[Funland] Hè về nói chiện kính "dâm" bảo vệ mắt cho ofer và gđ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em ngưỡng mộ cụ Da xong quá vì thấy cụ mua, chơi hàng hiệu rất công phu và dành thời gian để tìm hiểu và hiểu giá trị các sản phẩm hàng hiệu mà mình sở hữu. Em thì không mê kính, em chỉ mê đồng hồ. Nếu cụ cũng mê đồng hồ thì cụ show lên luôn cho bọn em học tập :).

Kính cụ 1 ly :)

jupper

Xe tải
Ah các cụ khi đi đo cẩn thận nhé, càng hàng kính thuốc bây giờ rất mất dạy. Cụ vào đo ở cửa hàng nào mà cắt kính ở cửa hàng đó thì rất chuẩn, nhưng nếu đo cửa hàng này mà mang phiếu đo đó đi cắt ở cửa hàng khác thì ko bao giờ chuẩn đâu (Có 1 số cửa hàng vẫn làm ăn trung thực không phải 100% nhé). Đó là cái nghề của mấy ông bán kính mà. Nhiều khi người ta đặt cái lợi nhuận lên trên quyền lợi khách hàng.
Em vào google tìm thấy tất cả cửa hàng kính VN mình không có KTV kính chuẩn vì em thấy Giám đốc bệnh viện Mắt TW nói từ 2009 đến này VN mới đào tạo chuẩn
được 14 KTV mài lắp kính do tổ chức ICEE của Úc giúp đỡ. Thế từ trước tới này mình toàn ăn thịt lừa à các cụ???

jupper

Xe tải
Chưa hiểu cụ còn cần gì nữa chứ chỉ mài lắp ko thôi thì cụ rảnh qua cổng chợ Láng Hạ B. Ở đấy có 1 hàng kính vỉa hè cạnh quán trà đá. Cụ vào đó có duyên sẽ được thẩm định cu em đó mài lắp cho khách. quên sầu. HN nhiều ng dư lày nắm ạ
Hơ hơ em không biết em mới em chỉ tìm hiểu cụ đừng mắng em, em lướt ạ.

Da xong

Xe tăng
Thục ra quạn trọng nhất là chọn mắt đây là khâu quyết định vì nó ảnh hưởng trực tiếp. Nếu muốn sử dụng đa dạng nên chọn mầu tra râm độ 3 sẽ sử dụng đa dạng nhất. Tuy nhiên với kính râm mầu mắt quyết định tương đối nhiều vẻ đẹp cả cái kính vì vậy các cụ nên chọn mầu theo mầu mắt của kính xịn.
Mài lắp thì nhanh đẹp cầm vào kính mắt vn đầu giảng võ cắt 3d đảm bảo như ý nhưng ko rẻ các cụ nhé. Còn ko cầm ra các hàng kính như quang thăng, việt tin .... tôi thấy cũng tạm được. Tuyệt đối ko dùng mắt nhuộm nhất là mầu tro sẽ nhanh vào hội người mù

jupper

Xe tải
Thục ra quạn trọng nhất là chọn mắt đây là khâu quyết định vì nó ảnh hưởng trực tiếp. Nếu muốn sử dụng đa dạng nên chọn mầu tra râm độ 3 sẽ sử dụng đa dạng nhất. Tuy nhiên với kính râm mầu mắt quyết định tương đối nhiều vẻ đẹp cả cái kính vì vậy các cụ nên chọn mầu theo mầu mắt của kính xịn.
Mài lắp thì nhanh đẹp cầm vào kính mắt vn đầu giảng võ cắt 3d đảm bảo như ý nhưng ko rẻ các cụ nhé. Còn ko cầm ra các hàng kính như quang thăng, việt tin .... tôi thấy cũng tạm được. Tuyệt đối ko dùng mắt nhuộm nhất là mầu tro sẽ nhanh vào hội người mù
Em cảm ơn cụ.

luxus

Xe tăng
em chỉ có 2 cái rolex một hàng dờ mi, một gold, 1 longgin chữ H, 1 vacheron constantin tất cả đều cơ ạ. Đồng hồ em không thích quắc. món này cùng bút điện thoại, măng set .... phụ kiện đàn ông thì em còn non lắm chỉ thấy thích thôi chứ chưa đi sâu nghiên cưu được như kính ạ.
Giờ mới ngập thêm cái món âm thanh còn cháng váng hơn cụ ạ.
Cụ cho anh em thưởng lãm chiếc Vacheron của cụ được không?

Lada1207

Xe tăng
Kính gửi Cụ Đá xong
E muốn mua 1 cây Rayban nhưng ko hiểu gì về kính Cụ ạ, nếu được Cụ mua giúp E 1 cây, theo tiêu chí ngon bổ rẻ, mắt xanh rau muống, đeo càng nhẹ càng tót ạ, (mắt palatic được ko ạ), E sinh năm 67 cao 1m65 hơi béo, mặt tròn, càng kính nếu mầu bạc thì E thích hơn ạ.

E Dũng ở Cầu giấy ạ (sau siêu thi Topcare), nick: Lada1207 bên hội Fiat ạ
ĐT: 0983459678
nếu Cụ bận ko cafe được thì cho E số TK E chuyển tiền cho Cụ ạ
Cảm ơn Cụ rất nhiều

anchibui

Xe điện
Em còn cái CT mắt đen, gọng bạc trạm đầu báo. Bác nào thích em để lại.
Vì mặt em ko hợp... Vad quá tuổi. Cáinayf thanh niên đeo rất đẹp

Lada1207

Xe tăng
Ko cần cụ ạ, em se mua giup cụ cây RB3025 truyền thống của rayban. Gọng vàng mắt mầu rau muống. Lúc nào kính về em chuyển cho cụ tận tay còn lấy cốc cf chứ ạ.
Thanks Cụ

antigones8X

Xe buýt
em cũng kính gửi cụ daxong
em cũng rất muốn mua 1 cây Rayban 3025 mắt cỡ 55,gọng đen,mắt đen! cụ mà giúp đc em thì em xin cảm ơn cụ nhiều lắm,vì mặt em hơi xương dáng người nhỏ nên em chỉ đeo 55 thôi ạ.Trước em cũng có 1 cây RB như thế này,nhưng hồi đi làm tình nguyện ở Lai Châu bị đánh rơi mất, về mất ăn mất ngủ 3 ngày đấy ợ,
Em tên là Hà,snam 85 nhà ở Phùng Khoang,Thanh xuân,số đt của em là 0904993339

Chỉnh sửa cuối:

Wakeup

Xe điện
Món này em đưa lên sẽ thành khoe mà như thế ko đúng tinh thần fun, cụ hết sức thông cảm. Nếu cụ thích âm thanh em co thể chụp bộ 2en của em vô tư vì nó là thực sự mình thích.
Rất mong cụ thông cảm cho em
Em cũng máu me hí èn lắm, bác sâu bộ hí èn của bác cho em ngó với :-B

tucson2010

Xe tải
Các cụ cho nhà cháu hỏi kính Adidas thì sao ạ. Chất lượng có ổn không. Hôm lâu rồi nhà cháu có làm một cái ở cửa hàng trong BigC, cảm giác đeo thấy ổn nhưng không biết chất lượng thế nào, cụ nào biết khai sáng cho nhà cháu phát

Louise

Xe đạp
Nếu ở HN thì lắp mắt râm cận ở đâu là tốt hả bác Daxong? Em cận 2,5,tuyền gọng kính râm cũng tốt tốt,vì em mua ở Pháp,nay về đây muốn thay mắt râm cận chẳng biết chỗ nào.Cảm ơn bác trước.

sunriver

Xe tải
Em cũng nhờ cụ Da xong.
Em không biết mã và side như nào vì em chưa mua kính hịn bao giờ cả, vì vậy em nhờ cụ mua giúp em kính nào hợp với, em tả chút về hình dáng:
- Tuổi 35, cao 1,7m, nặng khoảng 65kg, em cắt đầu cua, mặt hình chữ O.
Em ở Hòa Bình, nếu mua được thì em chuyển tiền cho cụ ntn ạ, chuyển khoản được ko ạ. Nếu tiện khi nào có hàng cụ alo em xuống thủ đô mời cụ ly cà phê.
Số cầm chân của em: 0913 038 566.

sunriver

Xe tải
Em quên, cụ lấy giúp em cây Rayban thôi, cụ mà phang em CT or MON thì chít em. Thank cụ trước.

Da xong

Xe tăng
Vậy cụ chọn giúp em 3025 nhé! vì em không biết 8310 nó vậy
Cảm ơn cụ!
8310 đời này gọng cabon rất hay bị gẫy và rayban cụ chỉ nên dùng duy nhất một kiểu giọt lệ mà thôi. Cabon chỉ là vật liệu mới, cũng nhiều ưu điểm nhưng xét tất cả mọi góc độ cũng chưa phải là hay đâu nhất là cabon loại rẻ tiền do rayban sản xuất

apgroup

Xe tải
cụ Da xong cho em hỏi mắt kính dâm cận mua đúng số sao vẫn không đeo được nhỉ em mua hàng xịn hẳn hoi nhé. cho em hỏi thêm. về các số ghi trên gọng kính là gì, ví dụ 15#56#135 em không hiểu.
15 là khoảng cách giữa 2 mắt
56 là chiều rộng mắt kính
135 chiều dài gọng
Các kụ mua kính online thì nên mượn của các kụ khác thử trước xem mình hợp size bao nhiêu rồi hãy đặt mua không có mua về lại phải lên "rao vặt" :D
mặt em trung bình nên kính 3025 thì mắt 58
3467 thì đeo mắt 61
Em cũng đeo nhiều loại, nhiều hãng khác nhau nhưng cuối cùng rayban vẫn được ưa chuộm nhất. Ưu điểm : hợp mẹt em; ít méo; đi nắng tốt; đeo kính/tháo ra ít có cảm giác lệch fa. Nhược điểm : nặng
Em thấy đầu tư cho kính, bút là những món đáng vì dùng vài năm không lo lạc hậu, lỗi mốt hay công nghệ thay đổi
Giời nóng quá nên em xin vài dòng chém gió cùng các kụ :D

Super_voz

Xe buýt
Các cụ ơi, cho em hỏi, em đang muốn mua một chiếc RB3026 L2821 Black/Gray, em xem trên eBay thấy nhiều quá, các cụ giúp em chọn một chiếc với, em khong biết gì sợ dính hàng fake. Cám ơn các cụ nhiều.

volangvuong

Xe tải
Em cũng bị cận, mùa hè chói mắt lắm. Nếu cụ nào giống em thì ra Lương Văn Can làm cái mắt cận dâm (vừa dâm vừa cận). Mát mắt mà không ảnh hưởng đến tầm nhìn.

Trạng thái
Thớt đang đóng