[Funland] Headline mất dậy!

NNS

Xe ngựa
Nhìn ảnh thì phải phán là xe máy đi ngược chiều chứ không thể phán cont đi ngược chiều. Lều báo viết ngược hẳn bản chất vụ việc.

Em hỏi cụ câu đó để dẫn dắt cụ thôi ;)). Ộp phơ kì cựu có khác, ko dính bẫy :))
chả xe nào đi ngược chiều nếu theo nghĩa vi phạm pháp luật, đá biển cấm đi ngược chiều trên đường chỉ có 1 chiều cụ nhé
nhìn quả ảnh hiện trường thì có vẻ bạn polít tử nạn (RIP bạn) ko say diệu thì cũng buồn ngủ, ko coi con khủng long cont kia là cái đinh gì

Chỉnh sửa cuối:

GloryJack

Xe container
chả xe nào đi ngược chiều nếu theo nghĩa vi phạm pháp luật, đá biển cấm đi ngược chiều trên đường chỉ có 1 chiều cụ nhé
Đấy là cụ nói nhé, chả xe nào đi ngược chiều cả. Làm báo là phải trung thực chứ, sao lại viết xe cont đi ngược chiều! Dân có phải ai cũng nắm luật rõ như cụ đâu, viết kiểu mập mờ đánh lận con đen thế để làm gì ạ?
Còn về luật, xe cont đi đúng làn, xe máy đi vào làn ngược chiều cụ ạ :)

NNS

Xe ngựa
Đấy là cụ nói nhé, chả xe nào đi ngược chiều cả. Làm báo là phải trung thực chứ, sao lại viết xe cont đi ngược chiều! Dân có phải ai cũng nắm luật rõ như cụ đâu, viết kiểu mập mờ đánh lận con đen thế để làm gì ạ?
Còn về luật, xe cont đi đúng làn, xe máy đi vào làn ngược chiều cụ ạ :)
ơ, cụ lại lộn lại điểm xuất phát tranh luận?
em nói là ko xe nào đi ngược chiều theo nghĩa vi phạm pháp luật, vì đây là đường 2 chiều, chả có biển P102
còn báo nó lấy bạn polit nằm dưới gầm xe làm gốc hệ quy chiếu, thì xe cont đi ngược chiều với anh ta thôi, ko sai về văn phạm gì

GloryJack

Xe container
ơ, cụ lại lộn lại điểm xuất phát tranh luận?
em nói là ko xe nào đi ngược chiều theo nghĩa vi phạm pháp luật, vì đây là đường 2 chiều, chả có biển P102
còn báo nó lấy bạn polit nằm dưới gầm xe làm gốc hệ quy chiếu, thì xe cont đi ngược chiều với anh ta thôi, ko sai về văn phạm gì
Thế thì theo gốc hệ quy chiếu là polit thì mặt va vào gầm giày, má quệt vào tay, đầu đưa vào đạn là đúng rồi, phỏng ạ? :))

NNS

Xe ngựa
Vì các chuyện đó cũng có bản chất là mất dậy :))
à, có 1 số câu chuyện, em kể ko câu nào tục tĩu, mà éo hiểu sao các bạn nghe cứ thành mẹ nó tục. cụ ở trường hạp nài, nhạy cảm quá đấy :))
gớm éo mẹ, bên polit với lều báo nó cần éo gì tạo sóng dư luận những vụ tai nạn thế này mà cụ chửi nó mất dạy? về từ ngữ, báo nó viết chả sai gì

GloryJack

Xe container
à, có 1 số câu chuyện, em kể ko câu nào tục tĩu, mà éo hiểu sao các bạn nghe cứ thành mẹ nó tục. cụ ở trường hạp nài, nhạy cảm quá đấy :))
gớm éo mẹ, bên polit với lều báo nó cần éo gì tạo sóng dư luận những vụ tai nạn thế này mà cụ chửi nó mất dạy? về từ ngữ, báo nó viết chả sai gì
Vâng, chả cần cụ phân tích, em đọc nội dung báo cũng hiểu bản chất vụ việc. Vì sao nó trên nó viết là cont đi ngược chiều, dưới nó lại viết là đi theo chiều ngược lại thì tùy cụ đánh giá thôi. Còn hành vi tiền hậu bất nhất thì em cho là mất dạy cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
Vâng, chả cần cụ phân tích, em đọc nội dung báo cũng hiểu bản chất vụ việc. Vì sao nó trên nó viết là cont đi ngược chiều, dưới nó lại viết là đi theo chiều ngược lại thì tùy cụ đánh giá thôi. Còn hành vi tiền hậu bất nhất thì em cho là mất dạy cụ ạ.
vì "ngược chiều" với "chiều ngược lại" nó đều cùng nghĩa, chả khác mẹ gì nhau ngoài việc hơn kém nhau chữ "lại" =))

GloryJack

Xe container
vì "ngược chiều" với "chiều ngược lại" nó đều cùng nghĩa, chả khác mẹ gì nhau ngoài việc hơn kém nhau chữ "lại" =))
Vầng, thế có thằng nào nó đánh cụ, xong nó khai là nó đánh lại cụ trước toà thì cũng giống nhau đúng ko ạ? Khác mẹ gì nhau ngoài chữ lại!

NNS

Xe ngựa
Vầng, thế có thằng nào nó đánh cụ, xong nó khai là nó đánh lại cụ trước toà thì cũng giống nhau đúng ko ạ? Khác mẹ gì nhau ngoài chữ lại!
thôi em nhường cụ cả, cụ bền quá =))

Haolo1992

Xe tăng
Cụ nhạy cảm quá chứ em đọc em cũng hiểu là va với xe công chạy theo chiều ngược lại. @@ Báo nó đặt tít yêu cầu ngắn gọn thì nó túm vào hai chữ vậy thôi có gì đâu. @@

Xe_loi

Xe tăng

bikhoai

Xe buýt
Lều báo đặt headline mất dậy thậc! Gây hiểu lầm...

Sau khi va chạm với xe container chạy ngược chiều, chiến sĩ công an đang công tác tại thị xã Từ Sơn (Bắc Ninh) ngã ra đường, tử vong tại chỗ.
Tối 1-7, cơ quan CSĐT Công an huyện Gia Lâm (TP Hà Nội) đang khẩn trương điều tra, làm rõ vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng liên quan đến ô tô đầu kéo container với một xe máy khiến người điều khiển xe máy tử vong tại chỗ.

Theo thông tin của báo Giao thông, nạn nhân tử vong là một chiến sĩ công an ở thị xã Từ Sơn (tỉnh Bắc Ninh).
va cham voi container mot chien si cong an di xe may tu vong
Hiện trường vụ tai nạn.
Vụ tai nạn xảy ra vào khoảng 15g30 chiều 1-7 trên đường Hà Huy Tập, Thị trấn Yên Viên, huyện Gia Lâm, TP Hà Nội. Vào thời điểm trên, xe máy BKS 99B1- 190.9x lưu thông theo hướng Cầu Đuống đi Bắc Ninh đến địa điểm trên xảy ra va chạm với xe ô tô đầu kéo BKS 15C - 111.8x kéo theo móoc 15R- 100.2x lưu thông theo hướng ngược lại.

Sau va chạm, người điều khiển xe máy ngã xuống đường và tử vong thương tâm, hai phương tiện liên quan hư hỏng.
Theo báo VTC News, sau khi vụ tai nạn xảy ra, Công an huyện Gia Lâm phối hợp cùng Cơ quan Cảnh sát điều tra, Phòng Cảnh sát Hình sự Công an TP Hà Nội có mặt tại hiện trường, điều tra làm rõ vụ việc.
Vụ việc khiến giao thông trên tuyến đường Hà Huy Tập bị ùn tắc.

Nhà báo của cụ đây.

GloryJack

Xe container
Thân mời 2 lão cứ cãi nhau, mai 11h30 lấy bia xí xoá nhé. Ông Trâu bị xì mại lốp rồi Trâu Lái Xe ơi ? A thông bấu chưa ?
Mai em hứa trả tiền bia của cụ NNS nếu như cụ ấy chứng minh được hai câu dưới đây giống nhau hoàn toàn :D
1. Xe ô tô đi ngược chiều trên đường cao tốc có phạm luật không?
2. Xe ô tô đi theo chiều ngược lại trên đường cao tốc có phạm luật hay không?

Pilota

Xe điện
Một người đã mất, một người còn lại thì sẽ vô cùng mệt mỏi. Chia buồn với cả hai bạn.