[Funland] Hè về nói chiện kính "dâm" bảo vệ mắt cho ofer và gđ

Trạng thái
Thớt đang đóng

a_A_A_a_A

Đi bộ
mấy cái đồ này cứ nhờ ai sang bển mua hộ cho chắc. Em cũng nhờ đc cái Mont Blanc
Đọc xong các bài viết của cụ da xong cháu thấy yêu cái tâm và cái tài của cụ quá. Cháu cũng rất thích sưu tập kính nhưng chưa có điều kiện để thỏa mãn thú đam mê đó. Cụ cho cháu hỏi kính này nếu mua thì giá bao nhiêu ạ? http://www.sunwear.com.vn/dulieu/Roberto/600x300/MB328S-08N-6114135.jpg. Cám ơn cụ quan tâm

Smee april

Xe điện
Cụ Da xong còn nhớ kính cho em không đới?

Da xong

Xe tăng
Cụ Da xong còn nhớ kính cho em không đới?
Tối thứ năm cụ lên em ạ, của cụ là 3025 P đúng không ạ
Đọc xong các bài viết của cụ da xong cháu thấy yêu cái tâm và cái tài của cụ quá. Cháu cũng rất thích sưu tập kính nhưng chưa có điều kiện để thỏa mãn thú đam mê đó. Cụ cho cháu hỏi kính này nếu mua thì giá bao nhiêu ạ? http://www.sunwear.com.vn/dulieu/Roberto/600x300/MB328S-08N-6114135.jpg. Cám ơn cụ quan tâm
Cái MB328s của cụ là mẫu 2006, đây là mẫu hết sức bình thường cũa hãng và thực tế em cũng xem rồi nói chung không thấy đẹp và giá hình như là hơn 400us, em nghĩ nếu có tình ship về vẫn có nhưng cụ sẽ thất vọng khi cầm kính trên tay.
Cụ Dũng cho em hỏi cái này http://www.ray-ban.com/international/products/sun/limited-editions/RB8029K?var=040K/N3 giá bao nhiêu ah. Em cao 1,75, 75 kg, mẹt to đeo size nào ổn ạ. Tk cụ trước ạ!
Cái của cụ là hàng đỉnh của rb đấy. Hiện kính mắt vn đang bán trên dưới 10m nhưng bên kia hôm nọ em vùa lấy cho mấy cụ có 320us thôi. Kính là gọng titanium bọc vàng mắt 3p dĩ nhiên là sử dụng cực thích rồi. Chú ý cẩn thận hàng này bắt đầu có fake cụ nhé.
Với khổ người như cụ đeo size 60 của cái 8029 là đẹp luôn đó

Chỉnh sửa cuối:

Cái MB328s của cụ là mẫu 2006, đây là mẫu hết sức bình thường cũa hãng và thực tế em cũng xem rồi nói chung không thấy đẹp và giá hình như là hơn 400us, em nghĩ nếu có tình ship về vẫn có nhưng cụ sẽ thất vọng khi cầm kính trên tay.

Cái của cụ là hàng đỉnh của rb đấy. Hiện kính mắt vn đang bán trên dưới 10m nhưng bên kia hôm nọ em vùa lấy cho mấy cụ có 320us thôi. Kính là gọng titanium bọc vàng mắt 3p dĩ nhiên là sử dụng cực thích rồi. Chú ý cẩn thận hàng này bắt đầu có fake cụ nhé.
Anh về chưa, lúc nào cà phê cà pháo nhát anh nhờ!

Da xong

Xe tăng

Bugatti.

Xe buýt
Hôm nay mới biết đến thớt về kính này, em đọc 1 lèo 120 trang luôn, em thực sự nể phục kiến thức và bộ sưu tập của bác Da xong cũng như tinh thần Ofers của bác. Nhân tiện đây em cũng mong bác bớt chút thời gian show 1 số mẫu kính trắng bác đang dùng cho em chiêm ngưỡng với. Em bị cận cũng mười mấy năm rồi, trước đây do kinh tế khó khăn và cũng do không nhận thức hết được tầm quan trọng của đôi kính nên em toàn mua kính, cắt mắt ở tràng tiền, giảng võ. Không biết có phải do ngồi máy tính, tv nhiều hay do dùng mắt kính đểu mà bây giờ mắt của em đã tăng lên 3.5 rồi:( . Giờ em thay đổi quan niệm rồi, muốn dùng đồ tốt để bảo vệ mắt. Bác giới thiệu cho em mấy mẫu frame, và thông số của mắt kính cận bác đang dùng với. Em sẽ cân đối nhờ bác lấy giúp 1 cặp kính trắng trước, cặp kính râm em sẽ tính dần dần :P
Thanks bác nhiều

Da xong

Xe tăng
Gọng cận mà đẹp nhất thì em thấy chỉ có của montbanc vẫn là lịch lãm, sang trọng nhất. Giá là cái cần phải nghĩ nhiều nhất đối với thương hiệu này nhưng bù lại giá trị sử dụng, giá trị đẳng cấp đúng là miễn bàn luôn.
rẻ hơn có thể tìm đến các thương hiệu khác, nhưng em chỉ nói riêng gọng khoan cụ ko nên sử dụng lắp mắt cận trắng cho du là đẹp nhưng quá trình sử dụng sẽ rất nhiều bất ổn do đặc thù riêng của dòng kính mắt khoan gây ra.
Mẫu cụ thể thì cụ cứ xem lại trong thớt ý, ưng cái nào rồi em sẽ tư vấn tiếp ạ. Cụ chú ý ko phai em cứ lắp mắt râm là ko phải gọng cận nhé vì nhieuf cái thuộc dạng gọng line cho phép lắp cả mắt râm và cận đó.

Bugatti.

Xe buýt
Gọng cận mà đẹp nhất thì em thấy chỉ có của montbanc vẫn là lịch lãm, sang trọng nhất. Giá là cái cần phải nghĩ nhiều nhất đối với thương hiệu này nhưng bù lại giá trị sử dụng, giá trị đẳng cấp đúng là miễn bàn luôn.
rẻ hơn có thể tìm đến các thương hiệu khác, nhưng em chỉ nói riêng gọng khoan cụ ko nên sử dụng lắp mắt cận trắng cho du là đẹp nhưng quá trình sử dụng sẽ rất nhiều bất ổn do đặc thù riêng của dòng kính mắt khoan gây ra.
Mẫu cụ thể thì cụ cứ xem lại trong thớt ý, ưng cái nào rồi em sẽ tư vấn tiếp ạ. Cụ chú ý ko phai em cứ lắp mắt râm là ko phải gọng cận nhé vì nhieuf cái thuộc dạng gọng line cho phép lắp cả mắt râm và cận đó.
Hix, từ trường đến gờ em toàn đeo gọng khoan bác ạ, vì nó nhẹ chứ đeo mấy cái gọng nặng là cảm giác nó đè vào sống mũi gây đau đầu thì phải :P. Em sẽ xem lại và nhờ cụ tư vấn giùm. Cho em hỏi thêm mắt kính cận bác cũng ship từ nước ngoài về chứ trong nước toàn bán mắt lởm phải không ạ? cho em hỏi 1 cặp mắt loại tốt 3.5 D khoảng bao nhiêu tiền ạ.
Em định nhở bác ở HN khám mắt ở chỗ nào tốt vì lâu quá em không khám rồi, không rõ giờ lên đến bao nhiêu độ rồi nữa nhưng có lẽ bác không sử dụng mấy cái dịch vụ này ở VN đâu nhỉ :P
Thanks bác Da Xong tận tình chỉ bảo

Chỉnh sửa cuối:

Da xong

Xe tăng
Kính nhẹ hay nặng không hẳn do gọng loại gì cụ ạ mà là chất liệu câú tạo mới là quan trong.
còn gọng khoan tại sao ko nên dùng lắp kính cận trắng bởi loại này được dùng thường xuyên với nhiều loại hình từ tĩnh đến động vì vậy việc tác động đến kính là không tránh khỏi. Việc này khiến ốc bắt kính sẽ lỏng ra và làm sai lệch khoảng cách đồng tử khiển đeo vừa rất mỏi và hại mắt ạ.
Chút kinh nhiệm riêng chuột bach cho bác nếu bác vẫn thích thì đương nhiên vẫn làm tốt chỉ có phải chấp nhận việc trên thôi và lúc đó em cũng đã nói rồi bác ko thể bắt đền cafe em được

a_A_A_a_A

Đi bộ

Cháu cảm ơn cụ đã tư vấn. Nhìn qua mạng thật khó hình dung cụ nhỉ. Cháu mạn phép nhờ cụ mua hộ cháu một chiệc RB 3449 Frame:Silver,Lens:Polar Gray GSM size 59 được không cụ ạ. Cháu cám ơn cụ nhiều.

a_A_A_a_A

Đi bộ
Kính nhẹ hay nặng không hẳn do gọng loại gì cụ ạ mà là chất liệu câú tạo mới là quan trong.
còn gọng khoan tại sao ko nên dùng lắp kính cận trắng bởi loại này được dùng thường xuyên với nhiều loại hình từ tĩnh đến động vì vậy việc tác động đến kính là không tránh khỏi. Việc này khiến ốc bắt kính sẽ lỏng ra và làm sai lệch khoảng cách đồng tử khiển đeo vừa rất mỏi và hại mắt ạ.
Chút kinh nhiệm riêng chuột bach cho bác nếu bác vẫn thích thì đương nhiên vẫn làm tốt chỉ có phải chấp nhận việc trên thôi và lúc đó em cũng đã nói rồi bác ko thể bắt đền cafe em được
Cháu cảm ơn cụ đã tư vấn. Nhìn qua mạng thật khó hình dung cụ nhỉ. Cháu mạn phép nhờ cụ mua hộ cháu một chiệc RB 3449 Frame:Silver,Lens: Polar Gray GSM size 59 được không cụ ạ. Cháu cám ơn cụ nhiều.

Da xong

Xe tăng
Cháu cảm ơn cụ đã tư vấn. Nhìn qua mạng thật khó hình dung cụ nhỉ. Cháu mạn phép nhờ cụ mua hộ cháu một chiệc RB 3449 Frame:Silver,Lens: Polar Gray GSM size 59 được không cụ ạ. Cháu cám ơn cụ nhiều.
Cái này của cụ là mắt platich khoan bắt vít, càng dẹt. Nhưng em cũng nói luôn riêng với rayban tất cả các dòng nếu dùng mắt platich thì đều ko nên mua bởi kính rb chỉ quý ở cặp mắt mà thoo và nó phải là mắt thủy tinh ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng