Help! Chán quá các cụ ợ!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bản thân e đã làm từ nghề móc cống làm đi, đúng như cụ nói miễn là không trộm cắp thì nghề nào cũng cao quý. E tôn trọng những người thực sự bỏ ra công sức lao động chân chính. Không biết cụ đã dính vào sale nhiều chưa? E công nhận có người rất tôt và có trách nhiệm vs khách hàng nhưng tỷ lệ đó thì cực hiếm như sao buổi sớm luôn còn lại đa phần theo kiểu "sống chết mặc bây, tiền vào túi tao đừng hòng lấy lại". Như thế e gọi là lừa đảo, mà lừa đảo vs trộm cắp thì e nghĩ nó chỉ khác nhau Về hình thức còn bản chất thì như nhau. Cụ mà gặp đội này xem cụ còn ngứa đc ko
Vậy bác nên thêm vào là "Miệng sale đểu thì ..." sẽ hợp lý hơn vì e thấy thà nói tốt oan còn hơn nói xấu oan bác ạ :))

Fordmegaidep

Xe buýt
hi các cụ,
Tôi thường ko thích nghe các sâu nói chuyện (sâu nói chúng các lv chứ ko riêng sâu bán xe); kinh nghiệm mua xe của mình làm tìm hiểu qua nhiều kênh thông tin, mượn xe chạy thử...và cuối cùng đi đặt xe (tại SR KIA chung với Maz của a Hải) thì cứ để cho sâu "diễn" thỏa mái, cứ muốn bao lâu cùng được...vì mình chẳng để ý họ đang "diễn" cái gì...! đặt tiền...đến hẹn lấy xe là xong.

long.autohn

Xe buýt
Bản thân e đã làm từ nghề móc cống làm đi, đúng như cụ nói miễn là không trộm cắp thì nghề nào cũng cao quý. E tôn trọng những người thực sự bỏ ra công sức lao động chân chính. Không biết cụ đã dính vào sale nhiều chưa? E công nhận có người rất tôt và có trách nhiệm vs khách hàng nhưng tỷ lệ đó thì cực hiếm như sao buổi sớm luôn còn lại đa phần theo kiểu "sống chết mặc bây, tiền vào túi tao đừng hòng lấy lại". Như thế e gọi là lừa đảo, mà lừa đảo vs trộm cắp thì e nghĩ nó chỉ khác nhau Về hình thức còn bản chất thì như nhau. Cụ mà gặp đội này xem cụ còn ngứa đc ko
Suy luận của Cụ tuy có logic nhưng đúng như xuất phát điểm của Cụ

YAMAKAWA

Xe buýt
Cụ không đen đâu. Trước đây em mua kia th mới cũng bị thế
Vào kia long biên thợ đòi khoan 1 lỗ để thoát hơi
Em ko nghe và yêu cầu đổi đèn
Chú thợ còn nói dòng xe của anh bị ít chứ dòng forte bị hầu hết luôn
Em nghe vãi quá về bán xe luôn

long.autohn

Xe buýt
theo em thì cụ đã làm sâu thì không bao giờ được nói câu trên nhé
Chiến hữu của em là CEO bên cụ đấy
Em k biết quan hệ của Cụ đến đâu, tầm của Cụ có thể tác động bất lợi đến Em rất nhiều, quan điểm sống của Em rất đơn giản: người ta đối xử với mình thế nào thì mình đối xử như thế và hơn thế.

Minhhan

Xe hơi
Chả biết nói gì, chỉ biết chia sẻ với cụ chủ! Chúc Cụ nhanh khắc phục được cái gai đó, và khắc phục kiểu gì thì post cho ae rõ với!

YAMAKAWA

Xe buýt
Kia mất điểm cũng 1 phần tại vấn đề này rồi

vivacious

Xe tải
Cụ hỏi làm gì vậy?chắc lại có tình ý ji hả?hí hí
Chả có tình ý rì đâu, thấy có tiếng thì hỏi thôi, mấy hôm nữa lấy xe có gì còn lên đây bắt đền cụ ạ
Hôm trước em qua xem cái k3 ở Diễn rồi thấy cậu bán hàng đáng yêu ghê. Mà em lại là khách của em Hạnh, chả biết cậu kia tên gì nữa

Tungduong2210

Xe máy
Em mua K3 1.6 AT được 4 tháng rồi, xe của em 2 đèn pha trước đều bị nước vào (sau khi rửa xe hoặc đi trời mưa to), em đã mang đến hãng bảo hành lần 1 sau về vưỡn bị nước vào, em lại tiếp tục mang ra hãng bảo hành lần 2 thì được thay mới 2 đèn pha, nghe chừng chắc ăn thì vừa cách đây mấy hôm đi rửa xe lại thấy nước vào cả 2 đèn. Chán quá, không lẽ chất lượng xe lắp ráp nó như vậy sao các cụ/mợ???
Xe em thấy bình thường mà chắc tại pin của tôi cụ đen ạ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhờ đọc thớt này e cũng thử để ý e i10 thì thấy như thế này:
E để xe 1 tháng mới chạy khi đỗ mở máy gặp trời mưa cả 2 đèn pha đều có vài đốm sương mờ bên trong, hôm sau giảm bớt, hôm thứ 3 k còn nữa. Chả hiểu tại sao, tạm kết luận : xe để lâu k khí lọt vào sau khi chạy bật đèn + hơi nóng động cơ làm gioăng kín hơn không khi bên trong giảm dần và tự hết :))

xdaiis

Xe đạp
Em mua K3 1.6 AT được 4 tháng rồi, xe của em 2 đèn pha trước đều bị nước vào (sau khi rửa xe hoặc đi trời mưa to), em đã mang đến hãng bảo hành lần 1 sau về vưỡn bị nước vào, em lại tiếp tục mang ra hãng bảo hành lần 2 thì được thay mới 2 đèn pha, nghe chừng chắc ăn thì vừa cách đây mấy hôm đi rửa xe lại thấy nước vào cả 2 đèn. Chán quá, không lẽ chất lượng xe lắp ráp nó như vậy sao các cụ/mợ???
tốt nhất là cụ đi độ đèn luôn, sau đó nhờ thợ vô keo lại cận thận là OK

Madona

Xe máy
Em comment trước khi đọc bài mới Cụ post lên, trước tiên nếu có tình trạng như Cụ phản ánh, tuy không phải là người trực tiếp bán xe và bảo hành xe cho Cụ Em cũng rất tiếc khi trường hợp này xảy ra, nếu thái độ nhân viên đại lý không tốt và chất lượng dịch vụ không tốt, vấn đề về xe chưa giải quyết triệt để Cụ có thể phản ánh trực tiếp lên hãng, Em nghĩ vấn đề của Cụ sẽ được giải quyết, trong khi đó Cụ chọn giải pháp thử xác suất, Hôm nay em cũng muộn rồi, trong tuần này Em sẽ sắp xếp cafe trao đổi trực tiếp với Cụ.
Giờ theo cụ em nên làm thế nào? Liệu rằng em có đc đổi 2 cái pha khác không?

long.autohn

Xe buýt
Giờ theo cụ em nên làm thế nào? Liệu rằng em có đc đổi 2 cái pha khác không?
Cụ để lại số điện thoại sáng mai Em alo Cụ, sẽ giải quyết triệt để 2 pha của Cụ.