Help-Các thủ tục để đăng ký 1 cái xe ạ

CDX2010

Xe hơi
cứ đủ 18 tuổi là đăng ký dc ,ko cần bang lái

Ý cháu hỏi là Đăng ký tại Hà Lội, mừ cháu chưa có Hộ khẩu + CMT ở đây.
Bà Chị có Hộ khẩu + CMT nhưng lại chưa có Bằng B2?

Vậy bà chị có đăng ký xe được ko hở các Cụ?

Yahooooooooo

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi hộ khẩu ở quận Đống Đa thì nộp trước bạ và làm đăng kiểm ở đâu thì tiện ạ? Cảm ơn các cụ.

vitara29y

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tí, hôm 19/12 em đến 86 Lý Thương kiệt lấy đăng ký thì em không thấy CA họ trả hồ sơ gốc chỉ đưa mỗi đăng ký có sao không vậy?

pitbeo

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi hộ khẩu ở quận Đống Đa thì nộp trước bạ và làm đăng kiểm ở đâu thì tiện ạ? Cảm ơn các cụ.
nộp trước bạ là phải nộp ở chi cục thuế của quận cụ có hộ khẩu, nghĩa là cụ nộp ở chi cục thuế quận ĐĐ cụ nhé. đăng kiểm thì chỗ nào cũng được. nhà cụ gần đâu thì ra đó (chỗ ô tô 3-2 ngay Giải Phóng - Đại Cồ Việt là gần nhất thì phải)

Các cụ cho em hỏi tí, hôm 19/12 em đến 86 Lý Thương kiệt lấy đăng ký thì em không thấy CA họ trả hồ sơ gốc chỉ đưa mỗi đăng ký có sao không vậy?
em hỏi roài cụ ạ, bắt đầu từ khi cấp biển 5 số, CA giữ lại hết hồ sơ gốc. em cũng xin và được trả lời như vậy.

Ý cháu hỏi là Đăng ký tại Hà Lội, mừ cháu chưa có Hộ khẩu + CMT ở đây.
Bà Chị có Hộ khẩu + CMT nhưng lại chưa có Bằng B2?
Vậy bà chị có đăng ký xe được ko hở các Cụ?
có phải nộp bằng lái kèm với giấy tờ xe để đăng ký đâu. bác cứ tha hồ nhờ ai thì nhờ.

car-carrier

Xe tải
các cụ cho e hỏi thêm chút, khi e mua xe, có cần thiết phải lấy hóa đơn đỏ không nhỉ (nếu ko lấy thì tốt, đỡ tốn thêm xèng), nếu ko lấy hóa đơn đỏ, thì có đi đăng kí đc ko ạ, e ở quận Hoàng Mai, thì đi nộp thuể ở đâu ạ, và đăng kí thì lên 86 LTK phải ko các cụ, cụ nào bít chỉ giáo thêm, sang tuần em rước vợ 2 xịn về ạ. (Lâu nay đi xe cũ mua lại người quen nên em ko làm thủ tục sang tên đổi chủ nên ko bít).

vôlangday

Xe tăng
các cụ nói cho biết lộ trình đăng ký biển 5 số đi ! em sắp đăng ký rồi mà hiện giờ không biết gì cả !

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Về cơ bản nó chẳng khác gì đâu ạ. Chỉ có điều là cụ đi làm nhanh không phí nó vọt lên là thêm một khoản không nhỏ.
Cụ Carrier mua xe kiểu gì chả phải lấy hóa đơn, không có cái đó làm sao đăng kí. Trước xe em mua cũng bị nó hành suốt :(

vôlangday

Xe tăng
thế có phải bấm bấm như ngày trước không cụ ? hay các chú ấy phát biển luôn ạ ?
Về cơ bản nó chẳng khác gì đâu ạ. Chỉ có điều là cụ đi làm nhanh không phí nó vọt lên là thêm một khoản không nhỏ.
Cụ Carrier mua xe kiểu gì chả phải lấy hóa đơn, không có cái đó làm sao đăng kí. Trước xe em mua cũng bị nó hành suốt :(

Keineem

Xe buýt
các cụ cho e hỏi thêm chút, khi e mua xe, có cần thiết phải lấy hóa đơn đỏ không nhỉ (nếu ko lấy thì tốt, đỡ tốn thêm xèng), nếu ko lấy hóa đơn đỏ, thì có đi đăng kí đc ko ạ, e ở quận Hoàng Mai, thì đi nộp thuể ở đâu ạ, và đăng kí thì lên 86 LTK phải ko các cụ, cụ nào bít chỉ giáo thêm, sang tuần em rước vợ 2 xịn về ạ. (Lâu nay đi xe cũ mua lại người quen nên em ko làm thủ tục sang tên đổi chủ nên ko bít).
Thằng nào bán cho cụ cái ô tô mà ko xuất HÓA ĐƠN ĐỎ , cụ báo công an hoặc thuế cho nó đứt luôn đi ,
Khi mua xe nhất thiết phải lấy Hóa đơn đỏ , thường thì giá xe là đã có 10% VAT rồi (không có thằng nào vì cụ không lấy hóa đơn mà giảm được xèng đâu ).
Có hóa đơn đỏ thì mới nộp thuế trước bạ được , đăng ký được , đăng kiểm được , hạch toán vào công ty được ( nếu có công ty ).

ValkyrieLenneth

Xe tăng
thế có phải bấm bấm như ngày trước không cụ ? hay các chú ấy phát biển luôn ạ ?
Hình như là phát theo thứ tự. Nhưng cái này em không sure vì từ lúc lên 5 số em chưa đi đăng kí xe nào. Cụ nào đi rồi trả lời hộ với ạ

Chíck Bông

Xe buýt
Cách đây lâu lâu rùi em có thấy vài thớt các cụ tự đi đăng ký, về mô tả rõ lắm, chi tiết lắm.
Bắt đầu từ đâu này, gặp ai này, ai xin gì và cho gì này..............tổng chi phí còn tính ra cụ thể
Cụ nào còn nhớ, cho e xin link với