[Funland] help!!!! cứng cổ

khonghighe

Xe tải
huhu,hok hiểu sao cái cổ sau của em với vai nó bị đau muốn tê cứng luôn ,khó chịu quá,cụ mợ nào biết làm sao cho đỡ đau hok,giúp em với ạ.

tranngoctrungit

Xe máy
chia sẻ với bác, e thấy cái mục bệnh xá này có nhiêu bs mà chẳng giúp j đc nhiều. e lập cái topic bên kia mà 3 ngày nay ko đc 1 cm.

huyhai

Xe buýt
Em cũng bị như vậy hôm trước cứng cổ, quay cả người nhờ có người chỉ đến chỗ ông lang Thanh (cháu ông lang Hanh) ở Từ Hồ-Hưng Yên ông Thanh chỉ tay không kéo cho trong khoảng 1 phút quay được cổ luôn sau đó dán tí cao vào về kiêng ăn cà với cà chua mấy hôm hết đau cơ là khỏi.
Ông Thanh sau em được biết có nhà cửa ở Văn Giang nhưng cơi nới đến mấy tập (4 thì fải) nên về Từ Hồ khi vào nhà cửa trống không cũng chẳng thấy có gì liên quan đến chữa bệnh cả mà còn không thấy có người luôn ấy nhưng sau khi em và người đi cùng không nói gì chỉ nhờ xem giúp. Ông Thanh bắt mạch và dùng tay kéo cơ thì thực sự em tin ở ông lang này.
Địa chỉ thì xóm này không có số nhưng đi từ cuối thị trấn Văn Giang phía đường đi về cầu Chùa có đường đi về Từ Hồ, đến ngã ba từ hồ rẽ phải đi khoảng 100m thì có ngõ bên trái nhà ông Thanh trong ngõ thứ 3 hoặc 4 bên trái nhìn ra cánh đồng. Hỏi dan thì nên hỏi nhà ông Thanh thôi chứ đùng hỏi ông lang người dân sẽ chỉ ;))

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
mời cụ qua phòng khám em xử lý cho ngon lành, cần hỏi gì cứ call cho em nhé

khonghighe

Xe tải
Em cũng bị như vậy hôm trước cứng cổ, quay cả người nhờ có người chỉ đến chỗ ông lang Thanh (cháu ông lang Hanh) ở Từ Hồ-Hưng Yên ông Thanh chỉ tay không kéo cho trong khoảng 1 phút quay được cổ luôn sau đó dán tí cao vào về kiêng ăn cà với cà chua mấy hôm hết đau cơ là khỏi.
Ông Thanh sau em được biết có nhà cửa ở Văn Giang nhưng cơi nới đến mấy tập (4 thì fải) nên về Từ Hồ khi vào nhà cửa trống không cũng chẳng thấy có gì liên quan đến chữa bệnh cả mà còn không thấy có người luôn ấy nhưng sau khi em và người đi cùng không nói gì chỉ nhờ xem giúp. Ông Thanh bắt mạch và dùng tay kéo cơ thì thực sự em tin ở ông lang này.
Địa chỉ thì xóm này không có số nhưng đi từ cuối thị trấn Văn Giang phía đường đi về cầu Chùa có đường đi về Từ Hồ, đến ngã ba từ hồ rẽ phải đi khoảng 100m thì có ngõ bên trái nhà ông Thanh trong ngõ thứ 3 hoặc 4 bên trái nhìn ra cánh đồng. Hỏi dan thì nên hỏi nhà ông Thanh thôi chứ đùng hỏi ông lang người dân sẽ chỉ ;))
cụ ơi,lúc cụ gặp ông lang ấy thì ông nói tình trạng của cụ là bị gì thế ạ ? cụ có số điện thoại của ông không,cho em xin số nhé.Cám ơn cụ.
mời cụ qua phòng khám em xử lý cho ngon lành, cần hỏi gì cứ call cho em nhé
vâng ạ,khi nào đi được,em sẽ alo cho cụ ạ.

biahoihanoi

Xe lăn
Nằm sai tư thế. Bác bỏ gối cao đi, nằm thẳng xuống đệm mà ngủ mấy hôm là hết.

langtudg

Xe tải
Trc mắt cụ cứ làm cái túi chườm nóng đi

khonghighe

Xe tải
Nằm sai tư thế. Bác bỏ gối cao đi, nằm thẳng xuống đệm mà ngủ mấy hôm là hết.
cám ơn cụ,em đang nằm như thế thời gian này đấy ạ,tháy cũng đỡ.
Trc mắt cụ cứ làm cái túi chườm nóng đi
hix,em áp dụng chườm nóng,mát xu đủ kiểu rồi cũng chẳng thấy xi nhê gì ,dạo này em hok nằm gồi nữa,tập nằm nghiêng đầu qua một bên thì thấy đỡ hơn.

bún ngan

Xe hơi
cụ đi đêm it thôi,đi châm cứu hết ngay

n3120

Xe máy
em cũng cứng cố nếu 1 tuần không vận động j.
e chứ phải có tí thể dục thì xương cốt ló mới mềm được.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
CỤ bị thoái hóa đốt sống cổ nhé. EM cũng bị như cụ. Chụp XQuang phát biết ngay, nhìn rõ lắm.

vankhuonthep

Xe tăng
Em chụp xquang cũng bị thoái hóa đốt sống cổ số 5, đau không quay được cổ nữa, có cụ nào biết chữa ở đâu khỏi không giúp em với chứ khổ lắm
(em năm nay 37 tuổi ạ).

kachia

Xe hơi
Em thì ngồi nhiều giờ cũng bị đau đốt sống cổ gần bả vai trái, với đoạn xương cụt. ĐI chụp choẹt các kiểu bên viện đại học Y mà bác sỹ phán không sao chỉ cần nghỉ ngơi nhiều là ok mà mãi ko đỡ :( . Chắc phải đi quả nữa :-< .

Xe bé tí teo

Đi bộ
Cứng cổ chỉ có thể uống dãn cơ và xoa bóp hoặc châm cứu nhé, nhanh nhất là uống thuốc tây+ xoa bóp bằng gel chống viêm, 1 tuần là dãn ra, nhưng rất dễ bị lại, nếu đau quá thì uống giảm đau thôi.ah, còn thêm 1 điều trị nữa là chiếu tia nhé,
Chúc cụ mau khỏe lại nhanh vì cái bệnh này rất chi là chuối, quay trái quay phải k đc, mà đau, k làm việc hiệu quả đc

Xe bé tí teo

Đi bộ
Còn do thoái hóa đốt sống cổ thì đi bấm huyệt đi cụ, chịu khó thì khoảng 3 tháng cũng ok