Help: Cập nhật đường Hà Nội - Thanh Hóa - Cửa Lò - Quảng Bình

chuacoxehoi

Xe tải
08/07 nhà em làm quả tua theo lộ trình Hà Nội - Thanh Hóa - Cửa Lò - Quảng Bình. Em đọc mấy thớt thì thấy bảo đoạn TH - Nghệ an đường cực xấu và hay tắc. Do em có việc bắt buộc phải qua TH nên không chạy đường HCM được. Có cụ nào mới đi về thì cập nhật giúp em tình hình đường xá với ạ. Nếu đường xấu quá thì có nên vòng từ TH lên đường HCM rồi lại vòng xuống CL không ạ. Cám ơn các cụ!

binhtt

Xe đạp
Nôm nay thế này cụ nhé. Đoạn từ TH - Vinh, Hà Tĩnh - Đồng Hới: Đường đang làm nên xe sẽ đi rất chậm, có nhiều đoạn mặt đường chỉ có đá dăm và chỉ đi 1 bên, tắc đường hay không thì tùy hôm có tai nạn hay không. Đoạn Vinh - Hà Tĩnh thì đường ngoan choét rồi. Đường HCM thì vẫn đẹp và vắng như vậy. Cụ cân nhắc nhé.

baoanhcmc

Xe buýt
Từ TH đi tiếp cụ nên chọn HCM mà đi, em mới đi về hôm qua!
Mai Em chạy thằng HN - Đà nẵng. Mong các cụ chỉ giáo em chạy Fortuner khoảng 8h sáng xuất phát thì nên đi đường HCM ah? Có chạy thẳng 1 lái vào được đến Huế ko hay nên ngủ đêm ở đâu ah? Cảm ơn các cụ

spera

Xe tải
8h00 đi thì dg HCM, ngủ Quảng Bình thôi.

hamcuare!

Xe container
Mai Em chạy thằng HN - Đà nẵng. Mong các cụ chỉ giáo em chạy Fortuner khoảng 8h sáng xuất phát thì nên đi đường HCM ah? Có chạy thẳng 1 lái vào được đến Huế ko hay nên ngủ đêm ở đâu ah? Cảm ơn các cụ
HN Huế là 600km, đi đg hcm còn xa hơn,
kụ cân nhắc ạ, có thể chạy đc nhưng mọi người trên xe đều mệt mỏi.
e nghĩ nghỉ ở Đồng Hới là hợp lý ạ,
hôm sau đạp tiếp đh-đn :)

xeruabo2

Xe điện
Từ tp.TH cụ có thể rẽ QL45 lên đường HCM sẽ tránh được đoạn xấu QL1A TH-Vinh .

HoangHP

Xe máy
Website
www.eGSM.com.vn
HN Huế là 600km, đi đg hcm còn xa hơn,
kụ cân nhắc ạ, có thể chạy đc nhưng mọi người trên xe đều mệt mỏi.
e nghĩ nghỉ ở Đồng Hới là hợp lý ạ,
hôm sau đạp tiếp đh-đn :)
Nếu toàn người lớn thì có thể chạy 1 mạch, cách đây 3 năm em chạy 1 mình từ 8h30 sáng từ Huế về HN bằng đường HCM hết 10 tiếng + ăn trưa 1,5h nữa!

Nếu chạy có trẻ con thì nên nghỉ 1 đêm sáng hôm sau đi tiếp sẽ đỡ mệt, cách đây 2 hôm em chạy 1 mạch từ Quảng Bình về HN trẻ con mệt quấy khóc lắm!

Getz9639

Xe hơi
Nếu chạy từ Tân Kỳ (NA) bằng đường Hcm thì mấy tiếng đến Đồng Hới ạ? Em chưa chạy dường này bao giờ. Có dễ đi ko ạ? Cứ chạy thẳng một mạch là vào vào đồng hới hay phải rẽ ở đâu? Mong các cụchir giáo.

chuacoxehoi

Xe tải
Từ tp.TH cụ có thể rẽ QL45 lên đường HCM sẽ tránh được đoạn xấu QL1A TH-Vinh .
Em đi về rồi, đoạn TH - Vinh đúng là kinh khủng, may lúc em đi không bị tắc. Cú nhất là lúc về, bọn em rẽ từ đường HCM để xuống TH, hỏi anh google map thì thấy rõ là QL45, đi gần hết đường thì lại ra TL5x3, thế là lại ăn quả đường củ chuối, đau hết cả người.

laichuanhieu

Xe tăng
Em vừa đi về (HN-ĐN). Em khuyên cụ nên tránh QL1. Khi vào em chạy HN-Vinh (HCM-QL48 Thái Hòa-Vinh), thăm đề Hoàng 10 - Chạy Hà Tĩnh - Vũng Áng (ăn mực nhảy) - Vũng Chùa (viếng mộ Đại tướng) - Đồng Hới - Đồng Hà (HCM) - Huế (QL1) - ĐN. Nói chung em thấy đoạn Vinh - Hà Tĩnh chạy tốt vì đã làm đường xong, nhưng chạy Hà Tĩnh - Quảng Bình khó chịu vô cùng do đang làm đường, xe bẩn như trâu do nhiều đoạn họ phun nước, đường xóc, chật và nhiều xe. Khi chạy ra em chạy 1 mạch QB - HN theo HCM, ngon cực. Tổng quãng đường từ Đồng Hới về Bưởi nhà em là 615 km, xa hơn QL1 khoảng 100km nhưng đường ngon choét. Cụ nào đi cứ chơi đường này.