cũng làm được. Chỗ nào lộ sơn lót thì Cụ phủ lại thôi, rồi phủ bóng toàn bộ xe luôn. Và khi phủ bóng toàn bộ thì thợ cũng phải dùng nhám mịn mài lại nữa mà.
Cụ chọn chỗ nào làm ăn uy tín thôi.

Kiabuoisang

Xe container
Em nghĩ việc này đơn giản và Gara nào cũng làm được. Chỗ nào lộ sơn lót thì Cụ phủ lại thôi, rồi phủ bóng toàn bộ xe luôn. Và khi phủ bóng toàn bộ thì thợ cũng phải dùng nhám mịn mài lại nữa mà.
Cụ chọn chỗ nào làm ăn uy tín thôi.
Xe em thì không cần phải phủ toàn bộ mà chỉ phải xử lý vài chỗ thôi ạ. Mấy lần đi sửa chữa thợ cứ bảo làm thế là ko được nhưng không hề giải thích tại sao.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Xe em thì không cần phải phủ toàn bộ mà chỉ phải xử lý vài chỗ thôi ạ. Mấy lần đi sửa chữa thợ cứ bảo làm thế là ko được nhưng không hề giải thích tại sao.
Tại ít quá thợ nó không muốn làm thôi Cụ ơi. Theo em, phương án thế này: Cụ cứ sơn dặm vá vào những chỗ cần thiết. Sơn xong chắc chắn sẽ phải toát bóng. Nếu CỤ muốn đep thì làm riêng với Anh thợ sơn ấy, bồi dưỡng cho mấy loét a ý phủ bóng lại toàn bộ cho. Vì nguyên tắc thợ sơn bao giờ lấy vật tư cũng dư, không bao giờ lấy đủ đâu ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Tại ít quá thợ nó không muốn làm thôi Cụ ơi. Theo em, phương án thế này: Cụ cứ sơn dặm vá vào những chỗ cần thiết. Sơn xong chắc chắn sẽ phải toát bóng. Nếu CỤ muốn đep thì làm riêng với Anh thợ sơn ấy, bồi dưỡng cho mấy loét a ý phủ bóng lại toàn bộ cho. Vì nguyên tắc thợ sơn bao giờ lấy vật tư cũng dư, không bao giờ lấy đủ đâu ạ.
Ra thế, em cảm ơn cụ và mong có thêm những ý kiến nữa để áp dụng ạ.

tcthegioioto

Xe điện
Mấy bác cho em hỏi, làm sao xóa được mạng nhện này ?, cách nào dùng tay không, không cần máy 2 tua càng tốt, hay hóa chất nào dẽ tìm và ít tiền mà hiệu quả càng tốt, xin cảm ơn:

Cụ đã thử 39006 của 3M chưa ạ? Dạng Gel ấy.

Bongchip

Xe hơi
Cụ cứ đi khi nào đủ ngân sách thì sơn lại chứ chắp vá thế thì không cẩn thận làm xấu đi

vukhoatruong

Xe tải
Hôm vừa rồi e cũng để xe ở sân nhà đi ra ngoài tý về nhà thợ nhà thăng hàng xóm sơn cửa phủ 1 lớp bụi lên xe e. E phải vội vàng dùng xăng của thằng thợ này lau toàn bộ kính và xe thấy sơn cùng đi mà cụ. Hay là sơn mới nó mới đi cũ khó đi hơn. Cụ thử lấy xăng 1 thành phần lau xem sao?

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
theo em cụ muốn đẹp thì chỉ có sơn tút lại những phần nhìn thấy sơn lót rồi phủ lớp bóng cả xe là đẹp nhất mà lại bền đẹp không bị lem nhem .giá thành lại thấp hơn 1 nửa so với sơn cả xe .trươc khi phủ bóng cụ bảo thợ mài thật kỹ mới phủ bóng lên .tránh trường. hợp thợ làm ẩu mài không kỹ vệ sinh không sạch .sau này rất hay bi bong tróc .do lớp bóng không có chân bam ỏ bề mặt chưa mài giấy nhám mịm vẫn còn bẩn\:D/

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em giải thích cho cụ vì lớp sơn bóng 2k phải sơn sau khi sơn xe vài tiếng thôi thi sẽ không bị bụi và nhăn, còn bây giờ khi sơn đã cũ sơn lớp bóng lên nó sẽ nhăn, cụ có thể mua chai sơn xịt bóng 2k về thử là biết liền
Em vẫn chưa hiểu rõ lắm. Cụ giải thích thêm lần nữa được không? :D

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
Sau khi sơn bóng 2K vào sơn cũ sẽ có nhửng chổ bị như hình

cụ nói thế thì làm gì có ái giám m:-oang xe cũ đi sơn nữa .nổ là do sơn cũ kém chất lượng và pha chế tỉ lệ 2k không đúng .không đủ liều lượng

minhdat1984

Xe điện
Website
www.otofun.net
cụ đọc lại bài đi, em chỉ nói lý do gara kg chịu sơn 2k lên lớp cũ là vì hay nhăn thôi, còn cụ sơn đúng qui trình thi sơn gì mà kg được
em sony cụ .sơn mầu thường là sơn 1k sau đó phủ lớp bóng bảo vệ ngoài là sơn 2k .còn sơn 2k không phủ bóng là ngững loại sơn thịt không có hạt nhũ .em rất thích đươc đỡ những ca khó đẻ .có ca nào bị co rật cụ nhớ gọi em nhé 8-|

patric

Xe đạp
Mạng nhện này thường hay bị khi dùng máy rotary với lông cừu. Xử lý mạng nhện thì bác nên dùng các loại polish chẳng hạn như Chemical Guys V36 (cao cấp) hoặc Chemical Guys P40 hoặc Pro Polish 3n. Kết hợp với dùng mút có độ mềm như mút đen/trắng của Chemical Guys hoặc mút bước 2,3 của hãng khác.
Lúc đánh bóng bác cố gắng giữ mút thật phẳng với bề mặt sơn như vậy sẽ hiệu quả hơn. Tốc độ đánh cũng không quá 2000 vòng/phút.

Thân mến

Dạ bẩm Cụ em toàn dùng nó đánh bóng bước 2 rất đẹp, nhưng xóa mạng nhện thì không hiệu quả lắm
Bước 1 giá 150K/lon tiệm bán sơn hay bán cho Gagage nhỏ đánh bóng sau khi sơn

Bước 2 giá 350K/chai mua ở Metro

Kết quả đẹp, nhưng chưa xóa được mạng nhện

audiovinh

Đi bộ
E ko hiểu về sơn lại gặp cái mấy cái thằng bán sơn ngu như bò bày( mua loại xăng đắt tiền về dễ làm). Các bác ai gặp rồi xin chỉ giáo ạ! E sơn lại toàn bộ xe dính chưởng dùng nhầm xăng phá mí 1401 và sơn màu ko dùng phụ gia của autocolor. Giờ sơn 1 tuần rồi mà nền ko khô hẳn mềm nà! Ai đã bị rồi xin cho e biết với!

audiovinh

Đi bộ
Các bác ai tự sơn xe thì nên tìm hiểu kỹ về các chủng loại xăng để pha vào sơn( ko phải đắt là tốt, mà dùng đúng là tốt nhất)

audiovinh

Đi bộ
Xế độ yêu bị dính chưởng! Cữa hàng sơn ngu bò bày ( mua xăng phá mí 1401 autocolor 8 trăm nghì về dễ làm, tiền mất tật mang) sơn 1 tuần rồi mà sơn ấn là có dấu vân tay. E sơn cả con xe hết 2.4 tr tiền xăng mà ko dc. Bây giờ hỏi cữa hàng tại sao ko khô. Nó nói cạo ra sơn lại( cữa hàng an nam sơn autocolor tại phan bội châu tp vinh nghệ an) mong cữa hàng phá sản