[Help] 13/6 này E thi sát hạch ở Ngọc Hà

gialinhhoangduc

Xe đạp
Vậy à, thế mà hôm trước có thàng làm thế, sát hạch viên đuổi xuống cho trượt luôn mới kinh. Chắc cha này hôm đó bị táo bón rùi :)

longlv

Xe tải
Ngày xưa em cũng thi ở đây. Đường trường có 1 phút thì thầy bảo đỗ rồi đi xuống cho ng khác thi. Nói chung ra đến đường trường thì hầu như ko trượt đâu

hn03

Xe điện
Thi đường trường thì khi cụ lên xe cụ chào thầy,giới thiệu số báo danh của mình rồi xin phép được lên xe thực hiện bài thi là ok( cụ nhớ là đến lượt mình không được nhảy phắt lên xe không nói năng gì thì sẽ có ấn tượng không tốt)
Cái quan trọng vẫn là cách mình lái xe cụ ạ.
- Lúc lên xe ngồi đã chào rồi. Lên ghế lái lại chào nữa. Sao nịch sự thế nhờ. Cái này làm cho có chứ em chưa thấy ai trượt đường trường

MeBong_2008

Xe hơi
Chào các cụ ạ, chả là E học ở C500... 13 này E thi sát hạch ở Ngọc Hà...trước e cũng tự tin lắm..Sau hôm đi thi thử về E bắt đầu thấy lo lắng vì nhiều người trượt quá :( (E thì đỗ ạ 30-95-Đường trường thì k thấy cho điểm và nói j ạ) Ai thi khoá trước cho E ít kinh nghiệm đc k ạ? Có nên đưa cho thầy đường trường 100k k ạ? Vì E thấy nhiều cụ bảo đưa là bị đuổi xuống luôn...Làm E lo lắng quá :(
Cụ đã lấy bằng chưa? Không biết khi lấy bằng thì lấy ở chỗ hôm trước mình thi hay ở C500 nhỉ, cụ có thông tin gì thì ới nhà cháu với ạ

oaint

Xe hơi
Cụ đã lấy bằng chưa? Không biết khi lấy bằng thì lấy ở chỗ hôm trước mình thi hay ở C500 nhỉ, cụ có thông tin gì thì ới nhà cháu với ạ
Lấy ở C500 cụ nhé...hôm qua E gọi thì họ nói Thứ 4 mới có bằng...Nhưng thứ 2 cụ cứ gọi lên xem sao. :3 Nếu có thì cụ ới E với...Lên phòng 2 tầng 4 lấy bằng cụ nhé.

MeBong_2008

Xe hơi
Lấy ở C500 cụ nhé...hôm qua E gọi thì họ nói Thứ 4 mới có bằng...Nhưng thứ 2 cụ cứ gọi lên xem sao. :3 Nếu có thì cụ ới E với...Lên phòng 2 tầng 4 lấy bằng cụ nhé.
Hi, e học và nộp hồ sơ qua thầy, còn không biết C500 ở đâu. Để sang tuần e gọi thầy rồi có thông tin gì sẽ báo cụ nhé!

oaint

Xe hơi
Hi, e học và nộp hồ sơ qua thầy, còn không biết C500 ở đâu. Để sang tuần e gọi thầy rồi có thông tin gì sẽ báo cụ nhé!
Ở đối diện HV An Ninh cụ ah...cụ lên là thấy cái biển to đùng :3 Chỗ Km9 Nguyễn trãi

domino_js

Xe tăng
Thi đường trường thì khi cụ lên xe cụ chào thầy,giới thiệu số báo danh của mình rồi xin phép được lên xe thực hiện bài thi là ok( cụ nhớ là đến lượt mình không được nhảy phắt lên xe không nói năng gì thì sẽ có ấn tượng không tốt)
Cái quan trọng vẫn là cách mình lái xe cụ ạ.
Cái quan trọng không phải là đi đường trường lái đc bao nhiêu....mà là lên đấy mỗi thằng đưa anh sát hạch 1 loét! luật bất thành văn vì chả có máy nào chấm ở đấy cả.
Em thi cách đây 7 năm cũng vậy và thằng bạn e thi năm ngoái....luật vẫn thế :(

oaint

Xe hơi
Cái quan trọng không phải là đi đường trường lái đc bao nhiêu....mà là lên đấy mỗi thằng đưa anh sát hạch 1 loét! luật bất thành văn vì chả có máy nào chấm ở đấy cả.
Em thi cách đây 7 năm cũng vậy và thằng bạn e thi năm ngoái....luật vẫn thế :(
cụ ơi cho E hỏi, đợt lấy bằng E bận k ở HN thì có thể đưa CMT nhờ người lên lấy bằng hộ đc k ạ? :(

domino_js

Xe tăng
em không sure vụ đó lắm, nhưng em nghĩ là lấy đc vì hồi em thi thì có ông chú làm ở trường dậy bằng nên ông ý làm tất, em chỉ đi thi và ông ý mang bằng về cho thôi chứ...đến tiền bao nhiêu em còn chả rõ nữa :D

MeBong_2008

Xe hơi
cụ ơi cho E hỏi, đợt lấy bằng E bận k ở HN thì có thể đưa CMT nhờ người lên lấy bằng hộ đc k ạ? :(
Hnay em hỏi thầy mà thầy chỉ bảo sẽ lấy cho em, chả biết bao giờ có, hix. Em nghĩ cụ có ng quen nhờ lấy hộ chắc vẫn được đấy.

chienchoe

Xe đạp
Năm 2013 em đi thi bên Đức Thịnh:
- Nếu muốn đi xe theo yêu cầu lúc tập thì mất 500k, có người thì 300k... em thì ko cần lên xe nào cũng ok.
- Đợt đó thầy bảo ko bao được luật nên e tự học luật ở nhà không phải lên lớp 1 buổi nào - lúc vào phòng thì thấy vẫn bao được luật.
- Thi đường trường trước lúc lấy hồ sơ tên mình có người đưa hồ sơ hướng dẫn a e mỗi người chuẩn bị 100k rồi lên xe đưa thầy: 1 là kẹp vào hồ sơ 2 là đưa dưới gần ghế làm sao cho cái camera ko nhìn thầy là ok.
Thi lấy chứng chỉ cái này thấy nhiều nơi bảo đóng tiền là ok hôm thì chứng chỉ thi mỗi luật + sa hình. Em thi đc 30 luật + 90 hay 95 sa hình gì đó.
Thi lấy bằng: E cũng được 30 luật - sa hình 95( ra khỏi chuồng muộn 1s mất 5 đ 8-}) - đường trường 18.
Em đi thi luật :
- Thi lấy chứng chỉ vào cuối cùng của phòng ra đầu tiên làm bài mất hơn 1 phút giám thị trố mắt nhìn bảo cậu ko làm bài à, e bảo e làm xong rồi - ra chấm ai ngờ 30 đ. Hai ông giám thị chơi ngay câu: Cậu này học được đấy, thầy nào dạy - làm em cười sướng.
- Thi lấy bằng em vào sau cũng ra đầu tiên luôn: làm bài cũng tầm 3 phút - vì em rà soát lại toàn bộ 30 câu nên lâu hơn tí. Giám thị hôm đó nhìn e choáng bảo cậu ra sớm thế mà vẫn 30 đ. Ra hành lang gặp bác thanh tra bảo cậu vi phạm qui chế thi à mà ra sớm thế( vì vừa vào thi luật chưa ai ra e ra đầu tiền), e nói e làm xong rồi nên ra, hỏi e được bao nhiêu điểm, em nói em được 30 đ - lại có lời khen các bác à:).
Hôm thi sa hình e vớ phải con xe để chân côn yếu, còn tưởng là xong phim rồi vì lúc xuất phát nhả hết côn rồi mãi mới bò lúc qua được đề pa thì tin chắc đỗ 100%( Các hôm tập sa hình xe chip đi toàn xe ngon, hôm thi thế nào với phải con này hú hồn - thi xong ngồi nói chuyện với a e thi cùng ở đó, mấy cậu trượt sa hình xe 11 là nhiều mà đa số trượt đề pa - mấy e còn bảo mọi khi e đi toàn được 90-100 đ ).
Lúc thi đường trường cùng 1 cậu e ko quen biết thấy trên hồ sơ trượt Sa hình 5 hay 6 lần gì đó, lúc vào thi đường trường lúng túng còn bị thầy mắng có muốn thi lại ko, trượt bao nhiều lần rồi :). Nhưng kết quả cả 2 ok vì mỗi a e 100k rồi.
Kinh nghiệm của e đúc rút khi học + đi thi:
- Luật: theo e các bạn nên học luật ấm vào thân, đỡ mất tiền ngu....( hôm e đi theo xe của bạn có 1 ku e lấy bằng rồi bổ túc thêm tay lái lúc đi học nó được bao luật đi toàn chém vạch, sai đường....). Đứa e học cùng khóa e, nó đi lên trường học luật về nó có mẹo thầy dậy luật chỉ cho... về nó còn giấu nhiều cái không cho anh em học cùng biết. Em tự học ở nhà rồi lên mạng xem mẹo của các bác đi thi trước... nói chung bản thân mình là chính. Thầy giáo dậy lái xe về sau còn giao em chỉ lí thuyết luật cho 4- 5 a e học cùng, ku em đi học luật trên trung tâm còn đố này đó nọ...để thử e, làm bài thi thử trên máy toàn kém e. Về sau cũng phải nhờ e chỉ cho, e biết gì nói hết ko giấu giếm gì cả còn học được bao nhiêu do a e thôi. Lúc thi a e toàn đỗ 28 trở lên nhưng ko ai đc 30 đ ngoài e :).
- Sa hình: các bác vào thi cứ bình tĩnh, tự tin xe... nào cũng được ( ko phải mất tiền ngu vài trăm K chọn xe)
- Đường trường thì tùy nơi theo e cũng ko nên cho tiền nó làm tiền đề xấu về sau - vì trượt đường trường cũng có trượt nhưng mà ít chỉ có bác nào kém lắm mới trượt thôi.

Chỉnh sửa cuối:

laixe01

Xe container
Quan trọng là phải bình tĩnh tự tin, còn tiền thì xem tình hình mọi người thế nào, em thi năm 2000 khác hắn bây giờ

MR. CÒI TO

Xe tải
Cụ cứ bình tĩnh xử lý và tự tin vào bản thân là ok hết. :bz :bz